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Dhana na Tafsiri  

Anwani ya Makazi Ni miundombinu inayotambulisha mahali jengo mahali  kupitia 

namba na jina la mtaa au barabara.  

 

Hati ya   Ardhi 

 

 

Hii ni nyaraka ya kisheria ya umiliki wa ardhi inayotolewa kwa 

mujibu wa Sheria ya Ardhi Namba 4 ya mwaka 1999 ya 

Tanzania Bara na Sheria ya Umiliki wa Ardhi Namba 12 ya 

mwaka 1992 ya Tanzania Zanzibar. 

Hati ya Kimila ya 

Umiliki wa Ardhi 
Hii ni nyaraka ya kisheria ya umiliki wa ardhi inayotolewa kwa 

mujibu wa Kifungu cha 27 cha Sheria ya Ardhi ya Vijiji Namba 

5 ya 1999. 

Jengo Ni tokeo la kudumu la kazi ya binadamu lenye kuhusisha 

ujenzi wa kuta, paa, na sakafu; kwa kusudi la kuleta kinga kwa 

binadamu juu ya hali ya hewa na majanga, kuleta mahali 

salama pa kuishi, kupata faragha, kutunza vitu vya thamani au 

wanyama na mahali pa kazi. 

Jengo lililo peke yake  Nyumba/jengo liliyojengwa peke yake kuanzia msingi hadi 

paa bila kuungana na nyingine. Jengo linaweza kuwa la 

ghorofa au lisilo la ghorofa. 

Jengo halifai kwa 

matumizi  

Jengo hatarishi kwa matumizi ya binadamu au kuhifadhi 

bidhaa (lililochakaa, linalokaribia kuanguka au lenye nyufa 

kubwa kwenye kuta). 

Jengo la muda  Jengo ambalo kwa jinsi lilivyo haliwezi kudumu bila kufanyiwa 

matengenezo ya mara kwa mara. Majengo haya yamejengwa 

kwa vifaa visivyo vya kudumu kama vile nyasi, makuti, matete 

au udongo. 

Leseni za Makazi  

Maeneo yaliyopimwa  

Majengo yasiyo ya 

makazi  

Haya ni majengo yanayotumika kwa matumizi yasiyo ya 

makazi kama vile majengo ya biashara pekee (mf. maduka), 

ofisi, huduma za kijamii (mf. shule, hospitali, vituo vya polisi), 

majengo ya ibada, viwanda au maghala ya kuhifadhia bidhaa 

na vyakula na mengineyo yanayofanana na hayo. 
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Safu ya majengo 

yaliyoungana  

Jengo lenye msururu wa majengo zaidi ya mawili 

yaliyoungana yenye paa moja. Jengo linaweza kuwa la 

ghorofa au lisilo la ghorofa. 

Sehemu ya Jengo 

imekamilika  

Jengo ambalo sehemu ya jengo iimekamilika na iinatumika 

na sehemu nyingine haijakamilika kwa maana ujenzi 

unaendelea. 

Sensa ya Majengo Ni zoezi la ukusanyaji, uchakataji, uchambuzi na usambazaji 

wa taarifa zinazohusu majengo kwa kipindi maalum. 

Uniti  Nyumba au sehemu ya jengo ambalo lina matumizi kamili 

(kula, kulala na sebule). Jengo moja linaweza kuwa na uniti 

moja au zaidi. 
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Dibaji 

Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ilifanya Sensa ya Majengo 

Tanzania (SMT) mwaka 2022 ambayo 

ni ya kwanza kufanyika nchini. Aidha ni 

sensa ya kwanza ya Majengo 

kufanyika kwa kina  katika ukanda wa 

Afrika Mashariki. Serikali ya Awamu ya 

Sita chini ya uongozi wa Mheshimiwa 

Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, na Serikali 

ya Awamu ya Nane chini ya uongozi wa Mheshimiwa Dkt. Hussein Ali Mwinyi, Rais 

wa Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar wametimiza wajibu wao wa kuendesha Sensa 

ya Majengo Tanzania ya mwaka 2022 (SMT, 2022). Hatua hii, mbali na kutatua 

changamoto za muda mrefu za ukosefu wa taarifa za majengo nchini, imekidhi 

matakwa ya Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi ya mwaka 2000 pamoja na 

programu mbalimbali za kitaifa, kikanda na kimataifa zinazohusiana na Maendeleo ya 

Makazi ya Watu. Hivyo, tunawiwa kutoa shukrani nyingi kwa kujitolea kwao na kwa 

msaada wao usioyumba katika kipindi chote cha mchakato wa utekelezaji wa Sensa 

ya Majengo Tanzania, 2022 . 

Kwa kuzingatia uhusiano uliopo kati ya majengo na idadi ya watu, kufanyika kwa 

Sensa ya Kwanza ya Majengo ya mwaka 2022 kumetekeleza Sheria ya Takwimu Sura 

ya 351 inayoipa mamlaka Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kufanya 

Sensa ya Watu na Makazi kila baada ya miaka kumi. Kwa muktadha huu, inamaanisha 

kuwa, Sensa ya Majengo na Sensa ya Watu na Makazi zinaweza kuoanishwa. Uamuzi 

wa Serikali wa kutumia teknolojia ya hali ya juu katika mchakato mzima wa utekelezaji 

wa Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 2022 na  SMT, 2022, umeifanya sensa hii ya 

kwanza ya Majengo kuwa ya kidijitali nchini Tanzania. 

Kwa ujumla, matokeo ya SMT ya mwaka 2022, ni muhimu kwa maendeleo endelevu 

ya kijamii na kiuchumi yakitarajiwa kuleta athari chanya katika makundi makuu ya 

matumizi ya majengo ambayo ni makazi, biashara, viwanda na taasisi. Takwimu za 

sensa ya majengo pamoja na uhuishaji wake wa mara kwa mara utasaidia katika 

kuongeza uelewa na uwazi katika kugawa rasilimali zinazohitajika kwa maendeleo ya 

majengo katika ngazi zote za utawala kulingana na mahitaji halisi. 

Kwa kuzingatia hali ya maendeleo ya makazi ya watu mijini na vijijini, matokeo ya 

SMT, 2022, yatatumiwa na Serikali pamoja na wadau wengine  katika ufuatiliaji na 

tathmini ya mifumo mbalimbali ya maendeleo ya Kitaifa, Kikanda na Kimataifa 

ikiwemo; Dira ya Maendeleo ya Tanzania 2025; Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya 

mwaka 2050; Mpango wa Tatu wa Taifa wa Maendeleo wa Miaka Mitano 2021/22 - 

2025/26; Mpango wa Maendeleo Zanzibar 2021/22 - 2025/26; Dira ya Jumuiya ya 

Afrika Mashariki ya mwaka 2050; na Ajenda ya Maendeleo ya Afrika 2063. Matokeo 

pia yatatoa takwimu ambazo zitaiwezesha Serikali kutathmini utekelezaji wa Lengo 
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Namba 11 la Maendeleo Endelevu ya Mwaka 2030, linalolenga kuweka miji na makazi 

ya binadamu kuwa jumuishi, salama, imara na endelevu. 

Lengo kuu la ripoti hii ni kutoa taarifa za kina za majengo zinazotokana na Sensa ya 

Majengo ya mwaka 2022, ikiwa na pamoja na idadi ya majengo, sifa za jengo,, 

upatikanaji wa huduma muhimu katika jengo na hali ya umiliki. Taarifa za uchambuzi 

katika ripoti hii, zimewasilishwa katika ngazi ya taifa na mkoa. Hata hivyo, taarifa 

kuhusu idadi na aina ya majengo na matumizi zinapatikana hadi ngazi ya Kata/Shehia. 

Kukamilika kwa SMT ya mwaka 2022 kulitokana   wa ushirikiano kutoka Serikalini 

kupitia Kamati za Sensa kuanzia ngazi za juu hadi za chini za kiutawala. Hizi ni pamoja 

na Kamati Kuu ya Taifa ya Sensa inayojumuisha Mawaziri wa Kisekta; Kamati ya 

Ushauri ya Sensa ya Taifa inayojumuisha Makatibu Wakuu wa Kisekta; Kamati ya 

Ufundi ya Sensa ya Taifa; Kamati za Sensa katika Mikoa, Wilaya, Kata/Shehia, 

Kijiji/Mtaa na Vitongoji; na, Vikao kutoka kwa Watendaji Wasio wa kiserikali ikiwa ni 

pamoja na Sekta Binafsi, Taasisi mbalimbali na Umma kwa ujumla. Tunawashukuru 

kwa ushirikiano wao mkubwa. 

Shukrani za pekee zinatolewa kwa Washirika wa Maendeleo wafuatao:- Mfuko wa 

Umoja wa Mataifa wa Idadi ya Watu (UNFPA); Benki ya Dunia (WB); Shirika la Umoja 

wa Mataifa la Kuhudumia Watoto (UNICEF); UN-Wanawake; Shirika la Kimataifa la 

Uhamiaji (IOM); Shirika la Maendeleo ya Kimataifa la Marekani (USAID); Ofisi ya Nje, 

Jumuiya ya Madola na Maendeleo (FCDO); Ofisi ya Sensa ya Marekani (USCB), 

Jamhuri ya Korea Kusini, Jamhuri ya Watu wa China na Washirika wengine wa 

Maendeleo kwa kutoa vifaa, utaalamu, mafunzo na msaada wa kifedha katika 

kufanikisha Sensa ya Watu na Makazi pamoja na Sensa ya Majengo ya 2022. Pia 

tunawashukuru viongozi wa dini, kimila na kisiasa, viongozi wa asasi zisizo za 

kiserikali, vyombo vya habari na wananchi wote na wasio raia kwa ujumla kwa ushiriki 

na michango yao katika kufanikisha  utekelezaji wa Sensa hizi. 

Aidha tunawashukuru waheshimiwa Anne Semamba Makinda - Kamisaa wa Sensa 

Tanzania Bara na Spika wa zamani wa Bunge; na Mheshimiwa Balozi Mohamed Haji 

Hamza - Kamisaa wa Sensa Tanzania Zanzibar, kwa uongozi na usimamizi wao 

madhubuti katika kuelimisha na kuhamasisha wananchi kushiriki katika Sensa hizi. 

Pia tunamshukuru Mwenyekiti wa Bodi ya Uongozi ya Ofisi ya Taifa ya Takwimu 

(NBS), Dk Amina Msengwa na Mwenyekiti wa Bodi ya Takwimu Zanzibar Balozi 

Amina Salum Ali kwa miongozo yao katika kipindi chote cha utekelezaji wa zoezi la 

Sensa. 

Mwisho kabisa, tunapenda kutambua juhudi na dhamira isiyo na kifani ya Menejimenti 

na wafanyakazi wa Ofisi ya Taifa ya Takwimu chini ya uongozi wa Dk. Albina Chuwa, 

Mtakwimu Mkuu; na wafanyakazi wa Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Zanzibar 

chini ya uongozi wa Mheshimiwa Salum Kassim Ali; Mtakwimu Mkuu wa Serikali; 

watumishi kutoka Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi; Wizara ya 

Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari; pamoja na maofisa wengine wa Serikali 
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waliofanya kazi bila kuchoka katika kuhakikisha kuwa sensa hizi za  Majengo pamoja 

na Watu na Makazi  ya mwaka 2022 zinatekelezwa kwa mafanikio makubwa. 
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Shukrani 

Ofisi ya Taifa ya Takwimu na Ofisi ya Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Zanzibar zilifanya 

Sensa ya Majengo Tanzania (SMT) ya mwaka 2022 kwa lengo la kuwa na taarifa 

muhimu za kufanya mapitio na uandaaji wa sera, upangaji wa miradi, ufuatiliaji na 

tathmini ya mchakato wa uendelezaji wa makazi ya watu nchini. Sensa ya Majengo 

ya mwaka 2022 ilikusanya taarifa za kina kuhusu majengo zinazojumuisha kwa upana 

aina za majengo, sifa za majengo, upatikanaji wa huduma muhimu katika jengo na 

hali ya umiliki wa jengo. 

Kutokana na mafanikio haya tunapenda hasa kutoa shukrani zetu kwa watumishi wote 

wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Wizara ya Ardhi na 

Maendeleo ya Maakazi Zanzibar, Wizara ya Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya 

Habari pamoja na wataalamu wa Ofisi ya Taifa ya Takwimu (NBS) na Ofisi ya 

Mtakwimu Mkuu wa Serikali, Zanzibar (OCGS), ambao walifanya kazi kwa juhudi 

katika kuhakikisha kuwa Sensa ya Majengo ya 2022 inatekelezwa kwa ufanisi. 

Shukrani zetu pia ziwaendee wataalamu wote, wasimamizi wa Mikoa na Wilaya, 

wajumbe na wasimamizi pamoja na vyombo vya habari kwa kazi yao nzuri. Hakika, 

bila kuijituma na na kujitoa kwao, Sensa hii ya Majengo isingefanikiwa. Tunapenda 

pia kuwashukuru wananchi kwa ushirikiano wao katika kipindi chote cha zoezi la kitaifa 

la Sensa ya Majengo. 

Aidha, tunathamini sana michango yote iliyotolewa na Wadau wa Maendeleo pamoja 

na Taasisi za Umma na Binafsi, makundi mbalimbali wakiwemo viongozi wa dini, 

kimila kisiasa, mashirika yasiyo ya kiserikali, taasisi za watu wenye ulemavu na 

wengine wote wenye  waliochangia mafanikio ya SMT, 2022. Matokeo ya mafanikio 

haya yamewezesha kupatikana kwa Ripoti hii ya SMT ambayo itatoa takwimu zenye 

uhakika kwa maendeleo endelevu ya makazi ya watu kijamii na kiuchumi nchini. 
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Muhtasari 

 
Sensa ya Majengo Tanzania ya Mwaka 2022 (SMT, 2022), ilifanyika ili kukabiliana na 

changamoto za muda mrefu za ukosefu wa taarifa za majengo nchini pamoja na 

kukidhi matakwa ya sera mbalimbali za kitaifa, kikanda na kimataifa zinazohusu 

maendeleo ya makazi ya watu. Taarifa zilizokusanywa ni pamoja na idadi ya majengo 

yote nchini, aina ya majengo, matumizi ya majengo, ubora wa majengo, umiliki wa 

majengo kwa kuzingatia jinsi, sifa za majengo na hali ya upimaji wa ardhi ambapo 

majengo yamejengwa. 

Sura ya kwanza inawasilisha taarifa fupi ikiwemo usuli, mantiki na malengo ya 

kufanya Sensa ya Majengo Tanzania ya Mwaka 2022 (SMT 2022). Serikali ilifanya 

kwa mara ya kwanza sensa ya majengo  mwaka 2022, zoezi lililofanyika sanjari na 

Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022 SMT ilizingatia  kifungu cha 4.1.8.2 (ii) cha 

Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi ya mwaka 2000 pamoja na Kifungu cha 5.4.11 

cha Sera ya Taifa ya Ardhi ya Zanzibar 2018  pamoja na Kifungu cha 2.5 cha Sera ya 

Taifa ya Nyumba ya Mwaka 2008 ya Zanzibar. Lengo kuu la SMT 2022 ni kulipatia 

taifa takwimu za kutosha na za uhakika za majengo ili kuimarisha maamuzi 

yanayozingatia ushahidi katika ngazi zote za utawala kwa maendeleo endelevu ya 

makazi ya watu. 

Sura ya pili inawasilisha taarifa  kuhusu idadi ya majengo. Matokeo yanaonesha kuwa  

idadi ya majengo yote Tanzania ni 14,348,372 ambapo 13,907,951 yapo Tanzania 

Bara na majengo 440,421 yapo Tanzania Zanzibar. Aidha majengo mengi (asilimia 

94.4) Tanzania siyo  ya ghorofa.  Majengo tisa kati ya kumi ni kwa ajili ya makazi na 

asilimia 3.4 ni ya biashara-makazi. Kwa upande mwingine, asilimia 98.0 ya majengo 

yote ya makazi na biashara-makazi  ni ya uniti moja. 

Sura ya tatu inawasilisha taarifa kuhusu hali ya ujenzi, hali ya ukaazi, vifaa vya ujenzi,  

idadi ya vyumba vya kulala na hali ya jengo.   Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 94.3 

ya majengo yote Tanzania ni jengo moja moja (stand-alone). Matokeo yanaonesha 

pia kuwa asilimia 71.7 ya majengo yote nchini ujenzi wake umekamilika. Zaidi ya 

majengo manne kati ya kumi yana sakafu ya saruji au vigae, au marumaru ambapo 

asilimia 77.7 yameezekwa kwa mabati. Asilimia 58.7 ya majengo yote ya makazi na 
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ya biashara-makazi yana chumba kimoja au viwili vya kulala. Aidha, asilimia 12.8 ya 

majengo yote Tanzania yanahitaji ukarabati mkubwa.  

Sura ya nne inawasilisha taarifa kuhusu huduma za msingi katika jengo 

zilizokusanywa katika Sensa ya Majengo Tanzania ya mwaka 2022. Huduma hizo 

zimegawanyika katika sehemu kuu mbili; huduma katika jengo (umeme, maji na 

choo); na hali ya kufikika kwa jengo (barabara) na uwepo wa  miundombinu ya watu 

wenye ulemavu. Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 23.4 ya majengo yote Tanzania 

yanapata umeme kutoka gridi ya Taifa na asilimia 28.2 yanatumia vyanzo mbadala 

vya umeme. Majengo yenye huduma ya maji ni asilimia 24.9 ambapo asilimia 77.5 

yana huduma ya vyoo. Kwa upande mwingine, asilimia 72.6 ya majengo yote 

yanafikika kwa barabara ambapo asilimia 3.9 pekee ndiyo yenye miundombinu ya 

Watu Wenye Ulemavu. 

Sura ya tano inawasilisha taarifa kuhusu umiliki na hali ya umiliki wa majengo, hali ya 

upimaji wa ardhi pamoja na uwepo wa nyaraka za kisheria za umiliki wa ardhi 

lilipojengwa jengo. Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 87.0 ya majengo yote 

Tanzania yanamilikiwa na watu binafsi. Kati ya majengo yote yanayomilikiwa na mtu 

mmoja mmoja, wanaume wanamiliki takribani mara tatu (71.5%) ukilinganisha na 

majengo yanayomilikiwa na wanawake (23.4%) ambapo asilimia 5.1 yanamilikiwa kwa 

pamoja. Takriban theluthi mbili (67.1%) ya majengo yote Tanzania yamejengwa 

kwenye ardhi ambayo haijapimwa ambapo asilimia 33.3 hayana nyaraka za kisheria 

za umiliki wa ardhi. 

Sura ya sita inawasilisha matokeo muhimu, tafsiri za kisera na mapendekezo. 
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Jedwali Na. 1: Muhtasari wa Matokeo ya Sensa ya Majengo: Tanzania 

\Kiashiria 
  

Tanzania  Tanzania Vijijini Tanzania Mjini Tanzania Bara Tanzania Zanzibar 

Jumla Asilimia Jumla Asilimia Jumla Asilimia Jumla Asilimia Jumla Asilimia 

 Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 70.0 4,310,171 30.0 13,907,951 96.9 440,421 3.1 

Idadi ya Majengo Kwa Anwani ya Makazi 

Majengo yenye Anwani ya Makazi  10,751,123 74.9 7,546,377 75.2 3,204,746 74.4 10,406,722 74.8 344,398 78.2 

Majengo yasiyo na Anwani ya Makazi  3,597,249 25.1 2,491,824 24.8 1,105,425 25.6 3,501,306 25.2 96,023 21.8 

 Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0 13,907,951 100.0 440,421 100.0 

 Idadi ya Majengo kwa Aina ya Jengo 

Ghorofa  68,724 0.5 11,131 0.1 57,593 1.3 61,258 0.4 7,466 1.7 

Nyumba isiyo ya ghorofa   13,540,363 94.4 9,558,456 95.2 3,981,907 92.4 13,152,298 94.6 388,065 88.1 

Aina nyingine kihatua (Msingi) 739,285 5.2 468,614 4.7 270,671 6.3 694,395 5.0 44,890 10.2 

Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0 13,907,951 100.0 440,421 100.0 

 Idadi ya Majengo kwa Matumizi Makuu ya Jengo    

Makazi 13,112,235 91.4 9,307,250 92.7 3,804,985 88.3 12,717,893 91.4 394,342 89.5 

Makazi na Biashara  493,093 3.4 242,259 2.4 250,834 5.8 470,476 3.4 22,617 5.1 

Matumizi yasiyo ya Makazi  743,044 5.2 488,692 4.9 254,352 5.9 719,582 5.2 23,462 5.3 

 Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0 13,907,951 100.0 440,421 100.0 

  Idadi ya Majengo kwa Hali ya Ujenzi wa Jengo 

Jengo limekamilika  10,284,090 71.7 7,311,301 72.8 2,972,789 69.0 10,056,349 72.3 227,741 51.7 

Sehemu ya jengo imekamilika  1,194,391 8.3 786,236 7.8 408,155 9.5 1,124,460 8.1 69,931 15.9 

Jengo linaendelea kujengwa   2,062,874 14.4 1,261,154 12.6 801,720 18.6 1,936,847 13.9 126,027 28.6 

Jengo la muda  807,017 5.6 679,510 6.8 127,507 3.0 790,295 5.7 16,722 3.8 

Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0 13,907,951 100.0 440,421 100.0 

Idadi ya Majengo kwa Hali ya Ukaazi    

Linatumika  12,445,648 86.7 8,789,426 87.6 3,656,222 84.8 12,096,768 87.0 348,880 79.2 

Halitumiki 1,902,724 13.3 1,248,775 12.4 653,949 15.2 1,811,183 13.0 91,541 20.8 

Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0 13,907,951 100.0 440,421 100.0 



xliii 

 

    Idadi ya Majengo kwa Huduma za Msingi    

Umeme wa Gridi ya Taifa 
(TANESCO/ZECO) 

3,354,146 23.4 1,113,541 11.1 2,240,605 52.0 3,134,547 22.5 219,599 49.9 

Umeme mwingine (mf. sola, jenereta) 4,048,026 28.2 3,288,967 32.8 759,059 17.6 4,031,401 29.0 16,625 3.8 

Maji  3,572,597 24.9 1,520,753 15.1 2,051,844 47.6 3,374,446 24.3 198,151 45.0 

Choo 11,120,843 77.5 7,467,381 74.4 3,653,462 84.8 10,806,308 77.7 314,535 71.4 

           

        Idadi ya Majengo kwa Huduma Nyengine   

Barabara 10,415,962 72.6 6,830,497 68.0 3,585,465 83.2 10,144,645 72.9 271,317 61.6 

Miundombinu ya watu wenye ulemavu 562,056 3.9 318,527 3.2 243,529 5.7 542,020 3.9 20,036 4.5 

           

Idadi ya Majengo kwa Jinsi ya Mmiliki wa Jengo   

Mwanaume 9,827,124 71.5 6,848,747 72.2 2,978,377 70.1 9,719,370 70.6 340,593 77.3 

Mwanamke  3,217,943 23.4 2,122,553 22.4 1,095,390 25.8 3,361,900 24.4 87,672 19.9 

Mwanaume/wanaume na 
Mwanamke/wanawake 

670,616 4.9 505,971 5.3 164,645 3.9 660,926 4.8 9,690 2.2 

Wanaume kwa pamoja 13,929 0.1 8,005 0.1 5,924 0.1 12,252 0.1 1,677 0.4 

Wanawake kwa pamoja 7,144 0.1 3,565 0.0 3,579 0.1 6,332 0.0 812 0.2 

Idadi ya Majengo 14,201,224 100.0 9,838,589 100.0 4,362,635 100.0     

Idadi ya Majengo kwa Mtumiaji wa Jengo/Uniti 

Mmiliki 10,252,761 83.3 7,633,947 89.5 2,618,814 69.3 9,968,918 83.4 283,967 81.3 

Mtu mwingine bila kulipa kodi 597,033 4.9 404,732 4.7 192,301 5.1 564,689 4.7 32,332 9.3 

Mmiliki pamoja na wapangaji 328,249 2.7 88,108 1.0 240,141 6.4 322,224 2.7 6,010 1.7 

Wapangaji 1,130,379 9.2 404,231 4.7 726,148 19.2 1,103,399 9.2 26,983 7.7 

 Idadi ya Majengo ya Makazi na Biashara  12,308,122 100.0 8,530,786 100.0 3,777,336 100.0     

 Idadi ya Majengo kwa hali ya Upimaji wa Eneo lilipojengwa Jengo 

Limepimwa  1,553,744 10.8 463,597 4.6 1,090,147 25.3 1,445,924 10.4 108,220 24.6 

Halijapimwa  10,428,113 72.7 8,392,470 83.6 2,035,643 47.2 10,202,076 73.3 226,037 51.3 

Limerasimishwa 1,899,397 13.2 937,880 9.3 961,517 22.3 1,844,401 13.3 54,996 12.5 



xliv 

 

Hajui 467,118 3.3 244,254 2.4 222,864 5.2 415,950 3.0 51,168 11.6 

Idadi ya Majengo 14,348,372 100.0 10,038,201 100.0 4,310,171 100.0     

 Idadi ya Majengo/Uniti kwa Nyaraka ya Kisheria ya Umiliki 

Hati ya umiliki (Title deed) 1,525,911 10.4 420,644 4.1 1,105,267 24.3 1,422,374 10.0 103,337 22.7 

Leseni ya makazi 231,283 1.6 30,996 0.3 200,287 4.4 231,342 1.6 - - 

Barua ya toleo (Ofa)/Ushuhuda wa 
malipo 

601,547 4.1 195,344 1.9 406,203 8.9 585,420 4.1 18,355 4.0 

Hatimiliki ya kimila 3,650,990 24.8 3,229,685 31.8 421,305 9.3 3,593,264 25.2 59,936 13.1 

Mikataba 540,755 3.7 256,327 2.5 284,428 6.3 526,717 3.7 16,202 3.6 

Nyaraka za serikali ya mtaa/kijiji 6,520 0.1 3,132 0.0 3,388 0.1 - - 8,749 1.9 

Hakuna nyaraka ya kisheria 2,420,991 17.5 1,449,126 15.4 971,865 22.2 2,535,417 17.8 38,986 8.5 

Hajui 4,750,489 33.3 3,980,335 40.3 470,154 17.7 4,755,238 33.3 148,396 32.5 

Hati ya umiliki (Title deed) 526,981 4.6 249,352 3.6 277,629 6.9 618,339 4.3 61,892 13.6 

 Idadi ya Majengo 14,724,164 100.0 10,167,659 100.0 4,556,505 100.0     
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USULI 

1.0 Utangulizi 

Majengo ni miongoni mwa miundombinu muhimu katika maisha ya watu nchini 

Tanzania na duniani kote, inayosaidia kuhifadhi na kuendeleza maisha ya mtu mmoja 

mmoja, familia na jamii kwa ujumla katika nyanja za kiuchumi, kijamii, kisiasa na 

kiutamaduni. Matumizi makuu ya majengo katika maisha ya watu wa mijini na vijijini 

ni pamoja na makazi, biashara, makazi na biashara, taasisi na viwanda. Aidha, ujenzi 

kama sehemu ya majengo ni kigezo muhimu cha kupima hali ya uchumi usio wa kipato 

kwa mtu binafsi au jamii husika. 

Pamoja na umuhimu mkubwa wa majengo katika maisha ya jamii katika kukuza 

uchumi wa mtu mmoja mmoja na taifa kwa ujumla, Tanzania haijawahi kuwa na 

takwimu za majengo za kutosha, za uhakika na za wakati zinazojumuisha majengo 

yote nchini. Takwimu za majengo ambazo zimekuwa zikitumika kupanga na kufanya 

maamuzi katika ngazi mbalimbali za utawala zimekuwa zikipatikana kwa makadirio ya 

idadi inayohusu aina chache za majengo hasa makazi, elimu na taasisi za afya. Kwa 

muda mrefu, mapungufu haya yamesababisha Tanzania kukosa kanzidata ya kitaifa 

ya majengo, rasilimali ambayo ingesaidia katika kuandaa sera, mipango na miradi 

mbalimbali ya kuleta au kuboresha maendeleo ya kijamii na kiuchumi katika ngazi 

mbalimbali za utawala nchini. 

 

Ili kuondokana na ukosefu wa takwimu za majengo kitaifa, Serikali ya Jamhuri ya 

Muungano wa Tanzania kwa mara ya kwanza ilifanya Sensa ya Majengo Tanzania  

mwaka 2022 (SMT, 2022). , Zoezi hili  lilifanyika  sambamba na  Sensa ya Sita ya 

Watu na Makazi ambayo ilifanyika  usiku wa tarehe 22 kuamkia 23 Agosti 2022. Mbali 

na kukabiliana na changamoto za muda mrefu za ukosefu wa taarifa za majengo 

nchini, SMT ilifanyika ili kukidhi matakwa ya sera mbalimbali za kitaifa, kikanda na 

kimataifa zinazohusu maendeleo ya makazi ya watu. Utekelezaji huu mkubwa wa 

kitaifa uliweza kufanyika kutokana na uelewa kwamba, sensa ya majengo ni njia ya 

msingi ya kupata taarifa i za majengo ambazo ni sahihi, za kutosha na kwa  wakati. 

 

Ripoti hii ya Sensa ya Majengo Tanzania ya mwaka 2022 ina sura sita ambazo zinatoa 

majibu ya mada zote zilizoulizwa  kwenye  Dodoso la Sensa ya Majengo iliyofanyika 

Mwezi Agosti 2022. Viashiria hivyo ni pamoja na idadi ya majengo yote nchini, aina 

ya majengo, matumizi ya majengo, ubora wa majengo, umiliki wa majengo kwa 

kuzingatia jinsi, sifa za majengo na hali ya upimaji wa ardhi ambapo majengo 

yamejengwa. Ripoti hii inatoa uchambuzi mfupi wa takwimu za majengo kwa ngazi ya 

SURA YA KWANZA 
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kitaifa na mkoa. Hata hivyo, takwimu za idadi, aina na matumizi ya majengo 

zimetolewa hadi ngazi ya Kata/Shehia. 

 

Kwa kuzingatia umuhimu wa matokeo ya SMT 2022, matumizi rasmi ya takwimu za 

sensa katika ofisi za umma na binafsi yanapaswa kuimarishwa na kusimamiwa 

ipasavyo ili taifa liweze kufikia malengo yaliyokusudiwa ambayo ni kuleta maendeleo 

endelevu ya Sekta ya Makazi kijamii na kiuchumi. 

 

1.1 Mantiki 

Uamuzi wa kufanya Sensa ya Majengo Tanzania ya mwaka 2022 unazingatia 

utekelezaji wa Kifungu cha 4.1.8.2 (ii) cha Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi ya 

mwaka 2000. Kifungu hiki kinaielekeza  Serikali kuandaa takwimu za nyumba na 

makazi zitakazosaidia katika kufanya maamuzi ya maboresho ya kisekta kama vile 

kukidhi mahitaji ya nyumba na kudhibiti ukuaji wa miji kupitia Wizara ya Ardhi, Nyumba 

na Maendeleo ya Makazi. Aidha, utekelezaji wa SMT 2022 umezingatia Kifungu cha 

5.4.11 cha Sera ya Taifa ya Ardhi ya Zanzibar ya mwaka 2018, kinachozitaka taasisi 

zinazohusika na Takwimu za Kitaifa kukusanya takwimu za ardhi na shughuli 

zinazohusiana nazo. Kifungu hiki kinaelekeza kutoa takwimu na taarifa kwa wadau 

wote husika watakaosaidia katika mchakato wa upangaji na usimamizi wa matumizi 

ya ardhi. Vilevile SMT 2022 imezingatia matakwa ya Kifungu cha 2.5 cha Sera ya 

Nyumba ya Zanzibar ya mwaka 2008 kinacholenga upatikanaji wa makazi endelevu 

kwa watu wa ngazi zote za jamii.  

Aidha, SMT 2022 ni msingi na chanzo cha uhakika cha takwimu za majengo 

zinazoiwezesha serikali kutathmini maendeleo ya utekelezaji wa Malengo ya 

Maendeleo Endelevu (SDGs) Namba 11 ya mwaka 2016, ambayo yanahamasisha 

kufanya miji na makazi ya binadamu kuwa jumuishi, salama, himilivu na endelevu. 

Takwimu za sensa ya majengo pia ni muhimu katika utekelezaji wa Azimio Namba 5 

la Ajenda Mpya ya Kimataifa ya Miji ya mwaka 2016, ambayo inasisitiza umakini katika 

kubuni, kupanga, , kufadhili, kuendeleza na kusimamia makazi ya watu hususan 

katika miji na majiji makubwa. 

 

1.2 Malengo ya Sensa ya Majengo ya Mwaka  2022 

Lengo kuu ni kulipatia taifa takwimu za kutosha na za uhakika za majengo ili 

kuimarisha uamuzi unaozingatia ushahidi wa kitakwimu katika ngazi zote za utawala 

kwa maendeleo endelevu ya makazi ya watu.  
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Malengo mahususi ni kuiwezesha Serikali:  

(i) Kupata takwimu zitakazosaidia kuanzisha kanzidata ya majengo yote 

nchini; 

(ii) Kupitia na kuboresha sheria, kanuni, sera na mipango mbalimbali 

inayosimamia sekta ya maendeleo ya makazi nchini;Kupata taarifa za 

matumizi ya majengo mbalimbali nchini kama vile idadi ya majengo 

ambayo yanatumika kwa ajili ya makazi, biashara na huduma mbalimbali 

za kijamii zikiwemo shule, vituo vya afya, hospitali na vituo vya polisi; 

(iii) Kutathmini mchango wa Serikali katika upatikanaji wa nyumba nchini 

kama ilivyoelekezwa na Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi ya mwaka 

2000 na Sera ya Nyumba ya Zanzibar ya mwaka 2008; 

(iv) Kutathmini kiwango cha nyumba zilizojengwa katika maeneo 

yaliyopangwa na yasiyopangwa; na kubaini uwiano wa upatikanaji wa 

huduma za kijamii katika majengo hayo; na, 

(v) Kutambua hali ya maendeleo ya miji kwa kutumia idadi ya majengo 

yaliyopo sasa kwa aina, kama vile majengo ya ghorofa, majengo yasiyo 

ya ghorofa pamoja na sifa za majengo. 
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IDADI YA MAJENGO 

 

 

2.0 Utangulizi 

Sehemu hii inatoa taarifa ya idadi ya majengo, aina ya majengo, matumizi makuu 

ya majengo na idadi ya uniti katika majengo ya makazi kwa ngazi ya taifa na mkoa 

kama ilivyobainishwa katika matokeo ya SMT 2022. 

 

2.1 Idadi ya Majengo  

Matokeo yanaonesha kuwa idadi ya majengo yote Tanzania ni 14,348,372 kati ya 

hayo, majengo 13,907,951 yapo Tanzania Bara na 440,421 yapo Tanzania 

Zanzibar. Aidha, maeneo ya vijijini yana jumla ya majengo 10,038,201 na maeneo 

ya mijini yana jumla ya majengo 4,310,171. 

 

Idadi kubwa ya majengo kwa Tanzania Bara ipo katika Mkoa wa Dar es Salaam 

(913,707), ukifuatiwa na Mwanza (868,430) na Dodoma (836,909). Kwa Tanzania 

Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi una idadi kubwa ya majengo (177,450) 

ukifuatiwa na Kaskazini Unguja (74,764) (Ramani Na.1 na Jedwali Na. 2.1). 

 

Matekeo Muhimu 

• Asilimia 94.4 ya majengo yote Tanzania hayana ghorofa.  

• Asilimia 91.4 ya majengo yote Tanzania yanatumika kwa makazi. 

• Asilimia 98.2 ya majengo yote yanayotumika kwa makazi na makazi na 

biashara ni ya   uniti moja. 

 

SURA YA PILI 
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 Ramani Na. 2.1: Idadi ya Majengo kwa Mikoa; Tanzania, SMT 2022  
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2.2   Majengo yenye Anwani za Makazi 

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 74.9 ya majengo yote Tanzania yana anwani za 

makazi. Hali kama hiyo imeonekana pia kwa Tanzania Bara. Hata hivyo, kwa 

Tanzania Zanzibar asilimia 78.2 ya majengo yote yana anwani za makazi.  Aidha, kwa 

maeneo ya vijijini asilimia 75.2 ya majengo yote yana anwani za makazi ikilinganishwa 

na asilimia 74.4 kwa majengo ya mjini (Kielelezo Na. 2.1 na Jedwali Na. 2.2). 

Kielelezo Na. 2. 1: Mgawanyo wa  Majengo (Asilimia) kwa  Anwani za Makazi; Tanzania, SMT 2022  

 

Matokeo yanaonyesha kuwa, kwa Tanzania Bara, Mkoa wa Mtwara una asilimia 

kubwa (88.2%) ya majengo yenye anwani za makazi ukifuatiwa na Mkoa wa Njombe 

(87.7%) na Kagera (83.5%). Aidha, mikoa yenye asilimia  ndogo ya majengo yenye 

anwani za makazi ni Dodoma (63.5%), Rukwa (65.6%) na Songwe (66.2%). Kwa 

Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Kaskazini Pemba una asilimia  kubwa ya majengo yenye 

anwani za makazi (89.9%) ukifuatiwa na Mkoa wa Kusini Pemba (84.5%) na Mkoa wa 

Mjini Magharibi ukiwa na asilimia ndogo (73.4%)(Kielelezo Na. 2.2 na Jedwali Na. 

2.2). 
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Kielelezo Na. 2. 2: Asilimia ya  Mgawanyo wa Majengo yenye Anwani za Makazi kwa Mikoa; 
Tanzania, SMT 2022  

 

74.9

74.8

78.2

74.4

75.2

73.4

76.2

76.4

84.5

89.9

63.5

65.6

66.2

67.1

69.8

69.9

70.3

70.9

71.3

71.8

73.4

74.1

74.8

75.0

75.4

77.1

77.1

79.0

80.0

80.7

81.9

82.7

83.3

83.5

87.7

88.2

0 10 20 30 40 50 60 70 80 90 100

Tanzania

Tanzania Bara

Tanzania Zanzibar

Tanzania Mjini

Tanzania Vijijini

Mjini Magharibi

Kaskazini Unguja

Kusini Unguja

Kusini Pemba

Kaskazini Pemba

Dodoma

Rukwa

Songwe

Shinyanga

Pwani

Dar es Salaam

Morogoro

Tabora

Tanga

Singida

Mwanza

Arusha

Mbeya

Katavi

Manyara

Kigoma

Mara

Kilimanjaro

Iringa

Lindi

Simiyu

Ruvuma

Geita

Kagera

Njombe

Mtwara

Asilimia



52 

 

2.3 Aina za Majengo 

Sensa ya Majengo Tanzania ya Mwaka 2022 imeainisha aina kuu mbili za majengo 

ambayo ni majengo ya ghorofa na yasiyo ya ghorofa. Matokeo yanaonesha kuwa 

Tanzania ina majengo mengi yasiyo ya ghorofa  (94.4%) na majengo machache ya 

ghorofa (0.5%). Aidha, asilimia 5.1 ya majengo yote yapo katika hatua mbalimbali 

za ujenzi.  

 

Asilimia  ya majengo yasiyo ya ghorofa na yale ya ghorofa Tanzania Bara inawiana 

na  ile ya Tanzania. Kwa upande wa Tanzania Zanzibar, asilimia 88.1 ya majengo 

yote siyo ya ghorofa na asilimia 1.7 ni ya ghorofa. Aidha, majengo yanayoendelea 

na ujenzi ni asilimia 10.2.  

 

Matokeo pia yanaonesha kuwa asilimia 95.2 ya majengo yote vijijini siyo ya ghorofa 

ikilinganishwa na asilimia  92.4 kwa majengo ya mjini (Kielelezo Na. 2.3 na Jedwali 

Na. 2.3). 

 

Kielelezo Na. 2. 3: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina; Tanzania, SMT 2022  
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Majengo mengi ya ghorofa Tanzania Bara, yapo katika Mkoa wa Dar es Salaam 

(3.5%) ukifuatiwa na Arusha (1.3%) na Kilimanjaro (0.7%). Aidha, Mikoa 12 ina chini 

ya asilimia 0.1 ya majengo ya ghorofa. Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini 

Magharibi unaongoza kwa kuwa na majengo mengi ya ghorofa (3.1%) na  mkoa 

wenye majengo machache ya ghorofa ni Kaskazini Pemba (0.3%) (Kielelezo Na. 

2.4 na Jedwali Na. 2.3). 

 

       Kielelezo Na. 2. 4: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo ya Ghorofa kwa Mkoa; Tanzania, SMT, 2022 
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2.4 Matumizi Makuu ya Jengo 

Matumizi makuu ya majengo yamegawanyika katika makundi matatu ambayo ni 

makazi, makazi na biashara na matumizi yasiyo ya makazi. Matokeo yanaonesha 

kuwa, majengo yanayotumika kwa makazi kwa Tanzania ni asilimia 91.4, makazi 

na biashara ni asilimia 3.4, na matumizi yasiyo ya makazi asilimia ni 5.2. Matumizi 

yasiyo ya makazi yanajumuisha majengo ya biashara, taasisi, viwanda na nyumba 

za ibada. 

 

Matumizi makuu ya majengo Tanzania Bara na Tanzania Zanzibar yanawiana na 

ya Tanzania. (Kielelezo Na. 2.5. na Jedwali Na. 2.4). 

 

Kielelezo Na. 2. 5: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Matumizi Makuu; Tanzania, SMT 2022  

 

 

Majengo yasiyo ya makazi ambayo yanatumika kwa biashara Tanzania ni asilimia 

43.1 (330,302) ambapo asilimia 16.1 (126,225) yanatumika kwa shughuli za taasisi za 

kutoa huduma na asilimia 14.6 (111,988) ni majengo ya ibada. Hali kama hiyo ipo 

Tanzania Bara. Hata hivyo, majengo yasiyo ya makazi yanayotumika kwa shughuli za 
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asilimia 25.5 (6,213) na yale yanayotumiwa na taasisi za kutolea huduma ni asilimia 

14.2 (3,452) (Kielelezo Na. 2.6 na Jedwali Na. 2.5). 

 

Kielelezo Na. 2. 6: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo Yasiyo ya Makazi kwa Aina ya Matumizi; Tanzania, 
SMT 2022  
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idadi kubwa (98.2%) ya majengo Tanzania ni yenye uniti moja na asilimia 1.4 yana 

uniti mbili. Aidha, takwimu zinabainisha kuwa Tanzania ina idadi ndogo ya majengo 

(asilimia 0.4) yenye uniti tatu na zaidi. Hali kama hiyo imejitokeza pia Tanzania 

Bara. Kwa Tanzania Zanzibar, asilimia 97.7 ni majengo ya uniti moja na asilimia 1.9 

yana uniti mbili ambapo asilimia 0.4 ya majengo yana uniti tatu au zaidi (Kielelezo 

Na. 2.7 na Jedwali Na. 2.6). 

 

Kielelezo Na. 2. 7: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo ya Makazi, Makazi na Biashara kwa Idadi ya Uniti; 
Tanzania, SMT 2022  

 

 

Matokeo yanaonesha kuwa, zaidi ya asilimia 94.0 ya majengo ya makazi na makazi 

na biashara katika mikoa yote ya Tanzania yana uniti moja (Kielelezo Na. 2.8 na 

Jedwali Na. 2.6).  
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Kielelezo Na. 2. 8: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo ya Makazi, Makazi na Biashara yenye Uniti 
Moja na Mkoa;Tanzania, SMT 2022  
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Jedwali Na. 2. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Jumla Vijijini  Mijini 

Jumla ya 
Majengo 

Yenye 
Ghorofa  

Yasiyo ya 
Ghorofa 

Ujenzi 
Unaendelea 

Jumla ya 
Majengo 

Yenye  
Ghorofa  

Yasiyo 
ya 
Ghorofa 

Ujenzi 
Unaendelea  

Jumla ya 
Majengo 

Yenye 
Ghorofa  

Yasiyo 
ya 
Ghorofa 

Ujenzi 
Unaendelea  

Tanzania 14,348,372 68,724 13,540,363 739,285 10,038,201 11,131 9,558,456 468,614 4,310,171 57,593 3,981,907 270,671 

Tanzania Bara  13,907,951 61,258 13,152,298 694,395 9,775,513 9,765 9,327,250 438,498 4,132,438 51,493 3,825,048 255,897 

Dodoma 836,909 1,461 794,209 41,239 553,512 122 531,707 21,683 283,397 1,339 262,502 19,556 

Arusha 553,702 7,180 515,560 30,962 369,942 1,189 347,670 21,083 183,760 5,991 167,890 9,879 

Kilimanjaro 515,091 3,540 486,916 24,635 434,980 2,303 412,463 20,214 80,111 1,237 74,453 4,421 

Tanga 676,397 4,282 638,604 33,511 530,746 2,514 506,135 22,097 145,651 1,768 132,469 11,414 

Morogoro 762,454 1,331 724,320 36,803 496,401 277 474,759 21,365 266,053 1,054 249,561 15,438 

Pwani 504,979 1,885 468,005 35,089 317,707 906 295,111 21,690 187,272 979 172,894 13,399 

Dar es Salaam 913,707 32,219 827,644 53,844 
    

913,707 32,219 827,644 53,844 

Lindi 341,398 327 326,065 15,006 280,459 139 268,391 11,929 60,939 188 57,674 3,077 

Mtwara 511,336 507 488,078 22,751 404,561 181 388,186 16,194 106,775 326 99,892 6,557 

Ruvuma 448,328 408 434,989 12,931 359,220 181 348,852 10,187 89,108 227 86,137 2,744 

Iringa 357,777 529 339,561 17,687 276,094 149 263,846 12,099 81,683 380 75,715 5,588 

Mbeya 623,054 1,073 592,896 29,085 425,627 203 407,383 18,041 197,427 870 185,513 11,044 

Singida 463,353 290 440,541 22,522 387,637 118 370,221 17,298 75,716 172 70,320 5,224 

Tabora 680,103 400 648,178 31,525 573,378 112 550,242 23,024 106,725 288 97,936 8,501 

Rukwa 302,368 173 290,707 11,488 242,894 75 234,645 8,174 59,474 98 56,062 3,314 

Kigoma 458,567 318 444,481 13,768 348,054 88 338,148 9,818 110,513 230 106,333 3,950 

Shinyanga 421,743 358 398,581 22,804 281,470 69 270,031 11,370 140,273 289 128,550 11,434 

Kagera 716,458 701 684,987 30,770 647,291 315 620,055 26,921 69,167 386 64,932 3,849 

Mwanza 868,430 2,481 801,826 64,123 588,709 164 546,814 41,731 279,721 2,317 255,012 22,392 

Mara 636,185 510 595,721 39,954 459,113 176 431,424 27,513 177,072 334 164,297 12,441 



59 

 

Manyara 430,323 318 406,054 23,951 363,708 155 343,695 19,858 66,615 163 62,359 4,093 

Njombe 279,349 322 270,529 8,498 212,301 108 206,766 5,427 67,048 214 63,763 3,071 

Katavi 189,349 70 180,146 9,133 141,955 26 136,385 5,544 47,394 44 43,761 3,589 

Simiyu 430,378 138 414,145 16,095 361,609 67 347,995 13,547 68,769 71 66,150 2,548 

Geita 624,100 263 587,719 36,118 436,982 77 412,688 24,217 187,118 186 175,031 11,901 

Songwe 362,113 174 351,836 10,103 281,163 51 273,638 7,474 80,950 123 78,198 2,629 

Tanzania Zanzibar 440,421 7,466 388,065 44,890 262,688 1,366 231,206 30,116 177,733 6,100 156,859 14,774 

Kaskazini Unguja 74,764 466 66,676 7,622 64,179 164 57,628 6,387 10,585 302 9,048 1,235 

Kusini Unguja 64,453 850 54,117 9,486 50,449 565 43,077 6,807 14,004 285 11,040 2,679 

Mjini Magharibi 177,450 5,453 154,249 17,748 53,301 470 43,459 9,372 124,149 4,983 110,790 8,376 

Kaskazini Pemba 63,490 222 58,280 4,988 50,571 49 46,504 4,018 12,919 173 11,776 970 

Kusini Pemba 60,264 475 54,743 5,046 44,188 118 40,538 3,532 16,076 357 14,205 1,514 
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Jedwali Na. 2. 2: Idadi ya Majengo kwa Anwani za Makazi kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Jumla ya Majengo Anwani za Makazi 

Yenye Anwani za Makazi Yasiyo na Anwani za 
Makazi 

Tanzania 14,348,372 10,751,123 3,597,249 

Vijijini 10,038,201 7,546,377 2,491,824 

Mjini 4,310,171 3,204,746 1,105,425 

Tanzania Bara 13,907,951 10,406,722 3,501,229 

Dodoma 836,909 531,072 305,837 

Arusha 553,702 410,498 143,204 

Kilimanjaro 515,091 406,838 108,253 

Tanga 676,397 482,127 194,270 

Morogoro 762,454 536,095 226,359 

Pwani 504,979 352,391 152,588 

Dar es Salaam 913,707 638,673 275,034 

Lindi 341,398 275,573 65,825 

Mtwara 511,336 451,095 60,241 

Ruvuma 448,328 370,620 77,708 

Iringa 357,777 286,161 71,616 

Mbeya 623,054 466,058 156,996 

Singida 463,353 332,499 130,854 

Tabora 680,103 482,033 198,070 

Rukwa 302,368 198,424 103,944 

Kigoma 458,567 353,519 105,048 

Shinyanga 421,743 283,042 138,701 

Kagera 716,458 598,332 118,126 

Mwanza 868,430 637,231 231,199 

Mara 636,185 490,774 145,411 

Manyara 430,323 324,647 105,676 

Njombe 279,349 244,920 34,429 

Katavi 189,349 141,988 47,361 

Simiyu 430,378 352,371 78,007 

Geita 624,100 520,154 103,946 

Songwe 362,113 239,587 122,526 

Tanzania Zanzibar 440,421 344,401 96,020 

Kaskazini Unguja 74,764 56,943 17,821 

Kusini Unguja 64,453 49,243 15,210 

Mjini Magharibi 177,450 130,218 47,232 

Kaskazini Pemba 63,490 57,058 6,432 

Kusini Pemba 60,264 50,939 9,325 
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Jedwali Na. 2. 3: Idadi ya Majengo ya Ghorofa kwa Idadi ya Ghorofa na Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

  Jumla ya 
Majengo ya 

Ghorofa 

Idadi ya Ghorofa 

Mkoa 1 2 3 4 5 6+ 

Tanzania 68,724 53,348 8,587 3,318 1,485 752 1,234 

Vijijini 11,131 9,956 885 196 34 16 31 

Mjini 57,593 43,366 7,702 3,122 1,451 736 1,203 

Tanzania Bara 61,258 48,296 6,952 2,803 1,338 653 1,191 

Dodoma 1,461 970 234 147 61 19 29 

Arusha 7,180 6,055 687 250 90 45 52 

Kilimanjaro 3,540 2,991 378 100 42 13 15 

Tanga 4,282 3,840 314 81 26 7 13 

Morogoro 1,331 1,042 192 63 19 6 8 

Pwani 1,885 1,688 148 32 6 4 6 

Dar es Salaam 32,219 24,349 3,742 1,702 974 483 967 

Lindi 327 280 37 5 2 2 1 

Mtwara 507 449 40 10 4 3 1 

Ruvuma 408 333 45 15 4 7 2 

Iringa 529 424 58 25 9 3 9 

Mbeya 1,073 819 155 64 17 4 13 

Singida 290 219 50 11 3 2 5 

Tabora 400 304 65 16 5 2 3 

Rukwa 173 136 29 6 - 0 1 

Kigoma 318 272 28 10 4 3 1 

Shinyanga 358 266 52 23 6 8 3 

Kagera 701 578 97 15 5 1 2 

Mwanza 2,481 1,776 410 161 49 34 50 

Mara 510 421 54 26 3 2 2 

Manyara 318 280 28 5 2 1 2 

Njombe 322 273 28 16 1 1 3 

Katavi 70 63 3 3 1 0 0 

Simiyu 138 127 6 3 1 0 1 

Geita 263 209 40 7 3 2 2 

Songwe 174 132 32 7 1 1 0 

Tanzania Zanzibar 7,466 5,026 1,635 515 147 99 43 

Kaskazini Unguja 466 339 91 28 6 1 1 

Kusini Unguja 850 747 81 14 5 2 0 

Mjini Magharibi 5,453 3,455 1,359 400 111 88 40 

Kaskazini Pemba 222 178 28 9 7 0 0 

Kusini Pemba 475 307 76 64 18 8 2 
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Jedwali Na. 2. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina Kuu ya Matumizi na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Jumla ya 
Majengo 

Matumizi Makuu 

Makazi Makazi na Biashara Yasiyo ya Makazi 

Tanzania 14,348,372 13,112,235 493,093 743,044 

Vijijini 10,038,201 9,307,250 242,259 488,692 

Mjini 4,310,171 3,804,985 250,834 254,352 

Tanzania Bara 13,907,951 12,717,893 470,476 719,582 

 Dodoma  836,909 769,832 25,219 41,858 

 Arusha  553,702 491,037 25,817 36,848 

 Kilimanjaro  515,091 460,586 22,066 32,439 

 Tanga  676,397 616,127 25,824 34,446 

 Morogoro  762,454 700,295 29,223 32,936 

 Pwani  504,979 458,160 21,462 25,357 

 Dar es Salaam  913,707 786,485 74,466 52,756 

 Lindi  341,398 319,177 7,625 14,596 

 Mtwara  511,336 477,590 8,789 24,957 

 Ruvuma  448,328 416,127 12,883 19,318 

 Iringa  357,777 320,991 11,161 25,625 

 Mbeya  623,054 563,569 18,845 40,640 

 Singida  463,353 422,658 13,091 27,604 

 Tabora  680,103 634,671 16,209 29,223 

 Rukwa  302,368 281,736 9,584 11,048 

 Kigoma  458,567 429,031 7,317 22,219 

 Shinyanga  421,743 387,927 14,763 19,053 

 Kagera  716,458 658,982 22,635 34,841 

 Mwanza  868,430 812,432 21,958 34,040 

 Mara  636,185 593,634 14,701 27,850 

 Manyara  430,323 384,972 18,829 26,522 

 Njombe  279,349 246,759 8,881 23,709 

 Katavi  189,349 173,903 5,698 9,748 

 Simiyu  430,378 399,564 10,312 20,502 

 Geita  624,100 585,017 14,366 24,717 

 Songwe  362,113 326,631 8,752 26,730 

Tanzania Zanzibar 440,421 394,342 22,617 23,462 

Kaskazini Unguja  74,764 67,943 3,011 3,810 

Kusini Unguja  64,453 58,097 2,618 3,738 

Mjini Magharibi  177,450 156,267 12,789 8,394 

Kaskazini Pemba  63,490 57,519 2,260 3,711 

Kusini Pemba  60,264 54,516 1,939 3,809 
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Jedwali Na. 2. 5:  Idadi ya Majengo  Yasiyo ya Makazi kwa Aina ya Matumizi na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Ofisi Biashara Viwanda  Nyumba za  
watalii 

Nyumba 
za kulala 

Wageni  

Hoteli Maghala  Taasisi Mabalozi / 
Mashirika ya 

Kimatatifa 

Taasisi za 
Kidini 

Viwanda 
Vidogo 
vidogo 

Tanzania 58,484 330,302 10,851 1,674 24,029 12,454 54,207 126,225 626 111,988 34,849 

Vijijini 30,913 213,456 5,718 1,134 9,252 6,404 41,998 82,736 388 82,152 24,584 

Mjini 27,571 116,846 5,133 540 14,777 6,050 12,209 43,489 238 29,836 10,265 

 Tanzania Bara  56,321 321,643 10,496 1,422 23,456 11,683 52,927 122,773 538 105,775 34,337 

Dodoma 2,896 19,054 698 11 1,107 472 2,935 6,563 21 6,718 2,194 

Arusha 3,289 16,944 499 486 1,418 1,327 2,497 6,646 21 4,280 1,625 

Kilimanjaro 2,708 16,667 532 96 656 539 1,469 6,112 31 3,574 1,362 

Tanga 2,601 13,186 508 63 887 880 1,524 6,505 17 7,572 1,738 

Morogoro 2,621 13,455 564 61 1,303 431 2,505 5,758 26 5,127 1,943 

Pwani 2,303 11,427 453 69 689 416 1,035 4,568 17 4,056 847 

Dar es Salaam 6,645 27,890 1,056 64 2,312 942 2,563 7,060 55 5,630 1,567 

Lindi 1,285 6,531 174 20 299 127 750 3,171 13 1,735 702 

Mtwara 2,035 14,229 202 4 281 193 1,254 3,658 12 2,603 900 

Ruvuma 1,955 6,380 500 12 487 165 1,335 4,439 18 3,132 1,551 

Iringa 1,973 12,815 407 112 637 218 1,147 4,088 16 3,541 1,452 

Mbeya 3,154 19,487 615 50 1,156 493 2,604 5,428 36 6,813 1,939 

Singida 1,687 12,208 448 11 572 323 2,400 4,440 23 4,543 1,549 

Tabora 1,832 11,005 448 10 995 313 4,696 4,871 12 3,932 1,727 

Rukwa 908 3,412 191 16 396 99 659 2,228 9 2,657 762 

Kigoma 1,541 11,109 137 21 566 299 1,189 3,735 19 3,204 812 

Shinyanga 1,530 7,142 440 8 1,042 405 1,402 3,765 23 2,810 1,169 

Kagera 2,257 17,160 247 22 741 449 1,997 5,185 30 6,688 815 

Mwanza 2,623 13,574 493 30 2,094 845 2,923 6,904 23 4,263 1,612 

Mara 1,911 11,002 333 52 1,292 932 2,130 5,958 19 3,497 1,630 

Manyara 1,656 9,616 202 106 605 462 3,163 4,588 23 5,597 1,196 
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Njombe 2,097 12,422 361 18 571 171 927 3,324 16 3,262 1,137 

Katavi 573 4,569 203 23 471 137 826 1,417 1 1,108 640 

Simiyu 1,003 6,623 196 36 719 365 5,233 3,930 17 1,881 1,030 

Geita 1,604 10,034 293 14 1,606 466 2,238 4,967 21 3,170 927 

Songwe 1,634 13,702 296 7 554 214 1,526 3,465 19 4,382 1,511 

Tanzania Zanzibar 2,163 8,659 355 252 573 771 1,280 3,452 88 6,213 512 

Kaskazini Unguja  298 1,397 52 121 216 267 148 471 12 945 69 

Kusini Unguja  302 1,237 66 77 209 269 160 520 21 924 84 

Mjini Magharibi  967 3,707 133 33 89 146 607 1,236 24 1,618 211 

Kaskazini Pemba  285 1,080 46 15 19 39 227 620 19 1,373 55 

Kusini Pemba  311 1,238 58 6 40 50 138 605 12 1,353 93 
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Jedwali Na. 2. 6: Idadi ya Majengo ya Makazi, Biashara na Makazi kwa Idadi ya Uniti na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

 Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Idadi ya Uniti 

1 2 3 4 5 6 7 8 9 10  na zaidi 

Tanzania 13,496,202 13,254,160 189,936. 30,966.00 10,432.00 3,583 2,631 908 1,027 425 2,134 

Vijijini  9,462,837 9,366,375 79,422 11,739 3,089 965 618 175 137 58 259 

Mjini 4,033,365 3,887,785 110,514 19,227 7,343 2,618 2,013 733 890 367 1,875 

Tanzania Bara 13,077,844 12,845,485 181,916 30,015 10,093 3,485 2,549 887 990 415 2,009 

Dodoma 793,108 780,766 9,814 1,620 469 153 148 35 23 11 69 

Arusha 524,154 510,927 9,788 1,863 774 292 194 58 84 24 150 

Kilimanjaro 493,992 482,544 9,152 1,374 511 141 112 45 30 21 62 

Tanga 638,599 627,095 9,785 1,060 393 94 89 16 14 9 44 

Morogoro 711,551 697,068 11,782 1,713 530 170 125 42 42 11 68 

Pwani 446,046 437,330 6,979 1,153 329 107 67 25 17 12 27 

Dar es Salaam 866,020 813,984 36,553 7,789 3,197 1,247 992 364 538 220 1,136 

Lindi 327,521 325,252 1,874 268 65 22 22 1 4 2 11 

Mtwara 500,995 496,068 4,182 485 152 37 31 9 17 0 14 

Ruvuma 436,292 430,614 4,778 610 196 45 23 11 6 2 7 

Iringa 348,367 342,640 4,909 527 146 59 47 6 9 2 22 

Mbeya 593,314 582,093 9,327 1,220 342 121 96 32 31 12 40 

Singida 429,860 423,019 5,542 945 192 72 41 19 7 5 18 

Tabora 620,078 614,613 4,440 658 210 76 37 13 10 8 13 

Rukwa 290,923 287,927 2,523 321 79 38 8 11 5 2 9 

Kigoma 440,091 434,884 4,223 729 162 43 16 10 6 8 10 

Shinyanga 396,440 392,688 3,094 424 123 43 27 7 5 4 25 

Kagera 681,865 673,474 6,812 1,096 296 87 48 12 16 6 18 

Mwanza 792,746 779,160 10,369 1,953 604 209 140 72 58 23 158 

Mara 544,633 536,729 5,882 1,336 436 117 65 19 15 7 27 

Manyara 405,883 401,759 3,330 494 151 58 45 18 10 6 12 
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Njombe 271,417 267,105 3,600 394 147 59 50 14 20 8 20 

Katavi 164,800 163,166 1,384 157 48 23 12 3 1 1 5 

Simiyu 416,780 414,566 1,811 273 75 25 14 6 2 2 6 

Geita 596,774 591,276 4,380 737 225 67 40 14 9 3 23 

Songwe 345,595 338,738 5,603 816 241 80 60 25 11 6 15 

Tanzania Zanzibar 418358 408675 8020 951 339 98 82 21 37 10 125 

Kaskazini Unguja 71,584 70,231 1,169 131 27 7 4 0 5 1 9 

Kusini Unguja 59,913 58,868 879 84 43 14 12 3 2 0 8 

Mjini Magharibi 169,144 163,384 4,631 626 235 66 58 18 27 8 91 

Kaskazini Pemba 60,765 60,088 593 47 18 6 3 0 1 0 9 

Kusini Pemba 56,952 56,104 748 63 16 5 5 0 2 1 8 
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TAARIFA ZA MAJENGO 

 

Matokeo  Muhimu 

• Asilimia 94.3 ya majengo yote Tanzania ni  jengo la peke yake.  

• Asilimia 71.7 ya majengo yote Tanzania, ujenzi wake umekamilika. 

• Asilimia 43.1 ya majengo yote Tanzania yamesakafiwa kwa saruji au vigae 
au marumaru. 

• Asimilia 77.7 ya majengo yote Tanzania yameezekwa kwa mabati. 

• Asilimia 58.7 ya majengo yote ya makazi na biashara na makazi yana 
chumba kimoja au viwili vya kulala. 

• Asilimia 12.8 ya majengo yote yanahitaji ukarabati mkubwa. 

 

3.0 Utangulizi 

Sura hii inawasilisha taarifa za majengo zinazojumuisha; sifa za majengo, hali ya 

ukaazi, umiliki wa jengo, hali ya ujenzi, vifaa vya ujenzi, idadi ya vyumba vya kulala na 

hali ya jengo. 

3.1 Aina za Majengo 

Aina za majengo zilizoanishwa ni; jengo la peke yake (detached building), majengo 

mawili ya aina moja yaliyoungana (semi-detached buildings) na safu ya majengo 

yaliyoungana (row buildings). Matokeo yanaonesha kuwa majengo mengi Tanzania 

(94.3%) ni ya peke yake,  asilimia  3.6 ni safu ya majengo yaliyoungana na asilimia 2.0 

ni majengo mawili ya aina moja yaliyoungana. Majengo ya peke yake kwa Tanzania 

Bara ni asilimia 94.2 ikilinganishwa na asilimia 96.8 kwa Tanzania Zanzibar. Aina 

nyingine za majengo kama vile safu ya majengo yaliyoungana ni asilimia 3.7 kwa 

Tanzania Bara na asilimia 2.1 kwa Tanzania Zanzibar.  

SURA YA TATU 
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Mgawanyo wa aina za majengo Tanzania unaonyesha kuwa asilimia 95.8 ya majengo 

yote vijijini ni jengo moja moja la peke yake ikilinganishwa na asilimia 91.0 kwa maeneo 

ya mijini (Kielelezo Na.3.1)..  

Kwa Tanzania Bara, mikoa yenye asilimia kubwa ya majengo yaliyo peke yake ni Lindi 

(97.7%), Mtwara (97.1%) na Tanga (96.8%). Aidha, kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa 

Kaskazini Unguja una asilimia kubwa (98.2%) ya majengo ya peke yake. (Jedwali Na. 

3.1). 

Kielelezo Na. 3. 1: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina; Tanzania, SMT 2022 

 

3.2 Hali ya Ujenzi 

Hali ya ujenzi wa jengo imezingatia vigezo vifuatavyo: jengo lililokamilika (completed), 

jengo ambalo linatumika lakini ujenzi haujakamilika (partly completed), jengo 

linaloendelea kujengwa (under construction) na jengo la muda (temporary).  

Matokeo yanaonesha kuwa, asilimia 71.7 ya majengo yote Tanzania ujenzi wake 

umekamilika, asilimia 14.4 yanaendelea na ujenzi na asilimia 5.6 ni majengo ya  muda. 

Matokeo kwa Tanzania Bara yanafanana na yale ya Tanzania.  Kwa Tanzania Zanzibar, 

asilimia 51.7 ya majengo ujenzi wake umekamilika na asilimia kubwa (28.6%) ujenzi 

unaendelea ukilinganisha na asilimia 13.9 kwa Tanzania Bara (Kielelezo Na. 3.2). 

Matokeo pia yanaonesha kuwa asilimia 72.8 ya majengo yote vijijini ujenzi wake 

umekamilika ikilinganishwa na asilimia 69.0 kwa maeneo ya mjini. Kwa Tanzania Bara 

mkoa wenye asilimia kubwa ya majengo ambao ujenzi wake umekamilika ni Simiyu 
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(82.2%) ukifuatiwa na Tabora (81.9%) na Kigoma (81.8%). Aidha, kwa Tanzania 

Zanzibar, Mkoa wa Kusini Pemba una asilimia kubwa (64.0%) ya majengo ambayo ujenzi 

wake umekamilika ukifuatiwa na Kaskazini Pemba (59.2%). Kwa upande mwingine, 

mikoa yenye asilimilia kubwa ya majengo  yanayoendelea na ujenzi ni Pwani (21.4%) 

kwa Tanzania Bara na Kaskazini Unguja (39.0%) kwa Tanzania Zanzibar (Kielelezo Na. 

3.2 na Jedwali Na.3.2). 

 

Kielelezo Na. 3. 2: Asilimia ya  Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Ujenzi; Tanzania, SMT 2022   

 

 3.3 Hali ya Ukaazi  

Hali ya ukaazi wa majengo imezingatia kama jengo linatumika au halitumiki. Matokeo 

yanaonesha kuwa asilimia 86.7 ya majengo yote Tanzania yanatumika, na asilimia 13.3 

ya majengo hayatumiki. Takwimu hizi zinawiana na za Tanzania Bara. Kwa upande wa 

Tanzania Zanzibar, asilimia 79.2 ya majengo yanatumika na asilimia 20.8 hayatumiki 

(Kielelezo Na. 3.3).  

Matokeo yanaonesha pia kuwa asilimia kubwa (87.6%) ya majengo  yaliyoko vijijini 

yanatumika ikilinganishwa na majengo ya mijini (84.8%). 

Kwa Tanzania Bara, Mkoa wenye asilimia kubwa ya  majengo yanayotumika ni Simiyu 

(91.0%) ukifuatiwa na Lindi (90.4%). Aidha, kwa Tanzania Zanzibar, Mikoa yenye asilimia 

kubwa  ya majengo yanayotumika  ni Kusini Pemba (82.7%) ukifuatiwa na Mjini Magharibi 

(81.1%) (Jedwali  Na. 3.3). 

Kielelezo Na. 3. 3: Asilimia ya  Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Ukaazi; Tanzania, SMT 2022 
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3.3.1 Sababu za Jengo Kutokutumika  

Sababu za jengo kutokutumika ni pamoja na kusubiri mpangaji/mkaazi, kusubiri 

kuboreshwa, ni jipya au halijawahi kutumika, linatumika kwa msimu, kuendelea kujengwa 

au kusubiri kubomolewa. 

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 67.2 ya majengo ambayo hayatumiki Tanzania bado 

yanaendelea na ujenzi na asilimia 7.5 yanasubiri kubomelewa. Hali kama hiyo 

imeonekana pia kwa upande wa Tanzania Bara. Kwa Tanzania Zanzibar, asilimia 76.0 

ya majengo hayatumiki kwa sababu ujenzi unaendelea na asilimia 5.5 ni majengo mapya 

au hayajaanza kutumika(Kielelezo Na. 3.4 na Jedwali Na. 3.4). 

Katika maeneo ya vijijini, asilimia 62.4 ya majengo yote ambayo hayatumiki yanaendelea 

na ujenzi na asilimia 9.1 yanasubiri kubomolewa. Kwa maeneo ya mjini, asilimia 76.5 ya 

majengo ambayo hayatumiki yanaendelea na ujenzi na asilimia 13.2 yanaboreshwa au 

yanasubiri mpangaji au mwenye jengo ahamie (Kielelezo Na. 3.4 na Jedwali Na. 3,3.1). 

.  
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Kielelezo Na. 3. 4: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Sababu za Kutokutumika; Tanzania, SMT 2022 

 

 

3.4 Vifaa vya Ujenzi  

Sehemu hii inaainisha aina ya vifaa vya ujenzi  vilivyotumika katika kusakafia, kujengea 

kuta na kuezekea.  

3.4.1 Vifaa vya Kusakafia 

Vifaa vinavyotumika kusakafia ni pamoja na saruji-mchanga, vigae vya kauri (marumaru), 

udongo au mchanga, plastiki ngumu au lami, mbao zilizong’arishwa, terazo, kinyesi cha 

wanyama, mabanzi ya miti au mianzi au mabaki ya mimea.  

 

Matokeo yanaonesha kuwa majengo mengi Tanzania (39.3%) yamesakafiwa kwa 

udongo au mchanga yakifuatiwa na yale yaliyosakafiwa na saruji- mchanga (38.0%). 
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(asilimia 16.4 ya majengo yote Tanzania hayana sakafu)1. Kwa Tanzania Bara, majengo 

yaliyosakafiwa na udongo au mchanga ni asilimia 40.1 yakifuatiwa na saruji au mchanga 

(37.3%). Kwa Tanzania Zanzibar, zaidi ya nusu (62.9%) ya majengo yote yamesakafiwa 

kwa saruji-mchanga wakati asilimia 11.5 ni ya udongo au mchanga. 

 

KwaTanzania Bara, mkoa unaoongoza kwa kuwa na asilimia kubwa ya majengo yenye 

sakafu ya saruji na mchanga ni Dar es Salaam (60.3%) uikifuatiwa na Kilimanjaro 

(55.3%). Kwa Tanzania Zanzibar, ni mkoa ya Mjini Magharibi (66.3%) ukifuatiwa na 

Kaskazini Unguja (65%). 

 

Matokeo yanaonesha pia kwamba, mikoa yenye asilimia kubwa ya sakafu ya udongo au 

mchanga au kinyesi cha wanyama ni Kigoma (59.0%) kwa Tanzania Bara na Kaskazini 

Pemba (26.0) (Kilelelezo Na. 3.5 na Jedwali Na. 3.5). 

 

Kielelezo Na. 3. 5: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kusakafia, Tanzania, SMT 2022   
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3.4.2 Vifaa vya Kujengea Kuta 

Vifaa vinavyotumika katika kujenga kuta ni pamoja na mawe, matofali ya saruji au 

matofali ya mawe, matofali ya udongo ya kukaushwa na jua, matofali ya udongo 

yaliyochomwa, kioo, mbao na mabati, mianzi au mabanzi au miti na udongo au udongo, 

nyasi au makuti au mabua na kontena.  

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 36.3 ya majengo yote Tanzania, kuta zake 

zimejengwa kwa matofali ya kuchoma, ikifuatiwa na matofali ya saruji/mawe (22.3%), na 

matofali yaliyokaushwa (21.4%). 

Matokeo ya vifaa vya ujenzi viliyotumika kwa kuta kwa Tanzania Bara yanawiana na yale 

ya Tanzania. Aidha, asilimia 72.9 ya majengo yote Tanzania Zanzibar yana kuta 

zilizojengwa kwa matofali ya saruji/mawe ikifuatiwa na majengo yenye kuta zilizojengwa 

kwa mianzi/mabanzi/miti na udongo (11.4%).  

Kwa maeneo ya mjini, asilimia 51.2 ya majengo yote yana kuta zilizojengwa kwa matofali 

ya saruji ikifuatiwa na matofali ya udongo ya kuchoma (30.4%). Majengo mengi (38.9%) 

ya maeneo ya vijijini yamejengwa kwa kutumia matofali ya udongo ya kuchoma, ikifuatiwa 

na matofali ya udongo yaliyokaushwa kwa jua (26.3%).  

Kwa Tanzania Bara, mkoa wenye asilimia kubwa ya majengo ambayo kuta zake 

zimejengwa kwa matofali ya saruji ni Dar es Salaam (95.7%) ukifuatiwa na Pwani 

(54.7%). Kwa Tanzania Zanzibar, mkoa wa Mjini Magharibi una asilimia kubwa (89.8%) 

ya majengo ambayo kuta zake zimejengwa kwa matofali ya saruji au mawe, ukifuatiwa 

na Kaskazini Unguja (76.9%) (Kielelezo Na.3.6 na Jedwali Na. 3.5). 
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Kielelezo Na. 3. 6: Asilimia ya  Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa Vilivyojengea Kuta; Tanzania, SMT 
2022 

 

 
 

3.4.3 Vifaa vya Kuezekea 

Vifaa vya ujenzi vinavyotumika kwa kuezekea vinaweza kuwa vya kudumu au vya muda. 

Vifaa vya kudumu vya kuezekea ni pamoja na mabati, vigae, zege na asbestosi ambapo 

vifaa vya kuezekea vya muda ni nyasi (makuti au majani), matope na majani, plastiki, 

turubai, madebe au kontena, 

 

Matokeo ya Sensa ya Majengo Tanzania ya mwaka 2022 yanaonesha kuwa zaidi ya  

robo tatu (77.7%) ya majengo yote  Tanzania yameezekwa kwa mabati ikifuatiwa  na 

majani au nyasi (12.1%). Matokeo  ya vifaa vya kuezekea Tanzania Bara na Tanzania 

Zanzibar yanawiana na yale ya Tanzania. Hata hivyo, asilimia ya majengo yaliyoezekwa 

kwa nyasi au makuti kwa Tanzania Bara (12.3%) ni zaidi ya mara mbili ikilinganishwa na 

yale ya Tanzania Zanzibar (5.9%). 

 

Kwa maeneo ya maeneo ya mjini, asilimia 87.6 ya majengo yote yameezekwa kwa 

mabati ikilinganishwa na asilimia 73.4 ya majengo yote kwa maeneo ya vijijini. Matokeo 

pia yanaonesha kuwa, mikoa yenye kiwango kikubwa cha majengo yaliyoezekwa kwa 

mabati ni Njombe na Kilimanjaro (91.2% kila moja) ikifuatiwa na Dar es Salaam (89.3%). 
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Aidha, mkoa wenye asilimia kubwa ya majengo yaliyoezekwa kwa majani au nyasi ni 

Lindi (33.3%) ukifuatiwa na Tabora (32.3%) na Mtwara (25.4%).   

 

Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi, una asilimia kubwa (84.8%) ya 

majengo yaliyoezekwa kwa bati ambapo  Mkoa wa Kaskazini  Pemba una asilimia ndogo 

(65.6%) (Kielelezo Na. 3.7 na Jedwali Na. 3.7). 

 

Kielelezo Na. 3. 7: Asilimia Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kuezekea; Tanzania, SMT 2022 

 

 

3.5 Idadi ya Vyumba vya Kulala 

Sehemu hii inatoa taarifa ya idadi ya vyumba vya kulala kwenye majengo yanayotumika 

kwa makazi na biashara na makazi. Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 25.4  ya majengo 

yanayotumika kwa ajili makazi  yana chumba kimoja cha kulala, theluthi moja (33.3%)  

yana vyumba viwili na asilimia 25.7 yana vitatu na asilimia 15.5 yana vyumba vinne au 

zaidi.Mgawanyo wa vyumba vya kulala katika majengo yanayotumika kwa makazi kwa 

Tanzania Bara inawiana na ile ya Tanzania. 

 

Kwa upande mwingine, Tanzania Zanzibar ina asilimia 8.8 ya majengo yanayotumika 

kwa makazi yenye chumba kimoja cha kulala, asilimia 21.7 yenye vyumba viwili, asilimia 

37.0  yenye vyumba vitatu, na asilimia 32.5 yenye vyumba vinne au zaidi vya kulala 

(Kielelezo  Na.3.8). 
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Aidha, matokeo yanaonesha kuwa, asilimia kubwa ya majengo yanayotumika kwa 

makazi maeneo ya vijijini (36.3%) yana vyumba viwili vya kulala ikifuatiwa na asilimia 

30.2 yenye chumba kimoja. Kwa maeneo ya mjini, asilimia kubwa  yana vyumba vitatu 

(31.9%), ikifuatiwa na majengo yenye vyumba vinne au zaidi (26.8%) (Jedwali Na.3.8). 

 

Kielelezo Na. 3. 8: Asilimia  ya Mgawanyo wa Majengo yanayotumika kwa Makazi kwa Idadi ya Vyumba vya 
Kulala; Tanzania, SMT 2022 

 

 

3.6 Hali ya Jengo  

Sehemu hii inatoa taarifa ya hali ya majengo ya makazi ili kubaini kama yafaa kutumika 

kwa malengo yaliyokusudiwa. Taarifa kuhusu hali ya jengo inahusisha vipengele 

vifuatavyo; jengo halihitaji ukarabati, ukarabati mdogo unahitajika, ukarabati mkubwa 

unahitajika, ukarabati unaendelea, ujenzi unaendelea, ujenzi umesimama kwa muda 

mrefu au halifai kwa matumizi ya binadamu.  
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Matokeo yanaonesha asilimia 41.0 ya majengo yanayotumika kwa makazi Tanzania 

hayahitaji ukarabati, asilimia 38.5 yanahitaji ukarabati mdogo, asilimia 12.8 yanahitaji 

ukarabati mkubwa  na asilimia 0.9 hayafai kwa matumizi ya binadamu. 

 

Matokeo ya hali ya majengo Tanzania Bara yanawiana na yale ya Tanzania. Kwa upande 

wa Tanzania Zanzibar, asilimia 25.1 ya majengo yanayotumika kwa makazi hayahitaji 

ukarabati, asilimia 25.0  yanahitaji ukarabati mkubwa asilimia 37.1 yanahitaji ukarabati 

mdogo na asilimia 0.8 hayafai kwa matumizi ya binadamu. 

 

Kwa maeneo ya vijijini, matokeo yanaonesha kuwa asilimia 40.5 ya majengo 

yanayotumika kwa makazi hayahitaji ukarabati, asilimia 39.8 yanahitaji ukarabati mdogo 

na asilimia 12.9 yanahitaji ukarabati mkubwa ambapo asilimia 1.0 hayafai kwa matumizi 

ya binadamu. Aidha, kwa maeneo ya mijini, asilimia 42.3  hayahitaji ukarabati, asilimia 

35.3 yanahitaji ukarabati mdogo na asilimia 12.5 yanahitaji ukarabati mkubwa ambapo 

asilimia 0.9 hayafai kwa matumizi ya binadamu (Kielelezo 3.9 na Jedwali 3.8). 
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        Kielelezo Na. 3. 9: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Jengo; Tanzania, SMT 2022 

 

Jedwali Na. 3. 1: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Sifa za Jengo na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya Majengo Sifa za Majengo 

Nyumba Mbili 
za aina moja 
zilizoungana 

Safu za nyumba 
zilizoungana 

Nyumba ya peke yake 

Tanzania 14,348,372 2.0 3.6 94.3 

Vijijini 10,038,201 1.6 2.7 95.8 

Urban 4,310,171 3.1 5.9 91 

Tanzania Bara 13,907,951 2.1 3.7 94.2 

Dodoma 836,909 1.6 2.8 95.6 

Arusha 553,702 1.9 6.3 91.9 

Kilimanjaro 515,091 1.5 3.8 94.7 

Tanga 676,397 1.3 1.9 96.8 

Morogoro 762,454 1.5 2.6 95.9 

Pwani 504,979 1.1 2.3 96.6 

Dar es Salaam 913,707 3.2 5.3 91.5 

Lindi 341,398 0.6 1.7 97.7 

Mtwara 511,336 0.9 2.0 97.1 

Ruvuma 448,328 1.8 4.1 94.1 

Iringa 357,777 3.8 4.3 91.9 
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Mbeya 623,054 2.8 4.8 92.4 

Singida 463,353 1.7 3.6 94.7 

Tabora 680,103 1.8 3.2 95.0 

Rukwa 302,368 5.3 5.8 88.9 

Kigoma 458,567 2.3 4.2 93.5 

Shinyanga 421,743 2.2 3.7 94.1 

Kagera 716,458 1.1 2.5 96.4 

Mwanza 868,430 2.0 3.8 94.2 

Mara 636,185 1.7 3.9 94.4 

Manyara 430,323 1.4 3.0 95.6 

Njombe 279,349 5.3 6.2 88.4 

Katavi 189,349 2.6 4.1 93.2 

Simiyu 430,378 2.5 3.9 93.6 

Geita 624,100 2.2 3.5 94.3 

Songwe 362,113 3.5 5.4 91.1 

Tanzania Zanzibar 440,421 1.1 2.1 96.8 

Kaskazini Unguja 74,764 1.3 1.6 97.1 

Kusini Unguja 64,453 0.8 1.8 97.4 

Mjini Magharibi 177,450 1.3 3.0 95.7 

Kaskazini Pemba 63,490 0.7 1.1 98.2 

Kusini Pemba 60,264 0.9 1.7 97.4 

 

Jedwali Na. 3. 2: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Ujenzi wa Jengo na  Mkoa; Tanzania, SMT 

2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Hali ya Ujenzi wa Jengo 

   
Limekamilika 

 Sehemu 
Imekamilika  

Linaendelea 
Kujengwa  

Jengo la Muda  

Tanzania 14,348,372 71.7 8.3 14.4 5.6 

Vijijini 10,038,201 72.8 7.8 12.6 6.8 

Urban 4,310,171 69.0 9.5 18.6 3.0 

Tanzania Bara 13,907,951 72.3 8.1 13.9 5.7 

Dodoma 836,909 72.4 7.4 14.7 5.6 

Arusha 553,702 68.3 6.6 16.0 9.1 

Kilimanjaro 515,091 67.3 7.9 20.3 4.6 

Tanga 676,397 72.7 6.3 14.0 7.0 

Morogoro 762,454 70.3 9.0 13.6 7.0 

Pwani 504,979 60.4 9.3 21.4 8.8 

Dar es Salaam 913,707 67.8 10.0 19.8 2.4 

Lindi 341,398 65.5 8.0 13.3 13.2 

Mtwara 511,336 74.2 8.6 13.5 3.7 

Ruvuma 448,328 71.9 13.4 12.0 2.7 
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Iringa 357,777 72.9 9.3 14.7 3.2 

Mbeya 623,054 69.0 12.2 15.1 3.7 

Singida 463,353 76.3 7.1 12.1 4.5 

Tabora 680,103 81.9 5.2 9.9 3.0 

Rukwa 302,368 74.9 12.1 10.9 2.1 

Kigoma 458,567 81.8 7.3 8.9 2.0 

Shinyanga 421,743 76.7 5.3 11.0 7.0 

Kagera 716,458 76.0 7.1 11.8 5.1 

Mwanza 868,430 67.2 6.5 15.7 10.6 

Mara 636,185 71.9 5.7 13.2 9.2 

Manyara 430,323 64.8 8.0 14.5 12.8 

Njombe 279,349 76.3 9.7 11.5 2.5 

Katavi 189,349 75.9 9.9 11.9 2.3 

Simiyu 430,378 82.2 3.9 8.1 5.7 

Geita 624,100 76.8 7.4 12.8 3.0 

Songwe 362,113 74.0 13.1 10.5 2.4 

Tanzania Zanzibar 440,421 51.7 15.9 28.6 3.8 

Kaskazini Unguja 74,764 36.1 20.5 39.0 4.4 

Kusini Unguja 64,453 39.6 18.5 36.9 5.0 

Mjini Magharibi 177,450 55.9 15.5 25.6 3.1 

Kaskazini Pemba 63,490 59.2 12.8 23.8 4.2 

Kusini Pemba 60,264 64.0 11.6 21.0 3.5 

 

Jedwali Na. 3. 3: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Ukaazi wa Jengo na Mkoa; Tanzania, SMT 
2022 

Mkoa Idadi ya Majengo               Hali ya Ukaazi wa Jengo 

 Linalotumika   Lisilotumika  

Tanzania 14,348,372 86.7 13.3 

Vijijini 10,038,201 87.6 12.4 

Mjini 4,310,171 84.8 15.2 

Tanzania Bara 13,907,951 87.0 13.0 

Dodoma 836,909 87.1 12.9 

Arusha 553,702 87.3 12.7 

Kilimanjaro 515,091 80.5 19.5 

Tanga 676,397 85.7 14.3 

Morogoro 762,454 88.7 11.3 

Pwani 504,979 83.7 16.3 

Dar es Salaam 913,707 86.0 14.0 

Lindi 341,398 90.4 9.6 

Mtwara 511,336 89.6 10.4 
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Ruvuma 448,328 89.0 11.0 

Iringa 357,777 83.4 16.6 

Mbeya 623,054 85.6 14.4 

Singida 463,353 87.8 12.2 

Tabora 680,103 88.5 11.5 

Rukwa 302,368 89.2 10.8 

Kigoma 458,567 89.9 10.1 

Shinyanga 421,743 88.1 11.9 

Kagera 716,458 88.7 11.3 

Mwanza 868,430 84.2 15.8 

Mara 636,185 85.9 14.1 

Manyara 430,323 88.8 11.2 

Njombe 279,349 83.2 16.8 

Katavi 189,349 88.9 11.1 

Simiyu 430,378 91.0 9.0 

Geita 624,100 87.1 12.9 

Songwe 362,113 86.9 13.1 

Tanzania Zanzibar 440,421 79.2 20.8 

Kaskazini Unguja 74,764 77.1 22.9 

Kusini Unguja 64,453 71.6 28.4 

Mjini Magharibi 177,450 81.1 18.9 

Kaskazini Pemba 63,490 80.8 19.2 

Kusini Pemba 60,264 82.7 17.3 

 

Jedwali Na. 3.3. 1: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Sababu za Kutokutumika kwa Jengo na Mkoa; 
Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Sababu ya Kutokutumika kwa Jengo  

 Linasubiri 
Mpangaji  

 Linasubiri 
Kubomolewa  

Limeboreshw
a  

Jipya/ 
Halijaanza 
Kutumika  

 Linatumika 
kwa Msimu  

 Ujenzi 
Unaendelea 

Linasubiri 
Mkaazi 

Tanzania 1,902,72
4 

5.0 7.5 5.2 4.4 3.9 67.2 6.8 

Vijijini 1,248,77
5 

5.1 9.1 5.4 4.5 5.1 62.4 8.3 

Mjini 653,949 4.7 4.6 4.7 4.2 1.5 76.5 3.8 

Tanzania 
Bara 

1,811,18
3 

5.2 7.7 5.3 4.3 3.9 66.8 6.8 

Dodoma 108,270 4.6 8.5 5.1 3.6 2.8 69.3 6.1 

Arusha 70,088 4.8 5.6 4.8 4.6 4.4 70.5 5.3 

Kilimanjaro 100,647 4.1 7.3 4.5 3.7 11.2 59.7 9.4 

Tanga 96,831 3.5 7.7 4.5 4.0 5.9 65.9 8.5 

Morogoro 85,924 5.0 7.9 5.5 4.0 3.5 68.6 5.6 

Pwani 82,121 3.9 4.6 3.7 3.8 2.0 77.5 4.5 
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Dar es 
Salaam 

127,778 5.3 3.3 4.7 4.8 1.2 77.3 3.4 

Lindi 32,656 3.8 11.1 4.3 3.9 4.2 66.3 6.4 

Mtwara 53,404 5.4 10.7 4.4 4.0 2.5 66.5 6.5 

Ruvuma 49,469 4.4 12.9 8.1 5.9 5.1 55.0 8.6 

Iringa 59,532 6.7 9.4 6.2 4.0 4.4 59.2 10.0 

Mbeya 89,776 6.0 10.0 6.2 4.2 7.5 57.2 8.9 

Singida 56,742 4.4 7.3 5.1 3.8 2.2 71.7 5.5 

Tabora 77,942 5.5 7.8 6.5 4.6 2.9 66.5 6.3 

Rukwa 32,521 6.6 7.9 7.0 4.2 4.2 63.6 6.5 

Kigoma 46,248 8.7 8.0 6.3 6.0 3.3 56.5 11.2 

Shinyanga 50,155 5.4 5.7 4.6 4.6 1.5 73.3 5.0 

Kagera 80,735 8.5 8.1 4.7 5.0 6.4 55.2 12.0 

Mwanza 137,184 3.6 5.4 4.6 4.3 1.3 77.3 3.5 

Mara 89,936 3.7 8.2 4.9 3.7 2.8 71.2 5.6 

Manyara 48,057 4.1 7.8 4.7 4.8 4.1 68.2 6.3 

Njombe 46,805 9.2 12.8 7.9 4.3 6.3 45.5 14.1 

Katavi 21,080 7.0 6.6 5.8 4.7 3.1 66.9 5.9 

Simiyu 38,939 3.9 6.8 5.6 5.8 1.8 72.0 4.0 

Geita 80,728 4.9 5.8 4.8 3.9 1.4 75.2 4.0 

Songwe 47,615 7.9 14.3 7.4 4.6 7.4 45.2 13.3 

Tanzania 
Zanzibar 

91,541 1.9 5.0 3.7 5.6 2.6 76.0 5.3 

Kaskazini 
Unguja 

17,114 1.3 4.1 3.7 6.1 4.1 76.3 4.4 

Kusini 
Unguja 

18,335 1.5 4.9 3.6 3.6 3.0 79.2 4.3 

Mjini 
Magharibi 

33,462 2.3 3.2 4.2 6.2 1.4 78.1 4.7 

Kaskazini 
Pemba 

12,216 1.9 8.1 3.0 6.0 2.4 71.6 7.0 

Kusini 
Pemba 

10,414 2.5 8.4 3.5 5.5 3.2 68.6 8.4 

 

Jedwali Na. 3. 4: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kusakafia na Mkoa, Tanzania, 
SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Vifaa vya Kusakafia Hakuna 
sakafu 

 Saruji 
/Simenti 

 Vigae/ 
Marumaru  

Mbao 
Zilizong’arishwa  

 Tarazo  Plastiki 
Ngumu/La

mi  

Mabanzi ya 
Miti/Mianzi/ 
Mabaki ya  

Mimea   

 Udongo/ 
mchanga 

 Kinyesi 
cha 

Wanyama  

 

Na samadi 

Tanzania 14,348,372 38.0 5.1 0.0 0.3 0.0 0.3 39.3 0.6 16.4 

Vijijini 10,038,201 29.7 1.4 0.0 0.2 0.0 0.4 50.0 0.8 17.4 

Mjini 4,310,171 57.4 13.7 0.1 0.5 0.0 0.1 14.1 0.1 14.0 

Tanzania Bara 13,907,951 37.3 5.0 0.0 0.3 0.0 0.3 40.1 0.6 16.3 

Dodoma 836,909 30.3 4.3 0.0 0.2 0.0 0.2 45.4 0.2 19.3 

Arusha 553,702 40.8 8.5 0.1 0.6 0.1 0.8 29.6 8.5 10.9 

Kilimanjaro 515,091 55.3 8.0 0.2 0.5 0.0 0.5 19.5 0.2 15.7 

Tanga 676,397 30.6 4.1 0.0 0.2 0.0 0.6 49.1 0.2 15.2 
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Morogoro 762,454 35.3 4.0 0.0 0.2 0.0 0.5 44.1 0.1 15.7 

Pwani 504,979 47.7 6.2 0.0 0.4 0.0 0.8 29.1 0.1 15.6 

Dar es Salaam 913,707 60.3 26.2 0.1 0.7 0.0 0.0 2.4 0.0 10.2 

Lindi 341,398 28.1 1.5 0.1 0.1 0.0 0.7 56.6 0.1 12.9 

Mtwara 511,336 35.6 1.8 0.0 0.1 0.0 0.4 47.2 0.1 14.8 

Ruvuma 448,328 38.1 1.6 0.0 0.1 0.0 0.1 44.4 0.1 15.6 

Iringa 357,777 46.8 3.2 0.0 0.2 0.0 0.2 34.7 0.1 14.7 

Mbeya 623,054 48.5 3.5 0.0 0.2 0.0 0.3 35.1 1.0 11.4 

Singida 463,353 28.8 2.2 0.0 0.2 0.0 0.2 47.2 0.1 21.3 

Tabora 680,103 27.5 2.0 0.0 0.1 0.0 0.3 55.8 0.2 14.2 

Rukwa 302,368 39.5 1.0 0.0 0.1 0.0 0.1 50.7 0.3 8.3 

Kigoma 458,567 20.2 2.0 0.1 0.2 0.0 0.3 59.0 0.1 18.1 

Shinyanga 421,743 36.2 4.0 0.0 0.2 0.0 0.1 44.3 0.1 15.1 

Kagera 716,458 27.5 2.2 0.0 0.2 0.0 0.7 52.2 0.1 16.9 

Mwanza 868,430 38.4 5.7 0.0 0.4 0.0 0.1 30.6 0.1 24.6 

Mara 636,185 33.0 3.4 0.0 0.3 0.0 0.4 37.8 0.4 24.7 

Manyara 430,323 25.9 1.8 0.1 0.4 0.0 1.0 52.7 1.5 16.4 

Njombe 279,349 52.8 2.7 0.0 0.1 0.0 0.2 32.7 0.2 11.4 

Katavi 189,349 33.4 1.9 0.0 0.0 0.0 0.3 49.9 0.1 14.3 

Simiyu 430,378 17.2 1.1 0.0 0.2 0.0 0.1 57.8 0.1 23.5 

Geita 624,100 40.0 2.8 0.0 0.1 0.0 0.1 34.0 0.1 22.9 

Songwe 362,113 44.0 2.1 0.0 0.1 0.0 0.1 44.6 0.9 8.2 

Tanzania 
Zanzibar 

440,421 62.9 8.1 0.0 0.5 0.0 0.1 11.5 0.0 16.8 

Kaskazini 
Unguja 

74,764 65.0 2.0 0.0 0.2 0.0 0.1 13.1 0.1 19.5 

Kusini Unguja 64,453 62.0 4.7 0.0 0.4 0.0 0.1 8.6 0.0 24.1 

Mjini Magharibi 177,450 66.3 15.6 0.0 0.8 0.0 0.0 2.5 0.0 14.7 

Kaskazini 
Pemba 

63,490 55.5 2.3 0.0 0.2 0.0 0.2 26.0 0.0 15.8 

Kusini Pemba 60,264 59.2 3.4 0.0 0.2 0.0 0.2 24.2 0.0 12.8 
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Jedwali Na. 3. 5: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kujengea Kuta na Mkoa, Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Vifaa vya Kujengea Kuta Hakuna 
kuta  

Mawe  
 Matofali ya 

Saruji/Simenti/ 
Mawe 

 Matofali ya 
Udongo 

Yasiyochomwa  

 Matofali 
ya Udongo 
Yaliyomwa   

 
Kioo   

 Mbao 
na 

Mabati  

 Mianzi 
/Mabanzi/ 

Miti na 
Udongo/Udongo  

 
Nyasi/Makuti 

/Mabua  

 Kontena  

Tanzania 14,348,372 0.8 22.3 21.4 36.3 0.0 0.6 16.4 0.6 0.0 1.5 

Vijijini 10,038,201 0.7 9.9 26.3 38.9 0.0 0.7 21.4 0.8 0.0 1.2 

Mjini 4,310,171 1.0 51.2 10.1 30.4 0.0 0.3 4.8 0.1 0.0 2.0 

Tanzania Bara 13,907,951 0.6 20.7 22.1 37.5 0.0 0.6 16.6 0.6 0.0 1.3 

Dodoma 836,909 0.2 22.4 34.1 21.9 0.0 0.2 19.9 0.3 0.0 1.0 

Arusha 553,702 0.6 39.8 3.5 15.9 0.0 2.5 34.9 1.3 0.1 1.3 

Kilimanjaro 515,091 1.6 40.6 5.4 30.8 0.0 6.0 14.2 0.1 0.0 1.2 

Tanga 676,397 0.5 15.8 7.2 23.8 0.0 0.3 50.5 0.4 0.0 1.5 

Morogoro 762,454 0.3 8.7 7.4 59.5 0.1 0.3 22.0 0.9 0.0 0.9 

Pwani 504,979 0.7 54.7 1.7 2.9 0.0 0.4 36.5 1.3 0.1 1.8 

Dar es Salaam 913,707 0.9 95.7 0.5 0.1 0.0 0.4 0.5 0.0 0.1 1.7 

Lindi 341,398 1.6 12.5 11.8 27.7 0.0 0.3 44.0 1.1 0.0 0.9 

Mtwara 511,336 0.5 20.9 30.5 24.4 0.0 0.2 22.0 0.5 0.0 0.9 

Ruvuma 448,328 0.2 2.1 8.9 83.3 0.0 0.1 4.2 0.5 0.0 0.6 

Iringa 357,777 0.4 4.0 14.5 57.5 0.0 0.2 21.6 0.3 0.0 1.4 

Mbeya 623,054 0.4 6.1 35.8 51.7 0.0 0.2 4.3 0.4 0.0 1.2 

Singida 463,353 0.2 14.9 50.5 27.2 0.0 0.1 5.7 0.3 0.0 1.0 

Tabora 680,103 0.2 8.7 52.7 27.1 0.0 0.2 9.4 0.8 0.0 1.0 

Rukwa 302,368 0.1 0.8 11.4 84.9 0.0 0.1 1.0 0.8 0.0 1.0 

Kigoma 458,567 0.2 1.7 14.8 73.1 0.0 0.2 8.2 0.9 0.0 0.8 

Shinyanga 421,743 0.3 18.5 56.1 21.4 0.0 0.2 1.7 0.4 0.0 1.4 

Kagera 716,458 0.5 3.0 13.5 38.2 0.0 1.0 41.1 0.9 0.0 1.8 

Mwanza 868,430 0.7 32.5 38.2 23.0 0.0 0.6 2.1 0.5 0.0 2.5 

Mara 636,185 1.7 11.7 19.2 46.6 0.0 0.3 17.9 0.7 0.0 1.8 

Manyara 430,323 0.5 5.9 8.4 39.4 0.0 0.7 42.3 1.4 0.0 1.3 
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Njombe 279,349 0.6 2.4 12.6 81.2 0.0 0.2 1.8 0.2 0.0 1.0 

Katavi 189,349 0.2 1.3 13.6 77.3 0.0 0.2 5.3 1.2 0.0 0.9 

Simiyu 430,378 0.2 16.6 70.9 10.5 0.0 0.2 0.6 0.3 0.0 0.7 

Geita 624,100 0.4 5.1 29.0 59.3 0.0 0.2 3.2 0.5 0.0 2.2 

Songwe 362,113 0.2 0.8 11.4 84.8 0.0 0.1 1.6 0.5 0.0 0.6 

Tanzania 
Zanzibar 

440,421 7.9 72.9 1.4 0.3 0.0 0.2 11.4 0.3 0.1 5.7 

Kaskazini Unguja 74,764 8.6 76.9 1.5 0.3 0.0 0.2 5.5 0.6 0.0 6.3 

Kusini Unguja 64,453 20.7 63.4 1.5 0.3 0.0 0.3 5.7 0.7 0.1 7.2 

Mjini Magharibi 177,450 3.1 89.8 0.4 0.1 0.0 0.1 0.8 0.1 0.1 5.5 

Kaskazini Pemba 63,490 10.8 54.8 1.8 0.5 0.0 0.2 27.4 0.3 0.1 4.2 

Kusini Pemba 60,264 4.0 47.3 3.6 0.5 0.0 0.2 38.8 0.3 0.0 5.3 
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Jedwali Na. 3. 6: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kuezekea na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

                                                                              Vifaa vya Kuezekea 

  
  
Hakuna 

paa Mabati  Vigae  Zege  Asbesto  Nyasi/Makuti   Udongo/Majani  Plastiki/Madebe/ 
Mapipa  

 Turubai/ 
Kontena 

Tanzania 14,348,372 77.7 0.3 0.1 0.1 12.1 2.5 0.1 0.1 6.9 

Vijijini 10,038,201 73.4 0.1 0.0 0.1 16.4 3.5 0.2 0.1 6.2 

Mjini 4,310,171 87.6 0.7 0.3 0.1 2.3 0.4 0.0 0.0 8.5 

Tanzania Bara 13,907,951 77.7 0.3 0.1 0.1 12.3 2.6 0.1 0.1 6.6 

Dodoma 836,909 80.2 0.1 0.1 0.1 2.0 9.9 0.0 0.0 7.6 

Arusha 553,702 75.7 0.6 0.2 0.2 13.3 4.1 0.1 0.3 5.4 

Kilimanjaro 515,091 91.2 0.4 0.1 0.1 1.8 0.2 0.1 0.0 6.1 

Tanga 676,397 74.7 0.5 0.1 0.2 15.5 1.0 2.0 0.1 5.9 

Morogoro 762,454 74.6 0.2 0.0 0.3 17.1 1.1 0.0 0.1 6.4 

Pwani 504,979 75.1 0.2 0.1 0.2 14.2 0.6 0.1 0.2 9.4 

Dar es Salaam 913,707 89.3 1.8 0.9 0.2 0.1 0.0 0.0 0.0 7.6 

Lindi 341,398 60.2 0.1 0.0 0.1 33.0 0.7 0.0 0.1 5.8 

Mtwara 511,336 66.8 0.1 0.0 0.0 25.4 0.4 0.0 0.0 7.2 

Ruvuma 448,328 73.7 0.1 0.0 0.1 20.9 0.5 0.0 0.1 4.6 

Iringa 357,777 84.3 0.3 0.0 0.1 6.8 1.3 0.0 0.1 7.0 

Mbeya 623,054 84.1 0.2 0.0 0.1 8.4 0.6 0.0 0.2 6.4 

Singida 463,353 75.7 0.1 0.0 0.0 2.4 14.5 0.0 0.0 7.2 

Tabora 680,103 56.6 0.1 0.0 0.1 32.3 4.3 0.0 0.0 6.4 

Rukwa 302,368 68.9 0.1 0.0 0.1 23.4 1.2 0.0 0.1 6.3 

Kigoma 458,567 75.3 0.2 0.0 0.1 18.1 1.7 0.1 0.2 4.3 

Shinyanga 421,743 73.6 0.2 0.1 0.1 12.8 6.5 0.0 0.0 6.7 

Kagera 716,458 87.3 0.2 0.0 0.1 7.4 0.6 0.1 0.2 4.2 

Mwanza 868,430 79.7 0.2 0.1 0.1 9.4 0.8 0.0 0.1 9.6 

Mara 636,185 74.6 0.1 0.0 0.1 15.9 1.2 0.0 0.1 8.0 
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Manyara 430,323 72.5 0.2 0.0 0.1 14.1 7.0 0.1 0.2 5.7 

Njombe 279,349 91.2 0.1 0.0 0.0 3.4 0.2 0.0 0.1 4.9 

Katavi 189,349 72.0 0.1 0.0 0.1 19.9 1.3 0.0 0.1 6.4 

Simiyu 430,378 84.1 0.1 0.0 0.0 4.0 6.4 0.0 0.0 5.3 

Geita 624,100 82.8 0.1 0.0 0.0 8.6 0.6 0.0 0.1 7.8 

Songwe 362,113 82.9 0.1 0.0 0.0 10.9 0.5 0.0 0.1 5.4 

Tanzania Zanzibar 440,421 78.0 0.3 0.4 0.2 5.9 0.2 0.0 0.0 14.8 

Kaskazini Unguja 74,764 76.3 0.2 0.2 0.4 5.3 0.4 0.1 0.1 17.1 

Kusini Unguja 64,453 71.2 0.8 0.4 0.5 6.2 0.2 0.0 0.1 20.7 

Mjini Magharibi 177,450 84.8 0.3 0.7 0.1 0.6 0.1 0.0 0.0 13.3 

Kaskazini Pemba 63,490 65.6 0.1 0.1 0.3 19.7 0.3 0.0 0.0 13.9 

Kusini Pemba 60,264 80.5 0.1 0.2 0.1 7.6 0.2 0.0 0.0 11.2 
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Jedwali Na. 3. 7: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Idadi ya Vyumba vya Kulala na 
Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Idadi ya Vyumba vya Kulala 

1 2 3 4 5 6 7+ 

Tanzania 13,511,509 25.4 33.3 25.7 8.7 3.1 1.7 2.0 

Vijijini 9,325,493 30.2 36.3 23.0 6.6 2.1 0.9 0.9 

Mjini 4,186,016 14.7 26.6 31.9 13.4 5.6 3.4 4.5 

 Tanzania Bara 13,094,570 25.9 33.7 25.4 8.3 3.0 1.7 2.0 

Dodoma 784,764 28.1 37.2 23.7 6.6 2.1 1.0 1.2 

Arusha 525,707 24.4 39.2 23.9 6.3 2.2 1.4 2.6 

Kilimanjaro 487,120 18.5 33.0 30.4 11.5 3.2 1.5 1.9 

Tanga 629,952 30.9 32.6 23.4 7.6 2.6 1.4 1.5 

Morogoro 722,733 28.3 32.7 23.4 8.5 3.1 1.7 2.3 

Pwani 475,168 19.4 32.6 31.7 9.8 2.9 2.0 1.6 

Dar es Salaam 945,883 12.4 21.2 35.0 14.2 6.5 4.8 5.9 

Lindi 325,171 19.4 35.1 36.1 5.3 2.3 0.8 1.0 

Mtwara 488,402 15.2 37.8 38.0 5.5 2.0 0.7 0.8 

Ruvuma 427,085 12.4 28.1 37.5 12.6 4.5 2.2 2.7 

Iringa 334,240 20.1 29.9 29.8 11.7 4.0 2.0 2.4 

Mbeya 576,926 27.9 29.9 25.7 9.6 3.4 1.6 1.9 

Singida 423,614 30.5 35.8 23.5 5.7 2.2 1.0 1.3 

Tabora 627,808 28.6 40.9 17.8 6.9 2.8 1.5 1.7 

Rukwa 288,123 32.6 38.5 16.6 6.6 2.8 1.5 1.5 

Kigoma 433,551 16.9 38.9 27.9 9.6 3.6 1.6 1.5 

Shinyanga 402,217 22.1 38.3 21.9 8.6 3.8 2.1 3.1 

Kagera 673,483 19.4 32.3 32.4 11.3 2.4 1.1 1.1 

Mwanza 807,737 33.8 33.8 20.5 6.6 2.4 1.2 1.8 

Mara 551,680 46.3 29.1 15.7 4.8 1.8 1.0 1.3 

Manyara 395,395 31.4 40.8 18.3 5.3 1.8 0.9 1.4 

Njombe 256,318 12.3 28.3 34.2 14.8 5.2 2.6 2.6 

Katavi 175,651 28.6 35.2 21.1 7.3 3.2 1.9 2.6 

Simiyu 409,617 37.9 32.9 17.4 6.5 2.6 1.3 1.4 

Geita 592,632 38.6 36.5 15.5 5.0 2.0 1.0 1.4 

Songwe 333,593 34.6 37.5 16.7 6.4 2.4 1.2 1.2 

 Tanzania Zanzibar  416,939 8.8 21.7 37.0 21.0 7.7 2.7 1.0 

Kaskazini Unguja 69,773 13.9 30.0 37.0 13.1 3.9 1.4 0.7 

Kusini Unguja 59,296 13.8 26.5 36.1 17.6 4.0 1.2 0.7 

Mjini Magharibi 175,098 6.5 16.8 34.4 27.1 10.1 3.8 1.4 

Kaskazini Pemba 58,233 6.8 24.3 40.5 17.5 7.5 2.6 0.8 

Kusini Pemba 54,539 6.5 18.7 42.6 19.4 9.1 2.9 0.8 
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Jedwali Na. 3. 8: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo kwa Hali ya Jengo na Mkoa; 
Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Hali ya Jengo 

 Ukarabati 
Hauhitajiki 

 Ukarabati 
Mdogo 

Unahitajika  

 Ukarabati 
Mkubwa 

Unahitajika 

 Halifai kwa 
Matumizi ya 
Binadamu 

Ukarabati 
Unaendelea  

Ujenzi 
Unaendelea  

Ujenzi 
Umesimam

a kwa 
Muda 
Mrefu 

Tanzania 13,068,940 41.0 38.5 12.8 0.9 1.5 4.6 0.7 

Vijijini 9,258,948 40.5 39.8 12.9 1.0 1.4 3.8 0.6 

Mjini 3,809,992 42.3 35.3 12.5 0.6 1.8 6.4 1.0 

Tanzania Bara 12,698,106 41.5 38.5 12.4 0.9 1.5 4.5 0.6 

Dodoma 761,865 36.9 41.3 14.3 1.0 1.6 4.4 0.6 

Arusha 504,279 55.2 27.5 8.4 0.6 1.1 6.5 0.6 

Kilimanjaro 454,983 42.0 32.4 13.9 1.3 1.5 7.8 1.1 

Tanga 612,583 31.0 45.7 16.0 1.2 1.2 4.3 0.5 

Morogoro 703,544 34.9 41.7 15.5 1.2 1.5 4.4 0.7 

Pwani 441,360 36.1 35.0 16.0 1.1 1.5 9.2 1.1 

Dar es Salaam 814,875 44.0 31.8 12.2 0.4 1.8 8.3 1.6 

Lindi 319,754 32.0 42.4 17.5 1.2 1.1 5.2 0.7 

Mtwara 475,809 36.7 41.5 13.4 1.1 1.3 5.1 0.9 

Ruvuma 421,125 27.3 46.9 17.1 1.0 3.2 4.0 0.6 

Iringa 322,545 35.5 42.9 13.3 1.3 2.4 4.1 0.5 

Mbeya 571,713 33.6 43.5 13.7 1.1 2.3 4.9 0.8 

Singida 422,651 37.5 44.3 12.9 0.8 1.3 2.7 0.5 

Tabora 628,235 46.5 39.1 10.3 0.7 1.1 2.0 0.3 

Rukwa 281,676 34.6 44.9 13.5 0.6 2.2 3.7 0.4 

Kigoma 432,440 52.0 33.7 9.6 0.7 1.0 2.5 0.4 

Shinyanga 385,005 48.6 37.0 9.5 0.6 1.1 2.8 0.3 

Kagera 671,874 44.2 37.7 11.9 1.1 1.2 3.6 0.3 

Mwanza 762,374 47.8 35.5 10.1 0.9 1.2 4.1 0.5 

Mara 572,196 46.7 36.6 11.3 1.1 1.0 2.8 0.5 

Manyara 397,547 46.1 33.0 11.2 1.0 1.2 6.6 1.1 

Njombe 258,072 37.4 42.6 11.8 1.3 3.6 2.9 0.4 

Katavi 175,248 42.6 39.0 11.9 0.7 1.8 3.4 0.5 

Simiyu 402,352 61.9 28.8 5.6 0.6 0.8 2.1 0.2 

Geita 563,389 46.1 38.6 10.1 0.8 1.0 3.1 0.4 

Songwe 340,612 32.1 47.8 12.5 1.1 2.8 3.3 0.5 

Tanzania Zanzibar 370,834 25.1 37.1 25.0 0.8 1.4 7.7 2.9 

Kaskazini Unguja 61,711 18.8 35.1 28.7 0.7 1.7 10.8 4.2 

Kusini Unguja 49,938 22.4 36.5 26.2 1.2 1.6 9.0 3.2 

Mjini Magharibi 151,321 30.4 37.2 20.1 0.4 1.5 7.4 2.9 

Kaskazini Pemba 54,742 23.7 37.6 27.8 1.1 0.9 6.5 2.5 

Kusini Pemba 53,122 21.3 39.5 30.3 1.2 1.0 4.9 1.8 
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HUDUMA ZA MSINGI KATIKA JENGO 

Matokeo  Muhimu  

• Asilimia 23.4 ya majengo yote Tanzania yanapata umeme kutoka gridi ya taifa na 

asilimia 28.2 ya majengo yanapata umeme kutoka chanzo mbadala. 

• Asilimia 24.9 ya majengo yote Tanzania yana huduma ya maji  

• Zaidi ya robo-tatu (77.5%) ya majengo yote Tanzania yana huduma ya choo. 

• Asilimia 72.6 ya majengo yote Tanzania yanafikika kwa barabara. 

• Asilimia 3.9 ya majengo yote Tanzania yana miundombinu ya watu wenye ulemavu. 

 

4.0 Utangulizi 

Sura hii inatoa taarifa ya huduma za msingi katika jengo zilizokusanywa katika Sensa ya 

Majengo Tanzania ya Mwaka 2022. Huduma hizi zimegawanyika katika sehemu kuu mbili 

ambazo ni huduma katika jengo (umeme, maji na  choo); na hali ya kufikika kwa jengo 

(barabara na miundombinu ya watu wenye ulemavu).  

 

4.1 Huduma katika Jengo 

4.1.1 Huduma ya Umeme 

Huduma ya umeme katika majengo imegawanyika katika makundi makuu mawili ambayo 

ni umeme wa gridi ya taifa (TANESCO/ZECO) na umeme unaotokana na vyanzo 

mbadala (mfano nishati ya jua na jenereta). 

 

 

 

 

 

SURA YA NNE 
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Umeme wa Gridi ya Taifa 

Matokeo ya Sensa ya Majengo ya mwaka 2022 yanaonesha kuwa asilimia 23.4 ya 

majengo yote Tanzania yameunganishwa na umeme wa gridi ya taifa. Asilimia 22.5 ya 

majengo yote ya Tanzania Bara yameunganishwa na umeme wa gridi ya taifa ambapo 

kwa Tanzania Zanzibar ni asilimia 49.9. Aidha, asilimia 52.0 ya majengo ya maeneo ya 

mjini yameunganishwa na umeme wa gridi ya taifa ikilinganishwa na asilimia 11.1 ya 

majengo yaliyopo  maeneo ya vijijini.  

 

Matokeo ya Sensa ya Majengo yanaonesha kuwa kwa upande wa Tanzania Bara mikoa 

yenye asilimia kubwa ya majengo yaliyounganishwa kwenye umeme wa gridi ya taifa ni 

Dar es Salaam (76.8%), Kilimanjaro (45.5%) na Arusha (35.4%). Aidha, Mikoa yenye 

asilimia ndogo ya majengo yaliyounganishwa kwenye gridi ya taifa ni Simiyu (8.1%), 

Geita (10.2%) na Tabora (11.0%).  

Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi, unaongoza kwa kuwa na asilimia 

kubwa (73.7%) ya majengo yaliyounganishwa na umeme wa gridi ya taifa ukifuatiwa na 

Mkoa wa Kusini Pemba (38.1%). Mkoa wenye asilimia ndogo ya majengo 

yaliyounganishwa kwenye gridi ya taifa ni Kaskazini Unguja (29.4%) (Kielelezo Na. 4.1 

na Jedwali Na. 4.1). 
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Kielelezo Na. 4. 1: Asilimia ya Majengo Yanayopata Umeme kutoka Gridi ya Taifa  kwa 
Mkoa; Tanzania, SMT 2022 
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Vyanzo Mbadala vya Umeme  

Vyanzo mbadala vya umeme kwa mujibu wa ripoti ya Sensa ya Majengo ya mwaka 2022 

inajumuisha vyanzo vingine vyote vya umeme isipokuwa umeme wa gridi ya taifa. 

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 28.2 ya majengo yote Tanzania yanatumia vyanzo 

mbadala vya nishati ya umeme, ambapo kwa Tanzania Bara ni asilimia 29.0 na kwa 

Tanzania Zanzibar ni asilimia 3.8. Maeneo ya vijijini yana asilimia kubwa ya majengo 

(32.8%) yanayotumia nishati mbadala yakilinganishwa na majengo yaliyopo katika 

maeneo ya mjini (17.6%). 

 

Kwa Tanzania Bara, Mkoa wa Mtwara una asilimia kubwa (47.5%) ya majengo 

yanayotumia vyanzo mbadala vya umeme ukifuatiwa na Ruvuma (44.7%) na Lindi 

(41.7%). Aidha, Mkoa wenye asilimia ndogo ya majengo yanayotumia vyanzo  mbadala 

vya umeme ni Mkoa wa Dar es Salaam (8.2%) ukifuatiwa na Kilimanjaro (12.2%) na 

Tanga (20.6%).  

Mkoa wa Kusini Unguja kwa Tanzania Zanzibar una asilimia kubwa (7.7%) ya majengo 

yanayotumia vyanzo mbadala vya umeme ambapo  Mkoa wa Mjini Magharibi una asilimia 

ndogo (2.1%) (Kielelezo Na. 4.2 na Jedwali Na. 4.1).  
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Kielelezo Na. 4. 2: Asilimia ya Majengo Yanayotumia Vyanzo  Mbadala vya Umeme kwa 
Mkoa; Tanzania, SMT 2022. 
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4.1.2 Huduma ya Maji 

Kwa mujibu wa Sensa ya Majengo Tanzania ya Mwaka 2022, huduma ya maji katika 

jengo inahusisha uwepo wa maji ndani ya jengo na/au kwenye kiwanja cha jengo husika. 

Matokeo yanaonesha kuwa, asilimia 24.9 ya majengo yote Tanzania yana huduma ya 

maji. Majengo yenye huduma ya maji Tanzania Bara ni asilimia 24.3 ambapo kwa 

Tanzania Zanzibar ni asilimia 45.0. Kwa maeneo ya mijini, asilimia 47.6 ya majengo yote 

yana huduma za maji ikilinganishwa na asilimia 15.1 ya majengo yaliyoko vijijini. 

 

Aidha, kwa Tanzania Bara, mikoa yenye asilimia kubwa ya majengo yenye huduma ya 

maji ni Dar es Salaam (62.9%), Kilimanjaro (46.8%) na Arusha (36.6%). Mikoa yenye 

asilimia ndogo ya majengo yenye huduma ya maji ni Lindi (10.3%), Singida (12.2%) na 

Simiyu (12.5%).  Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi una asilimia kubwa 

(60.9%) ya majengo yenye huduma ya maji ambapo  Mkoa wa Kaskazini Unguja una 

asilimia ndogo (28.8%) (Kielelezo Na. 4.3 na Jedwali Na. 4.1). 
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Kielelezo Na. 4. 3: Asilimia ya Mgawanyo wa Majengo yenye Huduma ya Maji kwa Mkoa; 
Tanzania, SMT 2022 
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4.1.3 Huduma ya Choo 

Huduma ya choo katika jengo kwenye ripoti hii, inahusisha uwepo wa choo ndani ya jengo 

na/au kwenye kiwanja cha jengo husika. Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 77.5 ya 

majengo yote Tanzania yana huduma ya choo. Majengo yenye huduma ya choo kwa 

Tanzania Bara ni silimia 77.7 na kwa Tanzania Zanzibar ni asilimia 71.4. Aidha, kwa 

maeneo ya mjini asilimia 84.8 ya majengo yana huduma ya choo ambapo kwa maeneo 

ya vijijini ni asilimia 74.4.  

 

Mkoa wenye asilimia kubwa ya majengo yenye huduma ya choo Tanzania Bara ni Dar 

es Salaam (92.7%) ukifuatiwa na Ruvuma (84.5%) na Kigoma na Mtwara (84.0% kila 

moja). Kwa upande mwingine, Mkoa wa Mara una asilimia ndogo (58.3%) ya majengo 

yenye huduma ya choo ukifuatiwa na Tabora (67.7%) na Arusha (69.7%).  Kwa Tanzania 

Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi una asilimia kubwa ya majengo (83.5%) yenye 

huduma ya choo ambapo Kaskazini Pemba una asilimia ndogo (50.7%) (Kielelezo Na. 

4.4 na Jedwali Na. 4.1). 
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Kielelezo Na. 4. 4: Asilimia ya Majengo yenye Choo kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 
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4.2.1 Kufikika Jengo kwa Njia ya Barabara  

Matokeo ya Sensa ya Majengo yanaonesha kuwa, asilimia 72.6 ya majengo yote 

Tanzania yanafikika kwa Barabara ambapo kwa Tanzania Bara ni asilimia 72.9 na kwa 

Tanzania Zanzibar ni asilimia 61.6. Aidha, Majengo mengi yaliyoko maeneo ya mijini 

(83.2%) na vijijini (68.0%) yanafikika kwa Barabara. 

 

 

Kwa Tanzania Bara, mikoa ya Njombe (87.1%), Dar es Salaam (83.8%) na Kilimanjaro 

(83.7%) ina asilimia kubwa ya majengo yanayofikika kwa barabara. Mikoa yenye asilimia 

ndogo ya majengo yanayofikika kwa barabara ni Simiyu (55.9%), Rukwa (57.4%) na Mara 

(61.6%). Kwa Tanzania Zanzibar Mkoa wa Kusini Unguja una asilimia kubwa (69.7%) ya 

majengo yanayofikika kwa Barabara ambapo mkoa wa Kaskazini Pemba una asilimia 

ndogo (52.1%) (Kielelezo Na. 4.5 na Jedwali Na. 4.1). 
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Kielelezo Na. 4. 5:  Asilimia ya Majengo Yanayofikika kwa Barabara kwa Mkoa; Tanzania, 
SMT 2022 
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4.2.2 Miundombinu kwa Watu Wenye Ulemavu 

Matokeo ya SMT 2022, yanaonesha kuwa asilimia 3.9 ya majengo yote Tanzania yana 

mindombinu kwa watu wenye ulemavu. Kiwango kama hicho kimeonekana pia kwa 

Tanzania Bara ambapo kwa Tanzania Zanzibar ni asilimia 4.5. Aidha, majengo yenye 

miundombinu kwa watu wenye ulemavu mijini na vijijini ni asilimia 5.7 na 3.2 mtawalia.  

 

Mikoa yenye asilimia kubwa ya majengo yenye miundombinu kwa watu wenye ulemavu 

kwa Tanzania ni Dar es Salaam (6.4%), Njombe (5.8%) na Mbeya (5.1%), ambapo 

Simiyu ina asilimia ndogo (2.3%). Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Kaskazini Unguja 

una  asilimia kubwa(5.6%)  ya majengo yenye miundombinu kwa watu wenye ulemavu 

ukilinganishwa na mikoa mingine ambapo Mkoa wa Kaskazini Pemba una asilimia ndogo 

(2.7%) (Kielelezo Na. 4.6 na Jedwali Na. 4.1). 
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Kielelezo Na. 4. 6: Asilimia ya Majengo yenye Miundombinu kwa Watu Wenye Ulemavu 
kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 
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Jedwali Na. 4. 11: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Huduma za Msingi kwa Mkoa; Tanzania, 
SMT 2022 

Mkoa Umeme (Gridi 
ya Taifa) 

Umeme 
Mbadala 

Maji Vyoo Majengo 
yanayofiki

ka kwa 
Barabara 

Miundombinu 
ya watu 

wenye 
Ulemavu 

Tanzania 3,354,146 4,048,026 3,572,597 11,120,843 10,415,962 562,056 

Vijijini 1,113,541 3,288,968 1,520,753 7,467,382 6,830,498 318,527 

Mjini 2,240,605 759,059 2,051,844 3,653,462 3,585,465 243,529 

Tanzania Bara 3,134,547 4,031,401 3,374,446 10,806,308 10,144,645 542,020 

Dodoma 153,502 225,232 121,941 660,625 580,819 26,999 

Arusha 195,911 129,224 202,844 385,679 441,246 23,106 

Kilimanjaro 234,246 62,902 241,311 418,347 431,289 16,982 

Tanga 157,627 139,346 110,893 514,269 487,486 19,514 

Morogoro 159,832 200,642 170,205 620,120 538,772 22,117 

Pwani 132,229 114,523 129,962 387,901 394,406 18,870 

Dar es Salaam 701,661 74,655 574,378 847,250 765,446 58,780 

Lindi 43,295 142,502 35,198 278,857 231,920 11,261 

Mtwara 58,624 242,932 124,830 429,609 397,906 25,700 

Ruvuma 69,561 200,547 129,407 378,700 352,974 19,045 

Iringa 97,980 90,933 97,566 299,192 283,419 13,490 

Mbeya 177,195 145,787 206,466 514,082 497,410 31,868 

Singida 59,721 163,387 56,063 347,608 300,790 14,103 

Tabora 75,020 269,802 141,099 460,605 438,864 22,475 

Rukwa 40,198 91,469 48,142 250,810 173,705 9,057 

Kigoma 55,715 172,265 82,368 385,364 353,002 15,868 

Shinyanga 59,977 153,600 94,032 310,981 290,848 14,016 

Kagera 98,597 259,938 90,169 574,512 501,735 30,481 

Mwanza 168,630 265,378 173,484 610,693 622,910 38,509 

Mara 86,088 170,480 87,456 370,640 391,677 21,725 

Manyara 64,059 114,524 82,737 300,128 335,345 15,707 

Njombe 62,055 108,525 100,806 233,716 243,292 16,102 

Katavi 24,351 78,823 33,738 145,407 135,815 8,091 

Simiyu 34,793 100,609 53,621 307,989 240,516 9,727 

Geita 63,491 214,298 122,775 471,365 449,869 24,101 

Songwe 60,189 99,078 62,955 301,859 263,184 14,326 

Tanzania Zanzibar 219,599 16,625 198,151 314,535 271,317 20,036 

Kaskazini Unguja 21,966 3,351 21,560 51,651 39,355 4,178 

Kusini Unguja 23,953 4,987 24,062 44,841 44,946 2,328 

Mjini Magharibi 130,705 3,648 108,104 148,219 119,638 8,986 

Kaskazini Pemba 19,996 2,401 20,799 32,213 33,106 1,744 

Kusini Pemba 22,979 2,238 23,626 37,611 34,272 2,800 



104 

 

 

 

 

HALI YA UMILIKI WA JENGO 

 

 

5.0 Utangulizi  

Sura hii inainisha taarifa za umiliki wa jengo, hali ya upimaji wa ardhi pamoja na uwepo 

wa nyaraka za kisheria za umiliki wa ardhi lilipojengwa  jengo. 

 

 5.1 Umiliki wa Jengo  

Matokeo yanaonesha kuwa majengo mengi (asilimia 87.0) Tanzania yanamilikiwa na 

watu binafsi ikifuatiwa na  umiliki wa pamoja (asilimia 9.8) na umiliki mwingine (3.3%). 

Hali kama hiyo ya hali ya umiliki wa majengo inajionyesha kwa Tanzania Bara na 

Tanzania Zanzibar.  

 

Kwa maeneo ya vijijini, asilimia 85.5 ya majengo yote yanamilikiwa na watu binafsi, 

asilimia 11.4 yanamilikiwa kwa  pamoja na asilimia 3.1 ni aina nyingine ya umiliki. Aidha, 

kwa maeneo ya mjini, asilimia 90.3 ya majengo yote yanamilikiwa na watu binafsi, asilimia 

6.0 yanamilikiwa kwa pamoja na asilimia 3.7 ni aina nyingine ya umiliki (Kielelezo Na. 5.1 

na Jedwali  Na. 5.1). 

Matokeo Muhimu 
 

• Asilimia 87.0 ya majengo yote Tanzania yanamilikiwa na watu binafsi. 

• Kati ya majengo yote yanayomilikiwa na watu binafsi Tanzania, asilimia 71.5 

yanamilikiwa na wanaume, asilimia 23.4 na wanawake na asilimia 5.1 

yanamilikiwa na wanaume na wanawake kwa pamoja. 

• Asilimia 83.3 ya majengo yote ya makazi Tanzania wanaishi wamiliki wenyewe 

na asilimia 9.2 yanatumiwa na wapangaji. 

• Asilimia 67.1 ya majengo yote Tanzania yamejengwa katika ardhi ambayo 

haijapimwa.   

• Asilimia 33.3 ya majengo yote Tanzania yamejengwa katika ardhi ambayo 

haina nyaraka halali za kisheria za umiliki 

 

 

SURA YA TANO 

 



105 

 

Kielelezo Na. 5. 1: Mgawanyo wa Majengo (Asilimia) kwa Hali ya Umiliki; Tanzania, SMT 
2022  

 
 

Jedwali Na. 5. A:Asilimia ya  Mgawanyo wa Majengo kwa Aina ya Umiliki; Tanzania, SMT 
2022  

Aina ya Umiliki  Tanzania Tanzania 

Bara 

Tanzania 

Zanzibar 

Jumla (idadi ya majengo) 14,348,372 13,907,951 440,421 

Jumla (Asilimia) 100.0 100.0 100.0 

Umiliki Binafsi  87.0 86.8 91.9 

Umiliki wa Pamoja 9.8 9.9 5.4 

Ushirika wa Nyumba 0.1 0.1 0.2 

Mashirika /Taasisi za Serikali (TBA /ZBA, NHC/ZHC, WHC, NSSF/ZSSF)  0.5 0.5 0.3 

Serikali za Mitaa 0.9 0.9 0.1 

Serikali Kuu 0.4 0.4 0.7 

Shirika Lisilo la Kiserikali (NGO's, CBO's) ) / Kampuni binafsi  / Taasisi 0.4 0.4 0.2 

Taasisi za Kidini (Msikiti, Kanisa, Hekalu, n.k) 0.8 0.8 0.7 

Vyama vya Siasa / Vilabu vya Michezo 0.1 0.1 0.2 

Umiliki mchanganyiko 0.1 0.1 0.4 

Angalizo: Aina nyingine za umilikii iliyopo kwenye maelezo  inahusisha umiliki wa ushirika wa nyumba, Mashirika 

/Taasisi za Serikali (TBA /ZBA, NHC/ZHC, WHC, NSSF/ZSSF), serikali za Mitaa, serikali kuu, Shirika Lisilo la Kiserikali 

(NGOs, CBOs) / Kampuni binafsi  / Taasisi, Taasisi za Kidini (Msikiti, Kanisa, Hekalu, n.k), Vyama vya Siasa / Vilabu 

vya Michezo na Umiliki mchanganyiko. 

 

5.2 Umiliki wa Jengo kwa Jinsi  

Umiliki wa jengo kwa jinsi unahusisha majengo yanayomilikiwa na watu binafsi. Umiliki 

binafsi wa jengo unaweza kuwa wa mwanaume pekee; mwanamke pekee au umiliki wa 
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pamoja (mwanaume au wanaume na mwanamke au wanawake, wanaume kwa pamoja 

na wanawake kwa pamoja). 

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 71.5 ya majengo yote Tanzania yanamilikiwa na 

wanaume, asilimia 23.4 yanamilikiwa na wanawake na asilimia 5.1 yanamilikiwa na 

wanaume na wanawake kwa pamoja. Hali kama hii ipo pia kwa Tanzania Bara. Kwa 

Tanzania Zanzibar asilimia 78.3 ya majengo yanamilikiwa na wanaume, asilimia 18.8 

yanamilikiwa na wanawake na asilimia 2.9 yanamilikiwa na wanaume na wanawake kwa  

pamoja. 

Kwa maeneo ya vijijini, asilimia 72.2 ya majengo yanamilikiwa na wanaume,  asilimia 22.4  

yanamilikiwa na wanawake  na asilimia 5.5 yanamilikiwa na wanaume na wanawake kwa  

pamoja. Aidha, kwa maeneo ya mjini, asilimia 70.1 majengo yanamilikiwa na wanaume, 

asilimia 25.8 yanamilikiwa na wanawake  na asilimia 4.1 yanamilikiwa na wanaume na 

wanawake kwa  pamoja. 

 

Mkoa wa Mtwara, kwa Tanzania Bara una asilimia kubwa ya majengo (33.2%) 

yanayomilikiwa na wanawake, ukifuatiwa na Lindi (30.0%) na Iringa (27.0%) ambapo 

Mkoa wa Katavi una kiwango kidogo cha majengo (17.1%) yanayomilikiwa na wanawake. 

Aidha, kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi unaongoza kwa kuwa na 

asilimia kubwa ya majengo (20.6%) yanayomilikiwa na wanawake na Mkoa wa Kaskazini 

Unguja una kiwango kidogo  (14.5 %) (Kielelezo Na. 5.2 na Jedwali Na. 5.3). 
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Kielelezo Na. 5. 2: Asilimia ya Umiliki wa Jengo kwa Jinsi na Mkoa; Tanzania, SMT 2022  
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 5.3 Mtumiaji wa Jengo  

Matokeo yanaonesha kuwa, asilimia 83.3 ya majengo yote Tanzania yanatumiwa na 

wamiliki wenyewe ikifuatiwa na majengo yanayotumiwa na wapangaji pekee (9.2%). Kwa 

upande wa Tanzania Bara, matokeo yanashabihiana na yale ya Tanzania. Aidha, asilimia 

81.3 ya majengo yote ya Tanzania Zanzibar yanatumiwa na wamiliki wenyewe na asilimia 

7.7 yanatumiwa na wapangaji pekee.  

Kwa maeneo ya vijijini, asilimia 89.5 ya majengo yanatumiwa na wamiliki wenyewe 

ikifuatiwa na asilimia 4.7 kwa kila moja ya majengo yanayotumiwa na wapangaji na watu 

wengine bila kulipa kodi. Kwa maeneo ya mjini, asilimia 69.3 ya majengo yanatumiwa na 

wamiliki wenyewe, ambapo asilimia 19.2 yanayotumiwa na wapangaji (Figure 5.3). 

 

Kielelezo Na. 5. 3: Asilimia ya Majengo kwa Aina ya Mtumiaji; Tanzania, SMT 2022  
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Kwa Tanzania Bara, Mkoa wa Simiyu una asilimia kubwa ya majengo (90.5%) 

yanayotumiwa na wamiliki wenyewe wakati mkoa wa Dar es Salaam una asilimia ndogo 

(asilimia 57.6 %). Aidha, mkoa wa  Dar es Salaam unaongoza kwa kuwa na asilimia 

kubwa ya majengo yanayotumiwa na wapangaji pekee (26.7%) na mkoa wa Lindi una 

asilimia ndogo  (4.5%). 

Mikoa ya Kaskazini Unguja na Kaskazini Pemba kwa upande wa Tanzania Zanzibar, 

inaongoza  (kwa kuwa na asilimia kubwa (88.6% kila mmoja) ya majengo yanayotumiwa 

na wamiliki wenyewe. Aidha, Mkoa wa  Mjini Magharibi  unaongoza kwa kuwa na asilimia 

kubwa ya majengo  (13.1%) yanayotumiwa na wapangaji (Kielelezo Na. 5.4). 
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Kielelezo Na. 5. 4: Asilimia ya Majengo kwa Aina ya Mtumiaji kwa Mkoa; Tanzania, SMT 
2022  
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5.4 Hali ya Upimaji wa Ardhi Jengo Lilipojengwa 

Matokeo yanaonesha kuwa, asilimia 67.1 ya majengo Tanzania yamejengwa katika 

maeneo yasiyopimwa, asilimia 22.6 yamejengwa katika maeneo yaliyopimwa na asilimia 

6.8 yamejengwa katika maeneo yaliyorasimishwa. Matokeo ya Tanzania Bara na 

Tanzania Zanzibar yanashabihiana na yale ya kitaifa. 

Matokeo pia yanaonesha kuwa, asilimia 45.6 ya majengo yote ya maeneo ya mjini 

yamejengwa katika ardhi iliyopimwa kulinganisha na asilimia 12.8 kwa majengo ya vijijini 

(Kielelezo Na. 5.5).  

 

Kielelezo Na. 5. 5: Mgawanyo wa Majengo (Asilimia) kwa Hali ya Upimaji wa Ardhi; 
Tanzania, SMT 2022  
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Kielelezo Na. 5. 6: Asilimia ya Majengo Yaliyojengwa katika Maeneo Yasiyopimwa kwa 
Mkoa, Tanzania, SMT 2022 
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niaba ya wananchi wote. Hata hivyo, pamoja na udhamini huu, watu binafsi au taasisi 

wanaweza kupata umiliki wa ardhi kwa muda maalum. Taarifa za umiliki wa ardhi jengo 

lilipojengwa zilizokusanywa zinahusisha nyaraka mbalimbali zikiwemo; hati ya umiliki wa 

ardhi, hati ya kimila ya umiliki wa ardhi (Tanzania Bara), barua ya toleo au ushuhuda wa 

malipo ya kumiliki kiwanja, mikataba, nyaraka za serikali ya mitaa/kijiji, leseni ya makazi 

na kadi za usajili wa ardhi (Zanzibar). 

 

Matokeo yanaonesha kuwa asilimia 33.3 ya majengo yote Tanzania yamejengwa kwenye 

ardhi isiyo na nyaraka za umiliki, asilimia 24.8 yana hati za umiliki wa ardhi za kimila, 

asilimia 17.5 yana nyaraka za serikali ya mitaa/vijiji na asilimia 10.7 yana hati miliki. 

Matokeo ya Tanzania Bara yanashabihiana na yale ya Tanzania. Aidha, asilimia 45.7 

majengo yote ya Tanzania Zanzibar yamejengwa kwenye ardhi isiyo na nyaraka za 

umiliki na asilimia 23.5 yana hati miliki (Kielelezo Na. 5.7). 

 

Aidha, matokeo yanaonesha kuwa asilimia 40.6 ya majengo yote Vijijini yamejengwa 

kwenye ardhi isiyo na nyaraka za kisheria za umiliki wa ardhi, asilimia 32.9 yana hati za 

kimila na asilimia 4.3 yana hati miliki. Kwa maeneo ya  mjini, asilimia 24.9 ya majengo 

yote yana hati miliki, asilimia 21.9 yana nyaraka za Serikali za mtaa/kijiji na asilimia 17.3 

hayana nyaraka za kisheria.  

 

Kwa Tanzania Bara, Mkoa wa Dar es Salaam una asilimia kubwa (30.3%) ya majengo 

yenye hati miliki, ukifiatiwa na Iringa (16.4%) na Morogoro (14.6%). Kwa upande 

mwingine, Mkoa wa Kagera una asilimia ndogo (4.5%) ya majengo yenye hati miliki 

ukifuatiwa na Simiyu (4.6%). Kwa Tanzania Zanzibar, Mkoa wa Mjini Magharibi una 

asilimia kubwa (34.3%) ya majengo yenye hati miliki na Kusini Unguja una asilimia ndogo 

(11.1%) (Jedwali Na. 5.6). 
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Kielelezo Na. 5. 7: Mgawanyo wa Majengo (Asilimia) kwa Nyaraka za Kisheria za Umiliki wa 
Ardhi; Tanzania, SMT 2022 
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Jedwali Na. 5. B: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Umiliki kwa Mkoa;Tanzania, SMT 2022 
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Majengo 

Aina ya Umiliki 
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Tanzania 14,348,372 12,477,570 1,400,953 7,882 68,847 5,920 126,675 58,791 51,358 118,106 3,262 1,029 10,665 17,314 

Rural 10,038,201 8,584,414 1,141,533 5,240 36,742 3,594 97,051 37,650 32,899 79,888 1,301 441 6,215 11,233 

Urban 4,310,171 3,893,156 259,420 2,642 32,105 2,326 29,624 21,141 18,459 38,218 1,961 588 4,450 6,081 

Tanzania Bara 13,907,951 12,072,896 1,377,379 7,159 67,581 5,808 126,098 55,865 50,323 115,242 3,146 970 9,947 15,537 

Dodoma 836,909 734,845 76,944 295 4,386 374 6,756 3,324 1,064 7,562 90 82 443 744 

Arusha 553,702 482,350 48,986 280 3,519 329 5,273 2,154 4,136 5,548 305 67 242 513 

Kilimanjaro 515,091 459,557 35,478 192 2,973 247 3,893 2,877 3,348 5,506 131 38 432 419 

Tanga 676,397 608,608 39,289 240 3,814 228 7,127 2,165 5,901 7,510 122 59 488 846 

Morogoro 762,454 672,112 64,817 363 4,935 373 5,978 2,739 3,263 6,259 194 53 589 779 

Pwani 504,979 466,024 22,902 238 2,324 184 5,089 1,350 1,707 4,073 173 67 311 537 

Dar es Salaam 913,707 827,376 60,335 639 6,913 455 2,238 2,405 3,816 6,276 885 189 492 1,688 

Lindi 341,398 286,028 44,083 140 1,152 109 4,672 1,876 689 1,930 24 14 232 449 

Mtwara 511,336 438,626 57,701 219 2,059 131 5,199 2,737 780 2,832 61 10 266 715 

Ruvuma 448,328 375,198 56,447 277 2,164 146 6,090 2,049 1,441 3,530 36 20 484 446 

Iringa 357,777 296,248 42,006 187 2,458 205 4,968 1,912 4,307 4,410 215 17 346 498 

Mbeya 623,054 536,684 63,570 398 2,869 333 5,879 2,870 2,120 6,228 94 44 1,089 876 

Singida 463,353 377,604 69,808 238 2,177 211 4,528 2,640 812 4,669 26 11 351 278 

Tabora 680,103 598,961 64,487 249 2,174 185 4,766 2,964 1,260 4,008 45 15 365 624 

Rukwa 302,368 253,773 38,603 235 1,317 93 3,459 1,007 761 2,586 20 16 142 356 

Kigoma 458,567 396,276 47,591 266 1,870 222 4,282 2,012 1,107 4,038 57 11 326 509 

Shinyanga 421,743 369,440 39,728 180 1,627 141 3,564 1,554 1,992 2,687 31 96 287 416 

Kagera 716,458 616,554 80,031 565 2,443 266 4,539 1,996 2,396 6,466 121 33 314 734 

Mwanza 868,430 750,795 94,909 402 4,004 302 6,291 3,247 1,966 5,061 122 29 424 878 

Mara 636,185 541,244 76,967 279 2,954 216 5,050 3,205 1,339 4,073 60 28 327 443 

Manyara 430,323 372,147 40,439 199 1,924 181 5,127 1,578 1,482 6,187 121 28 351 559 

Njombe 279,349 236,373 26,725 159 1,701 166 5,612 1,427 1,770 4,478 36 9 581 312 



116 

 

Katavi 189,349 170,313 13,930 119 623 284 1,973 630 345 955 12 5 47 113 

Simiyu 430,378 363,155 55,568 242 1,755 108 4,382 1,821 522 1,784 20 7 258 756 

Geita 624,100 542,738 67,066 341 1,983 130 5,145 1,770 1,103 2,885 76 12 340 511 

Songwe 362,113 299,867 48,969 217 1,463 189 4,218 1,556 896 3,701 69 10 420 538 

Tanzania Zanzibar 440,421 404,674 23,574 723 1,266 112 577 2,926 1,035 2,864 116 59 718 1,777 

Kaskazini Unguja 74,764 69,503 3,343 134 121 9 152 553 161 392 25 12 113 246 

Kusini Unguja 64,453 59,347 3,125 80 113 34 148 470 189 422 16 14 126 369 

Mjini Magharibi 177,450 162,472 10,580 266 705 40 137 982 424 928 62 21 273 560 

Kaskazini Pemba 63,490 58,320 3,278 103 179 8 70 446 124 634 5 6 99 218 

Kusini Pemba 60,264 55,032 3,248 140 148 21 70 475 137 488 8 6 107 384 
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Jedwali Na. 5. C: Idadi ya Majengo kwa Umiliki, Jinsi na Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Umiliki kwa Jinsi 

Mwanaume Mwanamke 
Mwanaume/wanaume na 

Mwanamke/wanawake 
Wanaume 

kwa pamoja 

Wanawake 
kwa 

pamoja 

Tanzania 13,736,756 9,827,124 3,217,943 670,616 13,929 7,144 

Vijijini 9,488,841 6,848,747 2,122,553 505,971 8,005 3,565 

Mjini 4,247,915 2,978,377 1,095,390 164,645 5,924 3,579 

 Tanzania Bara 13,311,727 9,494,296 3,137,921 660,926 12,252 6,332 

Dodoma  799,581 561,510 198,242 39,125 433 271 

Arusha  536,719 366,853 144,066 25,061 506 233 

Kilimanjaro  497,535 371,433 111,768 13,521 573 240 

Tanga  632,787 455,050 152,722 23,614 939 462 

Morogoro  727,220 505,630 188,049 32,660 482 399 

Pwani 483,469 341,416 124,788 16,451 505 309 

Dar es Salaam  955,458 650,405 256,208 45,535 2,046 1,264 

Lindi 327,781 199,128 98,278 29,950 269 156 

Mtwara  497,370 297,165 165,334 34,111 475 285 

Ruvuma  429,087 310,895 89,658 27,980 349 205 

Iringa  339,365 224,982 91,570 22,200 391 222 

Mbeya  593,641 414,417 146,323 31,988 586 327 

Singida 434,766 313,541 89,488 31,335 298 104 

Tabora 639,474 487,849 126,362 24,731 361 171 

Rukwa 289,011 209,783 54,203 24,769 183 73 

 Kigoma  440,417 332,910 85,116 21,906 297 188 

Shinyanga 408,181 301,966 85,716 20,063 340 96 

Kagera 687,018 528,544 135,947 21,655 627 245 

 Mwanza  817,923 577,711 195,734 43,415 748 315 

 Mara  560,789 398,968 144,055 17,313 315 138 

Manyara 403,518 308,140 78,472 16,540 265 101 

Njombe 262,932 178,986 66,112 17,440 257 137 

Katavi  179,990 143,002 30,852 6,012 94 30 

Simiyu 418,161 307,536 94,118 16,267 187 53 

Geita 602,761 449,520 120,416 32,218 469 138 

Songwe  346,773 256,956 64,324 25,066 257 170 

Tanzania Zanzibar 425,029 332,828 80,022 9,690 1,677 812 

Kaskazini Unguja  71,466 59,925 10,354 935 174 78 

Kusini Unguja  60,722 48,859 10,443 1,095 211 114 

Mjini Magharibi 176,933 133,222 36,441 5,910 874 486 

Kaskazini Pemba  59,743 47,229 11,358 868 227 61 

Kusini Pemba  56,165 43,593 11,426 882 191 73 
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Jedwali Na. 5. D: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Mtumiaji na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa   Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Mtumiaji 

Mmiliki 
Mwenyewe 

Mtu 
Mwingine 
bila kulipa 

Kodi 

Mmiliki pamoja 
na Mpangaji 

Mpangaji Pekee 

Tanzania 12,308,422 10,252,761 597,033 328,249 1,130,379 

Vijijini 8,531,018 7,633,947 404,732 88,108 404,231 

Mjini 3,777,404 2,618,814 192,301 240,141 726,148 

 Tanzania Bara  11,959,452 9,969,117 564,700 322,236 1,103,399 

 Dodoma  716,281 628,462 29,818 10,585 47,416 

 Arusha  487,416 405,781 16,909 11,833 52,893 

 Kilimanjaro  420,138 343,438 28,520 7,428 40,752 

 Tanga  571,516 472,196 41,631 13,348 44,341 

 Morogoro  667,251 550,591 35,307 19,229 62,124 

 Pwani  417,109 333,720 32,599 11,220 39,570 

 Dar es Salaam  861,335 496,269 47,568 87,736 229,762 

 Lindi  302,541 262,571 21,293 5,198 13,479 

 Mtwara  453,802 387,974 36,663 6,902 22,263 

 Ruvuma  395,756 346,709 20,391 8,522 20,134 

 Iringa  299,965 249,437 15,359 7,119 28,050 

 Mbeya  531,607 439,403 20,965 15,493 55,746 

 Singida  395,722 357,013 14,746 5,190 18,773 

 Tabora  579,486 506,699 23,255 9,938 39,594 

 Rukwa  266,857 223,378 12,212 9,170 22,097 

 Kigoma  407,310 357,541 16,489 5,155 28,125 

 Shinyanga  367,058 310,123 12,112 9,957 34,866 

 Kagera  624,521 555,516 23,950 7,401 37,654 

 Mwanza  704,352 570,887 27,367 21,293 84,805 

 Mara  492,434 434,524 18,203 7,973 31,734 

 Manyara  368,617 331,820 12,111 5,334 19,352 

 Njombe  234,727 198,013 11,880 5,278 19,556 

 Katavi  163,538 137,359 5,601 6,079 14,499 

 Simiyu  384,459 347,955 13,054 4,627 18,823 

 Geita  531,566 448,084 15,226 14,220 54,036 

 Songwe  314,088 273,654 11,471 6,008 22,955 

Tanzania Zanzibar 348,970 283,644 32,333 6,013 26,980 

 Kaskazini Unguja  56,670 50,228 3,767 516 2,159 

 Kusini Unguja  45,273 36,618 5,436 680 2,539 

 Mjini Magharibi  149,458 112,025 13,626 4,244 19,563 

 Kaskazini Pemba  49,856 44,186 4,328 272 1,070 

 Kusini Pemba  47,713 40,587 5,176 301 1,649 

  



119 

 

Jedwali Na. 5. E: Idadi ya Majengo kwa Hali ya Upimaji wa Ardhi Jengo Lilipojengwa 
na Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Hali ya Upimaji wa Ardhi 

Imepimwa  Haijapimwa  Imerasimishwa  Hajui  

Tanzania    14,347,320 3,247,942 9,628,425 980,348 490,605 

  Vijijini 10,037,270 1,280,662 8,027,048 479,128 250,432 

  Mjini 4,310,050 1,967,280 1,601,377 501,220 240,173 

 Tanzania Bara 13,906,992 3,110,791 9,413,105 949,296 433,800 

  Vijijini 9,774,619 1,219,969 7,869,612 463,667 221,371 

  Mjini 4,132,373 1,890,822 1,543,493 485,629 212,429 

 Dodoma  
 

836,850 166,350 593,847 64,663 11,990 

  Vijijini 553,457 30,179 497,739 20,420 5,119 

  Mjini 283,393 136,171 96,108 44,243 6,871 

Arusha 
 

553,702 134,227 354,933 45,353 19,189 

  Vijijini 369,942 48,993 294,469 17,843 8,637 

  Mjini 183,760 85,234 60,464 27,510 10,552 

 Kilimanjaro  
 

515,091 87,575 381,319 32,901 13,296 

  Vijijini 434,980 42,781 358,992 23,967 9,240 

  Mjini 80,111 44,794 22,327 8,934 4,056 

 Tanga  
 

676,366 127,521 492,274 39,770 16,801 

  Vijijini 530,715 55,855 443,696 19,753 11,411 

  Mjini 145,651 71,666 48,578 20,017 5,390 

 Morogoro  
 

762,448 212,768 470,833 50,947 27,900 

  Vijijini 496,398 105,686 347,820 29,213 13,679 

  Mjini 266,050 107,082 123,013 21,734 14,221 

Pwani 
 

504,946 88,040 358,674 32,111 26,121 

  Vijijini 317,674 39,942 251,545 12,404 13,783 

  Mjini 187,272 48,098 107,129 19,707 12,338 

Dar es Salaam 913,707 414,859 293,299 136,531 69,018 

  Vijijini -  - - - - 

  Mjini 913,707 414,859 293,299 136,531 69,018 

Lindi 
 

341,398 78,740 236,328 17,256 9,074 

  Vijijini 280,459 47,997 211,970 14,359 6,133 

  Mjini 60,939 30,743 24,358 2,897 2,941 

Mtwara 
 

511,336 134,113 330,280 35,937 11,006 

  Vijijini 404,561 81,699 292,589 22,098 8,175 

  Mjini 106,775 52,414 37,691 13,839 2,831 

Ruvuma 
 

448,328 112,725 299,569 26,514 9,520 

  Vijijini 359,220 66,459 264,957 21,223 6,581 

  Mjini 89,108 46,266 34,612 5,291 2,939 

Iringa 
 

357,692 107,555 216,094 24,953 9,090 

  Vijijini 276,009 73,041 179,479 17,237 6,252 

  Mjini 81,683 34,514 36,615 7,716 2,838 

 Mbeya  
 

623,054 172,184 371,836 53,837 25,197 

  Vijijini 425,627 79,336 303,721 29,362 13,208 

  Mjini 197,427 92,848 68,115 24,475 11,989 

 Singida  
 

463,336 78,233 356,858 19,362 8,883 

  Vijijini 387,620 35,868 332,867 13,207 5,678 

  Mjini 75,716 42,365 23,991 6,155 3,205 

 Tabora  
 

680,099 114,790 505,612 39,359 20,338 

  Vijijini 573,374 60,065 469,960 28,602 14,747 

  Mjini 106,725 54,725 35,652 10,757 5,591 

 Rukwa  
 

302,353 63,633 210,936 19,594 8,190 

  Vijijini 242,879 40,451 183,143 13,945 5,340 
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  Mjini 59,474 23,182 27,793 5,649 2,850 

 Kigoma  
 

458,371 146,999 269,884 25,708 15,780 

  Vijijini 347,891 83,682 233,292 19,931 10,986 

  Mjini 110,480 63,317 36,592 5,777 4,794 

 Shinyanga  
 

421,743 88,403 302,498 17,858 12,984 

  Vijijini 281,470 21,570 244,771 8,738 6,391 

  Mjini 140,273 66,833 57,727 9,120 6,593 

 Kagera  
 

716,458 67,059 615,378 19,481 14,540 

  Vijijini 647,291 36,005 585,803 14,482 11,001 

  Mjini 69,167 31,054 29,575 4,999 3,539 

 Mwanza  
 

868,316 221,695 536,629 81,651 28,341 

  Vijijini 588,595 54,616 488,443 28,671 16,865 

  Mjini 279,721 167,079 48,186 52,980 11,476 

 Mara  
 

636,065 127,210 455,006 41,714 12,135 

  Vijijini 459,018 48,098 378,430 24,648 7,842 

  Mjini 177,047 79,112 76,576 17,066 4,293 

 Manyara  
 

430,323 77,397 310,654 29,973 12,299 

  Vijijini 363,708 46,568 282,321 25,148 9,671 

  Mjini 66,615 30,829 28,333 4,825 2,628 

 Njombe  
 

279,349 57,611 200,772 15,065 5,901 

  Vijijini 212,301 23,797 174,829 10,779 2,896 

  Mjini 67,048 33,814 25,943 4,286 3,005 

 Katavi  
 

189,349 36,097 137,611 11,379 4,262 

  Vijijini 141,955 14,987 119,461 4,998 2,509 

  Mjini 47,394 21,110 18,150 6,381 1,753 

Simiyu 
 

430,331 51,900 354,471 14,522 9,438 

  Vijijini 361,562 24,983 318,888 10,881 6,810 

  Mjini 68,769 26,917 35,583 3,641 2,628 

 Geita  
 

623,868 87,420 483,531 32,172 20,745 

  Vijijini 436,750 27,028 380,132 18,430 11,160 

  Mjini 187,118 60,392 103,399 13,742 9,585 

Songwe 
 

362,113 55,687 273,979 20,685 11,762 

  Vijijini 281,163 30,283 230,295 13,328 7,257 

  Mjini 80,950 25,404 43,684 7,357 4,505 

 Tanzania Zanzibar  440,328 137,151 215,320 31,052 56,805 

  Vijijini 262,651 60,693 157,436 15,461 29,061 

  Mjini 177,677 76,458 57,884 15,591 27,744 

 Kaskazini Unguja  74,764 22,237 41,800 4,369 6,358 

  Vijijini 64,179 18,443 36,952 3,865 4,919 

  Mjini 10,585 3,794 4,848 504 1,439 

 Kusini Unguja  64,433 14,812 34,254 5,132 10,235 

  Vijijini 50,440 9,818 30,108 3,710 6,804 

  Mjini 13,993 4,994 4,146 1,422 3,431 

 Mjini Magharibi  177,450 70,225 59,370 16,491 31,364 

  Vijijini 53,301 13,963 22,970 4,353 12,015 

  Mjini 124,149 56,262 36,400 12,138 19,349 

 Kaskazini Pemba  63,486 15,330 41,964 2,672 3,520 

  Vijijini 50,567 10,460 35,562 2,045 2,500 

  Mjini 12,919 4,870 6,402 627 1,020 

 Kusini Pemba  60,195 14,547 37,932 2,388 5,328 

  Vijijini 44,164 8,009 31,844 1,488 2,823 

  Mjini 16,031 6,538 6,088 900 2,505 
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Jedwali Na. 5. F: Asilimia ya Majengo kwa Nyaraka za Kisheria za Umiliki wa Ardhi na 
Mikoa; Tanzania,SMT 2022  

Mkoa Idadi ya 
Majeng

o 

Hali ya Umiliki wa Ardhi 

Hati ya 
Umiliki 

Leseni 
ya 

Makazi 

Barua ya 
Toleo/Ushuh

uda wa 
Malipo 

Hatimiliki 
za Kimila 

Mikataba 

Kadi za 
Usajili 

wa 
Ardhi 

Nyaraka 
za 

Serikali 
ya Mtaa/ 

Kijiji 

Hakun
a 

Nyarak
a 

Haijuli
kani 

Tanzania 14,255,467 10.7 1.6 4.2 25.6 3.8 0.0 17.0 33.3 3.7 

Vijijini 9,814,941 4.3 0.3 2.0 32.9 2.6 0.0 14.8 40.6 2.5 

Mjini 4,440,526 24.9 4.5 9.1 9.5 6.4 0.1 21.9 17.3 6.3 

Tanzania Bara 13,814,964 10.3 1.7 4.2 26 3.8 NA 17.3 33.3 3.4 

Dodoma 826,668 8.8 0.7 3.9 28.1 1.8 0 8.0 46.6 2.1 

Arusha 562,555 13.7 1.4 1.2 35.3 11.5 0 6.6 27.4 2.9 

Kilimanjaro 519,563 11.1 0.5 2.2 46.9 2.3 0 6.4 28.3 2.4 

Tanga 664,437 8.5 0.3 4.8 25.3 2.9 0 12.3 43.1 2.8 

Morogoro 755,676 14.6 1.1 4.1 24.5 3.7 0 17.4 31.1 3.6 

Pwani 500,482 8.7 0.8 3.7 12.3 5.5 0 37.8 25.7 5.5 

Dar es Salaam 998,649 30.3 11.7 5.5 1.5 7.7 0 28.3 7.8 7.1 

Lindi 339,770 7.8 1.4 3.8 24 1.7 0 14.6 43.3 3.3 

Mtwara 513,359 7.7 0.4 3.6 16.8 2.3 0 19.6 46.9 2.6 

Ruvuma 446,398 8.3 0.8 4.5 37.2 1.8 0 12.6 32.4 2.3 

Iringa 359,945 16.4 0.4 3.7 24.2 3.4 0 11.8 37.1 3.0 

Mbeya 617,569 11.5 3.6 3.4 23.3 3.9 0 17.1 33.2 4.1 

Singida 451,234 6.3 0.6 2.9 35.1 1.4 0 10.1 41.4 2.1 

Tabora 657,036 6.7 0.5 4.9 26.8 2.8 0 18.1 37.1 3.1 

Rukwa 299,186 5.6 0.6 5.4 19.0 4.4 0 22.7 39.4 2.9 

Kigoma 455,953 8.8 0.3 4.8 29.3 4.2 0 16.6 32.4 3.6 

Shinyanga 421,269 7.1 0.5 7.7 24.3 4.7 0 19.6 32.1 4.0 

Kagera 708,323 4.5 0.3 5.7 39.2 5.0 0 7.6 35.7 2.0 

Mwanza 841,772 11.7 2.2 6.3 22.4 3.4 0 24.2 25.5 4.2 

Mara 579,668 6.4 0.6 3.2 40.1 1.6 0 10.8 35.2 2.1 

Manyara 421,918 7.0 0.5 1.8 32.1 2.3 0 12.3 41.1 2.7 

Njombe 280,060 8.3 1.9 1.9 30.6 2.0 0 7.2 45.5 2.6 

Katavi 185,399 7.0 0.9 7.0 14.3 3.2 0 24.2 39.9 3.4 

Simiyu 430,169 4.6 0.2 2.9 36.4 2.4 0 10.9 40 2.7 

Geita 617,584 5.1 0.3 6.3 16.1 5.1 0.0 43.6 19.6 3.8 

Songwe 360,322 6.8 0.3 2.5 26.7 2.2 0.0 17.5 40.8 3.1 

Tanzania 
Zanzibar 

440,503 23.5 0.7 3.7 NA 3.2 0.7 8.3 46.3 13.5 

Kaskazini 
Unguja 

73,584 12.3 0.5 1.1 NA 0.8 0.4 7.1 70.7 7.0 

Kusini Unguja 63,054 11.1 0.4 2.1 NA 2.3 0.7 5.8 60.3 17.3 

Mjini Magharibi 183,493 34.3 0.7 6.7 NA 5.8 1.0 12.2 20.6 18.8 

Kaskazini 
Pemba 

61,949 18.3 1.5 1.2 NA 1.1 0.9 5.3 65.8 5.8 

Kusini Pemba 58,423 22.7 0.7 1.6 NA 1.1 0.4 3.7 60.6 9.3 
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Jedwali Na. 5. G: Idadi ya Majengo kwa Nyaraka za Kisheria za Umiliki wa Ardhi na 
Mkoa; Tanzania,SMT 2022  

Mkoa   Total Buildings  Legal Land Document 

Hati ya 
Umiliki 

Leseni ya 
Makazi 

Barua ya 
Toleo/Ush
uhuda wa 

Malipo 

Hatimiliki 
za Kimila 

Mikatab
a 

Kadi za 
Usajili 

wa 
Ardhi 

Nyaraka za 
Serikali ya 
Mtaa/ Kijiji 

Hakuna 
Nyaraka 

Haijuli
kani 

Tanzania  14,255,467 1,525,911 231,283 601,547 3,650,990 540,755 6,520 2,420,991 4,750,489 526,98
1 

Vijijini 9,814,941 420,644 30,996 195,344 3,229,685 256,327 3,132 1,449,126 3,980,335 249,35
2 

Mjini 4,440,526 1,105,267 200,287 406,203 421,305 284,428 3,388 971,865 770,154 277,62
9 

 Tanzania 
Bara  

13,814,964 1,422,374 228,085 585,420 3,593,264 526,717 3,257 2,384,249 4,604,292 467,30
6 

 Dodoma  826,668 72,525 5,956 31,850 232,141 15,264 103 66,168 384,963 17,698 

 Arusha  562,555 76,981 7,642 6,724 198,775 64,432 82 37,360 154,246 16,313 

 Kilimanjaro  519,563 57,671 2,452 11,210 243,591 11,739 47 33,278 147,091 12,484 

 Tanga  664,437 56,634 2,079 31,742 168,012 19,052 99 81,937 286,376 18,506 

 Morogoro  755,676 110,461 8,105 30,929 184,937 28,320 140 131,164 234,657 26,963 

 Pwani  500,482 43,658 3,975 18,532 61,331 27,317 166 189,217 128,821 27,465 

 Dar es 
Salaam  

998,649 302,509 116,623 54,723 14,783 77,210 351 282,799 78,329 71,322 

 Lindi  339,770 26,583 4,800 12,905 81,596 5,770 47 49,516 147,218 11,335 

 Mtwara  513,359 39,592 2,168 18,482 86,011 11,767 169 100,812 240,890 13,468 

 Ruvuma  446,398 37,082 3,542 20,128 165,992 8,195 122 56,403 144,779 10,155 

 Iringa  359,945 59,191 1,277 13,491 87,035 12,273 77 42,424 133,540 10,637 

 Mbeya  617,569 71,040 22,000 20,883 143,707 23,951 176 105,566 204,729 25,517 

 Singida  451,234 28,498 2,825 13,025 158,323 6,412 56 45,741 186,696 9,658 

 Tabora  657,036 43,829 3,046 31,881 175,926 18,463 126 119,249 243,850 20,666 

 Rukwa  299,186 16,696 1,698 16,223 56,700 13,255 83 67,946 117,824 8,761 

 Kigoma  455,953 40,072 1,394 21,822 133,545 19,148 158 75,847 147,635 16,332 

 Shinyanga  421,269 30,048 1,976 32,403 102,458 19,729 110 82,380 135,411 16,754 

 Kagera  708,323 31,860 1,900 40,626 277,533 35,514 102 53,493 253,070 14,225 

 Mwanza  841,772 98,770 18,276 53,007 188,863 28,542 308 203,963 214,872 35,171 

 Mara  579,668 36,969 3,297 18,711 232,274 9,180 99 62,504 204,184 12,450 

 Manyara  421,918 29,692 2,132 7,486 135,489 9,846 63 52,046 173,611 11,553 

 Njombe  280,060 23,227 5,279 5,381 85,559 5,584 37 20,276 127,361 7,356 

 Katavi  185,399 13,038 1,759 13,008 26,525 5,915 67 44,809 73,886 6,392 

 Simiyu  430,169 19,615 1,029 12,384 156,467 10,203 67 46,889 171,911 11,604 

 Geita  617,584 31,725 1,788 38,762 99,354 31,783 309 269,399 121,291 23,173 

 Songwe  360,322 24,408 1,067 9,102 96,337 7,853 93 63,063 147,051 11,348 

 Tanzania 
Zanzibar  

440,503 103,537 3,198 16,127                                  
-    

14,038 3,263 36,742 203,923 59,675 

 Kaskazini 
Unguja  

73,584 9,066 380 796                                  
-    

615 261 5,255 52,033 5,178 

 Kusini 
Unguja  

63,054 6,977 255 1,337                                  
-    

1,478 427 3,637 38,026 10,917 

 Mjini 
Magharibi  

183,493 62,898 1,199 12,295                                  
-    

10,654 1,778 22,399 37,720 34,550 

 Kaskazini 
Pemba  

61,949 11,342 949 756                                  
-    

669 539 3,310 40,764 3,620 

 Kusini 
Pemba  

58,423 13,254 415 943                                      622 258 2,141 35,380 5,410 



123 

 

 

 

 

MATOKEO MUHIMU NA TAFSIRI ZA KISERA 

 

 

6.0 Utangulizi 

Sensa ya Majengo Tanzania ya Mwaka 2022 (2022 SMT) ni chanzo pekee cha kuaminika 

na kinachotegemewa cha takwimu za majengo katika ngazi zote za utawala. Sensa hii 

inatoa takwimu za msingi za majengo ya makazi na yasiyo ya makazi ambazo ni za 

muhimu katika kuandaa, kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa sera na programu za 

maendeleo katika ngazi ya  kitaifa, kikanda na kimataifa. Hivyo ni jambo la msingi kuwa 

na viashiria vinavyoonesha kwa uwazi matokeo muhimu na tafsiri za kisera. Aidha 

matokeo haya yanaweka mapendekezo kwa wataalamu wa fani mbalimbali mfano 

maafisa mipango, wafanyabiashara, wakulima, watafiti na umma kwa ujumla ili 

SURA YA SITA 

 

Matokeo Muhimu: 

• Asilimia kubwa (94.4) ya majengo yote Tanzania yana sakafu moja,  

• Asilimia kubwa (86.3) ya majengo yanafaa kwa matumizi na makazi ya 

binadamu, 

• Asilimia kubwa (72.6) ya majengo yanafikika kwa barabara,  

• Asilimia 3.9 ya majengo yote Tanzania yana miundombinu ya watu wenye 

ulemavu 

• Asilimia kubwa (71.5) ya majengo yanamilikiwa na wanaume pekee 

ikilinganishwa na asilimia ndogo (23.4) ya majengo yanayomilikiwa na 

wanawake pekee, 

• Asilimia 33.3 ya majengo yote yamejengwa kwenye ardhi isiyo na nyaraka 

za umiliki, 

• Asilimia 67.1 ya majengo yote yamejengwa kwenye ardhi ambayo 

haijapangwa na kupimwa.  
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kuhakikisha kuwa takwimu za Sensa ya majengo zinatumika katika kufanya maamuzi 

yanayotegemea ushahidi wa kitakwimu katika michakato yote ya maendeleo. 

 Muhtasari huu wa sera unalenga kuonesha umuhimu wa kutumia takwimu kutoka ripoti 

ya Sensa ya Majengo kwa ajili ya sera, programu na uwekezaji utakaosukuma 

maendeleo endelevu na kuboresha maisha ya watanzania. 

6.1 Aina ya Majengo 

Huu ni mkusanyiko wa majengo katika eneo husika unaoainisha  jumla ya  majengo kwa 

aina na matumizi. 

 

Matokeo Muhimu  

a) Asilimia 94.4 ya majengo yote Tanzania siyo ya ghorofa (sakafu moja).  

 

Tafsiri ya Kisera 

Kuwepo kwa asilimia kubwa ya majengo ya sakafu moja kunaashiria ukuaji mtambao 

wa miji (urban sprawl) na makazi kwa ujumla hivyo kunaweza kuleta athari hasi katika 

utoaji wa huduma za msingi za kijamii kama vile barabara, maji, umeme na maeneo ya 

wazi. Aidha, ukuaji huu wa miji huingilia na kupunguza maeneo ya asili kama vile 

hifadhi za misitu, ardhi ya malisho na ardhi inayofaa kwa kilimo. 

 

Mapendekezo  

i. Serikali Kuu inahitaji kutekeleza sera na sheria zilizopo za upangaji matumizi ya 

ardhi, zinazoelekeza ujenzi shadidi wa majengo hasa maeneo ya mijini ili kufikia 

dhana ya miji shikamani na iliyo midogo kijiografia. 

 

ii. Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa (Mamlaka za Upangaji) 

zinashauriwa kuendelea kusimamia  kwa karibu utekelezaji wa sera, sheria na 

kanuni za matumizi bora ya ardhi na mipango miji zinazoelekeza ujenzi shadidi 

wa majengo hasa maeneo ya mijini ili kufikia dhana ya miji shikamani na iliyo 

midogo kijiografia. 

 

b) Asilimia 91.4 ya majengo yote Tanzania ni ya makazi. Matumizi mengine ya 

majengo ni makazi na biashara (3.4%) na yasiyo ya makazi (5.2%). 
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Tafsiri ya Kisera 

Majengo yasiyo ya makazi ni pamoja na yale ya biashara, taasisi na viwanda. Hata 

hivyo kushamiri kwa majengo mengi ya makazi nchini, kunaonesha upungufu mkubwa 

wa majengo yasiyo ya makazi ambayo yanahusisha shughuli anuai za kiuchumi 

zinazotoa ajira kwa wananchi na kuongeza kipato cha familia na nchi kwa ujumla.  

 

 
Mapendekezo  
Serikali inashauriwa kuendelea kusimamia utekelezaji wa sera na sheria za ardhi na 

mipango miji zinazoelekeza uwepo wa uwiano wa matumizi kati ya makazi, biashara, 

viwanda, taasisi na huduma za kijamii. Uwiano huu utafungua na kupanua wigo wa 

ajira na uchumi katika sekta zisizo za makazi. 

 

c) Asilimia 98.2 ya majengo yote Tanzania yana uniti moja, asilimia 1.4 yana uniti mbili 

na asilimia 0.4 yana uniti tatu au zaidi. 

 

 

Tafsiri ya Kisera 

Utaratibu  huu wa ujenzi wa majengo ya makazi yenye uniti moja mbali na kusababisha 

uhaba wa nyumba za makazi, husababisha kuwa na miji yenye maeneo makubwa na 

majengo yaliyotawanyika hivyo, kuingilia maeneo yaliyotengwa kwa kilimo, hifadhi ya 

misitu, malisho ya wanyama na ardhioevu. Kwa kiasi kikubwa muingiliano huu wa ardhi, 

unapelekea kutokuwepo kwa uwiano bora wa matumizi na hivyo kusababisha migogoro 

kutokana na uvamizi na ushindani usio wa tija wa matumizi ya ardhi. 

 

Mapendekezo  

i. Serikali inashauriwa kuendelea kusimamia na kudhibiti utekelezaji wa Mipango 

Kabambe ili kuhakikisha kuwa waendelezaji milki (real estate developers) 

katika miji, manispaa na majiji wanazingatia ujenzi wa majengo yenye uniti 

nyingi. 

 

ii. Serikali inatakiwa kuhamasisha ujenzi wa majengo yenye uniti zaidi ya moja 

katika kiwanja kimoja, kwa madhumuini ya kuwezesha idadi kubwa ya wakazi 

wa mijini kuhudumiwa katika majengo machache ndani ya eneo dogo. Hii 

itaongeza ufanisi na matumizi bora ya rasilimali na miundombinu. 

 

 

6.2 Taarifa za Majengo 

Taarifa za majengo zinahusisha  vifaa vya ujenzi na idadi ya vyumba vya kulala 
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Matokeo Muhimu 

a).  Asilimia 58.6 ya majengo yote Tanzania kuta zake zimejengwa  kwa vifaa vya kudumu    

(tofali za kuchoma 36.3% na tofali za saruji 22.3%). 

b).  Asilimia 43.4 ya majengo yote Tanzania yamesakafiwa kwa vifaa vya kudumu (saruji 

na  mchanga  38.0%, vigae 5.1%, na terazo 0.3%). 

c).  Asilimia 78.2 ya majengo yote Tanzania yameezekwa kwa vifaa vya kudumu (mabati 

77.7%, vigae 0.3%, zege 0.1% na asbesto 0.1%).  

 
Tafsiri ya Kisera 

 

Kiwango cha matumizi ya vifaa vya ujenzi vya kudumu kinaashiria utekelezaji wa Kifungu 
cha 4.2. cha Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Makazi ya Mwaka 2000, ambacho 
kinasisitiza matumizi ya vifaa vya kudumu vya ujenzi kwa majengo yote ya umma na ya 
binafsi.  
 
Matumizi ya vifaa vya kudumu vya ujenzi wa majengo ni chimbuko na msingi wa kuwa 
na majengo imara na salama kawa ajili ya makazi. Aidha, majengo yaliyojengwa kwa 
vifaa vya ujenzi vya muda, yanaashiria upungufu au ukosefu wa ubora na usalama kwa 
watumiaji wa majengo husika.  
 
Mapendekezo 

Serikali na wadau wengine  wanashauriwa kufanya   yafuatayo:- 
i. Kuwezesha tafiti za vifaa vya ujenzi vinavyopatikana katika maeneo husika kwa 

lengo la kuviongezea ubora na kupatikana kwa gharama nafuu; 
ii. Kuziwezesha sekta binafsi zisizo rasmi kuzingatia uzalishaji wa vifaa mbalimbali 

vya ujenzi wa majengo yatakayotumika hasusan kwa ajili ya makazi; 
iii. Kuhakikisha kuwa vyuo vya maendeleo ya jamii na wadau wengine  wanafundisha 

jinsi ya kuzalisha na kutumia malighafi za kudumu zinazopatikana katika maeneo 
husika; na 

iv. Kuweka mazingira wezeshi ya uanzishwaji wa viwanda vidogo  vya kuzalisha vifaa 
vya kudumu vya ujenzi katika ngazi ya jamii. 

 
 
d). Asilimia 58.7 ya majengo yote ya makazi Tanzania yana chumba kimoja au viwili vya 

kulala.  

 

 

Tafsiri ya Kisera 

Uhaba wa vyumba vya kulala unaonesha msongamano wa watu katika majengo ya 

makazi. Msongamano katika majengo ya makazi husababisha usumbufu na mazingira 
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mabaya kiafya kwa wakazi husika. Hali hii inaashiria uhitaji mkubwa wa makazi bora na 

yenye nafasi ya kutosha kwa jamii.  

 

Mapendekezo 

Serikali inashauriwa kuendelea kuweka mazingira wezeshi ili:- 

i. Kuthibiti ongezeko la bei ya vifaa vya ujenzi; 

ii. Kuboresha mpango wa makazi ya gharama nafuu;  

iii. Kuwezesha mikopo nafuu ya nyumba na vifaa vya ujenzi; na  

iv. Wawekezaji binafsi wawekeze kwenye miradi ya ujenzi wa nyumba za gharama 

nafuu hususan katika miji mikubwa ambayo ina idadi kubwa ya watu.  

 

e)   Asilimia  51.3 ya majengo yote yanahitaji ukarabati, ambapo asilimia 12.8 yanahitaji 

ukarabati mkubwa na asilimia 38.5 yanahitaji ukarabati mdogo. Aidha, asilimia 0.9 ya 

majengo yote hayafai kwa matumizi ya binadamu. 

 
Tafsiri ya Kisera 

Majengo yanayohitaji ukarabati yanaashria  usalama mdogo kwa wakazi na watumiaji 

wengine kwani ni hatari kwa maisha. Majengo yaliyojengwa kwa kuzingatia kanuni na 

matumizi sahihi ya vifaa vya kudumu vya ujenzi yanadumu kwa muda mrefu bila kuhitaji 

ukarabati wa mara kwa mara.  

 

Mapendekezo 

Serikali inashauriwa kufanya yafuatayo:- 

i. Kuweka miongozo ya kisheria itakayosimamia utunzaji na ukarabati wa majengo; 

ii. Kufanya kampeni za kuelimisha na kuhamasisha wamiliki wa majengo, wapangaji 

na umma kwa ujumla juu ya umuhimu wa ukarabati wa mara kwa mara wa 

majengo kwa ajili ya afya na usalama wa watumiaji pamoja na usalama wa 

majengo .  

iii. Kuendelea kusimamia utekelezaji wa sheria na miongozo inayowataka wamiliki 

kubomoa na kujenga upya majengo mabovu na hatarishi, ili kuhakikisha usalama 

kwa watumiaji husika. 

 

6.3 Huduma katika Jengo 

Huduma kwenye majengo inajumuisha uwepo wa maji, umeme na vyoo pamoja na 

miundombinu kwa watu wenye ulemavu. Huduma hizi zinatakiwa  zitumike kwa makini ili 
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kuiwezesha serikali kutathmini na kubaini kiwango kilichofikiwa kulingana na malengo na 

viwango vya kitaifa na kimataifa.  

 

Matokeo Muhimu 

a). Asilimia 23.4 ya majengo yote Tanzania yanapata umeme kutoka gridi ya taifa na  

asilimia   28.2 kutoka vyanzo vingine. 

b). Asilimia 24.9 ya majengo yote Tanzania yana huduma ya maji.   

c). Asilimia 77.5 ya majengo yote Tanzania yana huduma ya choo na 
d). Asilimia 96.1 ya majengo yote Tanzania   hayana miundombinu kwa ajili ya watu 

wenye ulemavu. 

 

 Tafsiri ya Kisera 
 
Serikali ina nia ya kuboresha maisha ya wananchi, kuwezesha shughuli za uzalishaji mali 

zikiwemo biashara, viwanda na kilimo. Hii ni pamoja na kuboresha huduma za kijamii 

zikiwemo afya, elimu na maji, kwa kuhakikisha kila eneo la Tanzania linafikiwa na 

huduma zote za msingi. Kuwepo kwa asilimia ndogo ya majengo yenye huduma za 

umeme na maji, kunaathiri utekelezaji wa shughuli za kiuchumi kwa mwananchi mmoja 

mmoja katika kupata fursa ya kujiongezea kipato na maendeleo. 

  

Kwepo kwa asilimia kubwa ya majengo ambayo hayana miundombinu rafiki kwa ajili ya 

watu wenye ulemavu, kunasababisha ugumu kwa kundi hili  kuyafikia na kuyatumia 

majengo hayo, hivyo kuwanyima haki zao za msingi za kupata huduma zinazotolewa 

katika majengo hayo. 

 

Mapendekezo 

Serikali Kuu na Mamlaka za Serikali za Mitaa ziendelee kufanya yafuatayo:- 

i. Kuwezesha sekta binafsi kushiriki katika usambazaji wa umeme majumbani, 

ii. Kuweka mazingira wezeshi kwa mamlaka za utoaji huduma za usambazaji umeme 

na maji katika kubuni mbinu rafiki za kuwawezesha wananchi wa kipato cha chini 

kuunganishwa na huduma hizo, 

iii. Serikali za Mitaa kuendelea kuhimiza tabia bora za usafi kupitia kampeni na 

programu za uhamasishaji juu ya umuhimu wa kuwa na vyoo na kuvitumia, 
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iv. Kampuni za huduma zinapaswa kusaidia kaya binafsi katika kuweka nyaya za 

umeme na mabomba ya maji na kuunganishwa kwa kuweka utaratibu wa 

kurejesha gharama baadaye (mpango ya mikopo midogo midogo), 

v. Wadau kuendelea kutekeleza waraka wa Serikali unaoelekeza uwekaji wa 

miundombinu rafiki kwa watu wenye ulemavu kwenye majengo yote ya binafsi na 

umma, 

vi. Serikali za Mitaa na wadau kuendelea kutoa elimu na kuhamasisha jamii juu ya 

umuhimu wa kuweka miundombinu rafiki kwa watu wenye ulemavu katika majengo 

yote, na 

vii. Kuhimiza uwekaji wa miundombinu rafiki kwa watu wenye ulemavu katika majengo 

yote yaliyopo ambayo hayana miundombinu hiyo. 

 

6.4 Hali ya Umiliki wa Jengo  

Hii ni hali ya umiliki wa majengo  kisheria. Mfumo wa umiliki wa ardhi nchini Tanzania ni 

umiliki wa ukodishaji ambao unajulikana kama Granted the Right of Occupancy (GRO) 

na haki ya kimila ya kumiliki (Customary Right of Occupancy-CRO), au masharti ya 

kumiliki mali/jengo. 

Matokeo Muhimu 

a). Asilimia 87.0 ya majengo yanamilikiwa na watu binafsi ikifuatiwa na umiliki wa pamoja 

(9.8%), wakati asilimia 3.2 ya majengo yanamilikiwa na serikali au mashirika yasiyo ya 

kiserikali. 

b). Asilimia 71.5 ya majengo yote yanamilikiwa na wanaume pekee, ambapo asilimia 23.4 

wanawake pekee na  asilimia 5.0 kwa pamoja. 

 
Tafsiri ya Kisera  
Mfumo uliopo wa umiliki wa majengo kwa watu binafsi au familia unasababisha upanuzi 

holela wa makazi ya vijijini na mijini. Kuna umuhimu wa  kupunguza ongezeko kubwa la 

majengo madogo madogo ya makazi ambayo mengi yako chini ya viwango. 

 

Kuwepo kwa asilimia ndogo ya wanawake wanaomiliki majengo kunaonesha fursa isiyo 

sawa kwa kundi hili na kuwa kikwazo katika uwezeshaji wao kiuchumi. Ushiriki wa 

wanawake katika nyanja mbalimbali za kiuchumi na kijamii ni muhimu katika kuleta 
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maendeleo endelevu yanayowezesha kupatikana kwa usawa na kutokomeza ukatili wa 

kijinsia. 

 

Mapendekezo 

Serikali kuwezesha na kuhakikisha kuwa; 

i. Sera, sheria na kanuni za mipango miji zilizopo zinapaswa kuangaliwa upya ili 

kuhakikisha kuwa sehemu kubwa ya maeneo ya makazi ya mijini yanamilikiwa 

na kuendelezwa na serikali au mashirika/taasisi zisizo za kiserikali. Hii  

itapunguza ongezeko holela la majengo madogo madogo  ya makazi. ambayo 

kwa asilimia kubwa yanakuwa chini  ya viwango, 

 

ii. Inaweka mikakati zaidi ili kuongeza umiliki wa majengo kwa wanawake, hususan  

kupitia umiliki wa ardhi upande wa vijijini  na kuhamsisha umiliki wa pamoja  kwa 

maeneo ya  mijini,  

c). Asilimia 33.3 ya majengo yote Tanzania yamejengwa kwenye ardhi ambayo haina 

nyaraka za umiliki wa ardhi. 

 

Tafsiri ya Kisera 

Kuwepo kwa idadi kubwa ya majengo yasiyo na nyaraka za kumiliki ardhi kunaashiria:- 

i. Mpango wa kitaifa wa kupanga, kupima na kumilikisha ardhi, bado haujawafikia 

walengwa wengi; 

ii. Upotevu wa mapato ya serikali yanayotokana na kodi ya ardhi;  

iii. Ongezeko la migogoro ya ardhi;  

iv. Wamiliki wengi wa ardhi kushindwa kutumia ardhi yao kama dhamana/rehani kwa 

ajili ya kupata mikopo ya kusaidia kuinua uchumi wa familia. 

v. Ongezeko la makazi holela, ukosefu wa huduma za kijamii na miundombinu. 

 
 
Mapendekezo 

i. Serikali inahitaji kuweka juhudi zaidi katika utekelezaji wa Mpango wa Kitaifa wa 

Mipango ya Matumizi ya Ardhi, Upimaji na Umilikishaji Hatimiliki  pamoja na 

Programu ya Uboreshaji wa Umiliki wa Ardhi. Hata hivyo, kipaumbele  

kinapaswa kutolewa kwa wakazi wa mijini ambako ardhi ni adimu ikilinganishwa 

na wakazi wa vijijini,  
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ii. Serikali Kuu kupitia Mamlaka za Serikali za Mitaa inapaswa kuimarisha na 

kusimamia kimkakati miradi ya upangaji na upimaji wa matumizi ya ardhi ili 

ifanyike kwa kasi sawa na ya ukuaji wa miji. 

 

d). Asilimia 67.1 ya majengo yote Tanzania yamejengwa kwenye ardhi ambayo 

haijapangwa  wala haijapimwa. 

 

Tafsiri ya Kisera 

Kuwepo kwa asilimia kubwa ya majengo yaliyojengwa katika ardhi isiyopangwa wala 

kupimwa  kunaashiria:- 

i. Kuongezeka kwa makazi holela ambayo hayana huduma na miundombinu 

muhimu ya kijamii, 

ii. Ukosefu wa usalama wa umiliki, 

iii. Upotevu wa mapato ya serikali yanayotokana na ushuru wa majengo, 

iv. Maendelezo holela ya ardhi, 

v. Migogoro ya matumizi ya ardhi, na  

vi. Uhalifu wa kijamii na mazingira yasiyofaa kiafya kwa maisha ya watu. 

Mapendekezo 

Serikali Kuu kupitia Mamlaka za Serikali za Mitaa inashauriwa:-  

i. Kuimarisha na kusimamia kimkakati mipango ya matumizi ya ardhi na miradi ya 

upimaji ili kuwiana na kasi ya ukuaji wa miji, na 

ii. Kuendelea kuhamasisha wamiliki wa ardhi kupanga na kupima ardhi ili 

kumilikishwa kihalali. 

 

6.5 Tafsiri za Jumla za Kisera 

 

Sehemu hii inaainisha tafsiri za jumla za kisera zinazozingatiwa kama sifa  kutoka kwenye  

matokeo ya Sensa ya Majengo ya Mwaka 2022. Manufaa ya kisera yameelezwa  kwa 

muhtasari kama ifuatavyo:- 

i. Kuiwezesha Serikali na taasisi nyingine husika kupima na kutathmini kiwango 

cha utekelezaji wa sera, sheria na kanuni za ndani zilizopo na kuona kama 

kuna haja ya kuunda sera mpya, au kuongeza kasi ya utekelezaji wa sera 

zilizopo au kufanya mapitio ya sera husika, 
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ii. Kuzipatia mamlaka za upangaji kipimo cha kimantiki na cha kutegemewa cha 

kuendeleza programu ya Taifa ya kupanga, kupima na kumilikisha ardhi kwa 

kuzingatia upungufu mkubwa uliopo wa ardhi iliyopimwa ikilinganishwa na 

ardhi ambayo haijapimwa  pamoja na uwiano mdogo wa majengo yenye 

nyaraka za kisheria za kumiliki ardhi, 

 

iii. Kuiwezesha Serikali na wadau wote wa sekta ya uendelezaji milki kutambua 

hatua iliyofikiwa katika utekelezaji wa Lengo Na. 11 la Malengo ya Maendeleo 

Endelevu ya mwaka 2030, linalolenga kuwa na miji na majiji ambayo ni 

jumuishi, salama, imara na endelevu kwa manufaa ya kizazi cha sasa na vizazi 

vijavyo, 

iv. Kuiwezesha Serikali na taasisi nyingine husika kupima na kutathmini kiwango 

cha utekelezaji wa Azimio Na. 5 la Ajenda Mpya ya Kimataifa ya Miji ya mwaka 

2016. Ajenda hiyo inahimiza umakini katika kupanga, kupima, kufadhili; 

kuendeleza na kusimamia makazi ya watu, hususan miji na majiji ili kuhakikisha 

kuwa yanakuwa jumuishi, salama, imara na endelevu yenye dhana ya 

kutomuacha mtu yeyote nyuma katika nyanja muhimu za kijami, na 

v. Kwa kuzingatia umuhimu wa ardhi na majengo kama rasilimali zinazochagiza 

maendeleo ya kijamii na kiuchumi kwa mtu binafsi na jamii, matokeo ya SMT 

2022 yataisaidia Serikali na wadau wengine katika kuboresha, kupanga, 

kupima ardhi, kudhibiti wingi wa majengo, ubora wa majengo, aina za majengo 

na uwiano wa kijinsia katika umiliki wa ardhi na majengo. 
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Viambatisho 

Kiambatisho: Majedwali 

 
Jedwali A: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi ya Jengo na Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

Mkoa   Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Total 
Buildings 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Tanzania   14,348,372 68,724 13,540,363 739,285 13,112,235 493,093 743,044 

Tanzania Bara 13,907,951 61,258 13,152,298 694,395 12,717,893 470,476 719,582 

1 Dodoma 836,909 1,461 794,209 41,239 769,832 25,219 41,858 

2 Arusha 553,702 7,180 515,560 30,962 491,037 25,817 36,848 

3 Kilimanjaro 515,091 3,540 486,916 24,635 460,586 22,066 32,439 

4 Tanga 676,397 4,282 638,604 33,511 616,127 25,824 34,446 

5 Morogoro 762,454 1,331 724,320 36,803 700,295 29,223 32,936 

6 Pwani 504,979 1,885 468,005 35,089 458,160 21,462 25,357 

7 Dar es Salaam 913,707 32,219 827,644 53,844 786,485 74,466 52,756 

8 Lindi 341,398 327 326,065 15,006 319,177 7,625 14,596 

9 Mtwara 511,336 507 488,078 22,751 477,590 8,789 24,957 

10 Ruvuma 448,328 408 434,989 12,931 416,127 12,883 19,318 

11 Iringa 357,777 529 339,561 17,687 320,991 11,161 25,625 

12 Mbeya 623,054 1,073 592,896 29,085 563,569 18,845 40,640 

13 Singida 463,353 290 440,541 22,522 422,658 13,091 27,604 

14 Tabora 680,103 400 648,178 31,525 634,671 16,209 29,223 

15 Rukwa 302,368 173 290,707 11,488 281,736 9,584 11,048 

16 Kigoma 458,567 318 444,481 13,768 429,031 7,317 22,219 

17 Shinyanga 421,743 358 398,581 22,804 387,927 14,763 19,053 

18 Kagera 716,458 701 684,987 30,770 658,982 22,635 34,841 

19 Mwanza 868,430 2,481 801,826 64,123 812,432 21,958 34,040 

20 Mara 636,185 510 595,721 39,954 593,634 14,701 27,850 

21 Manyara 430,323 318 406,054 23,951 384,972 18,829 26,522 

22 Njombe 279,349 322 270,529 8,498 246,759 8,881 23,709 

23 Katavi 189,349 70 180,146 9,133 173,903 5,698 9,748 

24 Simiyu 430,378 138 414,145 16,095 399,564 10,312 20,502 

25 Geita 624,100 263 587,719 36,118 585,017 14,366 24,717 

26 Songwe 362,113 174 351,836 10,103 326,631 8,752 26,730 

Tanzania Zanzibar 440,421 7,466 388,065 44,890 394,342 22,617 23,462 

27 Kaskazini 
Unguja 

74,764 466 66,676 7,622 67,943 3,011 3,810 

28 Kusini Unguja 64,453 850 54,117 9,486 58,097 2,618 3,738 

29 Mjini Magharibi 177,450 5,453 154,249 17,748 156,267 12,789 8,394 
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30 Kaskazini 
Pemba 

63,490 222 58,280 4,988 57,519 2,260 3,711 

31 Kusini Pemba 60,264 475 54,743 5,046 54,516 1,939 3,809 

 
 

Jedwali B: Idadi ya Majengo kwa Hali ya Ujenzi wa Jengo kwa  Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

Mkoa Hali ya Ujenzi 

Jumla Imekamili
ka 

Sehemu ya Jengo 
imekamilika 

Ujenzi 
unaendelea 

Jengo la Muda 

Tanzania 14,348,372 10,284,090 1,194,391 2,062,874 807,017 

Vijijini 10,038,201 7,311,301 786,236 1,261,154 679,510 

Mijini 4,310,171 2,972,789 408,155 801,720 127,507 

Tanzania Bara 13,907,951 10,056,349 1,124,460 1,936,847 790,295 

Dodoma 836,909 606,163 61,542 122,644 46,560 

Arusha 553,702 378,299 36,768 88,359 50,276 

Kilimanjaro 515,091 346,522 40,614 104,513 23,442 

Tanga 676,397 491,490 42,728 94,748 47,431 

Morogoro 762,454 536,330 68,673 104,018 53,433 

Pwani 504,979 304,967 47,207 108,233 44,572 

Dar es Salaam 913,707 619,371 91,337 180,733 22,266 

Lindi 341,398 223,698 27,245 45,273 45,182 

Mtwara 511,336 379,339 44,103 68,952 18,942 

Ruvuma 448,328 322,439 60,041 53,928 11,920 

Iringa 357,777 260,759 33,138 52,423 11,457 

Mbeya 623,054 430,030 76,233 93,856 22,935 

Singida 463,353 353,522 32,766 56,251 20,814 

Tabora 680,103 556,774 35,595 67,633 20,101 

Rukwa 302,368 226,422 36,623 33,044 6,279 

Kigoma 458,567 375,271 33,312 40,955 9,029 

Shinyanga 421,743 323,575 22,255 46,552 29,361 

Kagera 716,458 544,315 50,964 84,290 36,889 

Mwanza 868,430 583,269 56,323 136,727 92,111 

Mara 636,185 457,229 36,353 84,121 58,482 

Manyara 430,323 278,863 34,255 62,279 54,926 

Njombe 279,349 213,191 27,213 32,007 6,938 

Katavi 189,349 143,691 18,823 22,448 4,387 

Simiyu 430,378 353,740 16,950 34,964 24,724 

Geita 624,100 479,026 46,055 80,024 18,995 

Songwe 362,113 268,054 47,344 37,872 8,843 

Tanzania Zanzibar 440,421 227,741 69,931 126,027 16,722 

Kaskazini Unguja 74,764 26,995 15,323 29,141 3,305 

Kusini Unguja 64,453 25,496 11,945 23,792 3,220 

Mjini Magharibi 177,450 99,117 27,511 45,380 5,442 

Kaskazini Pemba 63,490 37,579 8,152 15,084 2,675 

Kusini Pemba 60,264 38,554 7,000 12,630 2,080 
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Jedwali C: Idadi ya Majengo kwa Hali ya Ukaazi wa Jengo kwa  Mkoa; Tanzania, SMT 
2022 

Mkoa Hali ya Ukaazi wa Jengo 

Jumla ya Majengo Linatumika Lisilotumika 

Tanzania 14,348,372 12,445,648 1,902,724 

Vijijini 10,038,201 8,789,426 1,248,775 

Mjini 4,310,171 3,656,222 653,949 

Tanzania Bara 13,907,951 12,096,768 1,811,183 

Dodoma 836,909 728,639 108,270 

Arusha 553,702 483,614 70,088 

Kilimanjaro 515,091 414,444 100,647 

Tanga 676,397 579,566 96,831 

Morogoro 762,454 676,530 85,924 

Pwani 504,979 422,858 82,121 

Dar Es Salaam 913,707 785,929 127,778 

Lindi 341,398 308,742 32,656 

Mtwara 511,336 457,932 53,404 

Ruvuma 448,328 398,859 49,469 

Iringa 357,777 298,245 59,532 

Mbeya 623,054 533,278 89,776 

Singida 463,353 406,611 56,742 

Tabora 680,103 602,161 77,942 

Rukwa 302,368 269,847 32,521 

Kigoma 458,567 412,319 46,248 

Shinyanga 421,743 371,588 50,155 

Kagera 716,458 635,723 80,735 

Mwanza 868,430 731,246 137,184 

Mara 636,185 546,249 89,936 

Manyara 430,323 382,266 48,057 

Njombe 279,349 232,544 46,805 

Katavi 189,349 168,269 21,080 

Simiyu 430,378 391,439 38,939 

Geita 624,100 543,372 80,728 

Songwe 362,113 314,498 47,615 

Tanzania Zanzibar 440,421 348,880 91,541 

Kaskazini Unguja 74,764 57,650 17,114 

Kusini Unguja 64,453 46,118 18,335 

Mjini Magharibi 177,450 143,988 33,462 

Kaskazini Pemba 63,490 51,274 12,216 

Kusini Pemba 60,264 49,850 10,414 
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Jedwali D: Idadi ya Majengo na Sababu za Kutokutumika kwa Jengo kwa Mkoa; Tanzania, 
SMT 2022 

 
Sababu za jengo kutotumika 

Mkoa Jumla Iinasubiri 
Mpangaji 

Linasubiri 
kubomolewa 

Limeboreshwa Jipya/Halijaanza 
kutumika 

Linatumika 
kwa Msimu 

Ujenzi 
Unaendelea 

Linasubiri 
Mkaazi 

Tanzania  1,902,724   95,175   143,617   98,648   83,292   73,677   1,279,455   128,860  

Vijijini  1,248,775   64,207   113,445   67,849   55,911   64,074   779,265   104,024  

Mjini  653,949   30,968   30,172   30,799   27,381   9,603   500,190   24,836  

Tanzania Bara  1,811,183   93,416   139,084   95,221   78,211   71,342   1,209,867   124,042  

Dodoma  108,270   4,969   9,221   5,499   3,856   3,048   75,047   6,630  

Arusha  70,088   3,350   3,954   3,347   3,224   3,073   49,423   3,717  

Kilimanjaro  100,647   4,140   7,364   4,548   3,757   11,262   60,110   9,466  

Tanga  96,831   3,353   7,413   4,393   3,845   5,737   63,814   8,276  

Morogoro  85,924   4,259   6,783   4,762   3,413   3,018   58,910   4,779  

Pwani  82,121   3,226   3,810   3,018   3,132   1,657   63,619   3,659  

Dar es Salaam  127,778   6,744   4,180   5,971   6,153   1,501  98,834  4,395  

Lindi  32,656   1,240   3,629   1,410   1,263   1,381   21,644   2,089  

Mtwara  53,404   2,862   5,716   2,337   2,150   1,336   35,528   3,475  

Ruvuma  49,469   2,163   6,384   4,016   2,935   2,502   27,204   4,265  

Iringa  59,532   4,017   5,612   3,713   2,353   2,621   35,234   5,982  

Mbeya  89,776   5,382   9,004   5,582   3,749   6,707   51,343   8,009  

Singida  56,742   2,487   4,134   2,869   2,162   1,262   40,702   3,126  

Tabora  77,942   4,257   6,088   5,039   3,562   2,238   51,869   4,889  

Rukwa  32,521   2,139   2,559   2,261   1,375   1,368   20,692   2,127  

Kigoma  46,248   4,032   3,684   2,893   2,791   1,526   26,127   5,195  

Shinyanga  50,155   2,730   2,844   2,313   2,288   736   36,740   2,504  

Kagera  80,735   6,826   6,566   3,820   4,074   5,197   44,585   9,667  

Mwanza  137,184   4,933   7,455   6,283   5,888   1,814   106,056   4,755  

Mara  89,936   3,289   7,366   4,432   3,356   2,486   63,990   5,017  

Manyara  48,057   1,971   3,763   2,242   2,319   1,948   32,777   3,037  

Njombe  46,805   4,303   6,000   3,698   1,993   2,934   21,277   6,600  

Katavi  21,080   1,482   1,386   1,220   1,001   654   14,101   1,236  

Simiyu  38,939   1,534   2,649   2,196   2,260   701   28,027   1,572  

Geita  80,728   3,943   4,722   3,856   3,114   1,118   60,712   3,263  

Songwe  47,615   3,785   6,798   3,503   2,198   3,517   21,502   6,312  

Tanzania Zanzibar  91,541   1,759   4,533   3,427   5,081   2,335   69,588   4,818  

Kaskazini Unguja  17,114   229   707   628   1,039   705   13,054   752  

Kusini Unguja  18,335   273   896   660   661   544   14,515   786  

Mjini Magharibi  33,462   770   1,069   1,398   2,074   465   26,129   1,557  

Kaskazini Pemba  12,216   229   989   372   736   292   8,748   850  

Kusini Pemba  10,414   258   872   369   571   329   7,142   873  
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Jedwali E: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kusakafia kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Jumla ya 
Majengo 

Vifaa vya Kusakafia Hakuna 
sakafu 

Saruji 
/Simenti 

Vigae/Marumaru 
Mbao 

Zilizong’arishwa 
Tarazo 

Plastiki 
Ngumu/Lami 

Mabanzi ya 
Miti/Mianzi/Mabaki 

ya Mimea 
Udongo/mchanga 

Kinyesi 
cha 

Wanyama 

Tanzania 14,348,372 5,592,541 864,311 140,331 172,541 104,125 150,627 5,734,423 180,222 1,409,251 

Tanzania Bara 13,907,951 5,314,790 827,854 139,575 169,786 103,627 149,708 5,683,185 179,641 1,339,785 

Dodoma 836,909 265,110 47,483 11,314 13,060 7,339 8,862 387,535 8,702 87,504 

Arusha 553,702 228,218 49,169 3,046 5,406 1,981 6,278 165,691 48,976 44,937 

Kilimanjaro 515,091 287,807 44,333 4,090 5,781 3,030 5,736 103,214 4,196 56,904 

Tanga 676,397 212,198 32,745 5,518 6,456 4,082 7,936 336,115 4,986 66,361 

Morogoro 762,454 276,130 37,577 7,503 9,039 4,922 8,281 341,300 5,489 72,213 

Pwani 504,979 243,663 34,040 2,800 4,376 1,854 5,570 148,764 2,010 61,902 

Dar es Salaam 913,707 553,162 241,275 2,228 8,231 296 367 21,980 147 86,021 

Lindi 341,398 98,175 7,249 2,453 2,416 1,774 4,038 195,181 1,996 28,116 

Mtwara 511,336 186,729 13,886 4,882 5,519 3,801 5,459 245,040 3,989 42,031 

Ruvuma 448,328 175,200 11,520 4,765 5,160 3,644 4,085 202,859 4,020 37,075 

Iringa 357,777 169,977 13,825 2,426 2,878 1,882 2,875 125,967 2,223 35,724 

Mbeya 623,054 304,536 24,334 2,934 3,753 2,076 3,765 220,579 8,509 52,568 

Singida 463,353 140,187 17,003 7,003 7,833 5,953 6,675 224,494 6,211 47,994 

Tabora 680,103 192,962 19,134 5,957 6,645 4,931 6,759 384,310 5,922 53,483 

Rukwa 302,368 120,221 3,717 752 1,029 503 814 153,785 1,297 20,250 

Kigoma 458,567 100,580 17,059 8,352 8,738 5,830 7,373 276,093 6,406 28,136 

Shinyanga 421,743 156,090 20,316 3,672 4,325 2,690 3,015 189,371 2,858 39,406 

Kagera 716,458 205,650 24,691 8,875 10,184 8,405 13,043 381,714 9,114 54,782 

Mwanza 868,430 344,272 60,318 11,206 14,713 9,053 10,018 274,967 9,631 134,252 

Mara 636,185 220,677 32,410 11,276 12,514 7,452 9,673 247,560 9,726 84,897 

Manyara 430,323 115,457 11,572 4,345 5,612 3,256 7,539 230,036 9,724 42,782 

Njombe 279,349 149,004 9,187 1,727 1,923 1,299 1,768 92,587 1,789 20,065 

Katavi 189,349 64,754 5,218 1,720 1,621 1,417 1,939 95,947 1,576 15,157 

Simiyu 430,378 83,556 14,037 9,485 10,225 7,479 7,877 256,103 7,848 33,768 

Geita 624,100 259,936 27,194 10,134 11,015 7,858 8,641 219,683 8,213 71,426 

Songwe 362,113 160,539 8,562 1,112 1,334 820 1,322 162,310 4,083 22,031 
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Tanzania Zanzibar 440,421 277,751 36,457 756 2,755 498 919 51,238 581 69,466 

Kaskazini Unguja 74,764 48,699 1,594 117 297 109 167 9,920 141 13,720 

Kusini Unguja 64,453 40,044 3,182 127 332 91 172 5,608 97 14,800 

Mjini Magharibi 177,450 117,885 27,925 274 1,657 91 144 4,453 101 24,920 

Kaskazini Pemba 63,490 35,398 1,586 154 268 146 265 16,644 164 8,865 

Kusini Pemba 60,264 35,725 2,170 84 201 61 171 14,613 78 7,161 

 

 

Jedwali F: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kujengea Kuta kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

 
Mkoa Idadi ya 

Majengo 

Vifaa vya Kujengea Kuta Hakuna 
kuta 

Mawe 
Matofali ya 

Saruji/Simenti/Mawe 

Matofali ya 
Udongo 

Yasiyochomwa 

Matofali ya 
Udongo 

Yaliyochomwa 
Kioo 

Mbao na 
Mabati 

Mianzi 
/Mabanzi/Miti na 
Udongo/Udongo 

Nyasi/Makuti/ 
Kontena 

Mabua 

Tanzania 14,348,372 112,758 3,206,639 3,074,845 5,210,317 2,930 86,113 2,354,941 84,598 4,301 210,930 

Vijijini 10,038,201 68,826 998,714 2,641,534 3,901,185 1,981 73,411 2,147,041 79,468 2,512 123,529 

Mijini 4,310,171 43,932 2,207,925 433,311 1,309,132 949 12,702 207,900 5,130 1,789 87,401 

Tanzania Bara 13,907,951 78,101 2,885,597 3,068,819 5,209,129 2,905 85,344 2,304,943 83,229 4,015 185,869 

Dodoma 836,909 2,044 187,345 285,542 183,304 167 1,396 166,177 2,649 254 8,031 

Arusha 553,702 3,579 220,330 19,546 88,288 100 13,974 193,110 7,359 291 7,125 

Kilimanjaro 515,091 8,479 209,092 27,861 158,608 92 30,820 72,887 689 168 6,395 

Tanga 676,397 3,572 106,539 48,666 160,906 51 2,305 341,434 2,684 144 10,096 

Morogoro 762,454 2,181 66,111 56,060 453,893 441 2,030 167,801 6,699 192 7,046 

Pwani 504,979 3,425 276,249 8,507 14,397 63 2,149 184,156 6,517 259 9,257 

Dar es Salaam 913,707 8,436 874,172 4,305 1,308 151 4,099 4,577 205 524 15,930 

Lindi 341,398 5,552 42,684 40,227 94,696 42 1,049 150,115 3,917 77 3,039 

Mtwara 511,336 2,719 106,939 156,060 124,895 80 1,112 112,430 2,302 115 4,684 
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Ruvuma 448,328 852 9,634 40,026 373,511 95 239 19,022 2,077 61 2,811 

Iringa 357,777 1,582 14,405 51,819 205,695 67 786 77,262 1,124 106 4,931 

Mbeya 623,054 2,628 37,697 223,354 321,865 131 1,089 26,607 2,339 97 7,247 

Singida 463,353 816 69,169 234,142 126,015 71 584 26,553 1,498 84 4,421 

Tabora 680,103 1,399 59,072 358,428 184,030 88 1,252 63,822 5,252 146 6,614 

Rukwa 302,368 298 2,456 34,477 256,705 66 199 2,912 2,289 65 2,901 

Kigoma 458,567 1,031 7,594 67,909 335,238 119 870 37,811 4,076 87 3,832 

Shinyanga 421,743 1,318 77,920 236,507 90,056 51 959 7,224 1,727 71 5,910 

Kagera 716,458 3,277 21,434 96,876 273,799 135 7,002 294,198 6,354 216 13,167 

Mwanza 868,430 5,690 281,836 331,353 200,086 124 5,321 17,892 4,219 273 21,636 

Mara 636,185 10,984 74,186 122,273 296,469 161 1,870 113,618 4,751 163 11,710 

Manyara 430,323 2,161 25,256 36,288 169,742 184 3,157 181,879 5,904 212 5,540 

Njombe 279,349 1,779 6,565 35,146 226,794 69 521 5,133 507 26 2,809 

Katavi 189,349 299 2,521 25,802 146,339 50 355 10,041 2,269 40 1,633 

Simiyu 430,378 690 71,653 305,129 45,190 27 816 2,783 1,144 44 2,902 

Geita 624,100 2,599 31,709 181,250 370,369 201 1,200 19,794 2,832 259 13,887 

Songwe 362,113 711 3,029 41,266 306,931 79 190 5,705 1,846 41 2,315 

Tanzania Zanzibar 440,421 34,657 321,042 6,026 1,188 25 769 49,998 1,369 286 25,061 

Kaskazini 
Unguja 

74,764 6,457 57,513 1,143 255 3 134 4,109 420 36 4,694 

Kusini Unguja 64,453 13,346 40,888 966 207 3 198 3,655 458 66 4,666 

Mjini Magharibi 177,450 5,585 159,302 632 147 14 192 1,492 142 121 9,823 

Kaskazini 
Pemba 

63,490 6,854 34,819 1,138 303 1 110 17,368 179 34 2,684 

Kusini Pemba 60,264 2,415 28,520 2,147 276 4 135 23,374 170 29 3,194 
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Jedwali G: Idadi ya Majengo kwa Aina ya Vifaa vya Kuezekea kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

Mkoa Idadi ya 
Majengo 

Vifaa vya Kuezekea   

Mabati Vigae Zege Asbesto Nyasi/Makuti Udongo/Majani Plastiki/ 
Madebe/Mapipa 

Turubai/ Hakuna 
paa 

Kontena   

Tanzania 14,348,185 11,149,094 44,025 16,286 15,216 1,740,817 361,829 19,002 14,060 987,856 

Vijijini 10,038,016 7,372,445 13,020 2,949 8,905 1,642,672 346,584 18,015 12,163 621,263 

Mijini 4,310,169 3,776,649 31,005 13,337 6,311 98,145 15,245 987 1,897 366,593 

Tanzania Bara 13,907,766 10,805,579 42,615 14,388 14,220 1,714,623 361,030 18,864 13,884 922,563 

Dodoma 836,909 671,093 971 481 438 16,958 82,447 167 399 63,955 

Arusha 553,702 419,027 3,473 851 1,174 73,827 22,598 671 1,924 30,157 

Kilimanjaro 515,091 469,761 1,952 434 495 9,329 1,150 513 204 31,253 

Tanga 676,395 505,291 3,346 587 1,527 105,027 6,437 13,620 861 39,699 

Morogoro 762,454 568,708 1,696 331 2,014 130,711 8,596 371 1,044 48,983 

Pwani 504,918 379,430 924 294 804 71,577 2,934 474 836 47,645 

Dar es Salaam 913,707 816,211 16,647 8,209 1,500 1,185 205 85 249 69,416 

Lindi 341,398 205,437 331 66 287 112,772 2,484 121 257 19,643 

Mtwara 511,336 341,659 607 156 241 130,019 1,852 68 172 36,562 

Ruvuma 448,328 330,553 527 70 350 93,562 2,338 51 316 20,561 

Iringa 357,777 301,518 1,186 108 341 24,322 4,620 87 443 25,152 

Mbeya 623,054 523,921 997 184 623 52,277 3,910 163 1,051 39,928 

Singida 463,353 350,724 329 219 162 11,012 67,277 107 180 33,343 

Tabora 680,103 384,745 718 196 772 220,013 29,473 144 240 43,802 

Rukwa 302,368 208,265 330 44 174 70,687 3,736 36 176 18,920 

Kigoma 458,566 345,263 1,104 91 345 83,105 7,682 233 864 19,879 

Shinyanga 421,743 310,314 901 461 217 54,141 27,262 52 115 28,280 

Kagera 716,458 625,346 1,080 125 473 52,858 4,574 619 1,232 30,151 

Mwanza 868,311 692,201 1,888 713 467 81,518 6,935 423 794 83,372 
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Mara 636,185 474,301 712 177 443 101,354 7,800 199 471 50,728 

Manyara 430,323 311,859 1,000 105 523 60,884 30,272 340 723 24,617 

Njombe 279,349 254,784 416 30 116 9,433 512 58 350 13,650 

Katavi 189,349 136,424 248 62 100 37,650 2,474 68 273 12,050 

Simiyu 430,378 361,919 260 96 208 17,273 27,744 25 75 22,778 

Geita 624,098 516,461 692 244 282 53,656 3,864 134 357 48,408 

Songwe 362,113 300,364 280 54 144 39,473 1,854 35 278 19,631 

Tanzania Zanzibar 440,419 343,515 1,410 1,898 996 26,194 799 138 176 65,293 

Kaskazini 
Unguja 

74,764 57,049 126 173 272 3,979 289 50 39 12,787 

Kusini Unguja 64,452 45,905 538 228 299 3,990 106 21 42 13,323 

Mjini Magharibi 177,450 150,412 615 1,283 170 1,141 95 37 57 23,640 

Kaskazini 
Pemba 

63,490 41,652 47 77 179 12,526 174 13 22 8,800 

Kusini Pemba 60,263 48,497 84 137 76 4,558 135 17 16 6,743 
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Jedwali H: Idadi ya Majengo kwa Idadi ya Vyumba vya Kulala kwa Mkoa; Tanzania,  SMT 2022 

Mkoa  

Idadi ya 
 Majengo 

Idadi ya vyumba  vya kulala 

1 2 3 4 5 6 7+ 

 Tanzania   13,511,509 3,431,597 4,502,663 3,477,223 1,179,187 425,260 227,864 267,715 

Vijijini 9,325,493 2,817,634 3,387,719 2,141,822 619,698 191,609 85,954 81,057 

Mjini 4,186,016 613,963 1,114,944 1,335,401 559,489 233,651 141,910 186,658 

 Tanzania Bara 13,094,570 3,394,853 4,412,268 3,322,794 1,091,477 393,236 216,410 263,532 

Dodoma 784,764 220,836 291,842 185,601 52,038 16,546 8,099 9,802 

Arusha 525,707 128,487 205,985 125,773 33,082 11,766 7,150 13,464 

Kilimanjaro 487,120 90,177 160,766 147,866 56,079 15,493 7,549 9,190 

Tanga 629,952 194,621 205,512 147,182 48,185 16,110 8,835 9,507 

Morogoro 722,733 204,270 236,412 168,952 61,250 22,502 12,374 16,973 

Pwani 475,168 91,972 154,833 150,610 46,549 13,962 9,525 7,717 

Dar es Salaam 945,883 117,179 200,736 330,922 134,640 61,108 45,632 55,666 

Lindi 325,171 63,075 114,124 117,437 17,184 7,362 2,739 3,250 

Mtwara 488,402 74,243 184,650 185,498 26,935 9,573 3,389 4,114 

Ruvuma 427,085 53,147 120,016 160,173 53,859 19,341 9,184 11,365 

Iringa 334,240 67,197 100,074 99,661 38,991 13,334 6,839 8,144 

Mbeya 576,926 160,913 172,221 148,473 55,530 19,359 9,492 10,938 

Singida 423,614 129,162 151,569 99,737 24,078 9,143 4,312 5,613 

Tabora 627,808 179,272 256,698 111,496 43,169 17,276 9,251 10,646 

Rukwa 288,123 93,983 110,841 47,758 18,874 7,929 4,351 4,387 

Kigoma 433,551 73,362 168,789 121,065 41,466 15,492 6,726 6,651 

Shinyanga 402,217 89,063 154,172 88,128 34,560 15,084 8,634 12,576 

Kagera 673,483 130,577 217,642 218,020 75,796 16,248 7,736 7,464 

Mwanza 807,737 272,618 272,820 165,631 53,214 19,142 9,966 14,346 

Mara 551,680 255,401 160,561 86,520 26,488 9,884 5,540 7,286 



143 

 

Manyara 395,395 124,223 161,511 72,500 21,014 6,969 3,668 5,510 

Njombe 256,318 31,560 72,620 87,558 38,002 13,368 6,659 6,551 

Katavi 175,651 50,296 61,912 37,061 12,866 5,696 3,283 4,537 

Simiyu 409,617 155,334 134,666 71,309 26,526 10,780 5,412 5,590 

Geita 592,632 228,598 216,255 92,016 29,716 11,738 6,025 8,284 

Songwe 333,593 115,287 125,041 55,847 21,386 8,031 4,040 3,961 

 Tanzania Zanzibar  416,939 36,744 90,395 154,429 87,710 32,024 11,454 4,183 

Kaskazini Unguja 69,773 9,667 20,952 25,850 9,169 2,704 957 474 

Kusini Unguja 59,296 8,208 15,713 21,434 10,410 2,377 729 425 

Mjini Magharibi 175,098 11,367 29,347 60,285 47,385 17,642 6,669 2,403 

Kaskazini Pemba 58,233 3,960 14,157 23,605 10,169 4,363 1,510 469 

Kusini Pemba 54,539 3,542 10,226 23,255 10,577 4,938 1,589 412 

  

 

Jedwali I: Idadi ya Majengo kwa Hali ya Jengo kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022  

Mkoa  
Idadi ya  

Majengpo 

Hali ya Jengo 

Ukarabati Hauhitajiki Ukarabati 
Mdogo 

Unahitajika  

Ukarabati 
Mkubwa 

Unahitajika 

Halifai kwa 
Matumizi ya 
Binadamu 

Ukarabati 
Unaendelea  

Ujenzi 
Unaendelea  

Ujenzi 
Umesimama kwa 

Muda Mrefu 

Tanzania 13,068,940 5,357,709 5,027,795 1,671,352 120,903 199,151 599,763 92,267 

Vijijini 9,258,948 3,745,798 3,682,859 1,194,128 97,088 130,454 355,943 52,678 

Mijijni 3,809,992 1,611,911 1,344,936 477,224 23,815 68,697 243,820 39,589 

Tanzania Bara 12,698,106 5,264,648 4,890,052 1,578,812 117,996 194,062 571,157 81,379 

Dodoma 761,865 280,851 314,416 109,196 7,358 11,856 33,704 4,484 

Arusha 504,279 278,401 138,545 42,389 3,214 5,763 32,887 3,080 

Kilimanjaro 454,983 190,986 147,197 63,458 5,825 7,038 35,536 4,943 

Tanga 612,583 190,203 279,985 98,213 7,166 7,450 26,230 3,336 

Morogoro 703,544 245,763 293,068 109,353 8,298 10,902 31,093 5,067 



144 

 

Pwani 441,360 159,205 154,522 70,476 4,830 6,576 40,726 5,025 

Dar es Salaam 814,875 358,493 259,217 99,114 3,142 14,968 67,236 12,705 

Lindi 319,754 102,363 135,538 55,833 3,758 3,358 16,690 2,214 

Mtwara 475,809 174,803 197,363 63,549 5,310 6,024 24,422 4,338 

Ruvuma 421,125 114,907 197,332 71,898 4,182 13,520 16,821 2,465 

Iringa 322,545 114,571 138,237 42,834 4,324 7,848 13,070 1,661 

Mbeya 571,713 192,286 248,671 78,343 6,089 13,424 28,125 4,775 

Singida 422,651 158,406 187,189 54,649 3,527 5,493 11,457 1,930 

Tabora 628,235 292,186 245,504 64,517 4,525 7,069 12,513 1,921 

Rukwa 281,676 97,509 126,539 38,059 1,768 6,278 10,285 1,238 

Kigoma 432,440 225,039 145,925 41,496 3,180 4,316 10,812 1,672 

Shinyanga 385,005 187,199 142,435 36,684 2,475 4,105 10,928 1,179 

Kagera 671,874 296,966 253,371 79,767 7,262 8,239 24,521 1,748 

Mwanza 762,374 364,447 270,581 76,885 6,643 8,887 30,975 3,956 

Mara 572,196 267,153 209,211 64,872 6,224 5,702 16,299 2,735 

Manyara 397,547 183,332 131,010 44,416 3,808 4,716 26,084 4,181 

Njombe 258,072 96,568 109,840 30,326 3,376 9,247 7,589 1,126 

Katavi 175,248 74,706 68,423 20,817 1,142 3,226 6,019 915 

Simiyu 402,352 249,159 115,891 22,459 2,244 3,196 8,567 836 

Geita 563,389 259,926 217,304 56,725 4,596 5,480 17,222 2,136 

Songwe 340,612 109,220 162,738 42,484 3,730 9,381 11,346 1,713 

Tanzania Zanzibar 370,834 93,061 137,743 92,540 2,907 5,089 28,606 10,888 

Kaskazini Unguja 61,711 11,572 21,662 17,713 462 1,031 6,693 2,578 

Kusini Unguja 49,938 11,175 18,221 13,060 605 779 4,509 1,589 

Mjini Magharibi 151,321 46,028 56,323 30,454 571 2,258 11,257 4,430 

Kaskazini Pemba 54,742 12,948 20,566 15,233 625 479 3,536 1,355 

Kusini Pemba 53,122 11,338 20,971 16,080 644 542 2,611 936 
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Jedwali J: Asilimia ya Majengo kwa Aina ya Umiliki kwa Mkoa; Tanzania, SMT 2022 

Mkoa Idadi ya 
Majengo 
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Tanzania 14,348,372 87.0 9.8 0.1 0.5 0.0 0.9 0.4 0.4 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Vijijini 10,038,201 85.5 11.4 0.1 0.4 0.0 1.0 0.4 0.3 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Mijini 4,310,171 90.3 6.0 0.1 0.7 0.1 0.7 0.5 0.4 0.9 0.0 0.0 0.1 0.1 

Tanzania Bara 13,907,951 86.8 9.9 0.1 0.5 0.0 0.9 0.4 0.4 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Dodoma 836,909 87.8 9.2 0.0 0.5 0.0 0.8 0.4 0.1 0.9 0.0 0.0 0.1 0.1 

Arusha 553,702 87.1 8.8 0.1 0.6 0.1 1.0 0.4 0.7 1.0 0.1 0.0 0.0 0.1 

Kilimanjaro 515,091 89.2 6.9 0.0 0.6 0.0 0.8 0.6 0.6 1.1 0.0 0.0 0.1 0.1 

Tanga 676,397 90.0 5.8 0.0 0.6 0.0 1.1 0.3 0.9 1.1 0.0 0.0 0.1 0.1 

Morogoro 762,454 88.2 8.5 0.0 0.6 0.0 0.8 0.4 0.4 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Pwani 504,979 92.3 4.5 0.0 0.5 0.0 1.0 0.3 0.3 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Dar es Salaam 913,707 90.6 6.6 0.1 0.8 0.0 0.2 0.3 0.4 0.7 0.1 0.0 0.1 0.2 

Lindi 341,398 83.8 12.9 0.0 0.3 0.0 1.4 0.5 0.2 0.6 0.0 0.0 0.1 0.1 

Mtwara 511,336 85.8 11.3 0.0 0.4 0.0 1.0 0.5 0.2 0.6 0.0 0.0 0.1 0.1 

Ruvuma 448,328 83.7 12.6 0.1 0.5 0.0 1.4 0.5 0.3 0.8 0.0 0.0 0.1 0.1 

Iringa 357,777 82.8 11.7 0.1 0.7 0.1 1.4 0.5 1.2 1.2 0.1 0.0 0.1 0.1 

Mbeya 623,054 86.1 10.2 0.1 0.5 0.1 0.9 0.5 0.3 1.0 0.0 0.0 0.2 0.1 

Singida 463,353 81.5 15.1 0.1 0.5 0.0 1.0 0.6 0.2 1.0 0.0 0.0 0.1 0.1 

Tabora 680,103 88.1 9.5 0.0 0.3 0.0 0.7 0.4 0.2 0.6 0.0 0.0 0.1 0.1 

Rukwa 302,368 83.9 12.8 0.1 0.4 0.0 1.1 0.3 0.3 0.9 0.0 0.0 0.0 0.1 

Kigoma 458,567 86.4 10.4 0.1 0.4 0.0 0.9 0.4 0.2 0.9 0.0 0.0 0.1 0.1 
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Shinyanga 421,743 87.6 9.4 0.0 0.4 0.0 0.8 0.4 0.5 0.6 0.0 0.0 0.1 0.1 

Kagera 716,458 86.1 11.2 0.1 0.3 0.0 0.6 0.3 0.3 0.9 0.0 0.0 0.0 0.1 

Mwanza 868,430 86.5 10.9 0.0 0.5 0.0 0.7 0.4 0.2 0.6 0.0 0.0 0.0 0.1 

Mara 636,185 85.1 12.1 0.0 0.5 0.0 0.8 0.5 0.2 0.6 0.0 0.0 0.1 0.1 

Manyara 430,323 86.5 9.4 0.0 0.4 0.0 1.2 0.4 0.3 1.4 0.0 0.0 0.1 0.1 

Njombe 279,349 84.6 9.6 0.1 0.6 0.1 2.0 0.5 0.6 1.6 0.0 0.0 0.2 0.1 

Katavi 189,349 89.9 7.4 0.1 0.3 0.1 1.0 0.3 0.2 0.5 0.0 0.0 0.0 0.1 

Simiyu 430,378 84.4 12.9 0.1 0.4 0.0 1.0 0.4 0.1 0.4 0.0 0.0 0.1 0.2 

Geita 624,100 87.0 10.7 0.1 0.3 0.0 0.8 0.3 0.2 0.5 0.0 0.0 0.1 0.1 

Songwe 362,113 82.8 13.5 0.1 0.4 0.1 1.2 0.4 0.2 1.0 0.0 0.0 0.1 0.1 

Tanzania 
Zanzibar  

440,421 91.9 5.4 0.2 0.3 0.0 0.1 0.7 0.2 0.7 0.0 0.0 0.2 0.4 

Kaskazini 
Unguja 

74,764 93.0 4.5 0.2 0.2 0.0 0.2 0.7 0.2 0.5 0.0 0.0 0.2 0.3 

Kusini Unguja 64,453 92.1 4.8 0.1 0.2 0.1 0.2 0.7 0.3 0.7 0.0 0.0 0.2 0.6 

Mjini Magharibi 177,450 91.6 6.0 0.1 0.4 0.0 0.1 0.6 0.2 0.5 0.0 0.0 0.2 0.3 

Kaskazini 
Pemba 

63,490 91.9 5.2 0.2 0.3 0.0 0.1 0.7 0.2 1.0 0.0 0.0 0.2 0.3 

Kusini Pemba 60,264 91.3 5.4 0.2 0.2 0.0 0.1 0.8 0.2 0.8 0.0 0.0 0.2 0.6 
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Mkoa Na. 01.0: Dodoma 

Jedwali Na. 0 1.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Dodoma, SMT 2022  

  
Halmashauri 

Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Mkoa wa Dodoma 836,909 1,461 794,209 41,239 769,832 25,219 41,858 

1. Wilaya ya Kondoa 66,725 6 64,590 2,129 62,110 1,580 3,035 

2. Mji wa Kondoa 21,703 30 20,749 924 19,848 779 1,076 

3. Wilaya ya Mpwapwa 112,302 29 107,851 4,422 104,977 2,465 4,860 

4. Wilaya ya Kongwa 124,502 30 119,008 5,464 114,784 3,517 6,201 

5. Wilaya ya Chamwino 141,922 60 135,911 5,951 131,544 3,374 7,004 

6. Jiji la Dodoma 190,942 1,256 174,767 14,919 169,877 9,440 11,625 

7. Wilaya ya Bahi 87,383 25 83,653 3,705 81,260 1,969 4,154 

8. Wilaya ya Chemba 91,430 25 87,680 3,725 85,432 2,095 3,903 

 

01.1: Halmashauri ya Wilaya ya Kondoa 

Jedwali Na.01. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kondoa, SMT 2022 

Kata  Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Kondoa 

66,725          6 64,590 2,129 62,110 1,580 3,035 

1. Changaa 2,390 0 2,349 41 2,251 42 97 

2. Hondomairo 3,458 0 3,386 72 3,163 105 190 

3. Thawi 3,606 0 3,530 76 3,324 86 196 

4. Kikilo 2,994 0 2,871 123 2,687 98 209 

5. Soera 2,542 1 2,444 97 2,320 69 153 

6. Salanka 2,493 0 2,428 65 2,306 76 111 

7. Bereko 1,891 0 1,807 84 1,775 32 84 

8. Kikore 4,250 0 4,057 193 3,965 114 171 

9. Mnenia 3,747 0 3,636 111 3,506 86 155 

10. Masange 1,813 0 1,736 77 1,655 44 114 

11. Itololo 2,282 1 2,237 44 2,121 38 123 

12. Kisese 3,740 0 3,558 182 3,508 106 126 

13. Itaswi 3,611 1 3,531 79 3,312 114 185 

14. Keikei 3,520 0 3,287 233 3,336 70 114 

15. Kwadelo 3,734 1 3,635 98 3,493 112 129 

16. Busi 2,482 1 2,428 53 2,329 53 100 

17. Kalamba 3,951 0 3,825 126 3,739 49 163 

18. Haubi 4,432 0 4,314 118 4,171 66 195 
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Kata  Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

19. Kinyasi 2,573 1 2,528 44 2,407 47 119 

20. Pahi 4,579 0 4,429 150 4,278 117 184 

21. Bumbuta 2,637 0 2,574 63 2,464 56 117 

01.2: Halmashauri ya Mji wa Kondoa 

Jedwali Na.01. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Kondoa, SMT 2022 

Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 
Halmashauri ya Mji wa Kondoa 21,703 30 20,749 924 19,848 779 1,076 

1. Kondoa Mjini 6,411 10 6,050 351 5,850 300 261 

2. Kilimani 2,936 11 2,786 139 2,668 93 175 

3. Chemchem 1,918 7 1,820 91 1,583 160 175 

4. Suruke 1,162 0 1,115 47 1,076 27 59 

5. Kingale 3,889 0 3,746 143 3,654 89 146 

6. Serya 2,385 1 2,331 53 2,226 45 114 

7. Bolisa 1,249 0 1,194 55 1,164 29 56 

8. Kolo 1,753 1 1,707 45 1,627 36 90 

01.3: Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa 

Jedwali Na.01. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mpwapwa, SMT 2022 

Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa 112,302 29 107,851 4,422 104,977 2,465 4,860 

1. Mazae 3,291 1 3,084 206 3,086 72 133 

2. Ving'hawe 4,256 0 4,093 163 3,922 155 179 

3. Matomondo 3,331 0 3,221 110 3,106 65 160 

4. Kimagai 2,935 0 2,869 66 2,728 63 144 

5. Chunyu 4,974 1 4,756 217 4,743 74 157 

6. Godegode 2,963 0 2,805 158 2,784 57 122 

7. Mpwapwa Mjini 6,474 14 6,172 288 5,570 279 625 

8. Lupeta 2,652 0 2,588 64 2,546 51 55 

9. Gulwe 3,752 2 3,641 109 3,568 77 107 

10. Ng'hambi 3,510 0 3,349 161 3,318 50 142 

11. Mlembule 2,965 0 2,850 115 2,791 39 135 

12. Mima 5,149 1 4,948 200 4,859 121 169 

13. Berege 3,460 0 3,362 98 3,263 62 135 



149 

 

Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

14. Chitemo 3,893 0 3,611 282 3,715 51 127 

15. Iwondo 3,936 0 3,789 147 3,658 69 209 

16. Kibakwe 6,022 2 5,812 208 5,611 144 267 

17. Lumuma 1,409 2 1,350 57 1,247 34 128 

18. Luhundwa 5,166 0 4,825 341 4,832 92 242 

19. Wotta 1,825 2 1,799 24 1,748 35 42 

20. Mbuga 1,705 0 1,631 74 1,590 40 75 

21. Kingiti 2,524 1 2,487 36 2,403 34 87 

22. Lufu 1,319 0 1,302 17 1,267 20 32 

23. Pwaga 4,172 0 4,092 80 3,937 105 130 

24. Galigali 1,381 0 1,356 25 1,309 17 55 

25. Wangi 2,137 1 2,103 33 2,047 39 51 

26. Massa 4,823 1 4,704 118 4,498 123 202 

27. Ipera 2,948 0 2,760 188 2,758 82 108 

28. Rudi 4,080 0 3,961 119 3,800 74 206 

29. Mlunduzi 3,853 0 3,737 116 3,652 61 140 

30. Mtera 4,673 1 4,440 232 4,311 121 241 

31. Chipogoro 4,304 0 4,042 262 3,996 117 191 

32. Malolo 1,181 0 1,101 80 1,107 28 46 

33. Mang'aliza 1,239 0 1,211 28 1,207 14 18 

 

01.4: Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa 

Jedwali Na.01. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kongwa, SMT 2022 

Kata Idadi  
ya 

Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kongwa 124,502 30 119,008 5,464 114,784 3,517 6,201 

1. Hogoro 6,767 1 6,480 286 6,337 187 243 

2. Zoissa 2,254 1 2,150 103 2,084 68 102 

3. Mkoka 5,006 1 4,788 217 4,459 206 341 

4. Makawa 3,255 0 3,152 103 3,007 100 148 

5. Chitego 3,918 1 3,683 234 3,593 127 198 

6. Matongoro 3,891 0 3,622 269 3,612 114 165 

7. Songambele 7,233 3 6,910 320 6,845 134 254 

8. Njoge 3,300 0 3,206 94 3,040 76 184 

9. Pandambili 3,384 0 3,231 153 3,138 98 148 

10. Mlali 7,533 4 7,258 271 6,988 196 349 

11. Iduo 3,562 1 3,366 195 3,321 93 148 

12. Kibaigwa 12,631 3 11,802 826 11,136 615 880 

13. Chamkoroma 5,648 2 5,448 198 5,291 163 194 

14. Ngomai 4,357 0 4,195 162 3,981 98 278 
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Kata Idadi  
ya 

Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

15. Chiwe 7,933 0 7,633 300 7,380 214 339 

16. Lenjulu 7,249 0 6,877 372 6,798 195 256 

17. Ng'humbi 4,122 2 3,963 157 3,826 81 215 

18. Kongwa 5,182 7 4,935 240 4,388 209 585 

19. Sejeli 8,273 2 7,899 372 7,664 153 456 

20. Mtanana 4,919 1 4,745 173 4,542 131 246 

21. Sagara 7,550 0 7,375 175 7,149 160 241 

22. Ugogoni 6,535 1 6,290 244 6,205 99 231 

01.5: Halmashauri ya Wilaya ya Chamwino 

Jedwali Na.01. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Chamwino, SMT 2022 

Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Chamwino 

141,922 60 135,911 5,951 131,544 3,374 7,004 

1. Haneti 5,864 2 5,528 334 5,426 129 309 

2. Segala 5,619 1 5,445 173 5,200 265 154 

3. Itiso 5,846 0 5,583 263 5,421 168 257 

4. Dabalo 7,318 0 6,976 342 6,853 207 258 

5. Zajilwa 3,735 0 3,638 97 3,551 103 81 

6. Membe 3,940 0 3,784 156 3,650 124 166 

7. Msanga 4,626 0 4,423 203 4,238 118 270 

8. Chilonwa 3,469 1 3,347 121 3,224 92 153 

9. Buigiri 5,153 16 4,612 525 4,602 175 376 

10. Majeleko 2,899 1 2,815 83 2,729 62 108 

11. Manchali 5,407 0 5,162 245 4,954 117 336 

12. Ikowa 3,092 1 2,965 126 2,841 71 180 

13. Msamalo 5,736 3 5,531 202 5,322 123 291 

14. Chamwino 5,834 6 5,457 371 5,156 164 514 

15. Igandu 2,568 0 2,497 71 2,392 47 129 

16. Muungano 4,291 2 4,119 170 4,064 72 155 

17. Mvumi Makulu 3,436 0 3,267 169 3,220 35 181 

18. Handali 4,553 0 4,398 155 4,306 64 183 

19. Mvumi Misheni 6,307 12 5,918 377 5,861 97 349 

20. Idifu 3,444 0 3,302 142 3,196 75 173 

21. Nghahelezi 3,598 1 3,434 163 3,392 54 152 

22. Makang'wa 2,843 2 2,712 129 2,657 42 144 

23. Iringa Mvumi 2,821 0 2,738 83 2,674 38 109 

24. Manzase 4,399 1 4,242 156 4,073 96 230 

25. Fufu 1,815 1 1,751 63 1,676 38 101 

26. Mlowa 
Bwawani 

3,464 1 3,384 79 3,199 139 126 

27. Loje 2,163 0 2,098 65 2,032 59 72 
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Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

28. Chiboli 2,207 2 2,154 51 1,990 91 126 

29. Nhinhi 2,913 0 2,832 81 2,640 31 242 

30. Ikombolinga 1,541 0 1,504 37 1,453 14 74 

31. Mlowa 
Barabarani 

5,657 2 5,353 302 5,164 76 417 

32. Mpwayungu 5,122 1 4,914 207 4,755 124 243 

33. Nghambaku 2,312 1 2,266 45 2,213 61 38 

34. Chinugulu 2,008 0 1,977 31 1,808 58 142 

35. Manda 3,284 1 3,203 80 3,117 80 87 

36. Huzi 2,638 2 2,582 54 2,495 65 78 

01.6: Halmashauri ya Jiji la Dodoma 

Jedwali Na.01. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Jiji 
la Dodoma, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Dodoma City Council 190,942 1,256 174,767 14,919 169,877 9,440 11,625 

1 Msalato 3,991 12 3,681 298 3,517 176 298 

2 Makutupora 6,082 4 5,557 521 5,418 241 423 

3 Chihanga 4,471 3 4,248 220 4,051 142 278 

4 Hombolo Makulu 3,171 1 3,087 83 2,914 101 156 

5 Ipala 2,387 3 2,267 117 2,208 74 105 

6 Chahwa 2,506 1 2,340 165 2,243 94 169 

7 Hombolo Bwawani 6,486 16 6,144 326 5,712 274 500 

8 Mtumba 5,206 26 4,792 388 4,680 164 362 

9 Kikombo 3,517 3 3,293 221 3,237 121 159 

10 Nghong'onha 5,651 125 5,190 336 5,054 184 413 

11 Ihumwa 6,354 8 5,534 812 5,605 442 307 

12 Viwandani 700 65 617 18 250 123 327 

13 Uhuru 456 42 412 2 42 149 265 

14 Chamwino 2,321 21 2,230 70 1,883 260 178 

15 Kiwanja cha Ndege 1,978 76 1,876 26 1,648 159 171 

16 Makole 1,632 89 1,459 84 1,219 161 252 

17 Miyuji 7,622 41 7,063 518 6,750 514 358 

18 Nzuguni 14,442 36 12,684 1,722 12,830 775 837 

19 Dodoma Makulu 9,120 103 8,490 527 8,245 501 374 

20 Tambukareli 1,609 93 1,458 58 1,337 77 195 

21 Kilimani 1,779 32 1,621 126 1,544 66 169 

22 Kikuyu Kusini 2,435 28 2,172 235 2,096 106 233 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

23 Kikuyu Kaskazini 2,592 25 2,448 119 2,199 247 146 

24 Mkonze 13,744 28 12,198 1,518 12,767 466 511 

25 Hazina 1,363 59 1,201 103 1,138 95 130 

26 Madukani 391 60 327 4 106 105 180 

27 Majengo 590 11 569 10 275 175 140 

28 Kizota 6,893 40 6,024 829 5,851 307 735 

29 Ntyuka 4,246 15 3,877 354 3,859 204 183 

30 Chang'ombe 6,167 8 5,815 344 5,440 453 274 

31 Iyumbu 3,152 19 2,778 355 2,915 122 115 

32 Mnadani 9,462 30 8,377 1,055 8,638 438 386 

33 Ipagala 9,485 98 8,881 506 8,643 492 350 

34 Nkuhungu 11,180 13 10,243 924 10,157 609 414 

35 Mpunguzi 4,755 2 4,512 241 4,331 116 308 

36 Mbabala 5,315 4 5,010 301 4,953 115 247 

37 Zuzu 3,838 3 3,434 401 3,444 129 265 

38 Nala 3,506 7 3,046 453 3,166 149 191 

39 Mbalawala 3,725 1 3,492 232 3,425 119 181 

40 Chigongwe 2,605 1 2,466 138 2,422 85 98 

41 Matumbulu 4,017 4 3,854 159 3,665 110 242 

 

01.7: Halmashauri ya Wilaya ya Bahi 

Jedwali Na.01. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bahi, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Bahi 87,383 25 83,653 3,705 81,260 1,969 4,154 

1. Ibugule 3,686 1 3,558 127 3,449 73 164 

2. Chibelela 3,978 0 3,772 206 3,667 112 199 

3. Mwitikira 2,852 1 2,724 127 2,634 76 142 

4. Mtitaa 3,245 2 3,140 103 3,024 75 146 

5. Chikola 4,918 2 4,600 316 4,569 119 230 

6. Chipanga 3,180 1 3,031 148 3,030 55 95 

7. Chali 4,196 1 3,939 256 3,942 82 172 

8. Nondwa 2,927 2 2,785 140 2,752 49 126 

9. Mpalanga 3,863 1 3,719 143 3,597 103 163 

10. Chifutuka 3,595 1 3,504 90 3,371 87 137 

11. Bahi 7,988 4 7,571 413 7,296 264 428 

12. Mpamantwa 4,251 5 4,020 226 4,016 64 171 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

13. Ibihwa 4,122 0 3,932 190 3,815 64 243 

14. Ilindi 3,449 0 3,354 95 3,143 56 250 

15. Kigwe 2,372 0 2,246 126 2,182 74 116 

16. Mpinga 3,498 1 3,357 140 3,285 78 135 

17. Makanda 3,440 0 3,312 128 3,207 53 180 

18. Lamaiti 5,008 0 4,853 155 4,736 48 224 

19. Babayu 3,292 0 3,177 115 3,155 48 89 

20. Zanka 4,324 0 4,215 109 3,991 126 207 

21. Msisi 5,374 2 5,235 137 4,954 124 296 

22. Mundemu 3,825 1 3,609 215 3,445 139 241 

 

01.8: Halmashauri ya Wilaya ya Chemba 

Jedwali Na.01. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata, Halmashauri ya 
Wilaya ya Chemba, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Chemba 91,430 25 87,680 3,725 85,432 2,095 3,903 

1. Churuku 2,605 1 2,543 61 2,457 50 98 

2. Mondo 3,730 0 3,618 112 3,527 73 130 

3. Dalai 4,892 1 4,775 116 4,591 110 191 

4. Jangalo 5,745 0 5,446 299 5,399 102 244 

5. Paranga 5,295 0 5,090 205 4,984 139 172 

6. Msaada 1,891 0 1,845 46 1,769 47 75 

7. Kimaha 3,682 0 3,536 146 3,387 115 180 

8. Songolo 3,260 2 3,137 121 3,077 63 120 

9. Mrijo 7,466 0 7,177 289 6,943 227 296 

10. Chandama 2,674 0 2,599 75 2,523 61 90 

11. Goima 4,547 1 4,349 197 4,282 97 168 

12. Chemba 2,632 5 2,520 107 2,344 112 176 

13. Kidoka 4,063 0 3,862 201 3,826 93 144 

14. Soya 3,766 1 3,587 178 3,475 109 182 

15. Makorongo 2,391 1 2,338 52 2,241 41 109 

16. Gwandi 1,978 0 1,878 100 1,873 27 78 

17. Farkwa 4,044 1 3,953 90 3,801 76 167 

18. Tumbakose 1,191 0 1,159 32 1,116 23 52 

19. Babayu 3,051 1 2,978 72 2,877 72 102 

20. Ovada 2,688 2 2,606 80 2,512 20 156 

21. Mpendo 3,087 0 2,931 156 2,836 59 192 

22. Sanzawa 4,040 0 3,694 346 3,861 64 115 

23. Kwamtoro 4,667 7 4,426 234 4,334 101 232 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

24. Lalta 1,884 1 1,760 123 1,766 21 97 

25. Lahoda 4,082 0 3,951 131 3,685 163 234 

26. Kinyamsindo 2,079 1 1,922 156 1,946 30 103 
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Mkoa Na. 02.0: Arusha 

Jedwali  Na. 0 2.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri;  Mkoa 
wa Arusha, 2022 SMT 

Halmashauri Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Arusha 553,702 7,180 515,560 30,962 491,037 25,817 36,848 

1. Wilaya ya Monduli 54,778 142 52,027 2,609 50,147 1,577 3,054 

2. Wilaya ya Meru 103,135 891 95,497 6,747 90,224 4,417 8,494 

3. Wilaya ya Arusha 105,985 1,218 100,025 4,742 95,648 4,100 6,237 

4. Wilaya ya Longido 44,291 42 40,652 3,597 40,808 1,200 2,283 

5. Wilaya ya Karatu 65,454 121 61,424 3,909 57,069 3,413 4,972 

6. Wilaya ya Ngorongoro 62,481 53 59,091 3,337 57,849 1,530 3,102 

7. Jiji la Arusha 117,578 4,713 106,844 6,021 99,292 9,580 8,706 

02.1: Halmashauri ya Wilaya ya Monduli 

Jedwali Na.02. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Monduli, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Monduli 

54,778 142 52,027 2,609 50,147 1,577 3,054 

1. Monduli Juu 3,217 0 3,122 95 3,043 34 140 

2. Engutoto 2,536 20 2,403 113 2,301 81 154 

3. Monduli Mjini 1,713 37 1,594 82 1,267 233 213 

4. Moita 3,177 0 3,097 80 3,057 17 103 

5. Sepeko 3,225 0 3,037 188 3,045 22 158 

6. Lolkisale 2,638 0 2,546 92 2,330 63 245 

7. Lepurko 2,923 1 2,890 32 2,754 29 140 

8. Meserani 2,457 6 2,280 171 2,233 79 145 

9. Mfereji 2,073 1 1,981 91 1,996 17 60 

10. Lashaine 1,260 0 1,235 25 1,224 8 28 

11. Naalarami 1,244 0 1,232 12 1,216 8 20 

12. Lemooti 1,689 13 1,540 136 1,545 34 110 

13. Makuyuni 3,723 8 3,485 230 3,369 94 260 

14. Esilalei 7,998 20 7,292 686 7,227 327 444 

15. Mswakini 2,190 2 2,102 86 2,041 23 126 

16. Engaruka 2,777 0 2,681 96 2,627 47 103 

17. Selela 3,091 0 3,050 41 2,971 54 66 

18. Mto wa Mbu 1,798 7 1,720 71 1,485 144 169 

19. Majengo 2,823 7 2,663 153 2,606 106 111 

20. Migungani 2,226 20 2,077 129 1,810 157 259 
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02.2: Halmashauri ya Wilaya ya Meru 

Jedwali Na.02. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Meru, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Meru 

103,135 891 95,497 6,747 90,224 4,417 8,494 

1. Ngarenanyuki 3,544 1 3,068 475 3,085 110 349 

2. Leguruki 3,567 3 3,228 336 3,127 129 311 

3. King'ori 4,535 4 4,290 241 4,051 116 368 

4. Maji ya Chai 5,973 53 5,475 445 5,251 247 475 

5. Kikatiti 7,300 25 6,677 598 6,305 343 652 

6. Ngabobo 1,175 1 1,116 58 1,054 28 93 

7. Uwiro 4,186 1 3,911 274 3,805 69 312 

8. Maruvango 3,615 4 3,276 335 3,200 97 318 

9. Malula 4,105 15 3,799 291 3,514 175 416 

10. Imbaseni 8,033 175 7,342 516 6,771 553 709 

11. Usariver 6,657 140 6,161 356 5,476 583 598 

12. Nkoaranga 3,286 42 3,045 199 2,806 170 310 

13. Poli 3,530 43 3,256 231 3,020 163 347 

14. Seela Sing'isi 3,995 17 3,734 244 3,608 140 247 

15. Akheri 4,594 131 4,274 189 3,738 291 565 

16. Nkoanrua 2,919 16 2,734 169 2,613 156 150 

17. Songoro 3,599 17 3,436 146 3,235 71 293 

18. Nkoarisambu 2,446 12 2,349 85 2,184 78 184 

19. Nkoanekoli 1,469 28 1,330 111 1,280 62 127 

20. Ambureni 3,792 96 3,465 231 3,205 330 257 

21. Maroroni 5,520 24 5,177 319 5,134 100 286 

22. Makiba 3,327 2 3,162 163 3,100 63 164 

23. Mbuguni 3,645 3 3,478 164 3,290 75 280 

24. Kikwe 3,900 36 3,553 311 3,331 144 425 

25. Majengo 1,952 1 1,878 73 1,801 36 115 

26. Shambarai Burka 2,471 1 2,283 187 2,240 88 143 
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02.3: Halmashauri ya Wilaya ya Arusha 

Jedwali Na.02. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu kwa Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Arusha, SMT 2022 

Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Arusha 

105,985 1,218 100,025 4,742 95,648 4,100 6,237 

1. Oldonyosambu 3,681 2 3,588 91 3,400 59 222 

2. Lengijave 4,538 2 4,275 261 4,360 36 142 

3. Olturumet 3,556 78 3,202 276 3,231 129 196 

4. Mwandet 5,541 2 5,334 205 5,225 48 268 

5. Musa 3,477 4 3,356 117 3,325 32 120 

6. Kisongo 3,293 38 3,089 166 2,929 170 194 

7. Mateves 4,073 76 3,824 173 3,529 186 358 

8. Oldonyowass 3,598 3 3,478 117 3,143 45 410 

9. Lemanyata 3,661 3 3,537 121 3,464 31 166 

10. Laroi 1,836 6 1,711 119 1,709 50 77 

11. Ilkiding'a 3,976 15 3,776 185 3,641 159 176 

12. Olturoto 4,509 44 4,274 191 4,036 249 224 

13. Moivo 3,888 82 3,629 177 3,365 286 237 

14. Kiranyi 6,098 250 5,648 200 5,165 648 285 

15. Kimnyak 3,805 12 3,621 172 3,585 106 114 

16. Oljoro 2,718 4 2,606 108 2,333 110 275 

17. Sambasha 3,295 5 3,246 44 3,154 40 101 

18. Oloirien 5,492 248 5,052 192 4,697 347 448 

19. Olmotonyi 2,799 23 2,652 124 2,395 145 259 

20. Tarakwa 2,978 41 2,775 162 2,761 124 93 

21. Ilboru 1,166 31 1,089 46 982 115 69 

22. Bangata 3,446 15 3,134 297 3,154 121 171 

23. Sokon II 4,691 62 4,415 214 4,316 156 219 

24. Bwawani 4,136 6 3,910 220 3,749 107 280 

25. Nduruma 5,251 3 4,981 267 4,654 162 435 

26. Mlangarini 5,926 77 5,534 315 5,201 209 516 

27. Kiutu 4,557 86 4,289 182 4,145 230 182 
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02.4: Halmashauri ya Wilaya ya Longido 

Jedwali Na.02. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Longido, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Longido 44,291 42 40,652 3,597 40,808 1,200 2,283 

1. Matale A 1,866 0 1,650 216 1,791 26 49 

2. Engarenaibor 3,826 0 3,623 203 3,581 43 202 

3. Mundarara 2,909 2 2,734 173 2,669 138 102 

4. Ketumbeine 2,504 2 2,205 297 2,355 31 118 

5. Elang'atadapash 1,891 3 1,865 23 1,775 9 107 

6. Ilorienito 1,767 0 1,702 65 1,690 26 51 

7. Gelai Meirugoi 3,152 8 2,746 398 3,011 50 91 

8. Gelai Lumbwa 2,286 0 2,205 81 2,162 30 94 

9. Noondoto 1,644 0 1,374 270 1,559 20 65 

10. Engikaret 2,126 1 1,800 325 2,047 16 63 

11. Kimokouwa 3,580 6 3,181 393 3,385 79 116 

12. Namanga 2,278 5 2,109 164 1,649 290 339 

13. Orbomba 3,175 1 2,987 187 3,017 38 120 

14. Longido 1,234 5 1,094 135 941 65 228 

15. Tingatinga 2,283 2 2,200 81 2,113 26 144 

16. Olmolog 2,952 3 2,610 339 2,661 97 194 

17. Kamwanga 3,322 3 3,103 216 3,007 181 134 

18. Sinya 1,496 1 1,464 31 1,395 35 66 

 

02.5: Halmashauri ya Wilaya ya Karatu 

Jedwali Na.02. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Karatu, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Karatu 65,454 121 61,424 3,909 57,069 3,413 4,972 

1. Baray 6,670 1 6,365 304 5,826 436 408 

2. Mang'ola 4,975 4 4,644 327 4,368 259 348 

3. Endamaghang 1,490 0 1,442 48 1,319 62 109 

4. Karatu 5,416 30 4,919 467 4,232 662 522 

5. Daa 3,459 2 3,312 145 3,147 120 192 

6. Oldeani 1,585 3 1,547 35 1,371 57 157 

7. Qurus 7,295 24 6,768 503 6,448 328 519 

8. Ganako 4,681 27 4,296 358 4,055 265 361 

9. Rhotia 7,663 19 7,056 588 6,701 278 684 

10. Mbulumbulu 5,827 8 5,439 380 5,171 146 510 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

11. Endamarariek 6,411 0 6,009 402 5,576 374 461 

12. Buger 2,438 0 2,352 86 2,106 102 230 

13. Endabash 4,014 3 3,834 177 3,586 179 249 

14. Kansay 3,530 0 3,441 89 3,163 145 222 

 

02.6: Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro 

Jedwali Na.02. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ngorongoro, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Ngorongoro 62,481 53 59,091 3,337 57,849 1,530 3,102 

1. Orgosorok 2,638 17 2,327 294 2,118 210 310 

2. Arash 3,159 0 3,069 90 3,014 59 86 

3. Soitsambu 3,470 3 3,381 86 3,256 82 132 

4. Enguserosambu 2,299 0 2,226 73 2,226 25 48 

5. Olorien/Magaiduru 2,220 0 2,177 43 2,128 32 60 

6. Maalon 1,903 1 1,820 82 1,818 65 20 

7. Ololosokwan 2,602 2 2,492 108 2,466 56 80 

8. Oloipiri 1,801 0 1,785 16 1,726 11 64 

9. Digodigo 1,408 2 1,315 91 1,237 36 135 

10. Oldonyosambu 1,712 1 1,646 65 1,464 64 184 

11. Pinyinyi 2,249 0 2,205 44 2,093 43 113 

12. Sale 1,889 0 1,753 136 1,713 52 124 

13. Malambo 3,144 7 3,093 44 2,933 57 154 

14. Samunge 2,606 0 2,428 178 2,268 102 236 

15. Kirangi 2,050 0 1,943 107 1,865 67 118 

16. Engaresero 1,943 3 1,911 29 1,765 51 127 

17. Piyaya 1,691 0 1,634 57 1,584 43 64 

18. Naiyobi 3,082 1 2,678 403 3,000 2 80 

19. Nainokanoka 3,859 11 3,696 152 3,536 51 272 

20. Olbalbal 1,181 0 1,166 15 1,146 31 4 

21. Ngorongoro 2,583 1 2,548 34 2,354 33 196 

22. Enduleni 3,076 2 2,942 132 2,833 62 181 

23. Kakesio 1,245 1 1,213 31 1,193 30 22 

24. Alailelai 3,512 0 2,993 519 3,186 106 220 

25. Ngoile 1,408 0 1,158 250 1,326 66 16 

26. Misigiyo 1,901 0 1,772 129 1,802 76 23 

27. Alaitolei 1,391 1 1,263 127 1,349 14 28 

28. Eyasi 459 0 457 2 450 4 5 
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02.7: Halmashauri ya Jiji la Arusha 

Jedwali Na.02. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata;  Halmashauri ya Jiji 
la Arusha, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Jiji la Arusha 117,578 4,713 106,844 6,021 99,292 9,580 8,706 

1. Kati 435 171 264 0 117 142 176 

2. Kaloleni 961 85 869 7 621 143 197 

3. Sekei 1,599 179 1,365 55 1,011 113 475 

4. Themi 2,347 359 1,957 31 1,450 147 750 

5. Daraja II 2,319 81 2,183 55 1,929 241 149 

6. Unga Ltd 1,599 56 1,525 18 1,099 280 220 

7. Ngarenaro 1,377 97 1,260 20 904 235 238 

8. Levolosi 916 180 731 5 263 208 445 

9. Kimandolu 5,707 215 5,320 172 4,764 398 545 

10. Baraa 3,713 199 3,402 112 3,185 218 310 

11. Oloirien 4,170 321 3,713 136 3,546 325 299 

12. Moshono 6,184 287 5,541 356 5,484 310 390 

13. Moivaro 2,455 133 2,225 97 2,074 146 235 

14. Lemara 4,720 403 4,178 139 4,199 297 224 

15. Terrat 7,717 54 6,562 1,101 7,102 303 312 

16. Sokon I 16,253 209 15,417 627 14,163 1,485 605 

17. Sombetini 4,057 122 3,825 110 3,266 449 342 

18. Engutoto 2,401 388 1,941 72 2,012 155 234 

19. Elerai 2,711 165 2,492 54 2,129 294 288 

20. Olasiti 10,254 297 9,466 491 9,034 761 459 

21. Muriet 15,737 131 14,026 1,580 13,803 1,126 808 

22. Olmoti 2,570 170 2,311 89 2,235 148 187 

23. Sakina 2,366 100 2,178 88 1,944 239 183 

24. Osunyai Jr 4,347 125 4,096 126 3,535 513 299 

25. Sinoni 10,663 186 9,997 480 9,423 904 336 
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Mkoa Na. 03.0: Kilimanjaro 

 

Jedwali  Na. 0 3.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na  Halmashauri; Mkoa 
wa Kilimanjaro, 2022 SMT 

  
Halmashauri 

Idadi ya Majengo Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya 
Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Kilimanjaro 515,091 3,540 486,916 24,635 460,586 22,066 32,439 

1. Wilaya ya Rombo 92,895 292 89,135 3,468 84,143 4,750 4,002 

2. Wilaya ya Mwanga 40,286 230 38,076 1,980 35,947 1,397 2,942 

3. Wilaya ya Same 76,482 327 72,013 4,142 68,741 2,736 5,005 

4. Manispaa ya Moshi 31,395 976 29,543 876 25,071 3,113 3,211 

5. Wilaya ya Moshi 163,951 1,206 155,174 7,571 148,101 5,812 10,038 

6. Wilaya ya Hai 72,196 416 67,526 4,254 64,788 2,805 4,603 

7. Wilaya ya Siha 37,886 93 35,449 2,344 33,795 1,453 2,638 

 

03.1: Halmashauri ya Wilaya ya Rombo 

Jedwali Na.03. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Rombo, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya Ghorofa Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Rombo 92,895 292 89,135 3,468 84,143 4,750 4,002 

1. Motamburu Kitendeni 973 1 966 6 854 66 53 

2. Tarakea Motamburu 5,616 27 5,454 135 4,996 425 195 

3. Nanjara 5,620 25 5,321 274 5,034 400 186 

4. Reha 2,443 3 2,266 174 2,269 125 49 

5. Ubetu Kahe 6,053 6 5,912 135 5,541 305 207 

6. Kitirima 3,347 11 3,262 74 3,043 191 113 

7. Kingachi 2,720 7 2,511 202 2,361 207 152 

8. Kirongo Samanga 5,767 16 5,564 187 5,330 243 194 

9. Olele 2,818 3 2,735 80 2,647 64 107 

10. Marangu Kitowo 3,515 8 3,389 118 3,315 76 124 

11. Kisale Msaranga 4,838 6 4,667 165 4,481 142 215 

12. Katangara/Mrere 4,554 12 4,456 86 4,153 159 242 

13. Kirwa Keni 3,148 17 3,035 96 2,841 127 180 

14. Mrao Keryo 2,652 8 2,570 74 2,465 88 99 

15. Ushiri/Ikuini 2,990 14 2,893 83 2,747 130 113 

16. Kelamfua/Mokala 4,838 18 4,583 237 4,123 341 374 

17. Makiidi 3,191 17 3,057 117 2,949 125 117 

18. Shimbi 2,168 7 2,068 93 1,980 126 62 

19. Shimbi Kwandele 3,463 9 3,331 123 3,114 230 119 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya Ghorofa Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

20. Aleni 3,481 17 3,286 178 3,167 205 109 

21. Mengeni 3,206 10 3,030 166 2,855 181 170 

22. Manda 1,621 10 1,540 71 1,501 77 43 

23. Mengwe 1,875 6 1,789 80 1,718 85 72 

24. Ngoyoni 1,687 1 1,646 40 1,525 92 70 

25. Mamsera 1,952 5 1,890 57 1,739 107 106 

26. Chala 2,252 8 2,170 74 2,023 129 100 

27. Holili 2,847 8 2,711 128 2,399 221 227 

28. Mahida 3,260 12 3,033 215 2,973 83 204 

 

03.2: Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga 

Jedwali Na.03. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mwanga, SMT 2022 

Kata Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mwanga 40,286 230 38,076 1,980 35,947 1,397 2,942 

1. Kighare 1,591 22 1,546 23 1,454 37 100 

2. Kirongwe 1,401 20 1,350 31 1,278 31 92 

3. Chomvu 2,041 13 1,996 32 1,862 33 146 

4. Mwaniko 2,189 14 2,097 78 1,965 64 160 

5. Msangeni 1,949 10 1,888 51 1,780 47 122 

6. Kifula 2,363 17 2,270 76 2,078 54 231 

7. Shighatini 2,184 26 2,121 37 1,979 45 160 

8. Kivisini 610 0 595 15 545 26 39 

9. Jipe 906 3 862 41 823 22 61 

10. Kigonigoni 883 3 854 26 754 36 93 

11. Toloha 894 1 849 44 850 11 33 

12.. Kwakoa 1,366 4 1,316 46 1,232 41 93 

13. Mgagao 2,217 5 2,081 131 2,017 54 146 

14. Kirya 1,344 1 1,290 53 1,210 65 69 

15. Kilomeni 1,243 9 1,200 34 1,135 26 82 

16. Lembeni 3,667 21 3,438 208 3,185 180 302 

17. Ngujini 889 6 849 34 802 8 79 

18. Kileo 4,407 16 4,032 359 3,986 195 226 

19. Lang'ata 2,545 2 2,374 169 2,263 135 147 

20. Mwanga 5,597 37 5,068 492 4,749 287 561 
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Jedwali Na.03. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Same, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Same 76,482 327 72,013 4,142 68,741 2,736 5,005 

1. Ruvu 4,060 0 3,922 138 3,802 115 143 

2. Njoro 1,556 2 1,370 184 1,402 50 104 

3. Vumari 1,668 2 1,563 103 1,523 48 97 

4. Stesheni 2,373 5 2,202 166 2,151 74 148 

5. Same 2,142 8 1,980 154 1,774 170 198 

6. Kisima 3,143 12 2,725 406 2,720 222 201 

7. Kisiwani 2,612 4 2,537 71 2,421 60 131 

8. Bangalala 1,209 0 1,168 41 1,113 27 69 

9. Mwembe 1,950 2 1,843 105 1,759 58 133 

10. Mhezi 1,298 12 1,242 44 1,191 36 71 

11. Mshewa 1,747 55 1,655 37 1,635 35 77 

12. Msindo 1,579 17 1,520 42 1,432 28 119 

13. Vudee 1,841 8 1,786 47 1,685 54 102 

14. Hedaru 5,207 14 4,790 403 4,532 370 305 

15. Gavao-Saweni 1,014 2 961 51 895 36 83 

16. Mabilioni 1,547 1 1,465 81 1,414 40 93 

17. Makanya 3,014 11 2,824 179 2,639 98 277 

18. Suji 1,479 12 1,402 65 1,289 28 162 

19. Tae 939 10 874 55 818 13 108 

20. Chome 1,815 15 1,680 120 1,637 24 154 

21. Vuje 2,781 5 2,726 50 2,522 105 154 

22. Bombo 1,474 6 1,443 25 1,335 43 96 

23. Mtii 1,466 6 1,434 26 1,353 29 84 

24. Lugulu 1,542 1 1,511 30 1,388 34 120 

25. Maore 4,796 6 4,529 261 4,369 170 257 

26. Kalemawe 1,238 1 1,144 93 1,158 34 46 

27. Kihurio 2,965 3 2,647 315 2,728 145 92 

28. Bendera 1,519 0 1,337 182 1,410 38 71 

29. Ndungu 3,697 2 3,321 374 3,322 196 179 

30. Vunta 1,999 5 1,929 65 1,797 49 153 

31. Kirangare 1,529 3 1,488 38 1,384 21 124 

32. Myamba 3,895 18 3,793 84 3,453 115 327 

33. Mpinji 2,637 40 2,551 46 2,316 89 232 

34. Bwambo 2,751 39 2,651 61 2,374 82 295 
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03.4: Halmashauri ya Manispaa ya Moshi 

Jedwali Na.03. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Moshi, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Moshi 31,395 976 29,543 876 25,071 3,113 3,211 

1. Kilimanjaro 785 100 667 18 597 23 165 

2. Mfumuni 896 109 777 10 653 55 188 

3. Kiusa 504 60 438 6 137 134 233 

4. Korongoni 880 47 815 18 425 143 312 

5. Soweto 2,018 65 1,901 52 1,617 167 234 

6. Shirimatunda 1,421 19 1,343 59 1,236 108 77 

7. Karanga 1,572 44 1,476 52 1,341 84 147 

8. Longuo "B" 1,521 84 1,398 39 1,210 112 199 

9. Rau 2,087 31 1,959 97 1,761 181 145 

10. Bomambuzi 2,079 11 2,019 49 1,755 255 69 

11. Majengo 818 22 787 9 588 135 95 

12. Mawenzi 388 142 244 2 74 81 233 

13. Bondeni 492 68 411 13 118 196 178 

14. Kiborloni (Kiboriloni) 1,409 31 1,339 39 1,023 190 196 

15. Ng'ambo 2,342 29 2,217 96 2,101 152 89 

16. Msaranga 2,785 36 2,654 95 2,517 145 123 

17. Mji Mpya 2,136 11 2,094 31 1,772 248 116 

18. Miembeni 2,215 14 2,140 61 1,921 221 73 

19. Njoro 1,873 24 1,813 36 1,524 176 173 

20. Kaloleni 920 5 891 24 809 86 25 

21. Pasua 2,254 24 2,160 70 1,892 221 141 

 

03.5: Halmashauri ya Wilaya ya Moshi 

Jedwali Na.03. 5: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Moshi, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Moshi 163,951 1,206 155,174 7,571 148,101 5,812 10,038 

1. Kindi 8,355 81 7,936 338 7,545 415 395 

2. Kibosho Magharibi 6,863 25 6,593 245 6,215 165 483 

3. Kibosho Okaoni 3,690 21 3,592 77 3,440 89 161 

4. Kibosho Kati 3,669 29 3,551 89 3,383 71 215 

5. Kibosho Kirima 3,925 31 3,760 134 3,462 115 348 

6. Kibosho Mashariki 3,905 44 3,691 170 3,439 137 329 

7. Uru Kusini 8,014 102 7,545 367 7,155 440 419 

8. Uru Kaskazini 3,516 19 3,361 136 3,187 131 198 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

9. Uru Shimbwe 1,973 21 1,905 47 1,823 31 119 

10. Uru Mashariki 4,876 30 4,641 205 4,475 112 289 

11. Mbokomu 4,899 47 4,626 226 4,487 191 221 

12. Old Moshi Magharibi 2,687 16 2,577 94 2,526 75 86 

13. Old Moshi Mashariki 3,148 29 3,011 108 2,871 83 194 

14. Kimochi 5,655 69 5,308 278 5,094 142 419 

15. Arusha Chini 2,890 1 2,842 47 2,619 82 189 

16. Mabogini 13,315 29 12,319 967 11,854 752 709 

17. Kirua Vunjo Magharibi 4,447 19 4,231 197 4,119 97 231 

18. Kilema Kaskazini 2,772 23 2,659 90 2,618 65 89 

19. Kilema Kati 1,519 19 1,455 45 1,386 54 79 

20. Kahe Mashariki 4,330 8 4,039 283 3,956 168 206 

21. Kahe Magharibi 6,511 10 6,143 358 5,939 228 344 

22. Kirua Vunjo Kusini 8,147 28 7,556 563 7,438 263 446 

23. Kirua Vunjo Mashariki 3,230 18 3,018 194 2,996 96 138 

24. Kilema Kusini 2,724 20 2,650 54 2,482 64 178 

25. Njia Panda 5,539 26 5,127 386 4,899 323 317 

26. Marangu Magharibi 6,666 68 6,338 260 6,213 172 281 

27. Marangu Mashariki 7,843 186 7,362 295 6,963 291 589 

28. Mamba Kusini 3,950 31 3,768 151 3,535 101 314 

29. Mamba Kaskazini 3,343 23 3,142 178 3,034 100 209 

30. Mwika Kaskazini 8,105 43 7,768 294 7,059 201 845 

31. Mwika Kusini 7,923 40 7,484 399 7,222 189 512 

32. Makuyuni 5,522 50 5,176 296 4,667 369 486 

 

03.6: Halmashauri ya Wilaya ya Hai 

Jedwali Na.03. 6: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Hai, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Hai 72,196 416 67,526 4,254 64,788 2,805 4,603 

1. Machame Uroki 3,459 24 3,324 111 3,101 97 261 

2. Machame Magharibi 2,254 16 2,156 82 2,063 49 142 

3. Machame Kaskazini 7,750 83 7,341 326 6,953 254 543 

4. Machame Mashariki 4,716 49 4,535 132 4,258 146 312 

5. Machame Narumu 4,179 11 4,041 127 3,802 111 266 

6. Mnadani 5,876 68 5,336 472 5,223 220 433 

7. Weruweru 2,550 2 2,399 149 2,339 88 123 

8. Masama Magharibi 3,445 8 3,204 233 3,179 90 176 

9. Masama Kati 3,467 16 3,184 267 3,200 99 168 

10. Masama Mashariki 4,719 25 4,556 138 4,263 137 319 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

11. Masama Rundugai 4,862 2 4,458 402 4,288 227 347 

12. KIA 3,168 11 2,935 222 2,903 60 205 

13. Muungano 4,466 40 4,109 317 3,843 318 305 

14. Bondeni 4,101 7 3,713 381 3,742 208 151 

15. Bomang'ombe 3,859 41 3,538 280 3,077 378 404 

16. Masama Kusini 4,717 6 4,269 442 4,357 183 177 

17. Romu 4,608 7 4,428 173 4,197 140 271 

 

03.7: Halmashauri ya Wilaya ya Siha 

Jedwali Na.03. 7: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Siha, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Siha 37,886 93 35,449 2,344 33,795 1,453 2,638 

1. Miti Mirefu 706 3 685 18 630 31 45 

2. Ndumeti 3,311 4 3,082 225 2,920 199 192 

3. Ngarenairobi 3,121 2 2,995 124 2,745 148 228 

4. Karansi 3,553 7 3,256 290 3,075 180 298 

5. Gararagua 3,282 20 2,973 289 2,999 83 200 

6. Sanya Juu 2,951 21 2,814 116 2,565 147 239 

7. Livishi 1,915 4 1,773 138 1,765 24 126 

8. Nasai 2,559 1 2,421 137 2,302 111 146 

9. Kirua 2,071 9 1,986 76 1,833 66 172 

10. Ivaeny 1,209 2 1,160 47 1,060 30 119 

11. Kashashi 2,076 6 1,921 149 1,949 24 103 

12. Ormelili 1,901 4 1,751 146 1,700 92 109 

13. Olkolili 1,380 0 1,289 91 1,198 41 141 

14. Donyomurwak 2,328 3 2,100 225 2,085 90 153 

15. Songu 827 0 769 58 758 20 49 

16. Biriri 1,663 6 1,571 86 1,490 44 129 

17. Makiwaru 3,033 1 2,903 129 2,721 123 189 
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Mkoa Na. 04.0: Tanga  

Jedwali  Na. 0 4.0: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Tanga, SMT 2022  

Halmashauri Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorof
a 

Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Mkoa wa Tanga 676,397 4,282 638,604 33,511 616,12
7 

25,824 34,446 

1. Wilaya ya 
Lushoto 

113,667 1,676 108,010 3,981 104,15
1 

2,680 6,836 

2. Wilaya ya 
Bumbuli 

54,137 773 51,372 1,992 50,143 1,125 2,869 

3. Wilaya ya 
Korogwe 

77,754 157 73,503 4,094 70,940 2,736 4,078 

4. Mji wa Korogwe 21,519 84 19,890 1,545 18,548 1,160 1,811 

5. Wilaya ya 
Muheza 

70,195 149 67,044 3,002 64,105 2,758 3,332 

6. Jiji la Tanga 79,902 1,190 71,123 7,589 70,460 5,187 4,255 

7. Wilaya ya 
Pangani 

19,942 109 18,795 1,038 17,674 1,003 1,265 

8. Wilaya ya 
Handeni 

86,093 61 82,220 3,812 79,533 3,058 3,502 

9. Mji wa Handeni 25,257 23 23,831 1,403 22,929 1,138 1,190 

10. Wilaya ya Kilindi 87,545 24 84,418 3,103 80,969 3,529 3,047 

11. Wilaya ya Mkinga 40,386 36 38,398 1,952 36,675 1,450 2,261 

 

04.1: Halmashauri ya Wilaya ya Lushoto 

Jedwali Na. 04. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Lushoto, SMT 2022 

  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Lushoto  

113,667 1,676 108,010 3,981 104,151 2,680 6,836 

1 Lushoto 5,551 194 5,115 242 4,528 189 834 

2 Magamba 3,469 102 3,243 124 3,104 90 275 

3 Kwai 2,032 14 1,897 121 1,788 50 194 

4 Migambo 2,236 40 2,107 89 2,037 44 155 

5 Gare 4,659 80 4,392 187 4,214 111 334 

6 Kwemashai 1,905 20 1,820 65 1,750 38 117 

7 Ngulwi 2,024 24 1,917 83 1,909 25 90 

8 Ubiri 2,226 10 2,143 73 2,058 27 141 

9 Ngwelo 1,776 27 1,686 63 1,649 36 91 

10 Kilole 2,238 15 2,144 79 2,109 30 99 

11 Mlola 3,254 9 3,140 105 2,972 84 198 

12 Makanya 3,992 3 3,884 105 3,782 60 150 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

13 Malibwi 3,759 8 3,544 207 3,515 59 185 

14 Mbwei 2,725 0 2,661 64 2,537 19 169 

15 Kwekanga 3,955 26 3,841 88 3,675 77 203 

16 Rangwi 5,088 45 4,908 135 4,754 96 238 

17 Sunga 3,623 61 3,491 71 3,303 87 233 

18 Mbaru 3,111 48 2,978 85 2,915 53 143 

19 Mtae 1,841 50 1,755 36 1,682 50 109 

20 Shagayu 2,333 139 2,139 55 2,195 43 95 

21 Mbaramo 3,722 147 3,472 103 3,466 77 179 

22 Mnazi 4,034 5 3,792 237 3,651 169 214 

23 Lunguza 3,561 2 3,261 298 3,281 129 151 

24 Mng'aro 2,941 3 2,844 94 2,698 95 148 

25 Shume 3,763 55 3,582 126 3,405 80 278 

26 Lukozi 4,805 57 4,559 189 4,338 138 329 

27 Malindi 6,431 72 6,192 167 5,925 165 341 

28 Mwangoi 3,703 45 3,450 208 3,394 158 151 

29 Dule 'M' 2,777 24 2,685 68 2,586 61 130 

30 Manolo 6,877 106 6,595 176 6,422 143 312 

31 Mlalo 3,039 121 2,837 81 2,781 77 181 

32 Kwemshasha 3,007 92 2,816 99 2,747 70 190 

33 Hemtoye 3,210 32 3,120 58 2,981 50 179 
 

04.2: Halmashauri ya Wilaya ya Bumbuli 

Jedwali Na. 04. 2: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bumbuli, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Bumbuli 

54,137 773 51,372 1,992 50,143 1,125 2,869 

1 Baga 2,794 13 2,716 65 2,617 35 142 

2 Mgwashi 4,250 43 4,013 194 3,920 66 264 

3 Nkongoi 3,199 4 3,080 115 2,986 62 151 

4 Milingano 2,522 0 2,448 74 2,361 72 89 

5 Kwemkomole 1,545 0 1,441 104 1,462 27 56 

6 Bumbuli 3,254 87 3,077 90 2,963 107 184 

7 Dule "B" 2,990 64 2,849 77 2,793 52 145 

8 Kisiwani 2,097 6 2,056 35 1,994 19 84 

9 Mayo 1,636 15 1,577 44 1,528 21 87 

10 Mahezangulu 2,758 3 2,621 134 2,573 47 138 

11 Tamota 2,708 30 2,538 140 2,516 70 122 

12 Funta 3,556 80 3,425 51 3,294 95 167 

13 Soni 4,751 75 4,423 253 4,259 84 408 

14 Mbuzii 2,407 30 2,284 93 2,283 34 90 

15 Mamba 4,227 112 3,974 141 3,890 88 249 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

16 Mponde 3,569 134 3,301 134 3,264 116 189 

17 Usambara 1,752 2 1,664 86 1,641 42 69 

18 Vuga 4,122 75 3,885 162 3,799 88 235 

04.3: Halmashauri ya Wilaya ya Korogwe 

Jedwali Na. 04. 3: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Korogwe, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Korogwe 

77,754 157 73,503 4,094 70,940 2,736 4,078 

1 Makuyuni 2,888 0 2,655 233 2,551 112 225 

2 Chekelei 2,996 1 2,817 178 2,768 102 126 

3 Mombo 5,367 14 4,867 486 4,695 305 367 

4 Mkalamo 3,051 1 2,936 114 2,856 90 105 

5 Mazinde 3,426 3 3,189 234 3,137 143 146 

6 Mkomazi 3,201 3 2,828 370 2,850 197 154 

7 Mswaha 3,964 0 3,843 121 3,642 141 181 

8 Magamba Kwalukonge 2,101 8 1,992 101 1,875 57 169 

9 Mkumbara 3,198 9 2,974 215 3,004 65 129 

10 Magila Gereza 2,200 3 2,056 141 2,029 67 104 

11 Vugiri 3,024 4 2,936 84 2,817 66 141 

12 Dindira 2,797 18 2,714 65 2,533 64 200 

13 Bungu 2,414 12 2,362 40 2,199 63 152 

14 Lutindi 1,013 20 969 24 939 16 58 

15 Kwashemshi 3,104 1 2,992 111 2,903 79 122 

16 Mpale 2,758 24 2,647 87 2,499 82 177 

17 Mgwashi 1,219 2 1,186 31 1,104 25 90 

18 Mlungui 1,764 6 1,722 36 1,665 36 63 

19 Lewa 1,520 4 1,431 85 1,389 52 79 

20 Mashewa 2,956 2 2,791 163 2,672 92 192 

21 Kizara 2,605 1 2,497 107 2,383 98 124 

22 Magoma 4,135 2 3,852 281 3,738 131 266 

23 Kerenge 2,727 3 2,577 147 2,544 77 106 

24 Kalalani 893 1 863 29 776 60 57 

25 Foroforo 1,858 1 1,802 55 1,761 42 55 

26 Makumba 1,632 1 1,582 49 1,536 52 44 

27 Kwagunda 3,066 5 2,932 129 2,817 116 133 

28 Mnyuzi 1,599 0 1,511 88 1,461 51 87 

29 Hale 4,278 8 3,980 290 3,797 255 226 
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04.4: Halmashauri ya Mji wa Korogwe 

Jedwali Na. 04. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Korogwe, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji wa 
Korogwe  

21,519 84 19,890 1,545 18,548 1,160 1,811 

1 Mgombezi 1,319 2 1,262 55 1,189 58 72 

2 Mtonga 4,282 12 3,912 358 3,889 195 198 

3 Magunga 2,112 2 1,999 111 1,875 125 112 

4 Kwamndolwa 1,673 7 1,591 75 1,513 53 107 

5 Old Korogwe 2,132 7 1,990 135 1,886 85 161 

6 Manundu 2,252 30 2,088 134 1,663 232 357 

7 Kilole 1,637 1 1,476 160 1,478 97 62 

8 Kwamsisi 1,716 1 1,626 89 1,556 68 92 

9 Masuguru 842 4 810 28 725 42 75 

10 Majengo 1,304 14 1,216 74 765 89 450 

11 Bagamoyo 2,250 4 1,920 326 2,009 116 125 

 

04.5: Halmashauri ya Wilaya ya Muheza 

Jedwali Na. 04. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Kata, Halmashauri 
ya Wilaya ya Muheza, SMT 2022 

Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo 
ya 

 Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Muheza  

70,195 149 67,044 3,002 64,105 2,758 3,332 

1 Misozwe 1,194 0 1,147 47 1,101 43 50 

2 Pande Darajani 1,390 3 1,326 61 1,254 53 83 

3 Ngomeni 3,502 2 3,204 296 3,200 144 158 

4 Kigombe 2,461 21 2,309 131 2,244 108 109 

5 Lusanga 2,490 1 2,324 165 2,303 99 88 

6 Kicheba 1,984 2 1,927 55 1,825 65 94 

7 Mpapayu 1,172 4 1,123 45 1,099 25 48 

8 Mlingano 3,650 6 3,246 398 3,315 120 215 

9 Kwemingoji 957 1 923 33 882 35 40 

10 Magoroto 1,948 3 1,927 18 1,850 45 53 

11 Magila 1,984 10 1,881 93 1,818 48 118 

12 Mbaramo 1,172 3 1,150 19 1,084 47 41 

13 Majengo 1,280 2 1,233 45 1,035 164 81 

14 Masuguru 576 2 562 12 496 70 10 

15 Tingeni 1,101 3 1,049 49 1,038 28 35 
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Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo 
ya 

 Makazi 

16 Kilulu 2,865 0 2,776 89 2,644 100 121 

17 Mkuzi 2,635 0 2,579 56 2,482 96 57 

18 Mtindiro 1,738 0 1,683 55 1,611 66 61 

19 Kwakifua 1,230 2 1,137 91 1,128 39 63 

20 Kwemkabala 2,247 4 2,096 147 2,117 120 10 

21 Genge 1,596 15 1,467 114 1,388 87 121 

22 Tanganyika 648 12 617 19 518 77 53 

23 Kwabada 1,698 4 1,672 22 1,525 94 79 

24 Kwafungo 2,672 2 2,625 45 2,437 98 137 

25 Songa 2,088 0 2,042 46 1,874 42 172 

26 Bwembwera 1,924 2 1,872 50 1,786 56 82 

27 Potwe 1,890 1 1,839 50 1,748 67 75 

28 Nkumba 2,349 4 2,184 161 2,170 93 86 

29 Tongwe 2,519 7 2,411 101 2,315 79 125 

30 Mhamba 1,215 1 1,175 39 1,127 38 50 

31 Makole 2,075 4 1,984 87 1,894 91 90 

32 Kisiwani 2,437 5 2,339 93 2,229 74 134 

33 Misalai 2,180 4 2,119 57 1,926 81 173 

34 Zirai 1,584 3 1,532 49 1,403 69 112 

35 Mbomole 2,072 5 2,015 52 1,915 61 96 

36 Amani 1,884 8 1,836 40 1,695 62 127 

37 Kwezitu 1,788 3 1,713 72 1,629 74 85 

 

04.6: Halmashauri ya Jiji la Tanga 

Jedwali Na. 04. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Jiji 
la Tanga, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
 Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
 Biashara 

Yasiyo ya 
 Makazi 

Halmashauri ya Jiji la Tanga  79,902 1,190 71,123 7,589 70,460 5,187 4,255 

1 Nguvumali 2,453 46 2,325 82 2,018 124 311 

2 Chumbageni 1,843 82 1,721 40 1,561 169 113 

3 Mzizima 3,369 13 3,034 322 3,054 175 140 

4 Mabokweni 1,890 1 1,590 299 1,744 55 91 

5 Kiomoni 2,586 4 2,405 177 2,361 75 150 

6 Chongoleani 2,001 0 1,696 305 1,854 59 88 

7 Central 1,144 343 791 10 728 106 310 

8 Ngamiani Kaskazini 683 117 550 16 428 166 89 

9 Usagara 1,331 35 1,270 26 1,116 133 82 

10 Makorora 1,927 10 1,862 55 1,666 218 43 

11 Mzingani 2,553 121 2,280 152 2,234 174 145 

12 Mnyanjani 3,635 17 3,253 365 3,234 304 97 
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Kata Idadi ya 
 Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
 Biashara 

Yasiyo ya 
 Makazi 

13 Majengo 882 57 811 14 558 176 148 

14 Ngamiani Kati 820 74 737 9 382 311 127 

15 Ngamiani Kusini 867 25 827 15 624 186 57 

16 Msambweni 1,142 11 1,088 43 973 118 51 

17 Mwanzange 1,228 20 1,150 58 917 133 178 

18 Mabawa 4,226 20 4,022 184 3,719 320 187 

19 Magaoni 3,992 5 3,739 248 3,659 215 118 

20 Tangasisi 7,163 31 6,225 907 6,561 320 282 

21 Tongoni 2,098 15 2,002 81 1,933 52 113 

22 Marungu 1,126 1 1,080 45 1,049 27 50 

23 Pongwe 5,952 23 5,286 643 5,247 391 314 

24 Maweni 11,144 84 9,083 1,977 10,118 516 510 

25 Duga 4,155 13 3,889 253 3,684 345 126 

26 Kirare 1,461 1 1,421 39 1,326 58 77 

27 Masiwani 8,231 21 6,986 1,224 7,712 261 258 

04.7: Halmashauri ya Wilaya ya Pangani 

Jedwali Na. 04. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Pangani, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Pangani 

19,942 109 18,795 1,038 17,674 1,003 1,265 

1 Madanga 1,158 1 1,125 32 1,086 35 37 

2 Kimang'a 1,563 3 1,474 86 1,418 54 91 

3 Bushiri 1,315 5 1,238 72 1,171 39 105 

4 Masaika 1,556 10 1,500 46 1,418 60 78 

5 Pangani Mashariki 865 20 804 41 757 31 77 

6 Pangani Magharibi 1,839 12 1,645 182 1,550 140 149 

7 Bweni 547 18 498 31 452 32 63 

8 Mwera 1,800 11 1,685 104 1,508 122 170 

9 Tungamaa 859 1 829 29 784 38 37 

10 Kipumbwi 2,656 5 2,459 192 2,303 191 162 

11 Mikinguni 1,506 4 1,459 43 1,383 55 68 

12 Ubangaa 820 1 796 23 764 24 32 

13 Mkwaja 1,554 14 1,467 73 1,409 67 78 

14 Mkalamo 1,904 4 1,816 84 1,671 115 118 
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04.8: Halmashauri ya Wilaya ya Handeni 

Jedwali Na. 04. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Handeni, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo ya  
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Handeni  86,093 61 82,220 3,812 79,533 3,058 3,502 

1 Sindeni 5,535 1 5,305 229 5,141 176 218 

2 Misima 4,643 3 4,451 189 4,360 141 142 

3 Kiva 3,012 0 2,946 66 2,840 77 95 

4 Kwamatuku 3,146 2 3,063 81 2,865 128 153 

5 Segera 7,275 8 6,864 403 6,551 377 347 

6 Kwedizinga 2,105 1 2,028 76 1,924 70 111 

7 Kwamgwe 2,855 4 2,764 87 2,608 109 138 

8 Ndolwa 6,592 2 6,298 292 6,201 141 250 

9 Kabuku 4,378 1 3,922 455 4,003 193 182 

10 Mgambo 2,836 0 2,736 100 2,640 99 97 

11 Komkonga 4,918 2 4,679 237 4,586 157 175 

12 Kabuku Ndani 4,052 14 3,794 244 3,517 185 350 

13 Mazingara 4,500 3 4,395 102 4,242 128 130 

14 Mkata 7,233 13 6,850 370 6,558 331 344 

15 Kitumbi 3,597 3 3,386 208 3,395 70 132 

16 Kwamsisi 3,262 0 3,125 137 2,983 119 160 

17 Kwasunga 2,520 0 2,396 124 2,375 82 63 

18 Kwaluguru 3,500 1 3,367 132 3,267 119 114 

19 Kang'ata 3,711 0 3,597 114 3,362 203 146 

20 Kwankonje 3,093 1 3,019 73 2,964 66 63 

21 Kwachaga 3,330 2 3,235 93 3,151 87 92 

 

04.9: Halmashauri ya Mji wa Handeni 

Jedwali Na. 04. 9: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Handeni, SMT 2022 

Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
 Makazi 

Halmashauri ya Mji wa 
Handeni  

25,257 23 23,831 1,403 22,929 1,138 1,190 

1 Malezi 2,281 0 2,245 36 2,144 57 80 

2 Kwenjugo 2,948 3 2,714 231 2,758 111 79 

3 Mabanda 2,451 2 2,344 105 2,205 109 137 

4 Konje 1,219 1 1,174 44 1,093 53 73 

5 Mlimani 2,177 0 1,985 192 2,035 61 81 

6 Msasa 1,372 0 1,325 47 1,300 44 28 

7 Kideleko 1,621 0 1,544 77 1,507 52 62 
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Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
 Makazi 

8 Kwamagome 3,612 2 3,316 294 3,394 106 112 

9 Vibaoni 1,898 2 1,765 131 1,662 115 121 

10 Chanika 2,529 7 2,400 122 2,076 250 203 

11 Mdoe 1,928 5 1,846 77 1,610 154 164 

21 Kwediyamba 1,221 1 1,173 47 1,145 26 50 

 

04.10: Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi 

Jedwali Na. 04. 10: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kilindi, SMT 2022 

Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
 Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo  
ya Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kilindi  87,545 24 84,418 3,103 80,969 3,529 3,047 

1 Mvungwe 4,227 0 4,014 213 4,015 115 97 

2 Kwediboma 6,102 4 5,954 144 5,560 273 269 

3 Saunyi 1,710 0 1,377 333 1,618 42 50 

4 Kisangasa 4,201 0 4,046 155 3,909 153 139 

5 Kibirashi 6,738 3 6,512 223 6,300 233 205 

6 Kilwa 2,119 2 2,081 36 1,937 83 99 

7 Mkindi 4,165 0 4,077 88 3,930 132 103 

8 Jaila 3,381 0 3,212 169 3,157 123 101 

9 Msanja 5,172 0 5,052 120 4,725 271 176 

10 Mabalanga 2,360 0 2,271 89 2,202 97 61 

11 Kimbe 6,189 0 6,012 177 5,678 268 243 

12 Kilindi 3,301 0 3,235 66 3,069 145 87 

13 Negero 4,235 2 4,092 141 3,917 171 147 

14 Lwande 3,288 2 3,201 85 3,014 133 141 

15 Kikunde 4,359 1 4,220 138 3,956 229 174 

16 Songe 5,578 6 5,407 165 5,094 212 272 

17 Pagwi 5,237 0 5,007 230 4,877 205 155 

18 Masagalu 4,183 1 4,030 152 3,841 187 155 

19 Tunguli 2,799 0 2,711 88 2,562 114 123 

20 Kwekivu 3,542 0 3,468 74 3,316 126 100 

21 Bokwa 4,659 3 4,439 217 4,292 217 150 
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04.11: Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga 

Jedwali Na. 04. 11: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mkinga, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo  
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Mkinga  

40,386 36 38,398 1,952 36,675 1,450 2,261 

1 Mwakijembe 2,208 0 2,136 72 1,998 94 116 

2 Mkinga 1,582 1 1,481 100 1,430 44 108 

3 Duga 3,654 4 3,358 292 3,283 162 209 

4 Moa 1,974 0 1,787 187 1,811 51 112 

5 Manza 1,206 0 1,128 78 1,109 38 59 

6 Kwale 1,484 6 1,298 180 1,373 44 67 

7 Mtimbwani 1,222 0 1,122 100 1,080 65 77 

8 Doda 984 1 930 53 914 27 43 

9 Boma 871 7 820 44 809 10 52 

10 Parungu Kasera 1,608 3 1,493 112 1,459 51 98 

11 Mayomboni 1,443 1 1,367 75 1,307 47 89 

12 Sigaya 1,283 0 1,155 128 1,204 16 63 

13 Gombero 1,915 0 1,871 44 1,732 76 107 

14 Mhinduro 2,192 0 2,156 36 1,990 111 91 

15 Maramba 3,060 5 2,941 114 2,712 170 178 

16 Kigongoi Mashariki 1,364 1 1,344 19 1,244 30 90 

17 Daluni 2,471 1 2,352 118 2,184 112 175 

18 Bosha 2,322 2 2,270 50 2,144 54 124 

19 Mapatano 2,129 2 2,069 58 1,925 71 133 

20 Bwiti 3,225 1 3,171 53 2,934 122 169 

21 Mnyenzani 1,087 1 1,074 12 999 32 56 

22 Kigongoi Magharibi 1,102 0 1,075 27 1,034 23 45 
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Mkoa Na. 05.0: Morogoro 

Jedwali Na. 0 5.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na  Halmashauri; Mkoa wa 
Morogoro, SMT 2022  

  
  
Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendel
ea na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Morogoro 762,454 1,331 724,320 36,803 700,295 29,223 32,936 

1 Wilaya ya Kilosa 156,728 106 149,053 7,569 143,627 4,974 8,127 

2 Wilaya ya Morogoro 106,904 62 102,051 4,791 100,069 2,983 3,852 

3 Manispaa ya 
Morogoro 

90,280 827 83,189 6,264 78,451 6,968 4,861 

4 Wilaya ya Mlimba 69,888 39 67,050 2,799 64,275 2,204 3,409 

5 Mji wa Ifakara 70,616 64 66,275 4,277 64,465 3,419 2,732 

6 Wilaya ya Ulanga 51,198 75 49,136 1,987 47,609 1,706 1,883 

7 Wilaya ya Malinyi 45,342 21 43,699 1,622 42,429 1,349 1,564 

8 Wilaya ya Mvomero 109,156 114 104,162 4,880 101,273 3,836 4,047 

9 Wilaya ya Gairo 62,342 23 59,705 2,614 58,097 1,784 2,461 

 

05.1: Halmashauri ya Wilaya ya Kilosa 

Jedwali Na.05. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kilosa, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Kilosa  

156,728 106 149,053 7,569 143,627 4,974 8,127 

1 Mabula 2,873 1 2,805 67 2,729 55 89 

2 Maguha 2,552 0 2,454 98 2,359 86 107 

3 Berega 3,468 0 3,351 117 3,221 92 155 

4 Magubike 4,341 3 4,185 153 4,049 145 147 

5 Mamboya 3,477 0 3,399 78 3,314 73 90 

6 Dumila 10,316 3 9,681 632 9,317 419 580 

7 Magole 3,305 0 3,186 119 3,054 146 105 

8 Msowero 6,180 0 5,676 504 5,737 229 214 

9 Kitete 3,265 2 3,197 66 3,051 95 119 

10 Mbigiri 3,232 2 3,096 134 2,998 109 125 

11 Mtumbatu 6,222 1 6,035 186 5,861 150 211 

12 Mvumi 5,122 2 4,988 132 4,815 141 166 

13 Rudewa 5,674 10 5,331 333 5,216 219 239 

14 Chanzuru 3,975 4 3,791 180 3,526 131 318 

15 Kimamba "A" 1,934 1 1,876 57 1,809 53 72 

16 Kimamba "B" 1,668 1 1,603 64 1,479 71 118 

17 Lumbiji 2,330 0 2,250 80 2,188 64 78 

18 Madoto 945 0 881 64 887 29 29 

19 Parakuyo 1,028 3 914 111 946 36 46 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

20 Mbumi 740 2 705 33 617 41 82 

21 Mkwatani 3,753 2 3,429 322 3,422 189 142 

22 Magomeni 3,389 1 3,177 211 3,127 116 146 

23 Kasiki 912 8 870 34 748 61 103 

24 Lumuma 6,293 1 6,053 239 5,443 115 735 

25 Kidete 4,115 1 4,001 113 3,894 89 132 

26 Ulaya 4,376 2 4,158 216 4,037 136 203 

27 Zombo 3,941 0 3,785 156 3,661 97 183 

28 Mhenda 2,960 0 2,849 111 2,760 72 128 

29 Mabwerebwere 2,942 1 2,665 276 2,693 90 159 

30 Kilangali 4,157 0 3,989 168 3,859 103 195 

31 Masanze 3,017 3 2,914 100 2,861 62 94 

32 Tindiga 4,014 2 3,616 396 3,802 87 125 

33 Mikumi 7,881 11 7,516 354 6,837 278 766 

34 Ruhembe 5,511 5 5,240 266 5,115 193 203 

35 Kidodi 3,547 4 3,381 162 3,283 95 169 

36 Vidunda 3,885 2 3,818 65 3,704 49 132 

37 Malolo 4,990 0 4,416 574 4,536 147 307 

38 Kisanga 6,581 15 6,306 260 5,921 225 435 

39 Uleling'ombe 1,376 0 1,339 37 1,257 31 88 

40 Ruaha 6,441 13 6,127 301 5,494 355 592 

 

05.2: Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro 

Jedwali Na.05. 2: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Morogoro, SMT 2022 

Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo  
ya Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi  
na Biashara 

Yasiyo  
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Morogoro  

106,904 62 102,051 4,791 100,069 2,983 3,852 

1 Mkambalani 5,011 7 4,603 401 4,558 230 223 

2 Mikese 6,813 4 6,425 384 6,218 279 316 

3 Gwata 2,843 5 2,658 180 2,569 112 162 

4 Kidugalo 2,785 0 2,695 90 2,580 73 132 

5 Mkulazi 1,948 1 1,918 29 1,821 52 75 

6 Ngerengere 4,068 12 3,793 263 3,542 257 269 

7 Tununguo 3,137 1 3,058 78 2,934 90 113 

8 Matuli 2,412 1 2,314 97 2,265 62 85 

9 Kinole 4,172 1 3,986 185 3,916 73 183 

10 Kiroka 4,751 3 4,569 179 4,415 135 201 

11 Mkuyuni 4,113 3 3,836 274 3,825 116 172 

12 Tegetero 2,515 0 2,457 58 2,315 66 134 

13 Kibuko 2,187 4 2,104 79 2,042 64 81 
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Kata Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo  
ya Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi  
na Biashara 

Yasiyo  
ya 

Makazi 

14 Tomondo 3,505 1 3,406 98 3,324 102 79 

15 Kibogwa 2,797 0 2,724 73 2,687 49 61 

16 Kibungo 2,203 0 2,167 36 2,120 22 61 

17 Kisemu 3,098 2 2,994 102 2,811 130 157 

18 Lundi 3,238 1 3,098 139 3,083 49 106 

19 Mtombozi 2,633 0 2,607 26 2,565 22 46 

20 Tawa 3,424 0 3,120 304 3,243 63 118 

21 Konde 1,994 2 1,944 48 1,849 47 98 

22 Kasanga 1,901 0 1,862 39 1,860 9 32 

23 Kolero 3,260 1 3,093 166 3,117 34 109 

24 Mvuha 5,323 5 4,832 486 4,945 181 197 

25 Selembala 2,234 1 2,115 118 2,136 47 51 

26 Bungu 1,407 0 1,343 64 1,352 12 43 

27 Bwakira Chini 6,347 2 6,122 223 5,939 238 170 

28 Bwakira Juu 1,802 1 1,786 15 1,746 15 41 

29 Kisaki 6,795 4 6,556 235 6,433 189 173 

30 Mngazi 4,233 0 4,006 227 3,972 133 128 

31 Singisa 3,955 0 3,860 95 3,887 32 36 

05.3: Halmashauri ya Manispaa ya Morogoro 

Jedwali Na.05. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Morogoro, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya  
Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo  
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 
Morogoro  

90,280 827 83,189 6,264 78,451 6,968 4,861 

1 Sabasaba 343 44 290 9 126 129 88 

2 Uwanja wa Taifa 800 12 759 29 458 136 206 

3 Kiwanja cha Ndege 986 9 954 23 746 184 56 

4 Mji Mpya 761 18 724 19 495 173 93 

5 Kingo 390 89 296 5 131 120 139 

6 Mji Mkuu 440 49 380 11 207 133 100 

7 Sultan Area 343 6 315 22 236 58 49 

8 Mafiga 1,398 17 1,354 27 1,043 206 149 

9 Mazimbu 2,801 24 2,678 99 2,360 282 159 

10 Mwembesongo 3,023 10 2,946 67 2,427 430 166 

11 Kichangani 3,584 57 3,379 148 3,015 386 183 

12 Kilakala 4,317 93 4,019 205 3,793 192 332 

13 Boma 1,974 73 1,822 79 1,569 69 336 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya  
Ghorofa 

Yanayoendelea 
 na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo  
ya 

Makazi 

14 Mlimani 1,542 21 1,469 52 1,428 42 72 

15 Mbuyuni 674 7 646 21 532 79 63 

16 Kingolwira 4,640 13 4,074 553 4,177 189 274 

17 Bigwa 3,814 12 3,589 213 3,507 140 167 

18 Mzinga 553 0 523 30 500 29 24 

19 Kihonda 6,658 35 5,986 637 5,874 599 185 

20 Kauzeni 888 0 855 33 806 72 10 

21 Luhungo 1,095 0 1,071 24 1,065 9 21 

22 Magadu 1,706 51 1,459 196 1,513 50 143 

23 Mindu 6,433 8 5,734 691 6,002 223 208 

24 Chamwino 4,180 5 4,051 124 3,655 411 114 

25 Lukobe 11,629 24 10,633 972 10,374 849 406 

26 Mkundi 10,076 20 8,850 1,206 9,390 478 208 

27 Kihonda Maghorofani 3,771 50 3,634 87 3,142 385 244 

28 Mafisa 4,110 36 3,876 198 3,529 323 258 

29 Tungi 7,351 44 6,823 484 6,351 592 408 

 

05.4: Halmashauri ya Wilaya ya Mlimba 

Jedwali Na.05. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mlimba, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
 Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya  
Ghorofa 

Yanayoendelea  
na Ujenzi  

Makazi Makazi na  
Biashara 

Yasiyo ya  
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mlimba  69,888 39 67,050 2,799 64,275 2,204 3,409 

1 Uchindile 968 0 949 19 842 30 96 

2 Masagati 2,637 3 2,501 133 2,441 76 120 

3 Utengule 4,753 6 4,627 120 4,472 79 202 

4 Kamwene 5,482 1 5,157 324 5,062 159 261 

5 Mlimba 4,866 1 4,676 189 4,322 318 226 

6 Kalengakelu 4,496 1 4,345 150 4,169 101 226 

7 Chisano 2,735 3 2,620 112 2,492 103 140 

8 Ching'anda 3,506 2 3,388 116 3,247 115 144 

9 Chita 6,098 3 5,917 178 5,628 164 306 

10 Mngeta 7,304 4 7,082 218 6,704 281 319 

11 Mchombe 6,326 9 6,099 218 5,682 254 390 

12 Igima 5,128 1 4,935 192 4,715 98 315 

13 Mbingu 4,195 1 3,984 210 3,893 113 189 

14 Mofu 4,286 4 4,098 184 4,024 98 164 

15 Namwawala 4,163 0 3,847 316 3,862 117 184 

16 Idete 2,945 0 2,825 120 2,720 98 127 
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05.5: Halmashauri ya Mji wa Ifakara 

Jedwali Na.05. 5: Idadi ya Majengo kwa kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri 
ya Mji wa Ifakara, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya Makazi 

Halmashauri ya Mji 
wa Ifakara  

70,616 64 66,275 4,277 64,465 3,419 2,732 

1 Kidatu 6,654 8 6,205 441 6,061 258 335 

2 Msolwa 
Station 

3,034 1 2,889 144 2,828 86 120 

3 Sanje 3,420 8 3,262 150 3,114 136 170 

4 Mkula 3,291 1 3,145 145 2,997 155 139 

5 Mang'ula 2,385 2 2,078 305 2,210 69 106 

6 Mang'ula 'B' 2,366 2 2,239 125 2,206 63 97 

7 Mwaya 6,949 2 6,667 280 6,357 317 275 

8 Kisawasawa 2,970 3 2,766 201 2,768 105 97 

9 Kiberege 4,510 4 4,144 362 4,133 215 162 

10 Signal 3,389 2 3,208 179 3,161 95 133 

11 Kibaoni 5,753 7 5,363 383 5,296 249 208 

12 Mbasa 4,453 2 4,065 386 4,153 208 92 

13 Katindiuka 2,213 1 1,938 274 2,116 68 29 

14 Michenga 3,271 4 3,116 151 3,069 113 89 

15 Lumemo 3,847 1 3,665 181 3,638 132 77 

16 Ifakara 2,142 6 2,086 50 1,618 350 174 

17 Lipangalala 3,283 1 3,092 190 3,051 162 70 

18 Mlabani 3,297 4 3,083 210 2,977 219 101 

19 Viwanjasitini 3,389 5 3,264 120 2,712 419 258 

 

05.6: Halmashauri ya Wilaya ya Ulanga 

Jedwali Na.05. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ulanga, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Ulanga 

51,198 75 49,136 1,987 47,609 1,706 1,883 

1 Ruaha 2,867 11 2,791 65 2,653 77 137 

2 Chilombola 1,775 1 1,750 24 1,696 44 35 

3 Sali 1,115 8 1,091 16 1,051 30 34 

4 Euga 1,457 1 1,374 82 1,376 29 52 

5 Mwaya 3,738 6 3,496 236 3,396 189 153 

6 Lukande 1,559 3 1,511 45 1,459 50 50 

7 Mbuga 2,242 1 2,190 51 2,088 85 69 
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Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

8 Ilonga 1,281 2 1,216 63 1,183 66 32 

9 Ketaketa 3,154 1 3,005 148 2,959 97 98 

10 Msogezi 2,133 0 2,088 45 1,991 61 81 

11 Vigoi 2,055 11 1,955 89 1,937 38 80 

12 Mahenge Mjini 2,033 6 1,905 122 1,694 158 181 

13 Isongo 1,380 1 1,354 25 1,340 13 27 

14 Uponera 1,373 10 1,299 64 1,298 25 50 

15 Mawasiliano 1,044 0 968 76 928 45 71 

16 Nawenge 1,787 2 1,744 41 1,738 12 37 

17 Minepa 4,127 4 3,963 160 3,881 142 104 

18 Lupiro 4,102 2 3,951 149 3,719 177 206 

19 Kichangani 1,758 0 1,707 51 1,682 43 33 

20 Iragua 6,118 1 5,934 183 5,735 167 216 

21 Milola 4,100 4 3,844 252 3,805 158 137 

 

05.7: Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi 

Jedwali Na.05. 7: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Malinyi, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi  

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Malinyi  

45,342 21 43,699 1,622 42,429 1,349 1,564 

1 Kilosa Mpepo 3,147 1 2,990 156 3,009 60 78 

2 Ngoheranga 3,837 1 3,697 139 3,648 92 97 

3 Biro 2,649 1 2,566 82 2,501 59 89 

4 Igawa 4,182 0 4,078 104 3,936 136 110 

5 Malinyi 8,878 4 8,455 419 8,133 316 429 

6 Sofi 5,126 3 4,963 160 4,766 146 214 

7 Usangule 4,311 5 4,209 97 4,069 138 104 

8 Mtimbira 5,166 2 4,893 271 4,816 177 173 

9 Itete 4,659 4 4,532 123 4,345 107 207 

10 Njiwa 3,387 0 3,316 71 3,206 118 63 
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05.8: Halmashauri ya Wilaya ya Mvomero 

Jedwali Na.05. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mvomero, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Mvomero 

109,156 114 104,162 4,880 101,273 3,836 4,047 

1  Bunduki 1,912 1 1,893 18 1,834 25 53 

2  Kikeo 2,453 0 2,384 69 2,351 38 64 

3  Langali 1,663 0 1,623 40 1,486 45 132 

4  Tchenzema 1,193 0 1,172 21 1,138 25 30 

5  Luale 1,832 2 1,811 19 1,724 46 62 

6  Mgeta 1,197 1 1,169 27 1,104 14 79 

7  Nyandira 2,236 1 2,187 48 2,061 82 93 

8  Mzumbe 6,026 37 5,699 290 5,258 267 501 

9  Mlali 6,043 0 5,788 255 5,632 166 245 

10  Doma 3,700 0 3,477 223 3,473 134 93 

11  Melela 2,325 3 2,172 150 2,146 83 96 

12  Homboza 2,374 0 2,331 43 2,250 50 74 

13  Lubungo 2,947 2 2,648 297 2,729 98 120 

14  Mangae 2,582 0 2,426 156 2,379 90 113 

15  Msongozi 1,558 0 1,496 62 1,433 39 86 

16  Mvomero 6,731 2 6,442 287 6,080 292 359 

17  Hembeti 3,335 0 3,206 129 3,134 104 97 

18  Maskati 2,903 5 2,847 51 2,741 73 89 

19  Kibati 5,210 1 4,945 264 4,917 167 126 

20  Dakawa 8,023 15 7,609 399 7,284 317 422 

21  Kinda 2,550 0 2,503 47 2,466 33 51 

22  Mkindo 3,663 2 3,489 172 3,416 152 95 

23  Pemba 3,894 2 3,780 112 3,688 134 72 

24  Sungaji 4,943 3 4,640 300 4,633 166 144 

25  Mhonda 4,150 11 3,998 141 3,786 195 169 

26  Diongoya 7,845 11 7,377 457 7,404 311 130 

27  Mtibwa 7,142 8 6,835 299 6,502 385 255 

28  Kanga 3,752 2 3,444 306 3,494 162 96 

29  Kweuma 1,878 5 1,785 88 1,799 58 21 

30  Mziha 3,096 0 2,986 110 2,931 85 80 
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05.9: Halmashauri ya Wilaya ya Gairo 

Jedwali Na.05. 9: Idadi ya kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Wilaya ya 
Gairo, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
Majengoo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoend
elea na 
Ujenzi  

Makazi Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya WIlaya ya Gairo  62,342 23 59,705 2,614 58,097 1,784 2,461 

1 Chakwale 2,838 1 2,705 132 2,599 69 170 

2 Iyogwe 3,291 1 3,214 76 3,098 106 87 

3 Idibo 3,552 0 3,412 140 3,351 103 98 

4 Kibedya 3,296 0 3,146 150 3,066 109 121 

5 Msingisi 2,592 0 2,444 148 2,453 63 76 

6 Gairo 2,650 3 2,543 104 2,391 86 173 

7 Rubeho 6,441 1 6,247 193 6,001 140 300 

8 Italagwe 4,197 0 4,089 108 4,010 107 80 

9 Chigela 2,720 0 2,578 142 2,537 65 118 

10 Leshata 4,316 2 4,131 183 4,040 155 121 

11 Madege 3,596 0 3,500 96 3,368 91 137 

12 Magoweko 4,453 10 4,155 288 3,884 230 339 

13 Mkalama 2,960 0 2,817 143 2,769 59 132 

14 Ukwamani 3,156 1 2,776 379 2,947 89 120 

15 Mandege 2,501 1 2,440 60 2,331 55 115 

16 Chagongwe 3,240 2 3,132 106 3,084 71 85 

17 Chanjale 3,680 1 3,585 94 3,480 95 105 

18 Nongwe 2,863 0 2,791 72 2,688 91 84 
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Mkoa Na. 06.0: Pwani 

Jedwali  Na. 0 6.0: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa 
wa Pwani, SMT 2022 

06.1 Halmashauri ya Wilaya ya Bagamoyo 

Jedwali Na. 06. 1: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bagamoyo, SMT 2022 

  

  

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea  

 

Makazi  

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri  ya Wilaya ya Bagamoyo 46,585 380 43,155 3,050 41,669 2,386 2,530 

1 Makurunge 3,750 12 3,389 349 3,470 127 153 

2 Magomeni 3,089 23 2,802 264 2,662 275 152 

3 Kisutu 1,617 28 1,557 32 1,366 94 157 

4 Nianjema 4,111 10 3,845 256 3,713 259 139 

5 Dunda 3,175 118 2,964 93 2,474 356 345 

6 Fukayosi 4,751 8 4,461 282 4,320 159 272 

7 Yombo 3,902 4 3,708 190 3,555 125 222 

8 Kiromo 4,501 14 4,213 274 4,019 191 291 

9 Zinga 4,743 13 4,443 287 4,351 197 195 

10 Kerege 4,315 44 3,773 498 3,917 196 202 

11 Mapinga 8,631 106 8,000 525 7,822 407 402 

 

 

 

 

 

 

Halmashauri Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Mkoa wa Pwani 504,979 1,885 468,005 35,089 458,160 21,462 25,357 

1 Wilaya ya Bagamoyo 46,585 380 43,155 3,050 41,669 2,386 2,530 

2 Wilaya ya Chalinze 78,582 178 73,998 4,406 71,100 3,175 4,307 

3 Wilaya ya Kibaha 31,712 70 28,635 3,007 28,237 1,527 1,948 

4 Mji wa Kibaha 64,389 380 59,610 4,399 56,929 3,540 3,920 

5 Wilaya ya Kisarawe 44,882 134 42,371 2,377 40,646 1,582 2,654 

6 Wilaya ya Mkuranga 142,516 289 128,717 13,510 131,868 5,672 4,976 

7 Wilaya ya Rufiji 31,200 74 29,417 1,709 28,949 1,023 1,228 

8 Wilaya ya Mafia 19,667 46 18,635 986 16,993 990 1,684 

9 Wilaya ya Kibiti 45,446 334 43,467 1,645 41,769 1,567 2,110 
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06.2 Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze 

Jedwali Na. 06. 2: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Chalinze, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Chalinze 78,582 178 73,998 4,406 71,100 3,175 4,307 

1 Mkange 4,027 84 3,856 87 3,669 140 218 

2 Miono 5,540 7 5,320 213 4,982 198 360 

3 Mandera 3,271 0 2,996 275 3,006 101 164 

4 Kiwangwa 6,175 6 5,897 272 5,573 243 359 

5 Msata 6,013 14 5,708 291 5,366 299 348 

6 Kimange 2,988 1 2,851 136 2,738 95 155 

7 Mbwewe 5,047 6 4,809 232 4,628 180 239 

8 Kibindu 4,929 1 4,793 135 4,471 220 238 

9 Lugoba 4,356 12 3,926 418 3,911 129 316 

10 Msoga 4,752 13 4,397 342 4,398 144 210 

11 Talawanda 2,933 2 2,836 95 2,652 104 177 

12 Ubenazomozi 4,587 2 4,274 311 4,182 210 195 

13 Bwilingu 12,553 23 11,696 834 11,115 692 746 

14 Pera 3,299 2 3,068 229 2,962 158 179 

15 Vigwaza 8,112 5 7,571 536 7,447 262 403 

06.3 Halmashauri ya Wilaya ya Kibaha 

Jedwali Na. 06. 3: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kibaha, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kibaha 31,712 70 28,635 3,007 28,237 1,527 1,948 

1 Gwata 1,956 0 1,857 99 1,777 49 130 

2 Dutumi 1,304 0 1,285 19 1,180 40 84 

3 Magindu 2,107 1 1,993 113 1,878 54 175 

4 Soga 3,285 14 2,963 308 2,943 95 247 

5 Ruvu 1,468 1 1,389 78 1,295 47 126 

6 Kwala 1,691 1 1,477 213 1,472 74 145 

7 Kikongo 1,946 3 1,796 147 1,787 65 94 

8 Mlandizi 3,324 19 3,048 257 2,833 195 296 

9 Kilangalanga 2,657 2 2,447 208 2,392 169 96 

10 Janga 2,969 5 2,682 282 2,545 306 118 

11 Bokomnemela 2,150 8 1,781 361 1,941 87 122 

12 Mtambani 2,095 8 1,961 126 1,868 116 111 

13 Mtongani 2,799 6 2,350 443 2,518 173 108 

14 Kawawa 1,961 2 1,606 353 1,808 57 96 
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06.4 Halmashauri ya Mji wa Kibaha 

Jedwali Na. 06. 4: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Mji wa Kibaha, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Kibaha 64,389 380 59,610 4,399 56,929 3,540 3,920 

1 Pangani 8,473 40 7,758 675 7,773 306 394 

2 Mailimoja 4,885 36 4,414 435 4,269 298 318 

3 Tumbi 3,151 46 2,935 170 2,695 153 303 

4 Picha ya Ndege 5,148 47 4,855 246 4,434 368 346 

5 Mkuza 6,679 38 6,373 268 5,832 349 498 

6 Kibaha 5,779 28 5,203 548 5,081 426 272 

7 Msangani 3,333 12 3,094 227 2,874 208 251 

8 Tangini 3,260 39 3,129 92 2,802 218 240 

9 Sofu 1,584 14 1,496 74 1,383 86 115 

10 Kongowe 8,871 29 8,142 700 7,896 505 470 

11 Misugusugu 3,471 22 3,208 241 3,094 155 222 

12 Visiga 5,321 19 4,950 352 4,725 267 329 

13 Mbwawa 1,941 2 1,820 119 1,798 81 62 

14 Viziwaziwa 2,493 8 2,233 252 2,273 120 100 

 

06.5 Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe 

Jedwali Na. 06. 5:  Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kisarawe, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kisarawe 44,882 134 42,371 2,377 40,646 1,582 2,654 

1 Mafizi 2,473 2 2,395 76 2,260 90 123 

2 Kurui 1,395 0 1,362 33 1,257 39 99 

3 Mzenga 2,541 1 2,368 172 2,243 110 188 

4 Vihingo 1,674 2 1,639 33 1,497 61 116 

5 Kisarawe 2,854 24 2,661 169 2,425 167 262 

6 Msimbu 5,898 5 5,274 619 5,486 179 233 

7 Masaki 3,587 3 3,376 208 3,225 119 243 

8 Kibuta 4,102 2 3,962 138 3,757 137 208 

9 Kiluvya 5,619 72 5,064 483 5,133 223 263 

10 Kazimzumbwi 2,275 11 2,152 112 2,095 71 109 

11 Marumbo 2,189 0 2,138 51 2,018 63 108 

12 Maneromango 1,498 0 1,438 60 1,293 39 166 

13 Msanga 2,023 2 1,923 98 1,833 65 125 

14 Boga 1,453 1 1,425 27 1,345 62 46 
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Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

15 Marui 1,484 4 1,445 35 1,349 60 75 

16 Chole 2,680 2 2,635 43 2,414 67 199 

17 Vikumburu 1,137 3 1,114 20 1,016 30 91 

 

06.6 Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga 

Jedwali Na. 06. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mkuranga, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mkuranga 142,516 289 128,717 13,510 131,868 5,672 4,976 

1 Mkuranga 9,869 21 9,177 671 8,961 430 478 

2 Tambani 18,102 16 15,442 2,644 17,018 692 392 

3 Vikindu 31,366 89 26,209 5,068 29,087 1,401 878 

4 Vianzi 7,360 15 6,685 660 6,833 283 244 

5 Kiparang'anda 4,412 2 4,122 288 4,118 182 112 

6 Mwandege 14,306 73 13,346 887 13,157 716 433 

7 Mipeko 7,954 8 6,961 985 7,446 285 223 

8 Tengelea 4,393 3 4,039 351 3,998 193 202 

9 Nyamato 3,905 1 3,603 301 3,604 100 201 

10 Kimanzichana 5,909 10 5,404 495 5,460 197 252 

11 Mkamba 3,177 0 3,105 72 2,971 95 111 

12 Panzuo 2,588 3 2,515 70 2,387 86 115 

13 Bupu 2,697 1 2,640 56 2,495 88 114 

14 Mwarusembe 4,801 6 4,580 215 4,463 160 178 

15 Beta 2,040 0 1,915 125 1,919 55 66 

16 Kisegese 1,822 3 1,743 76 1,619 112 91 

17 Mbezi 2,662 5 2,571 86 2,460 69 133 

18 Shungubweni 1,193 3 1,148 42 1,053 64 76 

19 Kisiju 2,553 3 2,469 81 2,293 94 166 

20 Magawa 1,446 4 1,384 58 1,299 79 68 

21 Kitomondo 1,542 2 1,522 18 1,444 46 52 

22 Lukanga 3,780 7 3,649 124 3,545 93 142 

23 Njianne 1,596 2 1,531 63 1,421 71 104 

24 Msonga 1,143 5 1,083 55 1,051 32 60 

25 Dondo 1,900 7 1,874 19 1,766 49 85 
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06.7 Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji 

Jedwali Na. 06. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Rufiji, SMT 2022 

  

  

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea  

 Makazi  Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Rufiji       31,200               74        29,417           1,709        28,949          1,023          1,228  

1 Utete 1,385  4  1,341  40  1,208  65  112  

2 Mkongo         1,577  2          1,510                65          1,421               27             129  

3 Ngorongo         2,433  9          2,255              169          2,264               58             111  

4 Mwaseni         2,043               30          1,870              143          1,833             108             102  

5 Kipugira         1,911  0          1,764              147          1,778               80               53  

6 Chemchem         1,986                 5          1,838              143          1,866               47               73  

7 Ngarambe            806  0             795                11             738               13               55  

8 Ikwiriri         2,211  5          2,092              114          1,941             130             140  

9 Mgomba         2,994  1          2,784              209          2,919               41               34  

10 Umwe         4,624                 7          4,258              359          4,328             163             133  

11 Mohoro         4,208  7          4,073              128          3,897             168             143  

12 Chumbi         1,945                 1          1,871                73          1,838               60               47  

13 Mbwara         3,077                 3          2,966              108          2,918               63               96  

 

06.8 Halmashauri ya Wilaya ya Mafia 

Jedwali Na. 06. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mafia, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mafia 19,667 46 18,635 986 16,993 990 1,684 

1 Kanga 1,661 4 1,570 87 1,463 61 137 

2 Kirongwe 2,514 6 2,462 46 2,212 67 235 

3 Baleni 2,012 2 1,969 41 1,816 71 125 

4 Ndagoni 2,067 3 2,037 27 1,814 103 150 

5 Kilindoni 6,318 16 5,735 567 5,268 484 566 

6 Miburani 1,957 1 1,869 87 1,732 107 118 

7 Kiegeani 1,850 2 1,764 84 1,581 65 204 

8 Jibondo 1,288 12 1,229 47 1,107 32 149 
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06.9 Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti 

Jedwali Na. 06. 9: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kibiti, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kibiti 45,446 334 43,467 1,645 41,769 1,567 2,110 

1 Dimani 2,223 6 2,156 61 2,019 73 131 

2 Kibiti 6,196 6 5,954 236 5,647 237 312 

3 Mtawanya 3,736 6 3,482 248 3,451 138 147 

4 Bungu 7,392 9 7,200 183 6,798 195 399 

5 Mjawa 4,938 6 4,664 268 4,650 126 162 

6 Mwambao 1,870 12 1,801 57 1,706 90 74 

7 Mahege 2,372 6 2,303 63 2,169 56 147 

8 Mchukwi 2,274 7 2,157 110 2,077 66 131 

9 Mlanzi 2,096 2 2,059 35 1,937 41 118 

10 Salale 2,694 20 2,513 161 2,394 163 137 

11 Mtunda 2,477 5 2,375 97 2,334 77 66 

12 Ruaruke 2,732 1 2,685 46 2,557 96 79 

13 Msala 1,121 0 1,113 8 1,021 55 45 

14 Mbuchi 1,796 212 1,555 29 1,659 67 70 

15 Kiongoroni 1,529 36 1,450 43 1,350 87 92 
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Mkoa Na. 07.0: Dar es Salaam 

Jedwali  Na. 0 7.0:  Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Dar es Salaam, SMT 2022 

  

  

Halmashauri 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya jingo  

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Dar es Salaam      913,707        32,219       827,644        53,844       786,485        74,466        52,756  

1 Manispaa ya Kinondoni      157,843        13,350       136,101          8,392       131,731        13,569        12,543  

2 Jiji la Dar es Salaam       295,150          7,188       268,386        19,576       255,759        23,521        15,870  

3 Manispaa ya Temeke      198,213          2,750       185,926          9,537       169,879        18,764          9,570  

4 Manispaa ya Kigamboni        68,800          2,134        61,222          5,444        59,963          4,801          4,036  

5 Manispaa ya Ubungo      193,701          6,797       176,009        10,895       169,153        13,811        10,737  

 

07.1: Halmashauri ya Manispaa ya Kinondoni 

Jedwali Na. 07. 1: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Kinondoni, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

 Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 

Kinondoni 

913,707  32,219 827,644 53,844 786,485 74,466 52,756 

1 Kigogo 5,114  60 4,971 83 4,262 677 175 

2 Mzimuni 2,000  128 1,848 24 1,501 375 124 

3 Magomeni 1,615  79 1,488 48 1,267 272 76 

4 Ndugumbi 3,073  145 2,848 80 2,254 605 214 

5 Tandale 4,108  68 3,950 90 3,364 618 126 

6 Kijitonyama 5,729  414 5,123 192 3,957 778 994 

7 Kinondoni 2,096  219 1,835 42 1,454 372 270 

8 Hananasif 2,921  185 2,684 52 2,207 525 189 

9 Mwananyamala 4,541  274 4,208 59 3,309 786 446 

10 Makumbusho 4,929  93 4,765 71 3,963 795 171 

11 Makongo 5,757  660 4,916 181 4,905 381 471 

12 Mbezi Juu 7,708  621 6,830 257 6,640 604 464 

13 Wazo 30,606  1,432 27,206 1,968 26,518 1,751 2,337 

14 Mabwepande 20,427  371 17,359 2,697 18,365 895 1,167 

15 Bunju 17,545  947 15,581 1,017 15,292 1,065 1,188 

16 Mbweni 5,706  985 4,334 387 5,053 282 371 

17 Kunduchi 15,638  1,741 13,132 765 13,289 1,063 1,286 

18 Kawe 9,029  1,871 6,940 218 7,457 799 773 

19 Mikocheni 4,208  1,205 2,937 66 2,784 391 1,033 

20 Msasani 5,093  1,852 3,146 95 3,890 535 668 
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07.2 Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam 

Jedwali Na. 07. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Jiji 
la Dar es Salaam, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo  
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya Jiji la Dar es Salaam 295,150 7,188 268,386 19,576 255,759 23,521 15,870 

1 Kariakoo 698 526 166 6 104 347 247 

2 Jangwani 1,173 406 645 122 509 430 234 

3 Gerezani 510 267 232 11 41 224 245 

4 Kisutu 431 367 60 4 107 181 143 

5 Mchafukoge 465 410 52 3 56 283 126 

6 Upanga Mashariki 879 591 278 10 542 65 272 

7 Upanga Magharibi 686 433 250 3 411 73 202 

8 Kivukoni 392 287 96 9 134 22 236 

9 Ilala 2,496 375 2,071 50 1,504 513 479 

10 Mchikichini 2,136 195 1,795 146 1,631 254 251 

11 Vingunguti 7,518 83 7,294 141 6,059 1,029 430 

12 Kipawa 10,664 159 10,164 341 8,982 1,011 671 

13 Buguruni 4,413 161 4,199 53 3,396 664 353 

14 Kiwalani 4,445 101 4,244 100 3,498 626 321 

15 Mnyamani 3,964 32 3,838 94 3,230 539 195 

16 Minazi Mirefu 3,143 32 3,065 46 2,621 403 119 

17 Tabata 7,362 229 6,973 160 5,851 805 706 

18 Kinyerezi 12,152 584 10,852 716 10,688 725 739 

19 Segerea 6,612 248 6,159 205 5,647 525 440 

20 Kimanga 6,871 118 6,550 203 5,778 794 299 

21 Liwiti 5,346 119 5,111 116 4,516 608 222 

22 Bonyokwa 5,153 234 4,636 283 4,644 297 212 

23 Kisukuru 6,263 228 5,802 233 5,534 465 264 

24 Ukonga 10,867 158 10,294 415 9,098 1,246 523 

25 Pugu 11,809 95 10,986 728 10,673 641 495 

26 Msongola 27,068 47 23,929 3,092 24,668 1,285 1,115 

27 Kitunda 7,330 61 6,949 320 6,389 479 462 

28 Chanika 19,876 49 18,154 1,673 17,976 1,103 797 

29 Kivule 18,787 104 17,062 1,621 16,784 1,197 806 

30 Gongolamboto 9,726 71 9,169 486 8,324 839 563 

31 Majohe 25,141 60 23,371 1,710 22,633 1,646 862 

32 Zingiziwa 19,003 29 17,047 1,927 17,204 1,052 747 

33 Buyuni 23,196 95 20,609 2,492 21,264 1,180 752 

34 Pugu Station 11,508 72 10,431 1,005 10,409 676 423 

35 Mzinga 9,560 114 8,718 728 8,416 692 452 

36 Kipunguni 7,507 48 7,135 324 6,438 602 467 
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07.3 Halmashauri ya Manispaa ya Temeke 

Jedwali Na. 07. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Temeke, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 

Temeke 

198,213 2,750 185,926 9,537 169,879 18,764 9,570 

1 Miburani 2,828 116 2,662 50 1,963 539 326 

2 Azimio 6,395 43 6,242 110 5,231 851 313 

3 Tandika 3,528 73 3,398 57 2,539 748 241 

4 Sandali 4,169 41 4,033 95 3,388 554 227 

5 Temeke 2,045 124 1,890 31 1,204 439 402 

6 Chang'ombe 2,047 304 1,705 38 1,238 303 506 

7 Keko 2,587 52 2,483 52 1,946 376 265 

8 Kurasini 1,454 243 1,177 34 849 108 497 

9 Mtoni 4,803 87 4,614 102 3,944 581 278 

10 Buza 8,892 38 8,585 269 7,665 1,004 223 

11 Makangarawe 5,499 23 5,338 138 4,698 630 171 

12 Yombo Vituka 9,689 111 9,270 308 8,113 1,170 406 

13 Kilakala 4,650 10 4,529 111 3,974 481 195 

14 Kijichi 10,548 333 9,819 396 9,285 796 467 

15 Mbagala Kuu 10,179 57 9,711 411 8,738 1,024 417 

16 Toangoma 28,853 700 25,478 2,675 25,829 1,642 1,382 

17 Mianzini 12,089 64 11,452 573 10,810 967 312 

18 Kibondemaji 5,627 54 5,395 178 4,742 621 264 

19 Chamazi 39,982 142 37,166 2,674 35,764 2,713 1,505 

20 Kilungule 11,269 37 10,741 491 10,062 924 283 

21 Charambe 4,405 36 4,248 121 3,483 625 297 

22 Mbagala 6,010 51 5,747 212 4,964 690 356 

23 Kiburugwa 10,665 11 10,243 411 9,450 978 237 
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07.4 Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni 

Jedwali Na. 07. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigamboni, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Kigamboni 68,800 2,134 61,222 5,444 59,963 4,801 4,036 

1 Kigamboni 3,181 59 3,048 74 2,445 459 277 

2 Tungi 5,258 80 4,974 204 4,258 658 342 

3 Mji mwema 11,695 436 10,353 906 10,238 728 729 

4 Kibada 5,962 446 5,142 374 5,158 473 331 

5 Vijibweni 13,213 117 12,162 934 11,597 1,038 578 

6 Kimbiji 2,709 39 2,451 219 2,348 145 216 

7 Pembamnazi 3,764 17 3,445 302 3,414 134 216 

8 Somangila 14,142 865 11,678 1,599 12,476 840 826 

9 Kisarawe II 8,876 75 7,969 832 8,029 326 521 

 

07.5 Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 

Jedwali Na. 07. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Ubungo, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 

Makazi Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Ubungo 193,701 6,797 176,009 10,895 169,153 13,811 10,737 

1 Ubungo 6,052 489 5,444 119 4,657 574 821 

2 Sinza 4,641 284 4,283 74 3,317 719 605 

3 Manzese 5,359 122 5,150 87 3,778 1,178 403 

4 Makurumla 4,758 73 4,607 78 3,846 756 156 

5 Mburahati 2,925 30 2,845 50 2,516 308 101 

6 Mabibo 7,462 130 7,198 134 6,026 1,050 386 

7 Makuburi 6,392 235 5,954 203 5,292 696 404 

8 Kimara 16,114 498 15,053 563 14,296 1,137 681 

9 Saranga 25,869 1,185 23,447 1,237 23,182 1,530 1,157 

10 Msigani 16,119 415 14,937 767 14,227 1,064 828 

11 Kwembe 23,195 670 20,742 1,783 20,847 1,062 1,286 

12 Kibamba 9,917 293 8,909 715 8,645 519 753 

13 Mbezi 34,467 931 30,349 3,187 30,834 1,848 1,785 

14 Goba 30,431 1,442 27,091 1,898 27,690 1,370 1,371 
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Mkoa Na. 08.0: Lindi 

Jedwali  Na. 0 8.0: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Lindi, SMT 2022 

  

  

Halmashauri 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Lindi   341,398          327       326,065          15,006       319,177          7,625        14,596  

1 Wilaya ya Kilwa      64,106            87        61,529            2,490        59,359          2,078          2,669  

2 Wilaya ya Mtama      53,141            23        50,572            2,546        49,875             686          2,580  

3 Manispaa ya Lindi      48,028          119        45,640            2,269        44,349          1,316          2,363  

4 Wilaya ya Nachingwea      76,892            45        73,154            3,693        72,456          1,499          2,937  

5 Wilaya ya Liwale      39,642            20        37,768            1,854        37,423             641          1,578  

6 Wilaya ya Ruangwa      59,589            33        57,402            2,154        55,715          1,405          2,469  

 

08.1 Halmashauri ya Wilaya ya Kilwa 

Jedwali 08. 1: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Wilaya 
ya Kilwa, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 
Yasiyo ya Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 

ya Kilwa 

64,106 87 61,529 2,490 59,359 2,078 2,669 

1 Kikole 1,089 4 1,078 7 1,012 24 53 

2 Kivinje 6,121 31 5,909 181 5,639 237 245 

3 Songosongo 1,364 1 1,248 115 1,214 97 53 

4 Masoko 4,538 6 4,258 274 4,045 186 307 

5 Kiranjeranje 3,850 1 3,695 154 3,595 113 142 

6 Mandawa 3,764 6 3,688 70 3,533 92 139 

7 Lihimalyao 3,617 1 3,533 83 3,384 149 84 

8 Pande 4,246 2 4,127 117 3,929 123 194 

9 Likawage 969 3 952 14 898 25 46 

10 Nanjirinji 3,457 1 3,218 238 3,259 112 86 

11 Chumo 2,644 2 2,620 22 2,453 82 109 

12 Kipatimu 4,030 7 3,929 94 3,713 173 144 

13 Kandawale 1,463 2 1,371 90 1,349 51 63 

14 Kibata 2,667 3 2,629 35 2,460 82 125 

15 Namayuni 1,955 0 1,809 146 1,825 60 70 

16 Tingi 2,712 1 2,492 219 2,552 58 102 

17 Miteja 1,982 2 1,795 185 1,831 49 102 

18 Mingumbi 2,581 1 2,536 44 2,412 54 115 

19 Kinjumbi 2,700 0 2,627 73 2,502 118 80 

20 Somanga 4,062 10 3,888 164 3,821 110 131 

21 Njinjo 2,580 2 2,508 70 2,429 43 108 

22 Mitole 746 1 696 49 678 8 60 

23 Miguruwe 969 0 923 46 826 32 111 
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08.2 Halmashauri ya Wilaya ya Mtama 

Jedwali 08. 2: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mtama, SMT 2022 

  

  

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mtama     53,141            23        50,572            2,546        49,875             686          2,580  

1 Pangatena      1,985              1          1,917                 67          1,885               19               81  

2 Navanga      1,189  0          1,138                 51          1,109               15               65  

3 Sudi      2,330  0          2,168               162          2,215               15             100  

4 Nachunyu      2,613  0          2,555                 58          2,378               53             182  

5 Kiwalala      4,894              2          4,651               241          4,632               65             197  

6 Mnolela      5,090              2          4,846               242          4,809               61             220  

7 Nahukahuka      2,402  0          2,311                 91          2,264               18             120  

8 Nyangamara      3,047  0          2,722               325          2,909               26             112  

9 Mandwanga      4,364  0          4,240               124          4,116               18             230  

10 Longa      1,226              1          1,180                 45          1,170               13               43  

11 Mtumbya         708  0             689                 19             677                 2               29  

12 Majengo      2,683              3          2,525               155          2,513               57             113  

13 Namangale      2,160  0          2,115                 45          2,046               49               65  

14 Mtama      1,655              1          1,481               173          1,532               25               98  

15 Nyangao      4,183              6          3,870               307          3,757               95             331  

16 Namupa      2,376              3          2,331                 42          2,265               37               74  

17 Nyengedi      2,199              1          2,139                 59          2,048               16             135  

18 Mtua      1,445  0          1,378                 67          1,329               47               69  

19 Mnara      4,193              1          4,043               149          3,970               40             183  

20 Chiponda      2,399              2          2,273               124          2,251               15             133  
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08.3 Halmashauri ya Manispaa ya Lindi 

Jedwali 08. 3: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Lindi, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Lindi 48,028 119 45,640 2,269 44,349 1,316 2,363 

1 Ndoro 246 7 237 2 188 40 18 

2 Makonde 230 43 184 3 66 93 71 

3 Mikumbi 310 12 289 9 229 21 60 

4 Mitandi 407 1 393 13 336 41 30 

5 Raha leo 367 0 343 24 269 26 72 

6 Mwenge 865 1 805 59 819 25 21 

7 Matopeni 969 14 894 61 799 66 104 

8 Wailes 752 1 702 49 701 17 34 

9 Nachingwea 855 2 787 66 818 22 15 

10 Rasbura 2,633 12 2,415 206 2,410 62 161 

11 Mtanda 1,858 5 1,767 86 1,733 48 77 

12 Jamhuri 1,408 0 1,326 82 1,243 26 139 

13 Msinjahili 902 10 846 46 737 56 109 

14 Chikonji 1,723 0 1,693 30 1,623 34 66 

15 Mbanja 1,159 1 1,129 29 1,041 41 77 

16 Kitumbikwela 1,862 0 1,810 52 1,739 26 97 

17 Mingoyo 2,076 1 1,890 185 1,934 61 81 

18 Mnazimmoja 2,314 0 2,164 150 2,111 80 123 

19 Ng'apa 2,628 0 2,576 52 2,490 35 103 

20 Tandangongoro 1,225 0 1,203 22 1,156 27 42 

21 Rutamba 4,004 0 3,874 130 3,730 63 211 

22 Milola 3,899 0 3,599 300 3,757 59 83 

23 Kiwawa 926 0 902 24 906 5 15 

24 Nangaru 1,827 3 1,793 31 1,740 35 52 

25 Matimba 1,829 1 1,735 93 1,729 37 63 

26 Mipingo 2,190 0 2,105 85 2,067 44 79 

27 Kitomanga 1,512 0 1,436 76 1,391 50 71 

28 Kilangala 2,426 1 2,340 85 2,285 61 80 

29 Mvuleni 1,374 0 1,332 42 1,293 38 43 

30 Kilolambwani 944 1 926 17 873 19 52 

31 Mchinga 2,308 3 2,145 160 2,136 58 114 
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08.4 Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea 

Jedwali 08. 4: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Wilaya 
ya Nachingwea, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu- ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Nachingwea 76,892 45 73,154 3,693 72,456 1,499 2,937 

1 Kilimarondo 1,989 5 1,924 60 1,850 25 114 

2 Mbondo 3,580 0 3,498 82 3,457 46 77 

3 Kiegei 1,483 0 1,442 41 1,389 30 64 

4 Matekwe 1,518 0 1,450 68 1,416 23 79 

5 Lionja 2,407 2 2,258 147 2,329 24 54 

6 Namikango 1,984 0 1,892 92 1,890 45 49 

7 Nditi 2,239 1 2,081 157 2,164 36 39 

8 Ngunichile 1,706 1 1,674 31 1,611 35 60 

9 Ruponda 2,550 2 2,503 45 2,463 34 53 

10 Mnero Miembeni 3,628 2 3,532 94 3,473 73 82 

11 Namapwia 2,025 0 1,975 50 1,950 26 49 

12 Kipara Mnero 2,428 0 2,328 100 2,342 36 50 

13 Mkoka 3,112 1 3,034 77 2,991 62 59 

14 Chiola 2,276 0 2,088 188 2,185 36 55 

15 Mnero Ngongo 2,266 3 2,157 106 2,157 29 80 

16 Marambo 3,544 1 3,351 192 3,363 60 121 

17 Nambambo 1,378 16 1,227 135 1,284 32 62 

18 Kilimanihewa 1,426 0 1,257 169 1,241 17 168 

19 Nangowe 1,724 0 1,621 103 1,624 30 70 

20 Stesheni 4,588 0 4,422 166 4,337 70 181 

21 Namatula 1,863 0 1,703 160 1,753 26 84 

22 Mitumbati 2,174 0 2,110 64 2,093 32 49 

23 Ugawaji 2,338 4 2,163 171 1,988 116 234 

24 Boma 1,055 3 959 93 965 43 47 

25 Nachingwea Mjini 2,214 2 2,066 146 1,768 113 333 

26 Mpiruka 2,540 0 2,417 123 2,426 54 60 

27 Mkotokuyana 1,373 0 1,345 28 1,289 34 50 

28 Naipanga 1,571 0 1,431 140 1,429 67 75 

29 Naipingo 2,052 1 1,984 67 1,921 58 73 

30 Mtua 1,985 1 1,909 75 1,885 40 60 

31 Ndomoni 2,051 0 1,979 72 1,959 26 66 

32 Kipara Mtua 1,768 0 1,646 122 1,698 24 46 

33 Nang'ondo 2,257 0 2,140 117 2,165 31 61 

34 Mchonda 1,168 0 1,095 73 1,092 23 53 

35 Chiumbati Shuleni 1,719 0 1,656 63 1,629 28 62 

36 Rahaleo (Raha Leo) 913 0 837 76 880 15 18 
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08.5: Halmashauri ya Wilaya ya Liwale 

Jedwali 08. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Wilaya 
ya Liwale, SMT 2022 

 

Kata 
Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Liwale 39,642 20 37,768 1,854 37,423 641 1,578 

1 Mlembwe 1,136 0 1,103 33 1,078 7 51 

2 Makata 2,023 0 1,969 54 1,917 19 87 

3 Barikiwa 1,756 3 1,722 31 1,698 10 48 

4 Mkutano 673 5 640 28 605 5 63 

5 Liwale Mjini 3,611 2 3,433 176 3,394 72 145 

6 Mihumo 2,505 1 2,397 107 2,412 25 68 

7 Ngongowele 1,697 0 1,668 29 1,604 26 67 

8 Mbaya 2,568 4 2,465 99 2,445 24 99 

9 Kimambi 277 0 263 14 257 6 14 

10 Mpigamiti 1,069 0 1,026 43 983 11 75 

11 Mangirikiti 1,828 0 1,660 168 1,717 31 80 

12 Nangando 3,546 1 3,313 232 3,379 79 88 

13 Likongowele 3,868 0 3,621 247 3,579 119 170 

14 Kichonda 1,530 3 1,486 41 1,463 19 48 

15 Lilombe 1,310 0 1,255 55 1,215 38 57 

16 Kiangara 2,026 0 1,939 87 1,910 34 82 

17 Kibutuka 1,497 0 1,416 81 1,407 12 78 

18 Nangano 1,298 1 1,201 96 1,201 21 76 

19 Mirui 2,284 0 2,189 95 2,161 35 88 

20 Liwale 'B' 3,140 0 3,002 138 2,998 48 94 

 

 

08.6 Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa 

Jedwali 08. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Wilaya 
ya Reangwa, SMT 2022 

Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Ruangwa 59,589 33 57,402 2,154 55,715 1,405 2,469 

1 Mandawa 3,168 1 3,070 97 2,956 34 178 

2 Nambilanje 3,258 2 3,131 125 3,047 70 141 

3 Chibula 1,471 1 1,397 73 1,389 25 57 

4 Ruangwa 1,816 2 1,774 40 1,621 93 102 

5 Mbekenyera 4,706 4 4,628 74 4,416 154 136 

6 Namichiga 2,251 0 2,152 99 2,132 57 62 

7 Narungombe 2,108 0 2,050 58 2,010 38 60 
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Kata Idadi ya 

Majengo 
Aina ya  Majengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

8 Makanjiro 1,485 0 1,435 50 1,408 35 42 

9 Likunja 3,786 2 3,623 161 3,532 81 173 

10 Chunyu 2,557 0 2,459 98 2,423 68 66 

11 Mandarawe 1,713 1 1,691 21 1,636 26 51 

12 Nachingwea 4,604 12 4,438 154 4,102 237 265 

13 Matambarale 2,248 0 2,193 55 2,114 50 84 

14 Mbwemkuru (Machang'anja) 1,592 0 1,474 118 1,492 36 64 

15 Nkowe 2,269 5 2,169 95 2,172 12 85 

16 Malolo 3,534 1 3,356 177 3,282 102 150 

17 Luchelegwa 1,974 0 1,903 71 1,845 25 104 

18 Chienjele 4,090 1 3,852 237 3,875 92 123 

19 Mnacho 2,786 0 2,703 83 2,642 46 98 

20 Nandagala 2,537 1 2,441 95 2,328 40 169 

21 Nanganga 2,294 0 2,219 75 2,162 44 88 

22 Chinongwe 3,342 0 3,244 98 3,131 40 171 

 



200 

 

Mkoa Na. 09: Mtwara 

Jedwali  Na. 0 9.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Mtwara, SMT 2022 

Halmashauri Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Mtwara 511,336 507 488,078 22,751 477,590 8,789 24,957 

1 Wilaya ya Mtwara 48,409 110 46,378 1,921 45,495 690 2,224 

2 Mji wa Nanyamba 40,513 9 38,941 1,563 37,951 415 2,147 

3 Manispaa ya Mtwara Mikindani 36,271 268 33,688 2,315 32,751 1,431 2,089 

4 Wilaya ya Newala 46,826 7 44,392 2,427 43,198 500 3,128 

5 Mji wa Newala 37,608 22 35,445 2,141 33,969 713 2,926 

6 Wilaya ya Masasi 102,269 31 98,166 4,072 97,097 1,675 3,497 

7 Mji wa Masasi 42,312 27 40,287 1,998 39,195 1,063 2,054 

8 Wilaya ya Tandahimba 94,874 18 90,348 4,508 88,910 1,327 4,637 

9 Wilaya ya Nanyumbu 62,254 15 60,433 1,806 59,024 975 2,255 

 

09.1 Halmashauri ya Wilaya ya Mtwara 

Jedwali 09. 1: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mtwara, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Mtwara  

48,409 110 46,378 1,921 45,495 690 2,224 

1 Madimba 3,511 11 3,399 101 3,314 56 141 

2 Ziwani 2,181 0 2,085 96 2,061 29 91 

3 Nanguruwe 2,759 7 2,677 75 2,614 22 123 

4 Mahurunga 2,714 2 2,584 128 2,553 29 132 

5 Mbawala 3,340 13 3,238 89 3,141 18 181 

6 Msanga Mkuu 2,268 1 2,073 194 2,139 47 82 

7 Tangazo 2,004 2 1,951 51 1,871 40 93 

8 Msimbati 1,867 4 1,779 84 1,769 29 69 

9 Nalingu 1,529 3 1,461 65 1,408 40 81 

10 Moma 1,395 2 1,363 30 1,322 24 49 

11 Dihimba 2,576 4 2,509 63 2,419 30 127 

12 Muungano 1,099 9 1,070 20 1,033 8 58 

13 Lipwidi 1,271 5 1,229 37 1,223 6 42 

14 Mangopachanne 1,681 5 1,646 30 1,589 10 82 

15 Mayanga 2,203 11 2,127 65 1,983 63 157 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

16 Naumbu 3,661 3 3,448 210 3,413 100 148 

17 Mkunwa 2,194 11 2,033 150 2,007 19 168 

18 Kitere 3,469 6 3,238 225 3,312 41 116 

19 Ndumbwe 2,212 2 2,125 85 2,061 36 115 

20 Libobe 2,471 6 2,416 49 2,356 24 91 

21 Mpapura 2,004 3 1,927 74 1,907 19 78 

 

09.2 Halmashauri ya Wilaya ya Nanyamba 

Jedwali 09. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Nanyamba, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Nanyamba  

40,513 9 38,941 1,563 37,951 415 2,147 

1 Mnima 2,343 0 2,270 73 2,149 15 179 

2 Kitaya 2,842 1 2,775 66 2,707 24 111 

3 Kiromba 2,448 1 2,364 83 2,333 21 94 

4 Chawi 2,403 1 2,353 49 2,254 48 101 

5 Kiyanga 2,237 1 2,176 60 2,123 13 101 

6 Njengwa 2,666 0 2,573 93 2,468 17 181 

7 Nitekela 1,987 0 1,925 62 1,879 5 103 

8 Nanyamba 3,533 2 3,314 217 3,180 108 245 

9 Mtiniko 2,644 1 2,540 103 2,496 27 121 

10 Namtumbuka 1,540 0 1,475 65 1,439 3 98 

11 Milangominne 2,618 0 2,457 161 2,471 25 122 

12 Mbembaleo 2,567 1 2,425 141 2,410 17 140 

13 Mtimbwilimbwi 3,564 1 3,411 152 3,286 23 255 

14 Dinyecha 1,707 0 1,608 99 1,562 22 123 

15 Nyundo 1,713 0 1,691 22 1,660 7 46 

16 Mnongodi 1,711 0 1,632 79 1,635 9 67 

17 Hinju 1,990 0 1,952 38 1,899 31 60 
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09.3 Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara Mikindani 

Jedwali 09. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Mtwara Mikindani, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya  
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa  
ya Mtwara Mikindani 

36,271 268 33,688 2,315 32,751 1,431 2,089 

1 Majengo 576 2 549 25 524 45 7 

2 Chikongola 836 5 809 22 649 100 87 

3 Likombe 3,811 3 3,476 332 3,557 67 187 

4 Reli 604 16 575 13 380 31 193 

5 Shangani 2,310 162 2,092 56 1,775 177 358 

6 Vigaeni 551 8 521 22 386 72 93 

7 Chuno 2,114 10 1,990 114 1,843 112 159 

8 Ufukoni 6,244 4 5,687 553 5,961 139 144 

9 Rahaleo 911 20 865 26 699 51 161 

10 Naliendele 3,057 4 2,883 170 2,820 67 170 
11 Magomeni 5,837 8 5,520 309 5,379 291 167 

12 Mtawanya 2,346 2 2,132 212 2,162 45 139 

13 Tandika 1,851 0 1,793 58 1,724 89 38 

14 Jangwani 1,832 2 1,652 178 1,719 42 71 

15 Kisungule 483 0 454 29 438 25 20 

16 Mitengo 1,540 4 1,428 108 1,459 33 48 

17 Mtonya 593 0 557 36 562 16 15 

18 Magengeni 775 18 705 52 714 29 32 

09.4 Halmashauri ya Wilaya ya Newala 

Jedwali 09. 4: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Newala, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Newala  

46,826 7 44,392 2,427 43,198 500 3,128 

1 Mikumbi 1,924 0 1,847 77 1,822 14 88 

2 Chihangu 2,148 3 2,027 118 2,087 14 47 

3 Nambali 2,369 0 2,330 39 2,258 15 96 

4 Mnyambe 3,026 0 2,924 102 2,860 22 144 

5 Chilangala 1,356 0 1,320 36 1,283 9 64 

6 Mkoma II 982 0 946 36 939 6 37 

7 Nandwahi 2,621 0 2,514 107 2,478 43 100 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

8 Mnyeu 1,370 0 1,321 49 1,341 4 25 

9 Kitangari 2,961 0 2,644 317 2,393 51 517 

10 Chiwonga 2,190 0 2,038 152 2,031 44 115 

11 Maputi 2,543 2 2,390 151 2,341 28 174 

12 Muungano 1,944 1 1,844 99 1,807 20 117 

13 Mpwapwa 1,574 0 1,453 121 1,526 9 39 

14 Malatu 2,856 0 2,632 224 2,556 47 253 

15 Mchemo 2,272 0 2,175 97 2,010 12 250 

16 Mtopwa 2,165 0 2,052 113 1,932 23 210 

17 Chitekete 1,596 0 1,577 19 1,479 15 102 

18 Makukwe 2,434 0 2,291 143 2,217 30 187 

19 Mkwedu 2,702 0 2,556 146 2,449 20 233 

20 Mtunguru 2,412 0 2,322 90 2,242 45 125 

21 Mdimba 
Mpelepele 

1,452 0 1,396 56 1,354 7 91 

22 Nakahako 1,929 1 1,793 135 1,793 22 114 

09.5 Halmashauri ya Mji wa Newala 

Jedwali 09. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Newala, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji 
wa Newala  

37,608 22 35,445 2,141 33,969 713 2,926 

1 Luchingu 3,660 0 3,357 303 3,317 101 242 

2 Makote 2,063 0 1,989 74 1,907 27 129 

3 Mtonya 1,389 2 1,351 36 1,011 61 317 

4 Namiyonga 1,618 0 1,538 80 1,441 14 163 

5 Mnekachi 2,682 2 2,556 124 2,487 25 170 

6 Mahumbika 1,528 0 1,473 55 1,372 11 145 

7 Tulindane 2,810 2 2,561 247 2,684 38 88 

8 Julia 1,367 1 1,302 64 1,280 31 56 

9 Nangwala 2,877 5 2,710 162 2,588 115 174 

10 Makonga 3,086 0 2,906 180 2,781 26 279 

11 Mkulung'ulu 1,535 0 1,429 106 1,351 8 176 

12 Nanguruwe 2,907 0 2,734 173 2,692 21 194 

13 Mkunya 2,303 0 2,117 186 1,996 65 242 

14 Mcholi I 2,751 10 2,672 69 2,540 92 119 

15 Mcholi II 2,660 0 2,514 146 2,422 37 201 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

16 Mtumachi 2,372 0 2,236 136 2,100 41 231 

 

09.6 Halmashauri ya Wilaya ya Masasi 

Jedwali 09. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Masasi, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Masasi  

102,269 31 98,166 4,072 97,097 1,675 3,497 

1 Chigugu 3,277 1 3,209 67 3,164 41 72 

2 Mwena 1,990 0 1,947 43 1,917 54 19 

3 Nanganga 4,087 1 3,884 202 3,843 94 150 

4 Chiwata 2,104 0 2,067 37 2,012 7 85 

5 Mpindimbi 3,068 0 3,007 61 2,958 48 62 

6 Chikukwe 3,567 2 3,461 104 3,394 65 108 

7 Nangoo 3,585 0 3,322 263 3,383 105 97 

8 Chikundi 3,327 1 3,165 161 3,181 68 78 

9 Ndanda 4,003 17 3,682 304 3,728 102 173 

10 Namatutwe 3,923 1 3,813 109 3,756 61 106 

11 Namajani 5,067 0 4,912 155 4,869 91 107 

12 Mlingula 3,308 0 3,123 185 3,203 49 56 

13 Chiwale 5,349 0 5,048 301 5,086 96 167 

14 Lukuledi 3,930 4 3,857 69 3,808 65 57 

15 Mpanyani 2,947 0 2,883 64 2,869 14 64 

16 Msikisi 2,178 0 2,119 59 2,116 35 27 

17 Chikunja 2,509 0 2,440 69 2,416 37 56 

18 Mkululu 4,030 0 3,843 187 3,759 69 202 

19 Namalenga 3,703 0 3,574 129 3,474 62 167 

20 Lulindi 3,041 0 2,919 122 2,806 54 181 

21 Namwanga 1,840 0 1,808 32 1,725 39 76 

22 Mitesa 1,132 0 1,096 36 1,058 26 48 

23 Sindano 2,246 1 2,163 82 2,150 12 84 

24 Mchauru 4,814 0 4,599 215 4,568 42 204 

25 Mnavira 2,260 0 2,092 168 2,172 23 65 

26 Chikiropola 3,190 0 3,051 139 2,882 43 265 

27 Makong'onda 2,770 0 2,572 198 2,599 14 157 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

28 Nanjota 1,739 2 1,618 119 1,643 15 81 

29 Chiungutwa 3,361 0 3,255 106 3,148 106 107 

30 Mbuyuni 3,487 1 3,355 131 3,329 51 107 

31 Lipumburu 1,145 0 1,124 21 1,092 12 41 

32 Mpeta 2,062 0 2,020 42 1,968 29 65 

33 Lupaso 1,583 0 1,526 57 1,476 24 83 

34 Mijelejele 1,647 0 1,612 35 1,545 22 80 

 

09.7 Halmashauri ya Mji wa Masasi 

Jedwali 09. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Masasi, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji wa 
Masasi  

42,312 27 40,287 1,998 39,195 1,063 2,054 

1 Mwenge Mtapika 3,043 0 2,959 84 2,865 45 133 

2 Temeke 5,086 0 4,880 206 4,864 78 144 

3 Mkuti 4,015 3 3,637 375 3,670 147 198 

4 Nyasa 3,145 3 2,890 252 2,868 148 129 

5 Marika 2,224 1 2,131 92 2,119 31 74 

6 Mkomaindo 2,057 5 1,897 155 1,801 76 180 

7 Mtandi 3,284 0 3,180 104 3,123 57 104 

8 Jida 2,236 7 2,138 91 1,995 98 143 

9 Migongo 2,185 2 2,067 116 1,977 82 126 

10 Sululu 4,136 2 4,032 102 3,955 62 119 

11 Chanikanguo 2,447 1 2,339 107 2,335 36 76 

12 Napupa 2,968 1 2,808 159 2,445 134 389 

13 Mumbaka 2,840 2 2,756 82 2,634 36 170 

14 Matawale 2,646 0 2,573 73 2,544 33 69 
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09.8 Halmashauri ya Wilaya ya Tandahimba 

Jedwali 09. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Tandahimba, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya 
Tandahimba  

94,874 18 90,348 4,508 88,910 1,327 4,637 

1 Kitama 1 5,268 0 4,914 354 4,965 90 213 

2 Michenjele 2,814 0 2,746 68 2,630 24 160 

3 Mihambwe 3,880 0 3,594 286 3,515 70 295 

4 Mkoreha 3,282 0 3,128 154 3,108 36 138 

5 Miuta 1,919 0 1,847 72 1,761 30 128 

6 Tandahimba 6,692 5 6,286 401 6,206 249 237 

7 Naputa 2,670 0 2,419 251 2,447 23 200 

8 Namikupa 3,220 1 2,912 307 3,054 21 145 

9 Nambahu 3,303 0 3,221 82 3,156 22 125 

10 Malopokelo 2,349 0 2,247 102 2,168 20 161 

11 Maundo 4,175 0 3,940 235 4,017 47 111 

12 Mnyawa 3,419 1 3,252 166 3,268 53 98 

13 Lukokoda 2,301 0 2,244 57 2,133 48 120 

14 Kwanyama 1,697 0 1,601 96 1,595 13 89 

15 Mchichira 2,577 0 2,415 162 2,397 29 151 

16 Mkundi 3,319 2 3,223 94 3,118 67 134 

17 Mahuta 1,984 3 1,918 63 1,882 65 37 

18 Nanhyanga 4,165 0 3,988 177 3,964 44 157 

19 Chingungwe 3,066 0 2,957 109 2,813 33 220 

20 Chikongola 2,727 0 2,620 107 2,549 83 95 

21 Dinduma 2,011 0 1,863 148 1,886 16 109 

22 Mdimba Mnyoma 3,593 0 3,464 129 3,421 45 127 

23 Milongodi 2,104 0 2,008 96 1,963 18 123 

24 Chaume 3,024 0 2,937 87 2,799 14 211 

25 Mndumbwe 3,134 1 3,032 101 2,966 36 132 

26 Mkwedu 1,126 0 1,064 62 1,062 14 50 

27 Lyenje 1,749 0 1,707 42 1,618 19 112 

28 Mkonjowano 2,116 0 2,067 49 2,003 24 89 

29 Luagala 3,230 5 3,042 183 2,951 20 259 

30 Litehu 2,228 0 2,160 68 2,104 25 99 

31 Ngunja 3,945 0 3,818 127 3,701 23 221 

32 Mkwiti 1,787 0 1,714 73 1,690 6 91 
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09.9 Halmashauri ya Wilaya ya Nanyumbu 

Jedwali 09. 9: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Nanyumbu, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Nanyumbu  

62,254 15 60,433 1,806 59,024 975 2,255 

1 Lumesule 3,689 1 3,585 103 3,531 52 106 

2 Likokona 4,057 0 3,971 86 3,857 59 141 

3 Napacho 3,749 2 3,660 87 3,514 76 159 

4 Michiga 3,937 1 3,845 91 3,655 49 233 

5 Mangaka 3,593 0 3,425 168 3,380 77 136 

6 Nangomba 3,140 0 3,049 91 2,982 43 115 

7 Sengenya 6,135 0 5,843 292 5,876 86 173 

8 Chipuputa 4,009 0 3,896 113 3,844 55 110 

9 Kilimanihewa 3,813 7 3,555 251 3,529 98 186 

10 Mnanje 3,040 0 2,977 63 2,882 44 114 

11 Mikangaula 3,297 0 3,224 73 3,171 51 75 

12 Maratani 2,686 0 2,649 37 2,565 35 86 

13 Nandete 3,838 1 3,745 92 3,667 70 101 

14 Kamundi 3,438 0 3,346 92 3,259 39 140 

15 Mkonona 3,136 2 3,087 47 2,975 37 124 

16 Nanyumbu 4,349 1 4,275 73 4,128 60 161 

17 Masuguru 2,348 0 2,301 47 2,209 44 95 
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Mkoa Na. 10.0: Ruvuma 

Jedwali  Na. 10.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Ruvuma, SMT 2022 

  
  
Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Mkoa wa Ruvuma 448,328 408 434,989 12,931 416,127 12,883 19,318 

1 Wilaya ya Tunduru  107,726 45 104,638 3,043 101,878 1,613 4,235 

2 Wilaya ya Songea  43,892 48 42,290 1,554 40,475 1,583 1,834 

3 Manispaa ya Songea  58,109 149 56,239 1,721 53,290 2,478 2,341 

4 Wilaya ya Madaba  16,837 13 16,124 700 15,059 640 1,138 

5 Wilaya ya Mbinga  74,254 45 72,178 2,031 68,499 2,218 3,537 

6 Mji wa Mbinga Town 40,540 65 39,410 1,065 37,142 1,630 1,768 

7 Wilaya ya Nyasa  46,081 32 45,005 1,044 42,677 1,262 2,142 

8 Wilaya ya Namtumbo  60,889 11 59,105 1,773 57,107 1,459 2,323 

10.1 Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru 

Jedwali Na. 10. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Tunduru, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Tunduru  107,726 45 104,638 3,043 101,878 1,613 4,235 

1 Kalulu 1,185 0 1,159 26 1,135 10 40 

2 Ligunga 2,487 0 2,458 29 2,370 42 75 

3 Matemanga 3,143 6 3,068 69 2,897 67 179 

4 Namwinyu 3,159 1 3,064 94 2,988 35 136 

5 Jakika 973 0 968 5 934 10 29 

6 Mindu 1,885 0 1,772 113 1,781 27 77 

7 Ngapa 882 0 818 64 801 27 54 

8 Nakapanya 2,309 0 2,221 88 2,143 43 123 

9 Muhuwesi 4,130 2 4,035 93 3,917 91 122 

10 Namiungo 3,867 2 3,749 116 3,639 73 155 

11 Majimaji 2,474 2 2,446 26 2,355 41 78 

12 Namakambale 3,767 0 3,647 120 3,558 62 147 

13 Tinginya 1,294 0 1,221 73 1,228 22 44 

14 Mlingoti Mashariki 1,114 3 1,087 24 944 57 113 

15 Mlingoti Magharibi 1,516 0 1,495 21 1,471 11 34 

16 Masonya 2,200 3 2,086 111 2,075 34 91 

17 Sisi Kwa Sisi 1,992 0 1,889 103 1,908 26 58 

18 Mchangani 2,851 0 2,671 180 2,756 32 63 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

19 Majengo 1,393 9 1,352 32 1,125 120 148 

20 Nanjoka 3,239 1 3,135 103 3,097 60 82 

21 Nakayaya 2,481 2 2,397 82 2,315 63 103 

22 Kidodoma 3,186 0 3,111 75 3,032 33 121 

23 Nandembo 2,488 1 2,439 48 2,322 27 139 

24 Nampungu 1,719 0 1,679 40 1,630 22 67 

25 Tuwemacho 3,266 0 3,171 95 3,127 34 105 

26 Ligoma 3,388 2 3,324 62 3,119 51 218 

27 Misechela 4,274 0 4,097 177 4,093 54 127 

28 Namasakata 4,105 3 3,990 112 3,868 68 169 

29 Mchuluka 1,215 0 1,197 18 1,172 8 35 

30 Mtina 6,918 2 6,795 121 6,568 69 281 

31 Mchesi 3,796 0 3,742 54 3,630 42 124 

32 Lukumbule 3,511 0 3,436 75 3,321 65 125 

33 Nalasi Magharibi 3,423 0 3,376 47 3,298 23 102 

34 Mchoteka 4,187 0 3,961 226 4,054 7 126 

35 Marumba 3,744 0 3,621 123 3,550 77 117 

36 Mbesa 3,891 6 3,839 46 3,695 35 161 

37 Mbati 2,149 0 2,122 27 2,015 14 120 

38 Nalasi Mashariki 2,625 0 2,543 82 2,531 26 68 

39 Chiwana 1,500 0 1,457 43 1,416 5 79 

10.2 Halmashauri ya Wilaya ya Songea 

Jedwali Na. 10. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Songea, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Songea 43,892 48 42,290 1,554 40,475 1,583 1,834 

1 Liganga 2,366 1 2,300 65 2,131 144 91 

2 Kilagano 4,442 2 4,253 187 4,090 168 184 

3 Maposeni 1,392 0 1,352 40 1,308 33 51 

4 Mpandangindo 1,652 0 1,627 25 1,559 59 34 

5 Parangu 1,358 1 1,316 41 1,241 31 86 

6 Peramiho 3,803 21 3,586 196 3,360 137 306 

7 Litisha 3,152 4 2,940 208 2,987 75 90 

8 Litapwasi 1,554 0 1,434 120 1,469 49 36 

9 Mpitimbi 3,331 0 3,237 94 3,038 131 162 

10 Matimira 3,292 0 3,203 89 3,063 72 157 

11 Ndongosi 2,344 4 2,254 86 2,183 91 70 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

12 Lilahi 2,243 0 2,195 48 2,087 48 108 

13 Muhukuru 3,649 3 3,559 87 3,395 153 101 

14 Kizuka 3,383 0 3,268 115 3,147 130 106 

15 Magagula (Magagura) 2,516 6 2,448 62 2,281 106 129 

16 Mbinga Mhalule 3,415 6 3,318 91 3,136 156 123 

10.3 Halmashauri ya Manispaa ya Songea 

Jedwali Na. 10. 3: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Songea, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Songea 58,109 149 56,239 1,721 53,290 2,478 2,341 

1 Mjini 1,444 86 1,328 30 901 149 394 

2 Bombambili 3,321 3 3,217 101 2,973 246 102 

3 Matogoro 1,840 2 1,765 73 1,724 50 66 

4 Mshangano 5,245 6 5,046 193 4,983 107 155 

5 Mletele 1,993 0 1,940 53 1,862 44 87 

6 Seedfarm 2,721 9 2,640 72 2,534 83 104 

7 Tanga 4,030 2 3,865 163 3,730 133 167 

8 Msamala 6,737 10 6,557 170 6,161 314 262 

9 Ndilimalitembo 1,722 4 1,689 29 1,601 49 72 

10 Majengo 741 3 721 17 654 68 19 

11 Misufini 431 3 408 20 268 71 92 

12 Mfaranyaki 946 6 917 23 745 133 68 

13 Lizaboni 3,661 2 3,570 89 3,402 203 56 

14 Matarawe 806 0 796 10 712 54 40 

15 Ruvuma 5,472 1 5,290 181 5,249 150 73 

16 Subira 2,444 0 2,389 55 2,310 68 66 

17 Ruhuwiko 4,853 5 4,677 171 4,536 120 197 

18 Lilambo 3,802 0 3,689 113 3,480 147 175 

19 Mwengemshindo 1,404 1 1,359 44 1,319 35 50 

20 Mjimwema 3,022 2 2,943 77 2,751 204 67 

21 Mateka 1,474 4 1,433 37 1,395 50 29 

 

 

 



211 

 

10.4 Halmashauri ya Wilaya ya Madaba 

Jedwali Na. 10. 4: Idadi ya Majengo kwa  Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Madaba, SMT 2022 

  
  
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Madaba 16,837 13 16,124 700 15,059 640 1,138 

1 Lituta 2,969 5 2,825 139 2,671 128 170 

2 Mahanje 1,749 1 1,672 76 1,560 64 125 

3 Matetereka 1,367 0 1,338 29 1,166 39 162 

4 Wino 2,587 4 2,518 65 2,293 103 191 

5 Matumbi 501 0 490 11 447 15 39 

6 Mkongotema 2,706 1 2,499 206 2,423 107 176 

7 Gumbiro 1,880 0 1,800 80 1,697 68 115 

8 Mtyangimbole 3,078 2 2,982 94 2,802 116 160 

 

10.5 Halmashauri ya Wilaya ya Mbinga 

Jedwali Na. 10. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbinga, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Mbinga 

74,254 45 72,178 2,031 68,499 2,218 3,537 

1 Kigonsera 3,633 7 3,446 180 3,188 142 303 

2 Kihangi Mahuka 1,778 0 1,733 45 1,668 30 80 

3 Lukarasi 1,990 1 1,922 67 1,840 57 93 

4 Amani Makoro 2,132 0 2,002 130 1,906 124 102 

5 Mhongozi 1,498 1 1,480 17 1,410 40 48 

6 Kitumbalomo 1,631 3 1,588 40 1,495 64 72 

7 Mkako 2,722 5 2,639 78 2,449 145 128 

8 Matiri 4,205 3 3,997 205 3,900 113 192 

9 Kitura 2,233 2 2,190 41 2,070 56 107 

10 Mpapa 3,111 2 3,033 76 2,870 108 133 

11 Nyoni 2,623 1 2,551 71 2,499 61 63 

12 Mbuji 3,554 2 3,465 87 3,338 121 95 

13 Litembo 3,357 5 3,237 115 3,102 89 166 

14 Kambarage 2,957 1 2,903 53 2,776 88 93 

15 Mapera 3,183 0 3,112 71 2,959 100 124 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

16 Kipapa 1,960 0 1,920 40 1,857 23 80 

17 Maguu 4,621 2 4,523 96 4,183 109 329 

18 Mikalanga 2,874 0 2,841 33 2,634 79 161 

19 Langiro 3,632 0 3,576 56 3,422 67 143 

20 Ruanda 2,564 2 2,486 76 2,355 76 133 

21 Litumbandyosi 2,600 0 2,509 91 2,354 96 150 

22 Namswea 1,429 4 1,370 55 1,281 23 125 

23 Muungano 1,200 0 1,180 20 1,074 37 89 

24 Wukiro 1,280 0 1,236 44 1,197 42 41 

25 Kipololo 1,228 1 1,208 19 1,106 39 83 

26 Ngima 1,820 0 1,783 37 1,679 59 82 

27 Mkumbi 3,334 2 3,256 76 3,110 97 127 

28 Linda 3,574 0 3,492 82 3,357 79 138 

29 Ukata 1,531 1 1,500 30 1,420 54 57 

 

10.6 Halmashauri ya Mji wa Mbinga 

Jedwali Na. 10. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Mji wa Mbinga, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Mbinga 40,540 65 39,410 1,065 37,142 1,630 1,768 

1 Luwaita 2,593 1 2,558 34 2,434 89 70 

2 Myangayanga 1,662 1 1,615 46 1,535 32 95 

3 Kitanda 2,459 1 2,398 60 2,285 78 96 

4 Mpepai 4,239 2 4,055 182 3,974 118 147 

5 Utiri 2,840 4 2,765 71 2,639 75 126 

6 Mbinga Mjini 601 4 584 13 323 181 97 

7 Kilimani 4,110 0 4,035 75 3,808 142 160 

8 Mbangamao 2,139 1 2,102 36 1,994 58 87 

9 Kihungu 1,493 0 1,483 10 1,399 42 52 

10 Kikolo 1,932 1 1,884 47 1,821 34 77 

11 Mateka 1,677 2 1,648 27 1,587 31 59 

12 Mbambi 1,680 8 1,593 79 1,504 122 54 

13 Matarawe 2,423 3 2,344 76 2,330 56 37 

14 Bethrehemu 1,787 13 1,728 46 1,647 83 57 

15 Luhuwiko 2,143 3 2,027 113 2,011 73 59 

16 Lusonga 1,885 4 1,831 50 1,722 81 82 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

17 Masumuni 2,305 2 2,245 58 2,016 164 125 

18 Mbinga Mjini B 601 13 582 6 293 112 196 

19 Kagugu 1,971 2 1,933 36 1,820 59 92 

 

10.7 Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa 

Jedwali Na. 10. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Nyasa, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Nyasa 46,081 32 45,005 1,044 42,677 1,262 2,142 

1 Chiwanda 2,536 0 2,465 71 2,368 60 108 

2 Mtipwili 2,272 0 2,252 20 2,112 50 110 

3 Kilosa 3,203 8 3,119 76 2,923 117 163 

4 Mbamba_Bay 3,190 7 3,123 60 2,906 85 199 

5 Lipingo 2,709 1 2,670 38 2,518 33 158 

6 Liuli 4,283 0 4,212 71 3,951 52 280 

7 Kihagara 3,030 1 2,981 48 2,860 66 104 

8 Liparamba 2,309 1 2,280 28 2,167 68 74 

9 Tingi 2,927 1 2,877 49 2,676 103 148 

10 Kingerikiti 2,267 0 2,234 33 2,088 106 73 

11 Luhangarasi 2,153 2 2,120 31 2,050 42 61 

12 Mpepo 3,062 0 3,009 53 2,682 225 155 

13 Mipotopoto 1,644 0 1,418 226 1,559 47 38 

14 Upolo 1,249 0 1,226 23 1,180 31 38 

15 Lumeme 2,184 1 2,160 23 2,036 79 69 

16 Ngumbo 1,131 0 1,115 16 1,087 18 26 

17 Liwundi 1,435 1 1,406 28 1,352 19 64 

18 Mbaha 1,943 0 1,892 51 1,820 29 94 

19 Lituhi 1,771 9 1,684 78 1,647 28 96 

20 Linga 783 0 762 21 695 4 84 
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10.8 Halmashauri ya Wilaya ya Namtumbo 

Jedwali Na. 10. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Namtumbo, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Namtumbo 60,889 11 59,105 1,773 57,107 1,459 2,323 

1 Lusewa 4,078 3 3,985 90 3,905 69 104 

2 Magazini 3,053 0 3,018 35 2,876 53 124 

3 Msisima 1,677 0 1,646 31 1,573 28 76 

4 Mkongo 1,810 1 1,788 21 1,692 37 81 

5 Ligera 2,316 0 2,233 83 2,152 32 132 

6 Msindo 1,983 0 1,914 69 1,827 66 90 

7 Luchili 2,514 0 2,406 108 2,417 34 63 

8 Namabengo 3,174 0 2,993 181 2,908 77 189 

9 Hanga 4,501 0 4,384 117 4,132 179 190 

10 Limamu 1,789 0 1,757 32 1,667 39 83 

11 Mkongo gulioni 1,428 0 1,404 24 1,337 26 65 

12 Lisimonji 1,675 0 1,622 53 1,608 39 28 

13 Rwinga 4,263 1 4,139 123 3,943 104 216 

14 Kitanda 3,059 0 2,980 79 2,856 72 131 

15 Luegu 2,236 1 2,143 92 2,111 59 66 

16 Namtumbo 6,164 3 5,891 270 5,696 220 248 

17 Mgombasi 2,973 0 2,929 44 2,806 58 109 

18 Litola 3,137 0 3,004 133 2,975 83 79 

19 Likuyuseka 3,062 1 2,977 84 2,880 62 120 

20 Mputa 2,932 1 2,877 54 2,793 65 74 

21 Mchomoro 3,065 0 3,015 50 2,953 57 55 
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Mkoa Na. 11.0: Iringa 

Jedwali  Na.  11.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Iringa, SMT 2022 

 
 

Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Mkoa wa Iringa 357,777 529 339,561 17,687 320,991 11,161 25,625 

1 Wilaya ya Iringa  99,121 59 93,572 5,490 90,525 2,602 5,994 

2 Manispaa ya Iringa  42,939 313 39,314 3,312 38,156 2,316 2,467 

3 Mji wa Mafinga  31,730 58 29,986 1,686 27,885 1,364 2,481 

4 Wilaya ya Mufindi  98,183 50 94,995 3,138 87,102 2,490 8,591 

5 Wilaya ya Kilolo  85,804 49 81,694 4,061 77,323 2,389 6,092 

11.1 Halmashauri ya Wilaya ya Iringa 

Jedwali Na.11. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Iringa, SMT 2022 

 
 

Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Iringa 99,121 59 93,572 5,490 90,525 2,602 5,994 

1 Ifunda 5,720 2 5,449 269 5,119 198 403 

2 Lumuli 2,766 5 2,631 130 2,516 59 191 

3 Maboga 2,065 0 1,963 102 1,903 48 114 

4 Wasa 3,676 4 3,571 101 3,400 75 201 

5 Kihanga 2,288 0 2,209 79 2,157 55 76 

6 Kalenga 3,529 20 3,092 417 3,183 112 234 

7 Kiwere 4,106 2 3,908 196 3,815 92 199 

8 Nzihi 5,290 0 5,096 194 4,759 184 347 

9 Ulanda 4,197 3 4,005 189 3,872 81 244 

10 Mseke 4,262 5 3,948 309 3,929 136 197 

11 Magulilwa 4,836 0 4,634 202 4,425 160 251 

12 Mgama 4,945 2 4,740 203 4,476 152 317 

13 Luhota 5,498 2 5,183 313 5,106 112 280 

14 Lyamgungwe 3,970 0 3,798 172 3,680 77 213 

15 Masaka 1,997 0 1,886 111 1,841 37 119 

16 Kising'a 3,201 2 2,990 209 2,886 79 236 

17 Kihorogota 3,133 0 2,915 218 2,802 109 222 

18 Izazi 1,825 0 1,599 226 1,667 70 88 

19 Malengamakali 2,805 0 2,648 157 2,516 67 222 

20 Nyang'oro 4,260 0 4,075 185 3,912 93 255 

21 Migoli 3,248 1 2,800 447 2,877 161 210 
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Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

22 Mahuninga 1,619 1 1,577 41 1,493 32 94 

23 Idodi 4,010 4 3,811 195 3,548 67 395 

24 Mlowa 3,436 0 3,337 99 3,193 75 168 

25 Itunundu 3,830 2 3,644 184 3,444 116 270 

26 Ilolompya 2,972 2 2,701 269 2,746 32 194 

27 Mlenge 3,646 2 3,463 181 3,385 81 180 

28 Mboliboli 1,991 0 1,899 92 1,875 42 74 

 

11.2 Halmashauri ya Manispaa ya Iringa 

Jedwali Na.11. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Iringa, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Iringa 42,939 313 39,314 3,312 38,156 2,316 2,467 

1 Kihesa 4,264 16 4,008 240 3,779 315 170 

2 Mtwivila 2,530 9 2,377 144 2,305 148 77 

3 Gangilonga 1,570 110 1,431 29 1,116 55 399 

4 Kitanzini 528 60 458 10 271 115 142 

5 Ruaha 2,205 5 2,049 151 1,967 103 135 

6 Mshindo 214 8 203 3 141 36 37 

7 Mivinjeni 522 6 504 12 341 134 47 

8 Mlandege 517 2 505 10 432 70 15 

9 Mwangata 5,023 17 4,565 441 4,626 200 197 

10 Kwakilosa 941 11 900 30 771 98 72 

11 Makorongoni 848 3 816 29 666 104 78 

12 Ilala 507 1 492 14 451 36 20 

13 Mkwawa 3,642 17 3,373 252 3,237 227 178 

14 Kitwiru 5,290 16 4,692 582 4,799 180 311 

15 Isakalilo 4,919 10 4,421 488 4,578 213 128 

16 Nduli 3,369 5 3,020 344 3,067 91 211 

17 Mkimbizi 3,394 14 3,134 246 3,155 115 124 

18 Igumbilo 2,656 3 2,366 287 2,454 76 126 



217 

 

11.3 Halmashauri ya Mji wa Mafinga 

Jedwali Na.11. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Mji wa Mafinga, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Mafinga 31,730 58 29,986 1,686 27,885 1,364 2,481 

1 Sao Hill 1,201 2 1,148 51 1,056 15 130 

2 Changarawe 3,422 11 3,264 147 3,078 141 203 

3 Boma 6,598 18 6,319 261 5,552 461 585 

4 Rungemba 2,417 2 2,337 78 2,172 70 175 

5 Kinyanambo 5,023 10 4,637 376 4,553 161 309 

6 Upendo 5,739 2 5,351 386 5,161 354 224 

7 Wambi 1,613 12 1,476 125 1,284 68 261 

8 Isalavanu 2,862 1 2,786 75 2,573 54 235 

9 Bumilayinga 2,855 0 2,668 187 2,456 40 359 

11.4 Halmashauri ya Wilaya ya Mufindi 

Jedwali Na.11. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mufindi, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Mufindi 

98,183 50 94,995 3,138 87,102 2,490 8,591 

1 Ikweha 3,142 0 3,004 138 2,820 62 260 

2 Sadani 3,303 1 3,152 150 2,995 66 242 

3 Igombavanu 2,816 0 2,699 117 2,533 47 236 

4 Ihalimba 4,357 1 4,279 77 3,777 92 488 

5 Kibengu 5,873 3 5,741 129 5,133 140 600 

6 Mapanda 3,845 1 3,776 68 3,461 91 293 

7 Ikongosi 2,809 3 2,671 135 2,366 104 339 

8 Ifwagi 3,924 2 3,862 60 3,457 132 335 

9 Mdabulo 3,631 2 3,561 68 3,169 81 381 

10 Mpanga Tazara 168 0 168 0 140 4 24 

11 Ihanu 3,483 1 3,429 53 3,070 75 338 

12 Mtwango 6,430 2 6,303 125 5,750 202 478 

13 Kiyowela 1,565 0 1,496 69 1,372 65 128 

14 Makungu 5,067 12 4,805 250 4,430 233 404 

15 Mninga 5,841 6 5,722 113 5,255 182 404 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

16 Kasanga 3,229 1 3,158 70 2,878 77 274 

17 Igowole 6,572 2 6,343 227 5,756 239 577 

18 Mtambula 3,694 1 3,606 87 3,279 46 369 

19 Itandula 4,759 2 4,508 249 4,340 99 320 

20 Luhunga 4,270 7 4,153 110 3,658 109 503 

21 Idete 1,832 1 1,758 73 1,623 32 177 

22 Mbalamaziwa 3,531 0 3,306 225 3,151 64 316 

23 Idunda 2,457 0 2,381 76 2,251 35 171 

24 Malangali 2,591 0 2,477 114 2,305 46 240 

25 Nyololo 3,210 2 2,991 217 2,876 79 255 

26 Ihowanza 3,945 0 3,825 120 3,602 50 293 

27 Maduma 1,839 0 1,821 18 1,655 38 146 

 

11.5 Halmashauri ya Wilaya ya Kilolo 

Jedwali Na.11. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kilolo, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Kilolo 

85,804 49 81,694 4,061 77,323 2,389 6,092 

1 Image 4,389 0 4,199 190 3,910 113 366 

2 Irole 5,260 4 4,993 263 4,912 101 247 

3 Ilula 3,988 6 3,761 221 3,569 232 187 

4 Uhambingeto 4,262 2 4,086 174 3,786 111 365 

5 Lugalo 4,565 4 4,368 193 4,265 121 179 

6 Nyalumbu 5,357 5 4,967 385 4,796 272 289 

7 Mlafu 2,201 0 2,136 65 2,040 50 111 

8 Ibumu 2,696 1 2,574 121 2,476 87 133 

9 Udekwa 2,632 0 2,573 59 2,463 56 113 

10 Mahenge 2,081 0 1,981 100 1,935 44 102 

11 Ruaha Mbuyuni 5,854 0 5,277 577 5,337 237 280 

12 Nyanzwa 2,577 0 2,396 181 2,415 47 115 

13 Mtitu 5,502 7 5,078 417 4,868 173 461 

14 Dabaga 2,876 1 2,829 46 2,503 52 321 

15 Ukumbi 5,078 2 4,874 202 4,564 142 372 

16 Ukwega 2,360 0 2,264 96 2,096 64 200 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

17 Bomalang'ombe 4,363 2 4,280 81 3,910 98 355 

18 Idete 2,295 1 2,197 97 2,011 32 252 

19 Masisiwe 3,141 2 3,062 77 2,760 68 313 

20 Ng'uruhe 4,317 3 4,176 138 3,743 101 473 

21 Ng'ang'ange 1,557 7 1,525 25 1,388 43 126 

22 Ihimbo 4,165 2 4,000 163 3,782 85 298 

23 Kimala 2,104 0 1,974 130 1,875 40 189 

24 Kising'a 2,184 0 2,124 60 1,919 20 245 
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Mkoa Na. 12: Mbeya. 

Jedwali  Na. 12.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Mbeya, SMT 2022 

 

 

Halmashauri 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Mbeya 623,054 1,073 592,896 29,085 563,569 18,845 40,640 

1. Wilaya ya chunya 68,487 51 64,834 3,602 61,799 2,914 3,774 

2. Wilaya ya Mbeya 116,908 63 113,061 3,784 105,086 2,919 8,903 

3. Jiji la Mbeya 115,280 731 107,807 6,742 102,521 6,145 6,614 

4. Wilaya ya Kyela 72,149 46 68,824 3,279 66,000 1,711 4,438 

5. Wilaya ya Rungwe 87,209 117 83,613 3,479 80,109 1,315 5,785 

6. Wilaya ya Busokelo 35,716 20 34,621 1,075 32,792 432 2,492 

7. Wilaya ya Mbarali 127,305 45 120,136 7,124 115,262 3,409 8,634 
 

12.1 Halmashauri ya Wilaya ya Chunya 

Jedwali Na. 12. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Kata, Halmashauri 
ya Wilaya ya Chunya, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri Wilaya 
ya Chunya 

68,487 51 64,834 3,602 61,799 2,914 3,774 

1 Sangambi 4,390 2 4,145 243 3,823 278 289 

2 Itewe 2,299 12 2,131 156 2,114 87 98 

3 Chokaa 5,216 11 4,922 283 4,537 291 388 

4 Mbugani 3,757 12 3,500 245 3,268 167 322 

5 Chalangwa 3,573 4 3,428 141 3,191 112 270 

6 Ifumbo 2,706 0 2,618 88 2,422 85 199 

7 Matundasi 4,265 1 4,044 220 3,745 323 197 

8 Makongolosi 4,721 1 4,313 407 4,162 256 303 

9 Bwawani 2,021 1 1,869 151 1,776 129 116 

10 Mkola 1,993 0 1,906 87 1,800 110 83 

11 Kasanga 1,492 1 1,459 32 1,297 86 109 

12 Kambikatoto 4,820 0 4,625 195 4,390 234 196 

13 Mafyeko 5,208 0 4,883 325 4,952 155 101 

14 Matwiga 3,740 0 3,460 280 3,453 122 165 

15 Mtanila 3,765 0 3,659 106 3,511 92 162 

16 Lupa 3,413 3 3,121 289 3,097 139 177 

17 Lualaje 2,357 1 2,259 97 2,148 49 160 

18 Upendo 2,544 0 2,476 68 2,316 66 162 

19 Mamba 3,624 1 3,523 100 3,392 70 162 

20 Nkung'ungu 2,583 1 2,493 89 2,405 63 115 
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12.2 Halmashauri ya Wilaya ya Mbeya 

 
Jedwali Na. 12. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbeya, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Mbeya  

116,908 63 113,061 3,784 105,086 2,919 8,903 

1 Santilya 6,136 1 6,016 119 5,540 94 502 

2 Ilembo 5,559 2 5,496 61 4,900 116 543 

3 Iwiji 3,521 0 3,496 25 3,084 32 405 

4 Isuto 5,791 2 5,612 177 5,153 194 444 

5 Iyunga Mapinduzi 2,999 0 2,944 55 2,642 34 323 

6 Masoko 1,801 1 1,774 26 1,573 30 198 

7 Itawa 3,689 0 3,606 83 3,209 115 365 

8 Shizuvi 1,629 0 1,622 7 1,425 17 187 

9 Izyra 2,351 0 2,313 38 2,043 12 296 

10 Igale 4,370 3 4,282 85 4,020 64 286 

11 Iwindi 7,532 6 7,265 261 6,835 152 545 

12 Utengule/Usongwe 11,219 20 10,973 226 9,984 574 661 

13 Mshewe 3,097 0 3,021 76 2,760 56 281 

14 Ikukwa 2,566 0 2,471 95 2,388 38 140 

15 Bonde la Songwe 6,468 11 6,095 362 5,777 195 496 

16 Swaya 4,929 1 4,831 97 4,602 68 259 

17 Nsalala 7,283 7 6,714 562 6,649 399 235 

18 Mjele 1,432 0 1,382 50 1,305 27 100 

19 Ihango 4,728 0 4,585 143 4,268 61 399 

20 Ulenje 2,939 2 2,872 65 2,617 56 266 

21 Tembela 3,537 1 3,461 75 3,228 103 206 

22 Ijombe 5,286 3 4,985 298 4,898 80 308 

23 Inyala 5,659 1 5,252 406 5,051 114 494 

24 Ilungu 4,848 2 4,737 109 4,419 152 277 

25 Maendeleo 2,183 0 2,072 111 2,047 23 113 

26 Lwanjilo 906 0 889 17 825 29 52 

27 Itewe 2,295 0 2,184 111 1,913 27 355 

28 Igoma 2,155 0 2,111 44 1,931 57 167 
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12.3 Halmashauri ya Jiji la Mbeya 

 

Jedwali Na. 12. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Jiji la Mbeya, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya Jiji la 
Mbeya  

115,280 731 107,807 6,742 102,521 6,145 6,614 

1 Itezi 8,043 26 7,399 618 7,279 388 376 

2 Nsalaga 6,606 12 6,318 276 6,064 313 229 

3 Igawilo 4,169 9 3,985 175 3,674 297 198 

4 Iganjo 4,140 5 3,605 530 3,785 174 181 

5 Uyole 2,696 14 2,535 147 2,441 115 140 

6 Iduda 2,006 2 1,732 272 1,892 46 68 

7 Mwasanga 1,175 1 1,019 155 1,056 26 93 

8 Tembela 1,642 0 1,457 185 1,508 35 99 

9 Ilomba 9,999 66 9,380 553 8,896 641 462 

10 Mwakibete 9,140 27 8,335 778 8,264 381 495 

11 Ruanda 2,504 32 2,440 32 1,771 384 349 

12 Iyela 8,508 73 8,050 385 7,395 464 649 

13 Sinde 1,318 2 1,228 88 1,175 82 61 

14 Maanga 849 6 821 22 583 164 102 

15 Mbalizi Road 609 7 595 7 485 38 86 

16 Forest 2,065 154 1,826 85 1,672 108 285 

17 Mabatini 1,231 2 1,200 29 1,093 70 68 

18 Nzovwe 3,640 4 3,559 77 3,237 247 156 

19 Kalobe 3,220 4 3,094 122 2,921 180 119 

20 Iyunga 5,138 28 4,864 246 4,515 282 341 

21 Iwambi 4,399 42 4,103 254 4,014 219 166 

22 Sisimba 1,199 140 1,028 31 649 63 487 

23 Isanga 2,087 2 2,013 72 1,862 119 106 

24 Iganzo 5,570 3 5,240 327 5,091 282 197 

25 Mwasenkwa 941 0 847 94 849 16 76 

26 Itagano 677 0 665 12 638 13 26 

27 Ilemi 8,908 23 8,434 451 8,161 515 232 

28 Isyesye 4,841 30 4,352 459 4,335 190 316 

29 Itende 1,794 0 1,693 101 1,683 39 72 

30 Iziwa 1,482 1 1,454 27 1,327 34 121 

31 Nsoho 723 0 706 17 674 19 30 

32 Majengo 1,007 1 986 20 927 39 41 

33 Ghana 546 0 543 3 475 38 33 

34 Nonde 698 0 680 18 672 10 16 

35 Itiji 1,218 2 1,152 64 1,116 27 75 

36 Maendeleo 492 13 469 10 342 87 63 
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12.4 Halmashauri ya Wilaya ya Kyela 

Jedwali Na. 12. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Kata, 
Halmashauri ya Wilaya ya Kyela, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Kyela  

72,149 46 68,824 3,279 66,000 1,711 4,438 

1 Lusungo 2,237 3 2,160 74 2,053 24 160 

2 Makwale 4,582 1 4,370 211 4,231 80 271 

3 Matema 3,508 6 3,266 236 3,148 73 287 

4 Mwaya 3,715 0 3,588 127 3,476 44 195 

5 Ndobo 1,864 0 1,794 70 1,723 30 111 

6 Ipande 1,472 0 1,438 34 1,301 14 157 

7 Ikama 1,386 0 1,325 61 1,299 17 70 

8 Ipinda 7,425 1 7,095 329 6,790 191 444 

9 Muungano 1,045 0 989 56 958 5 82 

10 Talatala 1,700 1 1,618 81 1,608 16 76 

11 Mababu 3,651 0 3,489 162 3,260 82 309 

12 Nkokwa 1,525 2 1,475 48 1,337 73 115 

13 Kajunjumele 1,959 1 1,908 50 1,816 32 111 

14 Bujonde 1,958 0 1,916 42 1,832 31 95 

15 Ikolo 1,354 0 1,309 45 1,269 18 67 

16 Katumbasongwe 2,342 0 2,255 87 2,183 23 136 

17 Ngana 3,087 0 2,992 95 2,780 59 248 

18 Busale 2,616 1 2,541 74 2,346 51 219 

19 Ngonga 2,170 1 2,115 54 2,048 40 82 

20 Ikimba 3,962 2 3,683 277 3,634 88 240 

21 Itope 1,831 0 1,758 73 1,721 30 80 

22 Kyela 390 2 373 15 210 88 92 

23 Mbugani 1,050 5 986 59 899 91 60 

24 Mwanganyanga 806 0 767 39 705 43 58 

25 Serengeti 767 0 723 44 725 18 24 

26 Itunge 2,219 4 2,092 123 2,111 64 44 

27 Nkuyu 1,777 3 1,618 156 1,566 54 157 

28 Ndandalo 2,200 3 2,059 138 1,997 65 138 

29 Ipyana 1,425 2 1,284 139 1,355 45 25 

30 Bondeni 2,218 4 2,095 119 2,062 63 93 

31 Ibanda 1,019 1 975 43 910 60 49 

32 Njisi 2,889 3 2,768 118 2,647 99 143 
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12.5 Halmashauri ya Wilaya ya Rungwe 

Jedwali Na. 12. 5:Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Rungwe  

87,209 117 83,613 3,479 80,109 1,315 5,785 

1 Ibighi 3,715 3 3,480 232 3,416 80 219 

2 Bagamoyo 874 2 822 50 787 26 61 

3 Kawetele 1,223 7 1,193 23 1,093 43 87 

4 Bulyaga 1,835 22 1,736 77 1,666 60 109 

5 Msasani 2,112 20 2,026 66 1,936 41 135 

6 Makandana 2,348 4 2,208 136 2,199 27 122 

7 Itagata 1,243 1 1,220 22 1,142 8 93 

8 Masoko 1,957 3 1,895 59 1,847 12 98 

9 Kisiba 2,172 0 2,104 68 1,973 3 196 

10 Bujela 1,686 0 1,609 77 1,562 9 115 

11 Masukulu 1,940 1 1,842 97 1,742 21 177 

12 Ilima 2,387 3 2,344 40 2,207 18 162 

13 Kisondela 3,789 0 3,678 111 3,499 31 259 

14 Mpuguso 4,232 15 4,085 132 3,875 125 232 

15 Matwebe 1,059 0 1,021 38 968 7 84 

16 Swaya 3,381 1 3,312 68 3,034 57 290 

17 Isongole 3,195 2 3,049 144 2,813 53 329 

18 Masebe 1,915 1 1,846 68 1,698 22 195 

19 Suma 2,389 0 2,343 46 2,135 36 218 

20 Malindo 1,840 1 1,720 119 1,723 14 103 

21 Ikuti 4,405 0 4,299 106 4,130 35 240 

22 Nkunga 3,844 0 3,749 95 3,583 46 215 

23 Kinyala 4,574 3 4,477 94 4,176 54 344 

24 Kiwira 9,874 16 9,231 627 9,145 234 495 

25 Kyimo 6,179 7 5,845 327 5,796 94 289 

26 Lufingo 4,111 0 3,963 148 3,823 27 261 

27 Iponjola 2,664 2 2,508 154 2,429 21 214 

28 Lupepo 1,474 0 1,434 40 1,364 5 105 

29 Ndanto 4,792 3 4,574 215 4,348 106 338 
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12.6 Halmashauri ya Wilaya ya Busokelo 

Jedwali Na. 12. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Busokelo, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya Wilaya 
ya Busokelo  

35,716 20 34,621 1,075 32,792 432 2,492 

1 Kandete 4,368 6 4,264 98 3,798 126 444 

2 Luteba 2,960 2 2,913 45 2,764 25 171 

3 Isange 2,344 0 2,285 59 2,148 27 169 

4 Lwangwa 3,763 1 3,599 163 3,539 47 177 

5 Lufilyo 2,572 0 2,453 119 2,304 43 225 

6 Itete 3,506 9 3,393 104 3,271 35 200 

7 Kisegese 1,897 1 1,794 102 1,795 19 83 

8 Ntaba 2,292 1 2,191 100 2,102 26 164 

9 Kambasegela 2,075 0 2,006 69 1,960 14 101 

10 Lupata 2,778 0 2,721 57 2,600 14 164 

11 Mpata 1,265 0 1,243 22 1,200 8 57 

12 Kabula 2,259 0 2,221 38 2,044 14 201 

13 Mpombo 3,637 0 3,538 99 3,267 34 336 

12.7 Halmashauri ya Wilaya ya Mbarali 

Jedwali Na. 12. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbarali, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbarali  

127,305 45 120,136 7,124 115,262 3,409 8,634 

1 Madibira 10,476 6 10,016 454 9,468 292 716 

2 Mawindi 5,009 0 4,897 112 4,557 101 351 

3 Mapogoro 11,393 2 10,665 726 9,967 344 1,082 

4 Ubaruku 9,904 14 9,487 403 8,952 423 529 

5 Imalilo Songwe 4,111 2 3,933 176 3,780 81 250 

6 Igava 4,769 0 4,602 167 4,466 48 255 

7 Ipwani 3,313 1 3,222 90 2,975 54 284 

8 Miyombweni 3,789 0 3,608 181 3,534 51 204 

9 Rujewa 9,713 6 9,199 508 8,843 430 440 

10 Lugelele 4,123 4 3,853 266 3,758 172 193 

11 Luhanga 6,981 1 6,781 199 6,455 138 388 

12 Ihahi 3,033 0 2,829 204 2,682 42 309 

13 Chimala 8,261 4 7,662 595 7,406 251 604 
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Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

14 Utengule 
Usangu 

6,218 2 5,699 517 5,668 88 462 

15 Ruiwa 7,798 0 7,339 459 7,069 219 510 

16 Mahongole 5,617 0 5,147 470 5,094 127 396 

17 Igurusi 8,447 0 7,851 596 7,753 209 485 

18 Kongolo 5,099 3 4,674 422 4,515 101 483 

19 Mwatenga 3,717 0 3,500 217 3,347 112 258 

20 Itamboleo 5,534 0 5,172 362 4,973 126 435 
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Mkoa Na. 13: Singida 

Jedwali  Na. 13.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Singida, SMT 2022 

 

 
Halmashauri 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Mkoa wa Singida 463,353 290 440,541 22,522 422,658 13,091 27,604 

1 Wilaya ya Iramba 84,549 31 79,474 5,044 78,240 1,699 4,610 

2 Wilaya ya Singida 67,807 9 65,555 2,243 61,076 1,702 5,029 

3 Manispaa ya Singida 54,495 161 50,826 3,508 48,667 2,283 3,545 

4 Wilaya ya Manyoni 64,534 21 61,597 2,916 59,216 1,922 3,396 

5 Wilaya ya Itigi 35,659 21 34,099 1,539 32,511 1,384 1,764 

6 Wilaya ya Ikungi 86,078 30 82,786 3,262 78,690 2,377 5,011 

7 Wilaya ya Mkalama 70,231 17 66,204 4,010 64,258 1,724 4,249 

13.1 Halmashauri ya Wilaya ya Iramba 

Jedwali Na. 13. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Iramba, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Iramba 

84,549 31 79,474 5,044 78,240 1,699 4,610 

1 Tulya 2,597 0 2,362 235 2,401 29 167 

2 Kidaru 2,634 0 2,509 125 2,479 28 127 

3 Kisiriri 4,173 0 3,901 272 3,943 38 192 

4 Kiomboi 5,279 4 4,813 462 4,921 92 266 

5 Old-Kiomboi 3,930 1 3,656 273 3,554 100 276 

6 Urughu 5,321 0 5,051 270 4,982 101 238 

7 Mtekente 4,704 2 4,566 136 4,319 77 308 

8 Ndago 5,693 2 5,282 409 5,230 140 323 

9 Mbelekese 4,604 0 4,315 289 4,306 84 214 

10 Kaselya 3,550 1 3,378 171 3,296 44 210 

11 Ndulungu 4,298 0 4,131 167 3,965 115 218 

12 Kinampanda 3,748 13 3,498 237 3,398 89 261 

13 Ulemo 4,801 1 4,417 383 4,364 214 223 

14 Kyengege 3,125 0 2,932 193 2,870 68 187 

15 Maluga 2,248 0 2,172 76 2,060 44 144 

16 Mukulu 2,215 0 2,096 119 2,083 38 94 

17 Mtoa 5,987 1 5,767 219 5,604 83 300 

18 Mgongo 4,364 2 4,167 195 4,154 68 142 

19 Shelui 5,346 3 4,966 377 4,801 58 487 

20 Ntwike 5,932 1 5,495 436 5,510 189 233 
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13.2 Halmashauri ya Wilaya ya Singida 

Jedwali Na. 13. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Singida, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Singida 

67,807 9 65,555 2,243 61,076 1,702 5,029 

1 Mudida 3,234 0 3,194 40 3,016 80 138 

2 Makuro 2,635 0 2,607 28 2,302 137 196 

3 Kijota 2,287 1 2,169 117 1,985 50 252 

4 Mtinko 5,215 1 5,083 131 4,581 202 432 

5 Ughandi 3,994 0 3,903 91 3,565 109 320 

6 Msisi 2,777 1 2,708 68 2,528 72 177 

7 Ikhanoda 2,185 0 2,106 79 1,965 50 170 

8 Mwasauya 3,118 0 2,996 122 2,810 161 147 

9 Msange 4,466 0 4,306 160 4,013 77 376 

10 Maghojoa 3,436 0 3,282 154 3,083 67 286 

11 Mughamo 2,759 1 2,661 97 2,562 49 148 

12 Kinyagigi 3,778 0 3,627 151 3,454 67 257 

13 Merya 3,404 0 3,275 129 3,066 31 307 

14 Kinyeto 4,655 0 4,475 180 4,304 97 254 

15 Ntonge 1,593 0 1,542 51 1,418 23 152 

16 Ilongero 3,232 2 3,096 134 2,867 72 293 

17 Mrama 2,135 0 2,091 44 1,946 21 168 

18 Itaja 2,400 0 2,294 106 2,112 103 185 

19 Ngimu 4,585 1 4,383 201 4,119 88 378 

20 Mughunga 2,419 0 2,370 49 2,166 65 188 

21 Mgori 3,500 2 3,387 111 3,214 81 205 

13.3 Halmashauri ya Manispaa ya Singida 

Jedwali Na. 13. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Singida, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 

Manispaa ya Singida 

54,495 161 50,826 3,508 48,667 2,283 3,545 

1 Mughanga 588 31 553 4 344 83 161 

2 Mitunduruni 2,160 8 2,047 105 1,943 124 93 

3 Mtamaa 2,232 1 2,150 81 2,009 58 165 

4 Utemini 2,606 16 2,458 132 2,138 161 307 

5 Mwankoko 2,293 1 2,158 134 2,016 67 210 

6 Mandewa 10,685 19 9,666 1,000 9,820 414 451 
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Kata 
Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

7 Minga 4,255 4 4,035 216 3,905 213 137 

8 Uhamaka 2,917 1 2,749 167 2,656 64 197 

9 Unyianga 1,764 1 1,631 132 1,614 41 109 

10 Mtipa 3,984 8 3,680 296 3,606 75 303 

11 Majengo 1,245 25 1,186 34 945 158 142 

12 Unyambwa 3,894 0 3,698 196 3,687 41 166 

13 Mungumaji 2,721 0 2,541 180 2,533 74 114 

14 Unyamikumbi 1,445 0 1,389 56 1,328 42 75 

15 Kindai 3,626 4 3,403 219 3,235 175 216 

16 Ipembe 383 29 352 2 87 118 178 

17 Misuna 4,995 13 4,590 392 4,315 327 353 

18 Kisaki 2,702 0 2,540 162 2,486 48 168 

 

13.4 Halmashauri ya Wilaya ya Manyoni 

Jedwali Na. 13. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Manyoni, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Manyoni 

64,534 21 61597 2916 59,216 1,922 3,396 

1 Manyoni 9,068 10 8,495 563 7,996 550 522 

2 Mkwese 2,229 0 2,165 64 2,036 79 114 

3 Muhalala 1,255 0 1,156 99 1,145 43 67 

4 Makuru 5,190 3 5,061 126 4,748 152 290 

5 Saranda 2,275 1 2,209 65 2,004 59 212 

6 Majiri 4,497 0 4,241 256 4,142 84 271 

7 Sasajila 3,382 2 3,292 88 3,177 48 157 

8 Solya 2,723 1 2,584 138 2,467 44 212 

9 Makutupora 2,495 0 2,390 105 2,365 45 85 

10 Makanda 2,994 0 2,696 298 2,774 46 174 

11 Kintinku 3,284 0 3,107 177 2,932 85 267 

12 Maweni 3,090 0 2,769 321 2,898 63 129 

13 Chikuyu 2,720 1 2,531 188 2,480 86 154 

14 Sanza 3,380 1 3,278 101 3,140 85 155 

15 Isseke 4,004 0 3,924 80 3,773 100 131 

16 Nkonko 3,061 1 3,013 47 2,902 65 94 

17 Sasilo 2,985 0 2,928 57 2,799 107 79 

18 Heka 2,321 1 2,256 64 2,135 85 101 

19 Chikola 3,581 0 3,502 79 3,303 96 182 
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13.5 Halmashauri ya Wilaya ya Itigi 

Jedwali Na. 13. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Itigi, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Itigi 

35659 21 34099 1539 32511 1384             
1,764  

1 Itigi Mjini 1,772 0 1,738 34 1,621 52 99 

2 Itigi Majengo 3,033 3 2,811 219 2,714 175 144 

3 Tambukareli 2,340 1 2,197 142 2,065 196 79 

4 Sanjaranda 2,498 2 2,340 156 2,281 77 140 

5 Aghondi 2,224 4 2,130 90 2,098 44 82 

6 Idodyandole 2,908 0 2,844 64 2,693 80 135 

7 Ipande 2,642 2 2,600 40 2,478 87 77 

8 Kitaraka 2,943 2 2,863 78 2,759 85 99 

9 Mgandu 4,726 2 4,494 230 4,354 141 231 

10 Mitundu 5,347 5 5,129 213 4,711 264 372 

11 Kalangali 1,630 0 1,586 44 1,506 33 91 

12 Mwamagembe 2,021 0 1,897 124 1,837 95 89 

13 Rungwa 1,575 0 1,470 105 1,394 55 126 

 

13.6 Halmashauri ya Wilaya ya Ikungi 

Jedwali Na. 13. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ikungi, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Ikungi 

86,078 30 82,786 3,262 78,690 2,377 5,011 

1 Iyumbu 2,468 2 2,304 162 2,230 97 141 

2 Mgungira 2,548 0 2,504 44 2,344 81 123 

3 Mwaru 4,013 0 3,925 88 3,650 155 208 

4 Ighombwe 3,688 3 3,619 66 3,386 119 183 

5 Mtunduru 5,189 0 5,070 119 4,820 115 254 

6 Sepuka 3,752 1 3,609 142 3,434 63 255 

7 Irisya 2,005 0 1,909 96 1,812 15 178 

8 Puma 3,179 1 3,026 152 2,866 115 198 

9 Kituntu 2,397 2 2,306 89 2,226 39 132 

10 Iglansoni 4,028 1 3,911 116 3,598 189 241 

11 Isseke 2,046 0 1,949 97 1,898 33 115 

12 Ihanja 3,244 0 3,118 126 2,904 87 253 

13 Minyughe 2,670 0 2,508 162 2,430 93 147 
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Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

14 Muhintiri 2,431 0 2,296 135 2,197 94 140 

15 Makilawa 2,765 2 2,706 57 2,570 105 90 

16 Dung'unyi 3,293 1 3,119 173 3,060 64 169 

17 Mang'onyi 5,234 1 5,034 199 4,782 187 265 

18 Mkiwa 2,174 3 2,124 47 1,917 104 153 

19 Issuna 3,917 3 3,750 164 3,543 113 261 

20 Unyahati 3,330 0 3,212 118 3,094 43 193 

21 Ikungi 4,467 4 4,259 204 4,044 79 344 

22 Mungaa 2,594 1 2,494 99 2,437 71 86 

23 Siuyu 2,197 0 2,125 72 2,038 35 124 

24 Kikio 2,400 0 2,296 104 2,211 61 128 

25 Lighwa 2,470 0 2,321 149 2,212 71 187 

26 Misughaa 2,079 0 2,010 69 1,956 23 100 

27 Ntuntu 3,307 2 3,162 143 3,024 81 202 

28 Makiungu 2,193 3 2,120 70 2,007 45 141 

 

13.7 Halmashauri ya Wilaya ya Mkalama 

Jedwali Na. 13. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mkalama, SMT 2022 

 

 
Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Mkalama 

70,231 17 66,204 4,010 64,258 1,724 4,249 

1 Mpambala 3,786 0 3,601 185 3,525 94 167 

2 Mwangeza 7,880 2 7,528 350 7,138 282 460 

3 Nkinto 3,886 3 3,569 314 3,520 133 233 

4 Ibaga 4,946 0 4,639 307 4,596 93 257 

5 Matongo 2,292 0 2,069 223 2,142 35 115 

6 Mwanga 5,203 3 5,062 138 4,767 157 279 

7 Gumanga 4,196 0 4,002 194 3,913 72 211 

8 Nduguti 4,005 2 3,636 367 3,646 137 222 

9 Ilunda 4,468 2 4,174 292 3,985 148 335 

10 Miganga 2,918 0 2,759 159 2,750 44 124 

11 Nkalakala 3,325 0 3,179 146 3,007 86 232 

12 Kinampundu 3,498 1 3,323 174 3,211 98 189 

13 Msingi 2,782 0 2,513 269 2,578 56 148 

14 Kinyangiri 5,431 0 5,205 226 5,003 75 353 

15 Iguguno 5,543 3 5,241 299 4,929 132 482 

16 Kikhonda 2,748 0 2,557 191 2,498 32 218 

17 Tumuli 3,324 1 3,147 176 3,050 50 224 
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Mkoa Na. 14.0: Tabora 

Jedwali  Na.  14.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Tabora, SMT 2022 

 

 
Halmashauri 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Tabora 680,103 400 648,178 31,525 634,671 16,209 29,223 

1 Mji wa Nzega 29,046 26 26,516 2,504 26,860 1,044 1,142 

2 Wilaya ya Nzega  104,953 12 101,806 3,135 98,834 2,110 4,009 

3 Wilaya ya Igunga  118,151 39 113,630 4,482 110,241 2,536 5,374 

4 Wilaya ya Uyui  108,630 16 104,509 4,105 101,899 2,283 4,448 

5 Wilaya ya Urambo 74,713 24 70,298 4,391 69,632 1,317 3,764 

6 Wilaya ya Sikonge 60,976 15 58,276 2,685 57,089 1,462 2,425 

7 Manispaa ya Tabora  64,849 249 59,264 5,336 58,862 3,052 2,935 

8 Wilaya ya Kaliua  118,785 19 113,879 4,887 111,254 2,405 5,126 

 

14.1 Halmashauri ya Mji wa Nzega 

 

Jedwali Na. 14. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Nzega, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya Mji wa 
Nzega 

29,046 26 26,516 2,504 26,860 1,044 1,142 

1 Mbogwe 1,950 0 1,885 65 1,859 17 74 

2 Miguwa 1,618 1 1,543 74 1,516 32 70 

3 Itilo 1,870 0 1,618 252 1,760 45 65 

4 Ijanija 1,928 0 1,812 116 1,852 24 52 

5 Nzega Ndogo 1,920 0 1,833 87 1,824 40 56 

6 Nzega Mjini Mashariki 9,376 14 8,241 1,121 8,436 535 405 

7 Nzega Mjini Magharibi 3,408 9 3,171 228 3,037 181 190 

8 Uchama 2,698 1 2,419 278 2,541 74 83 

9 Mwanzoli 2,509 0 2,443 66 2,367 47 95 

10 Kitangili 1,769 1 1,551 217 1,668 49 52 
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14. 2 Halmashauri ya Wilaya ya Nzega 

Jedwali Na. 14. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Nzega, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya Wilaya 
ya Nzega 

104,953 12 101,806 3,135 98,834 2,110 4,009 

1 Bukene 2,578 1 2,447 130 2,201 107 270 

2 Mogwa 3,128 0 3,032 96 2,974 57 97 

3 Mambali 4,347 0 4,258 89 4,102 126 119 

4 Kahamanhalanga 3,009 0 2,982 27 2,851 60 98 

5 Semembela 3,249 1 3,033 215 3,089 82 78 

6 Isagenhe 2,654 0 2,616 38 2,515 67 72 

7 Ikindwa 2,481 0 2,459 22 2,336 37 108 

8 Uduka 1,293 0 1,262 31 1,220 4 69 

9 Mbutu 3,592 1 3,548 43 3,363 49 180 

10 Nata 4,565 0 4,225 340 4,334 100 131 

11 Itobo 2,772 0 2,647 125 2,566 32 174 

12 Mwangoye 5,186 0 5,064 122 4,995 71 120 

13 Sigili 2,373 0 2,343 30 2,300 27 46 

14 Mwamala 3,986 0 3,890 96 3,712 62 212 

15 Igusule 3,568 0 3,422 146 3,397 58 113 

16 Shigamba 1,390 0 1,338 52 1,336 21 33 

17 Kasela 2,499 0 2,450 49 2,372 35 92 

18 Karitu 1,973 0 1,941 32 1,887 26 60 

19 Wela 1,606 0 1,576 30 1,511 21 74 

20 Muhugi 2,609 1 2,590 18 2,501 42 66 

21 Utwigu 4,786 0 4,537 249 4,509 109 168 

22 Lusu 2,371 0 2,267 104 2,260 31 80 

23 Isanzu 3,263 0 3,233 30 3,126 52 85 

24 Mwasala 2,106 0 2,071 35 2,023 24 59 

25 Mwantundu 2,522 0 2,485 37 2,402 52 68 

26 Puge 3,996 1 3,852 143 3,667 64 265 

27 Nkiniziwa 2,550 0 2,414 136 2,386 77 87 

28 Budushi 1,550 0 1,518 32 1,452 29 69 

29 Mwakashanhala 1,475 0 1,447 28 1,401 28 46 

30 Tongi 3,414 0 3,362 52 3,305 51 58 

31 Mizibaziba 2,907 0 2,848 59 2,737 60 110 

32 Milambo Itobo 2,348 0 2,285 63 2,156 66 126 

33 Magengati 3,030 0 2,938 92 2,796 61 173 

34 Ndala 5,421 7 5,148 266 4,947 209 265 

35 Mbagwa 2,096 0 2,061 35 1,965 63 68 

36 Ugembe 2,260 0 2,217 43 2,140 50 70 
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14. 3 Halmashauri ya Wilaya ya Igunga 

 

Jedwali Na. 14. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Kata; Halmashauri 
ya Wilaya ya Igunga, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Igunga 

118,151 39 113,630 4,482 110,241 2,536 5,374 

1 Igunga 17,640 9 16,594 1,037 16,003 621 1,016 

2 Itumba 1,281 0 1,256 25 1,191 39 51 

3 Bukoko 1,726 0 1,663 63 1,633 31 62 

4 Isakamaliwa 1,505 0 1,479 26 1,395 40 70 

5 Nanga 5,897 1 5,505 391 5,443 148 306 

6 Nguvumoja 1,883 2 1,847 34 1,760 52 71 

7 Mbutu 3,492 3 3,433 56 3,266 79 147 

8 Lugubu 3,065 0 2,883 182 2,869 64 132 

9 Mtunguru 1,685 0 1,636 49 1,526 29 130 

10 Kining'inila 1,660 1 1,618 41 1,502 59 99 

11 Igurubi 3,080 2 2,972 106 2,897 84 99 

12 Mwamashimba 1,897 1 1,832 64 1,763 62 72 

13 Kinungu 2,868 1 2,805 62 2,720 59 89 

14 Itunduru 3,236 0 3,111 125 3,112 49 75 

15 Mwamashiga 2,289 0 2,229 60 2,130 38 121 

16 Mwamakona 1,125 0 1,102 23 1,005 17 103 

17 Nyandekwa 2,572 1 2,513 58 2,409 65 98 

18 Ntobo 2,339 0 2,310 29 2,238 40 61 

19 Chomachankola 3,941 0 3,846 95 3,717 111 113 

20 Mwashikumbili 3,416 1 3,380 35 3,228 79 109 

21 Ziba 4,327 0 4,167 160 4,061 85 181 

22 Ndembezi 2,285 1 2,226 58 2,184 21 80 

23 Nkinga 5,394 3 5,194 197 4,956 119 319 

24 Ngulu 2,038 0 1,976 62 1,998 14 26 

25 Sungwizi 3,636 0 3,534 102 3,434 47 155 

26 Kitangili 2,455 0 2,429 26 2,373 19 63 

27 Ugaka 2,573 5 2,503 65 2,472 23 78 

28 Iborogelo 2,828 2 2,693 133 2,596 79 153 

29 Simbo 3,384 4 3,123 257 3,088 74 222 

30 Igoweko 6,048 1 5,885 162 5,551 101 396 

31 Mwisi 5,129 1 4,797 331 4,961 66 102 

32 Chabutwa 2,768 0 2,676 92 2,632 10 126 

33 Mwamala 1,592 0 1,577 15 1,471 21 100 

34 Tambalale 2,738 0 2,667 71 2,592 31 115 

35 Uswaya 4,359 0 4,169 190 4,065 60 234 
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14. 4 Halmashauri ya Wilaya ya Uyui 

Jedwali Na. 14. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Uyui, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Uyui 

108,630 16 104,509 4,105 101,899 2,283 4,448 

1 Lutende 5,977 0 5,852 125 5,660 77 240 

2 Kizengi 4,483 1 4,318 164 4,112 153 218 

3 Goweko 3,414 0 3,281 133 3,258 71 85 

4 Igalula 3,404 1 3,327 76 3,210 58 136 

5 Loya 5,870 1 5,648 221 5,440 226 204 

6 Miswaki 4,187 0 4,060 127 3,925 89 173 

7 Tura 4,958 1 4,857 100 4,540 115 303 

8 Nsololo 3,844 0 3,679 165 3,645 87 112 

9 Kigwa 5,248 0 5,028 220 4,900 118 230 

10 Miyenze 4,344 0 4,289 55 4,167 84 93 

11 Mmale 1,889 0 1,812 77 1,744 41 104 

12 Bukumbi 4,909 0 4,636 273 4,687 86 136 

13 Ikongolo 1,998 0 1,908 90 1,882 41 75 

14 Upuge 1,843 0 1,798 45 1,709 17 117 

15 Magiri 4,909 1 4,705 203 4,601 94 214 

16 Isikizya 4,659 4 4,401 254 4,252 90 317 

17 Shitage 4,107 0 3,916 191 3,845 54 208 

18 Nsimbo 2,657 1 2,581 75 2,555 14 88 

19 Ibelamilundi 5,477 0 5,320 157 5,149 60 268 

20 Nzubuka 2,371 0 2,215 156 2,244 34 93 

21 Igulungu 1,939 0 1,861 78 1,862 59 18 

22 Ilolangulu 2,547 0 2,402 145 2,368 105 74 

23 Mabama 3,124 1 2,912 211 2,909 100 115 

24 Ndono 2,630 0 2,527 103 2,449 50 131 

25 Ufuluma 4,061 0 3,907 154 3,862 74 125 

26 Usagari 2,767 0 2,645 122 2,610 53 104 

27 Ibiri 4,355 2 4,241 112 4,059 104 192 

28 Isila 1,614 0 1,553 61 1,537 20 57 

29 Kalola 2,239 2 2,094 143 2,109 57 73 

30 Makazi 2,806 1 2,736 69 2,609 52 145 
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14. 5 Halmashauri ya Wilaya ya Urambo 

Jedwali Na. 14. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Urambo, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Halmashauri ya 
Wilaya ya Urambo 

74,713 24 70,298 4,391 69,632 1,317 3,764 

1 Kapilula 2,005 0 1,823 182 1,870 19 116 

2 Urambo 6,232 9 5,797 426 5,579 240 413 

3 Vumilia 3,670 0 3,485 185 3,402 58 210 

4 Muungano 4,842 0 4,473 369 4,525 34 283 

5 Songambele 5,552 1 5,252 299 5,283 38 231 

6 Uyogo 7,365 1 7,135 229 6,905 131 329 

7 Itundu 2,495 0 2,406 89 2,351 30 114 

8 Kasisi 3,548 0 3,348 200 3,321 62 165 

9 Imalamakoye 3,878 2 3,150 726 3,673 82 123 

10 Nsenda 5,809 3 5,524 282 5,418 105 286 

11 Ukondamoyo 5,664 3 5,431 230 5,464 83 117 

12 Kiyungi 805 2 774 29 674 71 60 

13 Mchikichini 2,716 0 2,472 244 2,487 84 145 

14 Kiloleni 3,258 0 3,089 169 2,936 36 286 

15 Ussoke 3,014 1 2,771 242 2,753 87 174 

16 Uyumbu 5,413 1 5,198 214 4,951 70 392 

17 Ugalla 3,732 0 3,596 136 3,548 40 144 

18 Usisya 4,715 1 4,574 140 4,492 47 176 

 

14. 6: Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge 

Jedwali Na. 14. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Sikonge 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Sikonge 

60,976 15 58,276 2,685 57,089 1,462 2,425 

1 Tutuo 5,344 1 5,023 320 5,021 129 194 

2 Chabutwa 2,128 1 2,035 92 2,028 39 61 

3 Kiloleli 3,026 0 2,939 87 2,827 35 164 

4 Kipanga 2,936 1 2,855 80 2,779 45 112 

5 Sikonge 3,864 2 3,720 142 3,495 198 171 

6 Igigwa 5,212 0 5,032 180 4,941 99 172 

7 Pangale 2,571 0 2,472 99 2,433 58 80 

8 Ipole 2,159 0 1,926 233 2,023 57 79 
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Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

9 Ngoywa 1,290 1 1,253 36 1,232 21 37 

10 Kisanga 2,991 0 2,876 115 2,817 52 122 

11 Misheni 2,200 3 2,047 150 1,981 62 157 

12 Mole 3,191 0 3,094 97 3,040 48 103 

13 Mpombwe 1,406 1 1,359 46 1,325 31 50 

14 Usunga 2,782 0 2,550 232 2,617 25 140 

15 Mkolye 1,522 1 1,495 26 1,455 26 41 

16 Nyahua 3,167 0 3,048 119 2,999 58 110 

17 Kitunda 3,900 0 3,732 168 3,575 204 121 

18 Kiloli 3,497 2 3,354 141 3,258 85 154 

19 Kipili 5,268 2 5,106 160 4,913 135 220 

20 Kilumbi 2,522 0 2,360 162 2,330 55 137 

14. 7 Halmashauri ya Manispaa ya Tabora 

Jedwali Na. 14. 7: Idadi ya kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Manispaa 
ya Tabora 

 
 

Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Manispaa ya Tabora 

64,849 249 59,264 5,336 58,862 3,052 2,935 

1 Kanyenye 1,113 66 1,019 28 673 211 229 

2 Gongoni 1,019 52 945 22 690 203 126 

3 Tambuka-Reli 864 3 817 44 774 45 45 

4 Kiloleni 1,095 2 1,050 43 957 82 56 

5 Mtendeni 3,661 0 3,389 272 3,501 111 49 

6 Isevya 2,167 3 2,029 135 1,919 147 101 

7 Ipuli 3,774 7 3,452 315 3,322 311 141 

8 Kakola 1,015 0 976 39 969 14 32 

9 Uyui 2,031 0 1,926 105 1,945 29 57 

10 Itonjanda 1,114 0 1,037 77 1,055 24 35 

11 Kalunde 2,242 0 2,146 96 2,145 49 48 

12 Misha 2,353 2 2,229 122 2,192 44 117 

13 Kabila 1,334 0 1,295 39 1,273 27 34 

14 Ikomwa 1,820 0 1,762 58 1,713 39 68 

15 Ifucha 1,154 1 1,096 57 1,068 34 52 

16 Mpela 4,631 12 4,158 461 4,211 185 235 

17 Mapambano 1,870 2 1,644 224 1,713 96 61 

18 Mbugani 4,130 3 3,550 577 3,739 270 121 

19 Chemchem 1,611 20 1,501 90 1,278 143 190 

20 Cheyo 2,135 47 2,004 84 1,838 92 205 

21 Kitete 3,154 10 2,734 410 2,877 97 180 
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Kata 

Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

22 Ng'ambo 3,774 0 3,296 478 3,482 196 96 

23 Malolo 3,269 5 2,918 346 3,035 110 124 

24 Ndevelwa 2,497 1 2,351 145 2,297 74 126 

25 Itetemia 2,848 3 2,353 492 2,671 50 127 

26 Tumbi 2,266 4 2,131 131 2,080 42 144 

27 Ntalikwa 1,093 0 1,070 23 1,045 15 33 

28 Mwinyi 3,174 5 2,819 350 2,948 163 63 

29 Kidongochekundu 1,641 1 1,567 73 1,452 149 40 

14. 8 Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua 

Jedwali Na. 14. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kaliua 

Kata 
Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Kaliua 

118,785 19 113,879 4,887 111,254 2,405 5,126 

1 Ukumbi Siganga 3,219 1 3,044 174 3,019 99 101 

2 Zugimlole 6,316 2 6,040 274 5,967 103 246 

3 Ugunga 4,110 0 3,973 137 3,844 55 211 

4 Kaliua 3,465 3 3,321 141 3,012 188 265 

5 Kamsekwa 3,446 0 3,168 278 3,139 59 248 

6 Ufukutwa 3,266 1 3,134 131 3,110 57 99 

7 Ushokola 5,974 1 5,693 280 5,640 118 216 

8 Kazaroho 2,589 0 2,531 58 2,475 27 87 

9 Igwisi 7,859 2 7,642 215 7,389 203 267 

10 Usimba 1,195 2 1,164 29 1,155 11 29 

11 Usinge 8,851 1 8,297 553 8,361 206 284 

12 Igagala 5,711 0 5,409 302 5,485 142 84 

13 Usenye 2,179 1 2,066 112 2,043 27 109 

14 Uyowa 9,556 1 9,259 296 8,962 134 460 

15 Silambo 3,713 0 3,588 125 3,435 108 170 

16 Ichemba 1,383 0 1,335 48 1,274 22 87 

17 Mwongozo 3,703 1 3,520 182 3,482 62 159 

18 Kanoge 1,416 0 1,323 93 1,305 36 75 

19 Mkindo 5,194 0 5,036 158 4,941 22 231 

20 Milambo 6,114 0 5,897 217 5,548 121 445 

21 Nhwande* 3,157 1 3,041 115 2,918 78 161 

22 Makingi 2,080 1 1,993 86 1,953 25 102 

23 Kashishi 5,821 0 5,618 203 5,511 85 225 

24 Sasu 2,175 0 2,068 107 2,018 60 97 

25 Seleli 5,521 1 5,310 210 5,209 118 194 
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Kata 
Idadi ya 

Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

26 Igombemkulu 5,938 0 5,780 158 5,557 91 290 

27 Kona Nne 2,867 0 2,766 101 2,636 113 118 

28 Ilege 1,967 0 1,863 104 1,866 35 66 
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Mkoa Na. 15.0: Rukwa 

Jedwali  Na.  15.0: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Halmashauri; 
Mkoa Rukwa, SMT 2022 

 
Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Rukwa 302368 173 290,707 11,488 281,736 9,584 11,048 

1. Wilaya ya Kalambo 69,137 23 66,862 2,252 64,666 1,949 2,522 

2. Wilaya ya Sumbawanga 96,353 26 93,278 3,049 89,911 2,890 3,552 

3. Manispaa ya Sumbawanga 63,529 101 59,720 3,708 58,246 2,798 2,485 

4. Wilaya ya Nkasi 73,349 23 70,847 2,479 68,913 1,947 2,489 

15.1 Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo 

Jedwali Na. 15. 1:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kalambo, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo 69137 23 66,862 2,252 64,666 1,949 2,522 

1. Kasanga 2,877 0 2,774 103 2,649 80 148 

2. Kisumba 1,872 0 1,849 23 1,757 27 88 

3. Mpombwe 2,557 0 2,422 135 2,409 24 124 

4. Samazi 1,986 1 1,932 53 1,859 38 89 

5. Mkowe 4,175 9 4,047 119 3,936 132 107 

6. Msanzi 2,946 0 2,894 52 2,795 78 73 

7. Matai 3,173 0 3,060 113 2,939 126 108 

8. Sopa 2,917 4 2,796 117 2,716 78 123 

9. Katete 3,487 0 3,367 120 3,296 66 125 

10. Mkali 3,054 0 2,957 97 2,865 121 68 

11. Lyowa 3,666 4 3,412 250 3,336 182 148 

12. Sundu 1,801 0 1,771 30 1,704 39 58 

13. Mbuluma 2,567 0 2,525 42 2,435 77 55 

14. Mwimbi 3,693 0 3,561 132 3,368 121 204 

15. Mambwekenya 3,788 2 3,690 96 3,551 111 126 

16. Ulumi 4,462 1 4,290 171 4,124 143 195 

17. Mnamba 2,671 0 2,617 54 2,554 48 69 

18. Mambwe Nkoswe 3,270 0 3,163 107 3,093 57 120 

19. Legezamwendo 3,218 0 3,133 85 3,034 44 140 

20. Mwazye 2,654 0 2,559 95 2,471 75 108 

21. Katazi 3,692 1 3,579 112 3,469 129 94 

22. Kilesha 2,511 1 2,418 92 2,354 72 85 

23. Kanyezi 2,100 0 2,046 54 1,952 81 67 
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15.2 Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga 

Jedwali Na. 15. 2:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Sumbawanga, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga 96353 26 93,278 3,049 89,911 2,890 3,552 

1. Mfinga 2,513 1 2,353 159 2,383 62 68 

2. Muze 5,957 0 5,806 151 5,557 175 225 

3. Mtowisa 6,530 0 6,400 130 6,143 161 226 

4. Milepa 4,220 0 4,133 87 3,936 167 117 

5. Zimba 1,796 1 1,750 45 1,708 55 33 

6. Kalumbaleza 2,194 0 2,158 36 2,067 67 60 

7. Mwadui 2,168 0 2,121 47 2,055 57 56 

8. Ilemba 5,041 0 4,808 233 4,706 144 191 

9. Kipeta 5,166 0 4,988 178 4,756 181 229 

10. Kaoze 4,315 3 4,185 127 4,007 136 172 

11. Kapenta 3,078 2 2,997 79 2,883 114 81 

12. Kilangawana 3,867 0 3,654 213 3,644 74 149 

13. Nankanga 2,596 1 2,504 91 2,415 99 82 

14. Miangalua 5,317 6 5,115 196 4,892 146 279 

15. Lusaka 5,178 2 4,907 269 4,892 143 143 

16. Laela 3,981 1 3,823 157 3,531 167 283 

17. Mnokola 2,904 0 2,813 91 2,719 86 99 

18. Kasanzama 2,417 1 2,320 96 2,169 117 131 

19. Sandulula 3,593 3 3,546 44 3,317 86 190 

20. Kaengesa 3,246 2 3,153 91 3,035 94 117 

21. Mpui 4,790 0 4,676 114 4,502 145 143 

22. Msandamuungano 2,199 0 2,168 31 2,068 70 61 

23. Kalambanzite 3,767 1 3,606 160 3,542 107 118 

24. Ikozi 2,781 0 2,708 73 2,610 65 106 

25. Mpwapwa 1,800 1 1,775 24 1,697 39 64 

26. Kanda 2,795 1 2,725 69 2,667 80 48 

27. Lyangalile 2,144 0 2,086 58 2,010 53 81 
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15.3 Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga 

Jedwali Na. 15. 3:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Sumbawanga, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga 63529 101 59,720 3,708 58,246 2,798 2,485 

1. Ntendo 4,437 0 4,249 188 4,212 86 139 

2. Senga 2,298 0 2,230 68 2,113 64 121 

3. Mollo 4,801 2 4,561 238 4,479 164 158 

4. Pito 4,500 5 4,253 242 4,145 169 186 

5. Milanzi 5,609 3 5,146 460 5,307 157 145 

6. Matanga 2,784 0 2,713 71 2,589 112 83 

7. Kasense 3,405 0 3,338 67 3,194 90 121 

8. Malangali 2,872 4 2,629 239 2,669 82 121 

9. Mazwi 957 10 941 6 488 238 231 

10. Izia 1,248 8 1,227 13 1,020 126 102 

11. Katandala 1,821 43 1,738 40 1,273 265 283 

12. Sumbawanga 3,180 1 2,968 211 2,955 152 73 

13. Kizwite 4,450 4 4,154 292 4,114 230 106 

14. Majengo 3,242 6 3,025 211 2,999 126 117 

15. Chanji 1,545 3 1,503 39 1,311 138 96 

16. Lwiche 3,386 9 2,859 518 3,169 100 117 

17. Momoka 5,169 0 4,773 396 4,838 202 129 

18. Mafulala 2,852 1 2,676 175 2,737 83 32 

19. Msua 4,973 2 4,737 234 4,634 214 125 

15.4 Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi 

Jedwali Na. 15. 4:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Nkasi, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Nkasi 73349 23 70,847 2,479 68,913 1,947 2,489 

1. Mkwamba 3,078 0 3,004 74 2,912 93 73 

2. Mtenga 2,266 1 2,199 66 2,141 43 82 

3. Isale 2,265 1 2,193 71 2,165 55 45 

4. Namanyere 1,720 0 1,628 92 1,646 30 44 

5. Nkomolo 2,854 0 2,652 202 2,673 73 108 

6. Kipundu 2,096 5 1,985 106 1,966 50 80 

7. Ntatumbila 1,538 1 1,510 27 1,476 33 29 

8. Majengo 2,457 0 2,246 211 2,228 115 114 

9. Mashete 1,879 0 1,824 55 1,781 45 53 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

10. Isunta 773 0 751 22 654 76 43 

11. Paramawe 2,711 0 2,582 129 2,562 61 88 

12. Korongwe 4,090 2 4,005 83 3,922 69 99 

13. Kirando 2,624 0 2,595 29 2,428 113 83 

14. Kabwe 3,196 0 3,132 64 2,993 70 133 

15. Kipili 2,565 1 2,485 79 2,350 66 149 

16. Itete 2,240 2 2,169 69 2,120 37 83 

17. Mkinga 1,769 1 1,728 40 1,612 49 108 

18. Chala 4,063 1 3,938 124 3,847 86 130 

19. Nkandasi 4,334 0 4,211 123 4,098 132 104 

20. Kipande 4,369 3 4,289 77 4,102 88 179 

21. Kate 3,088 4 3,011 73 2,907 77 104 

22. Sintali 2,007 0 1,903 104 1,915 39 53 

23. Ntuchi 1,591 0 1,556 35 1,486 29 76 

24. Myula 3,746 0 3,657 89 3,555 95 96 

25. Kala 3,547 1 3,326 220 3,319 96 132 

26. Wampembe 1,693 0 1,646 47 1,566 74 53 

27. Ninde 2,647 0 2,570 77 2,471 95 81 

28. Kizumbi 2,143 0 2,052 91 2,018 58 67 
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Mkoa Na. 16.0: Kigoma 

Jedwali  Na. 16.0:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Kigoma, SMT 2022 

 
Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Kigoma 458567 318 444,481 13,768 429,031 7,317 22,219 

1. Wilaya ya Kibondo 68,145 47 66,726 1,372 62,135 883 5,127 

2. Wilaya ya Kasulu  74,327 7 72,291 2,029 70,608 776 2,943 

3. Mji wa Kasulu  47,007 38 46,006 963 44,535 1,006 1,466 

4. Wilaya ya Kigoma 48,573 32 46,764 1,777 45,597 598 2,378 

5. Manispaa ya Kigoma  43,698 159 41,195 2,344 39,303 2,152 2,243 

6. Wilaya ya Uvinza  82,441 15 79,357 3,069 78,586 1,228 2,627 

7. Wilaya ya Buhigwe  52,575 15 51,460 1,100 49,980 308 2,287 

8. Wilaya ya Kakonko  41,801 5 40,682 1,114 38,287 366 3,148 

 

16.1 Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo 

Jedwali Na. 16. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina na Matumizi ya Jengo kwa Kata, 
Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kibondo 681,45 47 66,726 1,372 62,135 883 5,127 

1. Misezero 2,548 16 2,469 63 2,363 67 118 

2. Bitare 2,533 1 2,446 86 2,323 23 187 

3. Kibondo Mjini 5,208 12 5,055 141 4,442 315 451 

4. Murungu 1,811 0 1,763 48 1,665 9 137 

5. Bunyambo 3,426 0 3,393 33 3,132 36 258 

6. Kitahana 3,340 0 3,257 83 3,065 29 246 

7. Biturana 2,539 9 2,453 77 2,379 9 151 

8. Kumwambu 2,688 2 2,601 85 2,464 59 165 

9. Rusohoko 3,420 0 3,328 92 3,029 46 345 

10. Kumsenga 3,411 0 3,284 127 3,181 13 217 

11. Kizazi 4,194 3 4,116 75 3,820 25 349 

12. Mabamba 4,049 1 3,938 110 3,579 24 446 

13. Itaba 2,102 0 2,072 30 1,910 5 187 

14. Kagezi 3,166 0 3,144 22 2,869 22 275 

15. Mukabuye 1,685 0 1,673 12 1,551 4 130 

16. Busagara 4,201 2 4,125 74 3,864 47 290 

17. Rugongwe 7,749 0 7,668 81 7,155 54 540 

18. Busunzu 6,811 1 6,711 99 6,315 79 417 

19. Nyaruyoba 3,264 0 3,230 34 3,029 17 218 
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16.2 Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu 

Jedwali Na. 16. 2:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kasulu, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kasulu 74,327 7 72,291 2,029 70,608 776 2,943 

1. Kitanga 6,082 1 5,800 281 5,960 31 91 

2. Heru Ushingo 5,095 1 4,972 122 4,766 46 283 

3. Nyamidaho 6,611 2 6,367 242 6,388 105 118 

4. Kitagata 1,887 0 1,847 40 1,815 14 58 

5. Kagera Nkanda 4,020 0 3,918 102 3,942 28 50 

6. Makere 3,772 0 3,649 123 3,307 153 312 

7. Nyachenda 3,586 0 3,514 72 3,389 69 128 

8. Buhoro 3,836 0 3,763 73 3,563 31 242 

9. Nyamnyusi 3,023 0 2,999 24 2,924 21 78 

10. Nyakitonto 5,047 1 4,933 113 4,822 33 192 

11. Muzye 2,395 0 2,370 25 2,350 10 35 

12. Bugaga 3,138 0 3,084 54 3,021 19 98 

13. Kigembe 3,244 0 3,193 51 3,068 32 144 

14. Rusesa 3,745 0 3,672 73 3,610 27 108 

15. Kwaga 1,159 0 1,147 12 1,142 6 11 

16. Kalela 1,954 0 1,934 20 1,901 11 42 

17. Kurugongo 5,130 0 5,039 91 4,754 33 343 

18. Rungwe Mpya 3,528 1 3,444 83 3,111 80 337 

19. Asante Nyerere 2,685 1 2,447 237 2,602 13 70 

20. Titye 3,230 0 3,157 73 3,120 12 98 

21. Shunguliba 1,160 0 1,042 118 1,053 2 105 

 

16.3 Halmashauri ya Mji wa Kasulu 

Jedwali Na. 16. 3:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Mji Kasulu, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Kasulu 47,007 38 46,006 963 44,535 1,006 1,466 

1. Kigondo 4,504 4 4,410 90 4,308 56 140 

2. Msambara 5,270 2 5,163 105 4,869 65 336 

3. Ruhita 3,605 0 3,524 81 3,522 13 70 

4. Nyumbigwa 2,966 0 2,925 41 2,841 24 101 

5. Murufiti 1,769 0 1,731 38 1,731 15 23 

6. Nyansha 3,351 0 3,270 81 3,250 52 49 

7. Kumsenga 1,613 4 1,556 53 1,361 117 135 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

8. Mwilamvya 1,616 0 1,569 47 1,538 22 56 

9. Murusi 5,271 6 5,154 111 4,918 219 134 

10. Murubona 2,864 14 2,748 102 2,493 250 121 

11. Kumnyika 2,059 1 2,034 24 1,970 65 24 

12. Kimobwa 1,253 5 1,229 19 1,155 41 57 

13. Muganza 3,657 1 3,601 55 3,556 40 61 

14. Muhunga 3,779 0 3,725 54 3,695 10 74 

15. Heru Juu 3,430 1 3,367 62 3,328 17 85 

 

16.4 Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma 

Jedwali Na. 16. 4:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kigoma, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma 48,573 32 46,764 1,777 45,597 598 2,378 

1. Mungonya 4,072 2 3,755 315 3,842 90 140 

2. Kagongo 2,053 0 1,988 65 1,929 19 105 

3. Mwandiga 3,696 6 3,543 147 3,412 92 192 

4. Ziwani 1,970 4 1,839 127 1,883 52 35 

5. Kagunga 2,861 2 2,786 73 2,697 48 116 

6. Mkigo 1,156 1 1,142 13 1,135 3 18 

7. Mwamgongo 2,585 5 2,559 21 2,376 37 172 

8. Kalinzi 4,551 5 4,492 54 4,248 27 276 

9. Nyarubanda 1,804 0 1,792 12 1,698 7 99 

10. Bitale 3,917 1 3,788 128 3,533 56 328 

11. Mkongoro 3,371 1 3,308 62 3,232 15 124 

12. Mahembe 3,254 0 3,014 240 3,103 26 125 

13. Matendo 2,223 0 2,173 50 2,163 12 48 

14. Nkungwe 2,148 0 2,079 69 2,076 4 68 

15. Kidahwe 2,377 3 2,302 72 2,139 26 212 

16. Simbo 6,535 2 6,204 329 6,131 84 320 
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16.5 Halmashauri ya Manispaa ya Kigoma 

Jedwali Na. 16. 5:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Kigoma, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendele
a na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 
Kigoma 

43,698 159 41,195 2,344 39,303 2,152 2,243 

1. Gungu 4,941 9 4,718 214 4,529 227 185 

2. Kibirizi 7,352 5 6,901 446 6,832 313 207 

3. Mwanga Kusini 2,413 19 2,283 111 2,046 161 206 

4. Kigoma 1,632 72 1,375 185 1,225 113 294 

5. Bangwe 3,758 13 3,457 288 3,461 138 159 

6. Mwanga Kaskazini 3,422 18 3,319 85 2,789 286 347 

7. Katubuka 3,165 2 3,068 95 2,744 265 156 

8. Buhanda 3,027 2 2,852 173 2,817 134 76 

9. Businde 881 1 865 15 816 32 33 

10. Machinjioni 1,177 1 1,014 162 1,118 14 45 

11. Kagera 1,978 0 1,894 84 1,877 32 69 

12. Kasimbu 1,294 1 1,213 80 1,190 33 71 

13. Rubuga 586 0 545 41 558 11 17 

14. Kasingirima 328 3 307 18 284 31 13 

15. Majengo 853 0 807 46 806 29 18 

16. Kitongoni 1,038 0 998 40 928 51 59 

17. Kipampa 1,769 0 1,670 99 1,610 90 69 

18. Rusimbi 989 1 937 51 827 70 92 

19. Buzebazeba 3,095 12 2,972 111 2,846 122 127 

 

16.6 Halmashauri ya Wilaya ya Uvinza 

Jedwali Na. 16. 6:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Uvinza, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Uvinza 82,441 15 79,357 3,069 78,586 1,228 2,627 

1. Kalya 6,022 2 5,788 232 5,787 75 160 

2. Buhingu 4,039 1 3,839 199 3,649 86 304 

3. Igalula 4,554 1 4,295 258 4,396 105 53 

4. Sigunga 1,973 0 1,925 48 1,831 27 115 

5. Herembe 1,901 0 1,837 64 1,787 47 67 

6. Sunuka 7,682 0 7,456 226 7,338 48 296 

7. Ilagala 5,406 0 5,226 180 5,129 66 211 

8. Mwakizega 3,824 0 3,706 118 3,628 78 118 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

9. Kandaga 4,568 2 4,444 122 4,413 15 140 

10. Kazuramimba 7,989 3 7,743 243 7,703 74 212 

11. Uvinza 6,499 4 6,168 327 6,074 211 214 

12. Mganza 8,629 0 8,285 344 8,338 121 170 

13. Mtegowanoti 4,041 0 3,871 170 3,875 35 131 

14. Nguruka 5,375 2 5,134 239 5,007 125 243 

15. Itebula 6,064 0 5,851 213 5,856 101 107 

16. Basanza 3,875 0 3,789 86 3,775 14 86 

. 

16.7 Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe 

Jedwali Na. 16. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Buhigwe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Buhigwe 52,575 15 51,460 1,100 49,980 308 2,287 

1. Nyamugali 1,874 0 1,848 26 1,739 7 128 

2. Biharu 1,634 0 1,611 23 1,460 6 168 

3. Muyama 2,289 0 2,250 39 2,167 29 93 

4. Kajana 3,104 1 3,053 50 2,841 10 253 

5. Mugera 3,255 0 3,198 57 3,139 27 89 

6. Kilelema 3,807 2 3,668 137 3,641 26 140 

7. Munyegera 2,705 0 2,650 55 2,623 21 61 

8. Bukuba 2,434 0 2,408 26 2,284 8 142 

9. Buhigwe 3,464 3 3,346 115 3,293 34 137 

10. Kibande 1,868 2 1,848 18 1,819 8 41 

11. Janda 3,821 1 3,775 45 3,692 8 121 

12. Munzeze 4,083 0 3,977 106 3,920 23 140 

13. Rusaba 1,915 0 1,888 27 1,874 3 38 

14. Muhinda 2,479 0 2,443 36 2,378 5 96 

15. Munanila 3,770 3 3,579 188 3,495 30 245 

16. Mwayaya 2,039 0 2,005 34 1,920 13 106 

17. Mkatanga 3,102 3 3,066 33 3,017 13 72 

18. Kibwigwa 2,156 0 2,115 41 2,051 7 98 

19. Mubanga 1,207 0 1,190 17 1,134 4 69 

20. Kinazi 1,569 0 1,542 27 1,493 26 50 
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16.8 Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko 

Jedwali Na. 16. 8:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kakonko, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kakonko 41,801 5 40,682 1,114 38,287 366 3,148 

1. Nyabibuye 2,356 0 2,265 91 2,201 13 142 

2. Nyamtukuza 3,968 0 3,882 86 3,610 30 328 

3. Muhange 2,275 0 2,193 82 2,078 36 161 

4. Gwarama 3,849 0 3,739 110 3,535 8 306 

5. Kakonko 3,430 2 3,328 100 3,220 86 124 

6. Kiziguzigu 3,128 0 3,009 119 2,986 20 122 

7. Kanyonza 2,081 0 2,025 56 1,992 6 83 

8. Kasuga 4,462 0 4,245 217 3,919 50 493 

9. Rugenge 2,927 0 2,882 45 2,659 24 244 

10. Kasanda 4,617 0 4,525 92 4,001 21 595 

11. Gwanumpu 3,576 1 3,510 65 3,318 22 236 

12. Katanga 2,379 1 2,340 38 2,216 39 124 

13. Mugunzu 2,753 1 2,739 13 2,552 11 190 

 

 



250 

 

Mkoa Na. 17.0: Shinyanga 

Jedwali  Na. 0 17.0:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa 
wa Shinyanga, SMT 2022 

 
Halmashauri 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Shinyanga 421,743 358 398,581 22,804 387,927 14,763 19,053 

1. Wilaya ya Ushetu  70,802 8 67,538 3,256 66,034 2,150 2,618 

2. Manispaa ya Kahama  87,920 131 79,346 8,443 78,515 4,729 4,676 

3. Wilaya ya Msalala  69,442 12 66,042 3,388 64,454 2,193 2,795 

4. Wilaya ya Kishapu 65,068 26 62,477 2,565 60,451 1,658 2,959 

5. Wilaya ya Shinyanga 80,599 21 77,790 2,788 75,332 1,841 3,426 

6. Manispaa ya Shinyanga 47,912 160 45,388 2,364 43,141 2,192 2,579 

 

17.1 Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu 

Jedwali Na. 17. 1:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ushetu, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Ushetu 70,802 8 67,538 3,256 66,034 2,150 2,618 

1. Igwamanoni 3,182 0 3,051 131 2,960 100 122 

2. Sabasabini 2,816 0 2,700 116 2,624 121 71 

3. Mpunze 2,303 0 2,152 151 2,166 70 67 

4. Igunda 1,932 0 1,822 110 1,807 45 80 

5. Ukune 3,621 1 3,406 214 3,377 106 138 

6. Chona 4,028 1 3,917 110 3,799 114 115 

7. Chambo 3,483 0 3,365 118 3,265 64 154 

8. Mapamba 1,660 0 1,561 99 1,557 38 65 

9. Bulungwa 7,379 0 6,967 412 6,906 187 286 

10. Kinamapula 3,421 0 3,311 110 3,228 76 117 

11. Kisuke 1,258 0 1,169 89 1,132 57 69 

12. Nyamilangano 2,418 1 2,165 252 2,149 156 113 

13. Bukomela 1,606 1 1,526 79 1,510 45 51 

14. Idahina 3,716 0 3,607 109 3,435 156 125 

15. Uyogo 3,853 0 3,779 74 3,629 95 129 

16. Ushetu 4,398 0 4,266 132 4,110 134 154 

17. Ulowa 5,374 1 5,065 308 4,952 154 268 

18. Ubagwe 4,755 1 4,580 174 4,475 122 158 

19. Ulewe 5,481 1 5,175 305 5,097 190 194 

20. Nyankende 4,118 1 3,954 163 3,856 120 142 
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17.2 Halmashauri ya Manispaa ya Kahama 

Jedwali Na. 17. 2:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Kahama, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Kahama 87,920 131 79,346 8,443 78,515 4,729 4,676 

1. Busoka 3,239 3 2,930 306 3,003 91 145 

2. Mhongolo 10,107 14 8,803 1,290 9,249 516 342 

3. Mwendakulima 6,102 1 5,488 613 5,635 256 211 

4. Zongomera 6,481 3 5,632 846 5,698 333 450 

5. Nyahanga 7,908 21 6,671 1,216 7,150 402 356 

6. Malunga 4,972 11 4,127 834 4,358 251 363 

7. Majengo 2,947 5 2,704 238 2,293 360 294 

8. Nyasubi 4,277 35 3,960 282 3,374 472 431 

9. Nyihogo 2,456 6 2,322 128 1,815 393 248 

10. Mhungula 5,453 2 4,812 639 4,880 356 217 

11. Kahama Mjini 749 24 712 13 256 179 314 

12. Iyenze 1,914 0 1,830 84 1,774 74 66 

13. Kilago 3,432 1 3,275 156 3,206 122 104 

14. Nyandekwa 3,450 1 3,283 166 3,223 69 158 

15. Wendele 2,616 0 2,401 215 2,471 63 82 

16. Ngogwa 2,550 0 2,384 166 2,368 53 129 

17. Kinaga 3,656 0 3,475 181 3,430 95 131 

18. Mondo 2,874 0 2,755 119 2,711 76 87 

19. Kagongwa 8,767 4 8,210 553 7,847 510 410 

20. Isagehe 3,970 0 3,572 398 3,774 58 138 

 

17.3 Halmashauri ya Wilaya ya Msalala 

Jedwali Na. 17. 3:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Msalala, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Msalala 69,442 12 66,042 3,388 64,454 2,193 2,795 

1. Bulyan'hulu 8,572 3 7,994 575 7,595 532 445 

2. Bugarama 4,956 1 4,718 237 4,590 139 227 

3. Lunguya 2,941 0 2,829 112 2,629 225 87 

4. Shilela 2,185 0 2,127 58 2,061 55 69 

5. Segese 7,125 1 6,350 774 6,458 347 320 

6. Mega 1,541 2 1,416 123 1,466 22 53 

7. Chela 4,752 0 4,603 149 4,423 155 174 

8. Busangi 3,986 1 3,869 116 3,780 52 154 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

9. Ntobo 3,108 0 2,903 205 2,916 55 137 

10. Ngaya 2,776 0 2,703 73 2,606 58 112 

11. Bulige 2,689 0 2,438 251 2,460 79 150 

12. Kashishi 2,318 0 2,284 34 2,195 60 63 

13. Ikinda 2,076 0 2,019 57 1,965 50 61 

14. Mwanase 4,209 0 4,009 200 3,960 120 129 

15. Mwalugulu 4,764 1 4,609 154 4,588 49 127 

16. Jana 5,062 1 4,994 67 4,863 64 135 

17. Isaka 3,860 1 3,720 139 3,460 97 303 

18. Mwakata 2,522 1 2,457 64 2,439 34 49 

 

17.4 Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu 

Jedwali Na. 17. 4:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kishapu, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kishapu 65,068 26 62,477 2,565 60,451 1,658 2,959 

1. Lagana 1,517 0 1,496 21 1,371 69 77 

2. Mwamashele 1,712 0 1,665 47 1,579 45 88 

3. Ngofila 1,736 0 1,700 36 1,605 52 79 

4. Kiloleli 1,186 0 1,163 23 1,045 48 93 

5. Ukenyenge 2,424 1 2,361 62 2,197 50 177 

6. Talaga 2,497 0 2,433 64 2,333 52 112 

7. Itilima 2,714 1 2,645 68 2,533 71 110 

8. Mwaweja 1,477 0 1,449 28 1,391 15 71 

9. Uchunga 1,053 0 994 59 985 26 42 

10. Kishapu 3,524 3 3,357 164 3,137 161 226 

11. Mwakipoya 1,981 0 1,946 35 1,825 65 91 

12. Shagihilu 1,123 0 1,073 50 1,061 20 42 

13. Somagedi 1,539 0 1,510 29 1,422 38 79 

14. Mwamalasa 2,840 1 2,744 95 2,598 134 108 

15. Masanga 2,070 0 1,872 198 1,961 65 44 

16. Ndoleleji 1,707 0 1,656 51 1,564 51 92 

17. Mwataga 1,732 0 1,689 43 1,592 45 95 

18. Bupigi 1,135 0 1,110 25 1,096 9 30 

19. Igaga 1,041 1 990 50 985 27 29 

20. Bunambiyu 2,150 2 2,057 91 2,029 34 87 

21. Bubiki 2,917 0 2,786 131 2,682 105 130 

22. Songwa 1,462 1 1,397 64 1,368 28 66 

23. Seke-Bugoro 4,758 1 4,485 272 4,521 74 163 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

24. Mondo 4,054 1 3,865 188 3,850 71 133 

25. Mwadui Lohumbo 3,855 6 3,693 156 3,589 60 206 

26. Maganzo 4,246 8 3,972 266 3,911 141 194 

27. Busangwa 2,062 0 1,989 73 1,984 25 53 

28. Idukilo 2,878 0 2,778 100 2,655 58 165 

29. Mwasubi 1,678 0 1,602 76 1,582 19 77 

17.5 Halmashauri ya Wilaya ya Shinyanga 

Jedwali Na. 17. 5:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Shinyanga, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Shinyanga 80,599 21 77,790 2,788 75,332 1,841 3,426 

1. Pandagichiza 2,003 1 1,975 27 1,856 46 101 

2. Mwakitolyo 4,207 1 4,119 87 3,820 210 177 

3. Salawe 4,526 2 4,383 141 4,035 132 359 

4. Solwa 4,637 1 4,456 180 4,257 93 287 

5. Iselamagazi 4,405 3 4,251 151 4,014 105 286 

6. Lyabukande 3,442 0 3,353 89 3,217 85 140 

7. Mwantini 1,916 1 1,870 45 1,834 36 46 

8. Mwenge 3,275 1 3,146 128 3,111 75 89 

9. Lyabusalu 4,508 0 4,354 154 4,268 75 165 

10. Mwalukwa 1,548 1 1,522 25 1,494 25 29 

11. Nyamalogo 3,006 0 2,950 56 2,840 70 96 

12. Lyamidati 3,833 1 3,794 38 3,664 68 101 

13. Imesela 2,161 0 2,138 23 2,065 30 66 

14. Usule 1,556 1 1,533 22 1,435 38 83 

15. llola 2,400 0 2,349 51 2,242 46 112 

16. Didia 3,396 3 3,266 127 2,991 197 208 

17. Itwangi 3,298 0 3,118 180 3,154 36 108 

18. Tinde 5,109 3 4,659 447 4,738 143 228 

19. Puni 1,667 0 1,607 60 1,597 25 45 

20. Nyida 2,159 0 1,988 171 2,031 46 82 

21. Nsalala 2,419 0 2,334 85 2,313 24 82 

22. Bukene 1,834 1 1,813 20 1,721 43 70 

23. Mwamala 2,818 0 2,738 80 2,691 42 85 

24. Samuye 3,687 1 3,535 151 3,495 57 135 

25. Usanda 4,351 0 4,117 234 4,150 46 155 

26. Masengwa 2,438 0 2,422 16 2,299 48 91 
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17.6 Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 

Jedwali Na. 17. 6:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Shinyanga, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya Shinyanga 47,912 160 45,388 2,364 43,141 2,192 2,579 

1. Mwamalili 2,038 0 2,003 35 1,961 22 55 

2. Chibe 2,512 1 2,439 72 2,338 25 149 

3. Old Shinyanga 2,950 2 2,838 110 2,749 122 79 

4. Kolandoto 2,846 0 2,764 82 2,602 59 185 

5. Ibadakuli 4,378 9 4,159 210 3,997 150 231 

6. Ngokolo 4,836 23 4,570 243 4,334 259 243 

7. Mjini 917 55 852 10 400 199 318 

8. Chamaguha 947 6 905 36 812 54 81 

9. Ibinzamata 1,027 3 993 31 825 118 84 

10. Kitangili 3,450 3 3,192 255 3,149 203 98 

11. Kizumbi 4,702 7 4,437 258 4,273 155 274 

12. Mwawaza 1,903 1 1,805 97 1,821 34 48 

13. Ndala 3,171 1 2,933 237 2,904 156 111 

14. Kambarage 2,348 25 2,258 65 1,937 184 227 

15. Lubaga 2,500 18 2,357 125 2,209 113 178 

16. Ndembezi 4,721 6 4,365 350 4,392 188 141 

17. Masekelo 2,666 0 2,518 148 2,438 151 77 
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 Mkoa Na. 18.0: Kagera 

  
Jedwali  Na. 18.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Kagera, SMT 2022  

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Mkoa wa Kagera 716458 701 684,987 30,770 658,982 22,635 34,841 

1  Wilaya ya Karagwe  92,474 104 89,144 3,226 84,822 3,625 4,027 

2 Wilaya ya Bukoba 88,279 73 84,125 4,081 82,645 2,343 3,291 

3 Manispaa ya Bukoba 28,626 244 26,800 1,582 25,617 1,446 1,563 

4 Wilaya ya Muleba 153,870 122 144,708 9,040 143,276 5,241 5,353 

5 Wilaya ya Biharamulo 94,583 32 90,048 4,503 88,434 1,631 4,518 

6 Wilaya ya Ngara 95,033 39 91,961 3,033 84,821 2,015 8,197 

7 Wilaya ya Kyerwa 104,056 35 100,869 3,152 94,081 4,316 5,659 

8 Wilaya ya Missenyi 59,537 52 57,332 2,153 55,286 2,018 2,233 

 

18.1 Halmashauri ya Wilaya ya Karagwe 

Jedwali Na. 18. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Karagwe, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Karagwe 

92474 104 89,144 3,226 84,822 3,625 4,027 

1 Igurwa 2,931 1 2,874 56 2,732 89 110 

2 Kanoni 5,459 1 5,176 282 4,998 198 263 

3 Kihanga 5,041 3 4,755 283 4,591 158 292 

4 Kituntu 3,488 2 3,357 129 3,251 79 158 

5 Chanika 4,829 2 4,726 101 4,541 146 142 

6 Kayanga 6,284 53 5,993 238 5,604 325 355 

7 Bugene 5,846 21 5,461 364 5,209 316 321 

8 Ndama 1,703 0 1,652 51 1,611 39 53 

9 Rugera 2,404 1 2,370 33 2,234 87 83 

10 Nyakahanga 3,919 3 3,767 149 3,672 124 123 

11 Ihanda 2,061 0 1,976 85 1,935 81 45 

12 Chonyonyo 4,039 2 3,961 76 3,784 163 92 

13 Ihembe 2,590 0 2,502 88 2,365 103 122 

14 Nyaishozi 3,438 4 3,337 97 3,029 142 267 

15 Rugu 4,208 1 4,080 127 3,800 204 204 

16 Nyakasimbi 3,708 0 3,556 152 3,404 124 180 

17 Nyakakika 4,762 1 4,622 139 4,460 160 142 

18 Nyakabanga 4,869 3 4,783 83 4,439 295 135 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

19 Kibondo 3,318 2 3,166 150 2,976 133 209 

20 Bweranyange 5,161 0 5,081 80 4,826 183 152 

21 Nyabiyonza 3,139 2 2,956 181 2,842 121 176 

22 Kiruruma 3,753 2 3,589 162 3,429 131 193 

23 Kamagambo 5,524 0 5,404 120 5,090 224 210 
 

18.2 Halmashauri ya Wilaya ya Bukoba 

Jedwali Na. 18. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 

Wilaya ya Bukoba, SMT 2022  

 
 
 

Kata 

 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Bukoba 

88279 73 84,125 4,081 82,645 2,343 3,291 

1 Rubafu 2,734 3 2,620 111 2,528 135 71 

2 Kishanje 2,804 0 2,640 164 2,572 91 141 

3 Kaagya 3,094 3 2,994 97 2,777 211 106 

4 Behendangabo 2,125 1 2,023 101 2,028 29 68 

5 Nyakato 4,360 10 4,080 270 4,046 75 239 

6 Katoma 2,199 6 2,052 141 2,108 49 42 

7 Karabagaine 4,953 16 4,534 403 4,687 100 166 

8 Maruku 2,895 5 2,757 133 2,676 68 151 

9 Kanyangereko 3,102 5 2,865 232 2,915 72 115 

10 Bujugo 2,363 0 2,268 95 2,288 19 56 

11 Katerero 1,703 0 1,640 63 1,647 22 34 

12 Kemondo 4,578 12 4,324 242 4,243 144 191 

13 Nyakibimbili 2,717 1 2,561 155 2,473 87 157 

14 Ibwera 2,805 1 2,718 86 2,670 45 90 

15 Mikoni 2,166 0 2,082 84 2,047 54 65 

16 Kyamulaile 3,881 0 3,778 103 3,544 127 210 

17 Katoro 3,725 1 3,568 156 3,565 62 98 

18 Kaibanja 4,735 2 4,405 328 4,449 119 167 

19 Kasharu 2,598 1 2,292 305 2,457 64 77 

20 Kishogo 2,744 0 2,647 97 2,571 62 111 

21 Butelankuzi 2,782 0 2,712 70 2,649 54 79 

22 Rubale 2,834 2 2,741 91 2,619 89 126 

23 Rukoma 3,644 0 3,574 70 3,456 80 108 

24 Kikomelo 1,870 0 1,805 65 1,783 38 49 

25 Kibirizi 2,789 0 2,747 42 2,572 104 113 

26 Izimbya 3,151 2 2,985 164 2,902 94 155 

27 Kyaitoke 2,749 0 2,682 67 2,613 62 74 

28 Ruhunga 3,186 1 3,106 79 2,979 97 110 

29 Mugajwale 2,993 1 2,925 67 2,781 90 122 
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18.3 Halmashauri ya Manispaa ya Bukoba 

Jedwali Na. 18. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Bukoba, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya 
Manispaa ya Bukoba 

28626 244 26,800 1,582 25,617 1,446 1,563 

1 Hamugembe 1,271 4 1,237 30 1,073 110 88 

2 Nshambya 3,046 12 2,866 168 2,855 94 97 

3 Buhembe 1,203 1 1,145 57 1,136 15 52 

4 Kahororo 2,694 8 2,450 236 2,499 79 116 

5 Kashai 5,666 17 5,304 345 5,113 300 253 

6 Miembeni 974 66 882 26 704 76 194 

7 Bilele 642 44 589 9 309 115 218 

8 Bakoba 2,646 20 2,548 78 2,351 205 90 

9 Ijuganyondo 895 5 822 68 776 10 109 

10 Kitendaguro 2,096 34 1,835 227 1,909 76 111 

11 Kibeta 2,632 17 2,499 116 2,442 140 50 

12 Kagondo 1,900 3 1,840 57 1,792 60 48 

13 Nyanga 1,392 9 1,268 115 1,328 23 41 

14 Rwamishenye 1,569 4 1,515 50 1,330 143 96 

 

18.4 Halmashauri ya Wilaya ya Muleba 

Jedwali Na. 18. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Muleba, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya  Muleba 

153870 122 144,708 9,040 143,276 5,241 5,353 

1 Nyakatanga 2,572 0 2,465 107 2,406 63 103 

2 Ngenge 6,473 3 6,223 247 6,048 157 268 

3 Rutoro 2,315 1 2,062 252 2,230 44 41 

4 Ibuga 3,870 2 3,570 298 3,723 47 100 

5 Bulyakashaju 3,056 1 2,905 150 2,919 58 79 

6 Kamachumu 4,960 7 4,698 255 4,696 77 187 

7 Ruhanga 2,344 2 2,247 95 2,230 55 59 

8 Mafumbo 1,534 0 1,443 91 1,474 20 40 

9 Muhutwe 3,229 4 3,047 178 3,026 67 136 

10 Mayondwe 1,482 0 1,418 64 1,437 22 23 

11 Goziba 936 0 926 10 563 275 98 

12 Kerebe 999 1 975 23 772 169 58 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

13 Bumbire 3,147 6 3,036 105 2,538 424 185 

14 Izigo 3,277 2 3,047 228 3,001 135 141 

15 Katoke 2,986 0 2,787 199 2,828 48 110 

16 Kagoma 2,093 2 1,946 145 1,955 52 86 

17 Kikuku 2,631 1 2,486 144 2,493 54 84 

18 Biirabo 5,217 4 4,936 277 4,940 133 144 

19 Mushabago 2,585 0 2,464 121 2,369 77 139 

20 Kabirizi 3,577 1 3,372 204 3,328 94 155 

21 Nshamba 7,043 8 6,464 571 6,630 197 216 

22 Kashasha 3,013 6 2,791 216 2,788 81 144 

23 Ijumbi 3,857 8 3,563 286 3,624 132 101 

24 Kishanda 5,127 8 4,712 407 4,861 131 135 

25 Buganguzi 3,347 3 3,161 183 3,190 63 94 

26 Ikuza 2,220 1 2,150 69 1,905 225 90 

27 Bureza 2,181 2 2,035 144 2,106 45 30 

28 Muleba 5,345 27 5,104 214 4,671 377 297 

29 Ikondo 1,752 0 1,664 88 1,697 25 30 

30 Buhangaza 1,705 1 1,569 135 1,621 35 49 

31 Mazinga 1,819 3 1,784 32 1,339 379 101 

32 Magata Karutanga 3,263 6 2,885 372 3,140 46 77 

33 Gwanseli 2,890 1 2,739 150 2,678 76 136 

34 Kibanga 2,972 2 2,829 141 2,857 41 74 

35 Kasharunga 7,629 2 7,084 543 7,169 225 235 

36 Rulanda 3,107 1 2,977 129 2,889 106 112 

37 Kimwani 6,058 2 5,636 420 5,617 236 205 

38 Nyakabango 4,598 0 4,344 254 4,359 125 114 

39 Kyebitembe 7,257 0 6,836 421 6,742 195 320 

40 Karambi 5,881 1 5,639 241 5,561 149 171 

41 Mubunda 4,866 0 4,473 393 4,581 124 161 

42 Bisheke 4,862 2 4,518 342 4,685 83 94 

43 Burungura 3,795 1 3,698 96 3,590 74 131 
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18.5 Halmashauri ya Wilaya ya Biharamulo 

 

Jedwali Na. 18. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Biharamulo, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Biharamulo 

94583 32 90,048 4,503 88,434 1,631 4,518 

1 Ruziba 3,638 1 3,470 167 3,406 71 161 

2 Biharamulo Mjini 5,567 9 5,275 283 5,041 221 305 

3 Bisibo 3,114 1 2,939 174 2,925 45 144 

4 Nyarubungo 4,566 0 4,242 324 4,306 68 192 

5 Nyamahanga 3,039 0 2,774 265 2,811 30 198 

6 Runazi 4,914 1 4,709 204 4,624 59 231 

7 Kabindi 8,459 6 7,823 630 7,794 122 543 

8 Nyamigogo 4,444 0 4,234 210 4,185 52 207 

9 Nyabusozi 6,618 0 6,428 190 6,217 77 324 

10 Nemba 7,485 0 7,176 309 7,061 70 354 

11 Katahoka 3,802 0 3,694 108 3,590 35 177 

12 Nyakahura 8,785 0 8,543 242 7,996 253 536 

13 Lusahunga 12,942 6 12,347 589 12,223 224 495 

14 Kaniha 4,840 1 4,537 302 4,629 91 120 

15 Nyantakara 4,081 3 3,955 123 3,818 73 190 

16 Kalenge 4,828 3 4,642 183 4,528 110 190 

17 Nyanza 3,461 1 3,260 200 3,280 30 151 

 

18.6 Halmashauri ya Wilaya ya Ngara 

Jedwali Na. 18. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ngara, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Ngara 

95033 39 91,961 3,033 84,821 2,015 8,197 

1 Kabanga 6,361 4 5,964 393 5,713 130 518 

2 Mabawe 3,897 1 3,832 64 3,350 29 518 

3 Kanazi 5,061 3 4,921 137 4,499 80 482 

4 Mugoma 3,633 3 3,540 90 3,203 97 333 

5 Kirushya 2,997 2 2,947 48 2,570 94 333 

6 Rusumo 4,663 2 4,486 175 4,026 193 444 

7 Ntobeye 4,246 2 4,174 70 3,860 98 288 

8 Nyamiaga 2,656 0 2,550 106 2,328 33 295 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

9 Ngara Mjini 6,359 11 6,018 330 5,382 168 809 

10 Kibimba 3,421 1 3,356 64 3,094 60 267 

11 Murukurazo 4,326 3 4,194 129 3,932 118 276 

12 Kasulo 4,945 1 4,762 182 4,397 179 369 

13 Nyakisasa 5,540 2 5,382 156 4,941 163 436 

14 Rulenge 5,210 1 4,872 337 4,678 66 466 

15 Keza 2,968 0 2,905 63 2,653 74 241 

16 Bugarama 4,879 0 4,631 248 4,542 89 248 

17 Bukiriro 6,011 0 5,897 114 5,485 86 440 

18 Mbuba 3,401 0 3,335 66 2,890 63 448 

19 Kibogora 4,464 2 4,382 80 4,139 81 244 

20 Murusagamba 4,028 1 3,920 107 3,612 47 369 

21 Muganza 4,041 0 3,994 47 3,716 37 288 

22 Nyamagoma 1,926 0 1,899 27 1,811 30 85 

 

18.7 Halmashauri ya Wilaya ya Kyerwa 

Jedwali Na. 18. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kyerwa, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya  Kyerwa 

104056 35 100,869 3,152 94,081 4,316 5,659 

1 Kibingo 6,341 1 6,194 146 5,531 333 477 

2 Murongo 5,273 3 5,115 155 4,606 349 318 

3 Bugomora 3,630 1 3,570 59 3,147 208 275 

4 Kibare 5,365 1 5,219 145 4,821 236 308 

5 Mabira 7,119 2 6,845 272 6,573 254 292 

6 Businde 3,992 1 3,835 156 3,560 191 241 

7 Kamuli 4,839 1 4,742 96 4,498 147 194 

8 Nyakatuntu 4,887 3 4,744 140 4,523 152 212 

9 Kimuli 2,562 0 2,510 52 2,368 86 108 

10 Kikukuru 5,934 1 5,751 182 5,437 166 331 

11 Kitwe 1,891 0 1,850 41 1,748 57 86 

12 Bugara 2,476 0 2,441 35 2,266 81 129 

13 Kakanja 3,079 2 2,926 151 2,814 100 165 

14 Rwabwere 2,821 0 2,703 118 2,558 110 153 

15 Nkwenda 7,056 7 6,756 293 6,272 415 369 

16 Rukuraijo 2,580 0 2,479 101 2,421 70 89 

17 Songambele 6,424 2 6,236 186 5,900 224 300 

18 Kitwechenkura 4,452 1 4,293 158 4,104 117 231 

19 Iteera 3,130 1 3,038 91 2,881 91 158 

20 Isingiro 5,399 3 5,199 197 4,772 275 352 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

21 Kaisho 3,038 0 2,987 51 2,730 105 203 

22 Rutunguru 3,892 0 3,811 81 3,416 216 260 

23 Kyerwa 3,833 5 3,670 158 3,468 134 231 

24 Nyaruzumbura 4,043 0 3,955 88 3,667 199 177 

18.8 Halmashauri ya Wilaya ya Missenyi 

Jedwali Na. 18. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Missenyi, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 

Majengoo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya 
ya Missenyi 

59537 52 57,332 2,153 55,286 2,018 2,233 

1 Kakunyu 6,332 0 6,233 99 5,866 275 191 

2 Nsunga 4,174 1 4,006 167 3,899 130 145 

3 Mutukula 5,312 8 4,994 310 4,763 383 166 

4 Kassambya 8,268 5 7,940 323 7,741 278 249 

5 Minziro 3,019 3 2,947 69 2,773 117 129 

6 Bugorora 1,467 1 1,385 81 1,359 60 48 

7 Kyaka 3,518 5 3,446 67 3,246 122 150 

8 Mushasha 1,517 0 1,461 56 1,424 28 65 

9 Kilimilile 3,413 0 3,363 50 3,273 66 74 

10 Mabale 1,870 0 1,830 40 1,770 36 64 

11 Ruzinga 1,055 3 1,014 38 973 32 50 

12 Kashenye 1,701 1 1,651 49 1,577 69 55 

13 Kanyigo 2,831 8 2,700 123 2,579 109 143 

14 Ishunju 999 0 970 29 937 26 36 

15 Buyango 2,651 2 2,541 108 2,512 60 79 

16 Bwanjai 2,395 4 2,337 54 2,223 36 136 

17 Ishozi 2,282 0 2,230 52 2,104 40 138 

18 Gera 1,551 2 1,479 70 1,436 31 84 

19 Bugandika 2,802 6 2,559 237 2,661 67 74 

20 Kitobo 2,380 3 2,246 131 2,170 53 157 
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Mkoa Na. 19.0: Mwanza 

Jedwali  Na. 19.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Mwanza, SMT 2022  

Halmashauri 
Idadi ya 

Majengoo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Mkoa wa Mwanza 868430 2481 801,826 64,123 812,432 21,958 34,040 

1 Wilaya ya Ukerewe  107,980 28 98,611 9,341 101,902 2,206 3,872 

2 Wilaya ya Magu  107,156 70 99,073 8,013 101,273 1,980 3,903 

3 Jiji la Mwanza 109,012 1343 99,646 8,023 97,578 5,697 5,737 

4 Wilaya ya Kwimba  133,465 24 125,077 8,364 127,580 1,630 4,255 

5 Wilaya ya Sengerema  106,118 48 97,445 8,625 100,143 2,031 3,944 

6 Wilaya ya Buchosa  91,898 35 86,394 5,469 86,627 1,912 3,359 

7 Manispaa ya Ilemela  93,452 863 84,868 7,721 84,945 4,445 4,062 

8 Wilaya ya Misungwi 119,349 70 110,712 8,567 112,384 2,057 4,908 

 

19.1 Halmashauri ya Wilaya ya Ukerewe 

Jedwali Na. 19. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ukerewe, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Ukerewe 107980 28 98,611 9,341 101,902 2,206 3,872 

1 Bwisya 5,034 0 4,681 353 4,758 70 206 

2 Bukungu 2,705 1 2,545 159 2,478 86 141 

3 Nyamanga 2,383 0 2,238 145 2,252 59 72 

4 Bukiko 2,616 0 2,373 243 2,486 41 89 

5 Mukituntu 5,877 0 5,537 340 5,582 85 210 

6 Murutunguru 5,874 4 5,468 402 5,592 68 214 

7 Kagunguli 8,200 1 7,433 766 7,781 205 214 

8 Bukindo 5,236 2 4,756 478 4,991 77 168 

9 Irugwa 2,277 0 2,029 248 1,941 145 191 

10 Nansio 1,695 2 1,539 154 1,529 73 93 

11 Kagera 2,488 3 2,242 243 2,297 72 119 

12 Nakatunguru 2,154 2 2,007 145 1,982 82 90 

13 Kakerege 2,097 0 1,731 366 2,009 26 62 

14 Bukongo 2,386 1 2,055 330 2,255 18 113 

15 Nkilizya 2,762 2 2,358 402 2,634 27 101 

16 Bukanda 4,642 1 4,091 550 4,446 81 115 

17 Namagondo 4,353 1 3,983 369 4,191 20 142 

18 Ngoma 5,482 1 4,994 487 5,291 51 140 

19 Igalla 5,679 2 5,172 505 5,442 55 182 

20 Bwiro 6,043 2 5,479 562 5,612 170 261 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

21 Muriti 7,108 2 6,625 481 6,748 113 247 

22 Ilangala 5,968 0 5,432 536 5,264 401 303 

23 Namilembe 5,171 1 4,811 359 4,975 41 155 

24 Nduruma 4,778 0 4,416 362 4,606 49 123 

25 Kakukuru 4,972 0 4,616 356 4,760 91 121 

19.2 Halmashauri ya Wilaya ya Magu 

Jedwali Na. 19. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Magu, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Magu 107156 70 99,073 8,013 101,273 1,980 3,903 

1 Kisesa 6,755 7 6,183 565 6,303 220 232 

2 Bujashi 4,807 3 4,449 355 4,574 65 168 

3 Lutale 5,143 1 4,762 380 4,931 71 141 

4 Kongolo 2,141 0 2,004 137 2,058 22 61 

5 Bukandwe 7,195 9 6,111 1,075 6,677 163 355 

6 Bujora 5,434 22 5,075 337 4,917 234 283 

7 Chabula 3,631 2 3,282 347 3,337 81 213 

8 Nyanguge 5,817 2 5,084 731 5,479 109 229 

9 Kitongo Sima 5,211 6 4,792 413 4,904 80 227 

10 Mwamanga 4,655 0 4,214 441 4,509 24 122 

11 Kahangara 6,814 1 6,302 511 6,466 88 260 

12 Nyigogo 4,534 1 4,225 308 4,337 69 128 

13 Mwamabanza 1,934 1 1,881 52 1,879 15 40 

14 Sukuma 2,255 0 2,135 120 2,193 21 41 

15 Lubugu 4,509 3 4,167 339 4,355 50 104 

16 Magu Mjini 1,613 4 1,554 55 1,357 138 118 

17 Kandawe 5,114 0 4,780 334 4,888 69 157 

18 Isandula 1,898 0 1,808 90 1,726 91 81 

19 Itumbili 1,408 7 1,306 95 1,194 89 125 

20 Buhumbi 3,427 0 3,222 205 3,338 23 66 

21 Ng'haya 7,160 0 6,800 360 6,852 62 246 

22 Nkungulu 2,158 1 2,057 100 2,093 18 47 

23 Jinjimili 3,552 0 3,443 109 3,464 34 54 

24 Shishani 5,012 0 4,761 251 4,700 60 252 

25 Kabila 4,979 0 4,676 303 4,742 84 153 
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19.3 Halmashauri ya Jiji la Mwanza 

Jedwali Na. 19. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata;  Halmashauri ya 
Jiji la Mwanza, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Jiji la Mwanza 109012 1,343 99,646 8,023 97,578 5,697 5,737 

1 Mkuyuni 3,227 38 2,990 199 2,967 130 130 

2 Igogo 3,814 95 3,559 160 3,213 275 326 

3 Pamba 3,142 213 2,763 166 2,528 268 346 

4 Nyamagana 1,033 272 739 22 659 75 299 

5 Mirongo 417 53 363 1 120 104 193 

6 Isamilo 4,339 101 3,981 257 3,795 260 284 

7 Mbugani 2,306 49 2,179 78 2,045 139 122 

8 Mahina 10,782 81 9,944 757 9,985 427 370 

9 Igoma 9,623 36 9,118 469 8,526 619 478 

10 Buhongwa 13,665 64 12,336 1,265 12,524 580 561 

11 Mkolani 8,981 96 8,334 551 8,042 517 422 

12 Butimba 6,532 30 6,103 399 5,850 284 398 

13 Nyegezi 5,450 65 4,940 445 4,839 271 340 

14 Mabatini 3,097 19 2,940 138 2,687 240 170 

15 Mhandu 5,520 43 5,259 218 4,752 412 356 

16 Kishili 13,423 10 12,382 1,031 12,547 578 298 

17 Lwanhima 8,073 18 6,705 1,350 7,593 220 260 

18 Luchelele 5,588 60 5,011 517 4,906 298 384 

19.4 Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba 

Jedwali Na. 19. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kwimba, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kwimba 133465 24 125,077 8,364 127,580 1,630 4,255 

1 Mwang'halanga 3,358 1 3,133 224 3,260 16 82 

2 Igongwa 3,118 0 2,906 212 2,977 45 96 

3 Ngudu 8,576 9 8,110 457 7,991 211 374 

4 Nyamilama 2,906 0 2,740 166 2,751 46 109 

5 Mwakilyambiti 5,000 0 4,589 411 4,864 37 99 

6 Hungumalwa 6,749 1 6,422 326 6,344 115 290 

7 Ng'hundi 2,756 0 2,587 169 2,671 20 65 

8 Mwankulwe 3,528 0 3,389 139 3,405 27 96 

9 Ilula 3,837 1 3,645 191 3,689 31 117 

10 Mwamala 3,552 1 3,193 358 3,399 52 101 

11 Kikubiji 7,428 0 7,130 298 7,070 105 253 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

12 Mhande 5,809 0 5,413 396 5,526 81 202 

13 Bupamwa 6,305 0 5,982 323 5,955 114 236 

14 Fukalo 5,293 0 5,092 201 5,040 35 218 

15 Shilembo 2,450 0 2,309 141 2,384 17 49 

16 Walla 5,628 0 5,367 261 5,388 75 165 

17 Bungulwa 3,851 1 3,643 207 3,741 27 83 

18 Sumve 5,464 2 5,015 447 5,102 51 311 

19 Mantare 4,357 0 4,034 323 4,209 57 91 

20 Ngulla 4,526 0 4,065 461 4,364 41 121 

21 Mwabomba 3,934 0 3,600 334 3,812 33 89 

22 Mwagi 3,637 0 3,400 237 3,487 36 114 

23 Iseni 3,786 1 3,466 319 3,686 26 74 

24 Nyambiti 4,729 0 4,438 291 4,502 64 163 

25 Maligisu 4,601 0 4,449 152 4,472 47 82 

26 Mwandu 3,688 0 3,558 130 3,543 32 113 

27 Malya 4,879 4 4,555 320 4,661 70 148 

28 Lyoma 4,530 1 4,163 366 4,301 54 175 

29 Bugando 2,421 0 2,172 249 2,328 43 50 

30 Nkalalo 2,769 2 2,512 255 2,658 22 89 

 

19.5 Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema 

Jedwali Na. 19. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Sengerema, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Sengerema 106118 48 97,445 8,625 100,143 2,031 3,944 

1 Ibisabageni 3,519 9 3,215 295 3,120 150 249 

2 Tabaruka 3,465 0 2,944 521 3,309 43 113 

3 Busisi 2,784 6 2,463 315 2,503 116 165 

4 Sima 4,881 1 4,543 337 4,628 79 174 

5 Buzilasoga 4,215 0 3,983 232 3,996 57 162 

6 Igulumuki 2,617 0 2,395 222 2,477 45 95 

7 Kahumulo 3,434 0 3,089 345 3,256 50 128 

8 Nyampande 2,944 0 2,664 280 2,801 42 101 

9 Kishinda 4,500 0 4,278 222 4,307 65 128 

10 Mwabaluhi 4,603 6 3,813 784 4,383 74 146 

11 Nyatukara 6,667 7 5,956 704 6,203 194 270 

12 Nyampulukano 2,936 6 2,693 237 2,703 94 139 

13 Mission 5,193 2 4,542 649 4,958 89 146 

14 Ibondo 1,394 0 1,330 64 1,363 14 17 

15 Nyamazugo 2,926 2 2,711 213 2,800 22 104 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

16 Chifunfu 7,837 1 7,308 528 7,229 294 314 

17 Katunguru 4,822 1 4,492 329 4,497 101 224 

18 Kasungamile 4,447 2 4,174 271 4,186 57 204 

19 Nyamatongo 3,883 2 3,580 301 3,637 74 172 

20 Nyamizeze 1,710 0 1,558 152 1,646 14 50 

21 Kasenyi 4,483 1 4,248 234 4,336 33 114 

22 Ngoma 3,910 2 3,587 321 3,701 63 146 

23 Buyagu 3,697 0 3,380 317 3,464 70 163 

24 Igalula 6,598 0 6,295 303 6,241 108 249 

25 Kagunga 6,769 0 6,453 316 6,576 64 129 

26 Bitoto 1,884 0 1,751 133 1,823 19 42 

 

19.6 Halmashauri ya Wilaya ya Buchosa 

Jedwali Na. 19. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Buchosa, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Buchosa 

91898 35 86,394 5,469 86,627 1,912 3,359 

1 Bangwe 3,881 1 3,648 232 3,649 83 149 

2 Katwe 3,548 4 3,383 161 3,330 50 168 

3 Maisome 3,182 4 3,070 108 2,745 218 219 

4 Kalebezo 4,814 1 4,591 222 4,547 65 202 

5 Nyehunge 10,682 7 10,126 549 10,276 151 255 

6 Kafunzo 3,196 1 2,844 351 3,020 33 143 

7 Bupandwa 4,251 0 3,991 260 4,048 51 152 

8 Iligamba 3,741 0 3,483 258 3,549 46 146 

9 Bugoro 1,144 0 1,065 79 1,101 30 13 

10 Lugata 6,045 1 5,618 426 5,721 157 167 

11 Buhama 2,304 0 2,170 134 2,196 41 67 

12 Nyakasasa 2,784 1 2,645 138 2,640 67 77 

13 Kasisa 4,120 0 3,894 226 3,926 57 137 

14 Nyakasungwa 2,362 3 2,264 95 2,250 26 86 

15 Nyanzenda 5,776 1 5,499 276 5,463 113 200 

16 Bulyaheke 9,655 9 8,901 745 8,614 484 557 

17 Kazunzu 3,981 1 3,732 248 3,754 35 192 

18 Irenza 3,501 0 3,183 318 3,377 54 70 

19 Luharanyonga 1,948 0 1,808 140 1,893 14 41 

20 Nyakaliro 5,040 0 4,794 246 4,791 39 210 

21 Bukokwa 5,943 1 5,685 257 5,737 98 108 
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19.7 Halmashauri ya Manispa ya Ilemela 

Jedwali Na. 19. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Ilemela, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Manispa ya Ilemela 93452 863 84,868 7,721 84,945 4,445 4,062 

1 Buswelu 7,710 86 7,024 600 7,058 355 297 

2 Nyakato 4,543 52 4,242 249 3,888 324 331 

3 Nyamanoro 3,312 37 3,157 118 2,839 327 146 

4 Kirumba 4,973 93 4,695 185 4,376 334 263 

5 Kitangiri 3,763 42 3,611 110 3,381 222 160 

6 Pasiansi 3,064 146 2,784 134 2,696 98 270 

7 Ilemela 3,995 102 3,745 148 3,527 259 209 

8 Bugogwa 7,704 5 6,909 790 7,057 257 390 

9 Sangabuye 3,289 1 2,894 394 3,046 51 192 

10 Kayenze 3,694 5 3,244 445 3,307 204 183 

11 Shibula 7,150 3 5,895 1,252 6,636 213 301 

12 Kahama 5,066 14 4,395 657 4,821 112 133 

13 Kiseke 6,001 55 5,661 285 5,560 210 231 

14 Kawekamo 4,340 32 4,078 230 4,002 198 140 

15 Ibungilo 3,247 39 3,102 106 2,838 228 181 

16 Nyamhongolo 7,546 30 6,153 1,363 7,139 205 202 

17 Mecco 3,204 25 3,093 86 2,884 246 74 

18 Buzuruga 3,567 21 3,374 172 3,182 231 154 

19 Nyasaka 7,284 75 6,812 397 6,708 371 205 

 

19.8 Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi  

Jedwali Na. 19. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Misungwi, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Misungwi 119349 70 110,712 8,567 112,384 2,057 4,908 

1 Bulemeji 2,797 0 2,667 130 2,648 47 102 

2 Idetemya 6,832 10 6,043 779 6,252 208 372 

3 Usagara 8,951 23 8,075 853 8,210 298 443 

4 Ukiriguru 2,788 2 2,531 255 2,569 54 165 

5 Kanyelele 4,402 1 4,119 282 4,187 64 151 

6 Fella 3,024 4 2,616 404 2,792 57 175 

7 Koromije 4,145 0 3,759 386 3,954 43 148 

8 Igokelo 5,277 2 4,882 393 5,081 60 136 

9 Mwaniko 2,140 0 2,045 95 2,093 13 34 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

10 Misungwi 10,278 7 9,450 821 9,562 279 437 

11 Mabuki 4,844 1 4,506 337 4,616 85 143 

12 Mondo 2,691 0 2,585 106 2,622 13 56 

13 Mamaye 2,653 0 2,469 184 2,569 23 61 

14 Misasi 5,170 1 4,749 420 4,812 115 243 

15 Kijima 4,231 0 3,995 236 4,012 53 166 

16 Shilalo 4,726 0 4,301 425 4,367 112 247 

17 Buhingo 4,535 0 4,282 253 4,253 100 182 

18 Busongo 3,285 0 3,037 248 3,140 30 115 

19 Nhundulu 4,348 0 4,217 131 4,085 34 229 

20 Kasololo 6,109 0 5,691 418 5,792 53 264 

21 Isenengeja 3,326 0 3,176 150 3,143 27 156 

22 Gulumungu 4,400 0 4,018 382 4,214 57 129 

23 Lubili 3,615 11 3,485 119 3,407 53 155 

24 Ilujamate 3,085 1 2,885 199 2,908 29 148 

25 Mbarika 4,493 2 4,206 285 4,218 56 219 

26 Sumbugu 4,399 5 4,236 158 4,214 50 135 

27 Buhunda 2,805 0 2,687 118 2,664 44 97 
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Mkoa Na. 20.0: Mara 

Jedwali  Na. 20.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Mara, SMT 2022  

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Mkoa wa Mara 636185 510 595,721 39,954 593,634 14,701 27,850 

1 Wilaya ya Tarime  118,442 69 110,501 7,872 111,245 3,133 4,064 

2 Mji wa Tarime  31,270 64 28,897 2,309 28,323 1,328 1,619 

3 Wilaya ya Serengeti  90,901 63 84,293 6,545 84,643 1,880 4,378 

4 Wilaya ya Musoma  66,707 17 63,045 3,645 62,565 1,275 2,867 

5 Manispaa ya 
Musoma  

37,642 148 34,175 3,319 34,024 1,341 2,277 

6 Wilaya ya Bunda  59,469 20 56,312 3,137 56,026 1,089 2,354 

7 Mji wa Bunda  41,201 45 38,238 2,918 38,111 1,137 1,953 

8 Wilaya ya Butiama  79,071 33 75,439 3,599 74,869 1,161 3,041 

9 Wilaya ya Rorya  111,482 51 104,821 6,610 103,828 2,357 5,297 

 

20.1 Halmashauri ya Wilaya ya Tarime 

Jedwali Na. 20. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Tarime 
Halmashauri ya Wilaya ya, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Tarime 

118,442 69 110,501 7,872 111,245 3,133 4,064 

1 Susuni 6,174 0 5,741 433 5,800 105 269 

2 Mwema 5,111 1 4,826 284 4,731 121 259 

3 Sirari 4,843 21 4,403 419 4,274 275 294 

4 Regicheri 2,550 1 2,452 97 2,385 37 128 

5 Gwitiryo 1,953 1 1,903 49 1,824 57 72 

6 Pemba 3,346 3 3,250 93 3,081 84 181 

7 Mbogi 3,049 0 2,878 171 2,838 62 149 

8 Binagi 4,337 0 3,864 473 4,096 93 148 

9 Nyarero 4,783 1 4,555 227 4,574 107 102 

10 Nyakonga 3,031 1 2,946 84 2,864 66 101 

11 Ganyange 2,692 7 2,603 82 2,506 75 111 

12 Kibasuka 9,225 2 8,108 1,115 8,894 139 192 

13 Nyamwaga 7,323 3 6,898 422 6,938 168 217 

14 Nyansincha 2,961 0 2,916 45 2,847 53 61 

15 Muriba 5,182 0 5,019 163 4,923 148 111 

16 Itiryo 2,644 0 2,507 137 2,430 106 108 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

17 Nyanungu 4,479 1 4,373 105 4,304 70 105 

18 Gorong'a 4,835 1 4,242 592 4,552 113 170 

19 Kwihancha 4,905 0 4,530 375 4,707 146 52 

20 Nyarokoba 3,766 0 3,414 352 3,619 68 79 

21 Kemambo 9,241 6 8,333 902 8,598 321 322 

22 Matongo 8,962 13 8,481 468 8,119 484 359 

23 Bumera 2,965 2 2,800 163 2,831 53 81 

24 Kiore 3,511 0 3,359 152 3,278 70 163 

25 Manga 3,691 3 3,317 371 3,543 51 97 

26 Komaswa 2,883 2 2,783 98 2,689 61 133 

 

20.2: Halmashauri ya Mji waTarime 

Jedwali Na. 20. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Tarime, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Mji waTarime 31270 64 28,897 2,309 28,323 1,328 1,619 

1 Nyandoto 4932 2 4,491 439 4,625 134 173 

2 Nyamisangura 3,016 7 2,845 164 2,581 287 148 

3 Nkende 4,682 5 4,225 452 4,411 99 172 

4 Turwa 5,399 4 4,904 491 4,916 289 194 

5 Ketare 4,226 4 3,962 260 3,989 96 141 

6 Kenyamanyori 5,179 3 4,874 302 4,902 67 210 

7 Bomani 1,435 21 1,341 73 1,072 94 269 

8 Sabasaba 2,401 18 2,255 128 1,827 262 312 

 

20.3 Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti 

Jedwali Na. 20. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Serengeti, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Serengeti 90,901 63 84,293 6,545 84,643 1,880 4,378 

1 Kenyamonta 4,490 0 4,314 176 4,295 47 148 

2 Majimoto 3,046 1 2,864 181 2,910 50 86 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

3 Busawe 2,170 1 2,041 128 2,053 46 71 

4 Kisaka 3,864 0 3,458 406 3,658 83 123 

5 Ring'wani 4,297 1 3,653 643 3,979 82 236 

6 Nyansurura 4,009 0 3,381 628 3,747 85 177 

7 Kebanchabancha 2,439 0 2,250 189 2,227 102 110 

8 Rung'abure 2,425 0 2,310 115 2,151 79 195 

9 Mosongo 3,931 0 3,682 249 3,646 102 183 

10 Nyambureti 5,501 1 5,268 232 5,125 113 263 

11 Magange 2,614 0 2,325 289 2,486 33 95 

12 Nyamatare 2,630 0 2,489 141 2,483 47 100 

13 Nyamoko 2,610 0 2,488 122 2,410 42 158 

14 Machochwe 3,560 0 3,405 155 3,276 99 185 

15 Mbalibali 3,149 0 2,978 171 2,849 79 221 

16 Kisangura 3,851 0 3,535 316 3,573 51 227 

17 Manchira 2,371 0 2,206 165 2,222 40 109 

18 Sedeco 5,325 0 4,927 398 5,064 69 192 

19 Geitasamo 1,014 0 956 58 918 25 71 

20 Matare 1,268 0 1,192 76 1,186 10 72 

21 Stendi Kuu 2,933 4 2,723 206 2,774 68 91 

22 Mugumu 2,395 4 2,266 125 2,048 130 217 

23 Morotonga 1,732 5 1,581 146 1,578 45 109 

24 Uwanja wa Ndege 2,243 1 2,102 140 2,117 54 72 

25 Ikoma 2,025 42 1,928 55 1,690 53 282 

26 Natta 5,387 3 5,105 279 5,028 84 275 

27 Nagusi 1,568 0 1,356 212 1,496 13 59 

28 Issenye 2,127 0 1,935 192 2,018 53 56 

29 Rigicha 3,262 0 3,050 212 3,112 43 107 

30 Kyambahi 2,665 0 2,525 140 2,524 53 88 

 

20.4 Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 

Jedwali Na. 20. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Musoma, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Musoma 66707 17 63,045 3,645 62,565 1,275 2,867 

1 Bukumi 4,374 0 3,950 424 3,996 199 179 

2 Makojo 2,567 0 2,420 147 2,459 35 73 

3 Bwasi 3,294 1 3,073 220 3,106 83 105 

4 Bulinga 1,827 0 1,754 73 1,758 26 43 

5 Bukima 3,266 0 3,042 224 3,075 72 119 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

6 Rusoli 2,167 0 2,093 74 2,081 24 62 

7 Murangi 2,461 3 2,377 81 2,311 66 84 

8 Musanja 2,551 0 2,443 108 2,417 38 96 

9 Nyamrandirira 4,415 0 4,138 277 4,113 76 226 

10 Bugwema 3,463 1 3,373 89 3,271 50 142 

11 Nyambono 3,026 0 2,929 97 2,832 27 167 

12 Bugoji 2,405 0 2,262 143 2,289 23 93 

13 Suguti 3,916 3 3,684 229 3,671 65 180 

14 Tegeruka 3,366 0 3,277 89 3,167 52 147 

15 Busambara 2,955 0 2,746 209 2,787 19 149 

16 Kiriba 5,204 3 4,908 293 4,896 103 205 

17 Mugango 3,207 1 3,006 200 3,030 26 151 

18 Ifulifu 2,427 2 2,258 167 2,252 47 128 

19 Nyakatende 3,942 1 3,799 142 3,671 98 173 

20 Nyegina 2,811 1 2,684 126 2,631 35 145 

21 Etaro 3,063 1 2,829 233 2,752 111 200 

 

20.5 Halmashauri ya Manispaa ya Musoma 

Jedwali Na. 20. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Musoma, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
ghorofa 

Yanayoendel
ea na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 
Musoma 

37642 148 34,175 3,319 34,024 1,341 2,277 

1 Mukendo 449 39 406 4 185 38 226 

2 Mwigobero 349 11 326 12 208 97 44 

3 Iringo 688 6 663 19 591 57 40 

4 Kitaji 698 22 605 71 395 130 173 

5 Nyasho 764 2 734 28 636 74 54 

6 Bweri 6,473 6 5,791 676 5,938 133 402 

7 Nyakato 2,430 13 2,268 149 2,117 109 204 

8 Kigera 1,548 0 1,440 108 1,441 37 70 

9 Kamunyonge 600 2 579 19 527 40 33 

10 Nyamatare 1,152 3 1,087 62 1,041 35 76 

11 Mwisenge 2,967 13 2,790 164 2,732 93 142 

12 Buhare 4,767 3 4,135 629 4,533 98 136 

13 Makoko 3,040 11 2,787 242 2,789 60 191 

14 Mshikamano 1,644 1 1,538 105 1,466 97 81 

15 Rwamlimi 4,996 12 4,553 431 4,577 117 302 

16 Kwangwa 5,077 4 4,473 600 4,848 126 103 
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20.6 Halmashauri ya Wilaya ya Bunda 

Jedwali Na. 20. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bunda, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 

Majengoo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Bunda 59469 20 56,312 3,137 56,026 1,089 2,354 

1 Nyamuswa 2,892 7 2,696 189 2,679 68 145 

2 Ketare 3,027 1 2,922 104 2,795 64 168 

3 Salama 3,385 1 3,279 105 3,246 55 84 

4 Mihingo 4,613 1 4,095 517 4,370 78 165 

5 Mugeta 5,298 2 4,942 354 5,035 53 210 

6 Hunyari 4,639 0 4,227 412 4,428 64 147 

7 Nyamang'uta 3,357 0 3,262 95 3,219 44 94 

8 Kibara 2,568 2 2,450 116 2,281 98 189 

9 Chitengule 3,029 0 2,957 72 2,844 45 140 

10 Nansimo 3,411 1 3,192 218 3,191 56 164 

11 Kisorya 2,779 2 2,690 87 2,554 106 119 

12 Nampindi 3,242 1 3,130 111 3,083 31 128 

13 Igundu 3,238 0 3,126 112 3,062 76 100 

14 Butimba 2,472 1 2,398 73 2,323 39 110 

15 Neruma 2,481 0 2,344 137 2,359 27 95 

16 Iramba 2,757 1 2,593 163 2,633 66 58 

17 Namhula 3,794 0 3,634 160 3,542 78 174 

18 Nyamihyoro 1,195 0 1,132 63 1,147 18 30 

19 Kasuguti 1,292 0 1,243 49 1,235 23 34 

 

20.7 Halmashauri ya Mji wa Bunda 

Jedwali Na. 20. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Bunda, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Mji wa Bunda 41,201 45 38,238 2,918 38,111 1,137 1,953 

1 Guta 4,599 1 4,330 268 4,311 133 155 

2 Wariku 2,606 0 2,435 171 2,484 26 96 

3 Kabasa 4,712 0 4,476 236 4,476 71 165 

4 Sazira 4,421 6 4,140 275 4,132 43 246 

5 Mcharo 2,994 0 2,615 379 2,758 76 160 

6 Kunzugu 1,668 0 1,629 39 1,616 16 36 

7 Nyatwali 1,756 1 1,707 48 1,625 35 96 

8 Balili 2,312 1 2,093 218 2,159 65 88 

9 Nyamakokoto 1,685 1 1,638 46 1,523 90 72 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

10 Bunda Stoo 4,637 5 4,185 447 4,303 124 210 

11 Bunda Mjini 843 7 812 24 576 114 153 

12 Kabarimu 2,430 13 2,300 117 2,112 119 199 

13 Nyasura 4,016 10 3,710 296 3,651 193 172 

14 Manyamanyama 2,522 0 2,168 354 2,385 32 105 

20.8 Halmashauri ya Wilaya ya Butiama 

Jedwali Na. 20. 8: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Butiama, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Butiama 79,071 33 75,439 3,599 74,869 1,161 3,041 

1 Buhemba 3,531 3 3,460 68 3,329 80 122 

2 Mirwa 4,940 4 4,802 134 4,716 79 145 

3 Muriaza 3,734 1 3,584 149 3,470 86 178 

4 Butiama 8,000 5 7,648 347 7,489 124 387 

5 Masaba 4,804 2 4,637 165 4,603 52 149 

6 Kyanyari 5,981 3 5,741 237 5,625 94 262 

7 Kukirango 6,131 5 5,833 293 5,830 87 214 

8 Kamugegi 3,136 0 2,999 137 2,985 23 128 

9 Buruma 5,930 0 5,683 247 5,729 65 136 

10 Bisumwa 3,435 0 3,327 108 3,315 19 101 

11 Nyankanga 5,037 2 4,653 382 4,765 84 188 

12 Bukabwa 3,603 3 3,425 175 3,429 52 122 

13 Butuguri 3,538 1 3,356 181 3,382 66 90 

14 Busegwe 2,498 0 2,412 86 2,356 23 119 

15 Bwiregi 4,619 2 4,320 297 4,294 46 279 

16 Buswahili 4,533 1 4,392 140 4,274 60 199 

17 Nyamimange 1,843 1 1,670 172 1,703 45 95 

18 Sirorisimba 3,778 0 3,497 281 3,575 76 127 
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20.9: Halmashauri ya Wilaya ya Rorya 

Jedwali Na. 20. 9: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Rorya, SMT 2022  

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
ghorofa 

Yanayoendelea 
na ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Rorya 111,482 51 104,821 6,610 103,828 2,357 5,297 

1 Kigunga 6,048 2 5,715 331 5,724 108 216 

2 Kirogo 3,160 4 2,962 194 2,888 67 205 

3 Nyamtinga 5,212 0 4,714 498 4,831 161 220 

4 Nyamagaro 4,963 1 4,507 455 4,632 126 205 

5 Nyahongo 3,981 0 3,814 167 3,764 75 142 

6 Mkoma 5,687 10 5,240 437 4,920 240 527 

7 Tai 5,985 2 5,714 269 5,563 172 250 

8 Bukura 7,079 0 6,597 482 6,607 117 355 

9 Kyangasaga 2,621 0 2,364 257 2,406 73 142 

10 Kinyenche 3,214 3 3,031 180 3,052 44 118 

11 Raranya 2,491 1 2,380 110 2,357 32 102 

12 Roche 3,469 2 3,371 96 3,226 36 207 

13 Kitembe 3,796 2 3,574 220 3,567 108 121 

14 Mirare 5,533 5 5,251 277 5,207 105 221 

15 Goribe 3,627 0 3,521 106 3,477 53 97 

16 Ikoma 4,003 1 3,830 172 3,758 98 147 

17 Koryo 3,471 1 3,148 322 3,209 67 195 

18 Bukwe 4,099 0 3,889 210 3,893 61 145 

19 Nyathorogo 3,027 0 2,877 150 2,768 48 211 

20 Rabour 4,404 2 4,192 210 4,128 56 220 

21 Nyaburongo 3,079 3 2,788 288 2,866 73 140 

22 Kisumwa 4,694 2 4,505 187 4,419 73 202 

23 Komuge 5,691 3 5,386 302 5,225 35 431 

24 Nyamunga 4,911 4 4,563 344 4,477 174 260 

25 Kyang'ombe 3,824 2 3,561 261 3,603 96 125 

26 Baraki 3,413 1 3,327 85 3,261 59 93 
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Mkoa Na. 21.0: Manyara 

Jedwali  Na. 0 21.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Manyara, SMT 2022 

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Manyara 430,323 318 406,054 23,951 384,972 18,829 26,522 

1.  Wilaya ya Babati  98,064 57 92,710 5,297 87,749 4,010 6,305 

2.  Mji wa Babati  32,283 73 29,905 2,305 28,406 1,911 1,966 

3.  Wilaya ya Hanang  80,187 38 75,976 4,173 70,899 3,887 5,401 

4.  Wilaya ya Mbulu  49,244 33 47,011 2,200 43,385 2,530 3,329 

5.  Mji wa Mbulu  33,091 22 31,790 1,279 29,476 1,517 2,098 

6.  Wilaya ya Simanjiro  62,267 75 57,913 4,279 55,397 2,520 4,350 

7.  Wilaya ya Kiteto  75,187 20 70,749 4,418 69,660 2,454 3,073 

 

21.1 Halmashauri ya Wilaya ya Babati 

Jedwali Na. 21. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Babati, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Babati 98,064 57 92,710 5,297 87,749 4,010 6,305 

1 Magara 5,535 3 5,321 211 4,990 237 308 

2 Nkaiti 4,688 11 4,339 338 4,074 216 398 

3 Mwada 3,474 2 3,309 163 3,200 133 141 

4 Kiru 4,324 4 4,094 226 3,896 183 245 

5 Magugu 12,410 10 11,350 1,050 11,203 540 667 

6 Kisangaji 2,337 2 2,253 82 2,193 66 78 

7 Mamire 2,975 1 2,716 258 2,557 128 290 

8 Gallapo 6,354 6 5,951 397 5,640 357 357 

9 Qash 5,718 1 5,438 279 5,298 173 247 

10 Endakiso 3,010 0 2,835 175 2,702 95 213 

11 Ayasanda 1,740 0 1,672 68 1,609 40 91 

12 Gidas 1,956 0 1,749 207 1,758 61 137 

13 Duru 3,640 0 3,404 236 3,242 107 291 

14 Riroda 3,271 1 3,125 145 2,963 101 207 

15 Boay 1,963 1 1,859 103 1,777 75 111 

16 Arri 4,117 2 3,882 233 3,662 157 298 

17 Dareda 3,362 4 3,179 179 2,795 137 430 

18 Dabil 5,611 1 5,330 280 4,997 219 395 

19 Ufana 2,518 0 2,435 83 2,260 57 201 

20 Bashnet 3,802 3 3,692 107 3,393 241 168 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

21 Madunga 3,324 1 3,220 103 2,811 170 343 

22 Nar 3,033 1 2,882 150 2,738 129 166 

23 Ayalagaya 2,800 0 2,699 101 2,550 118 132 

24 Secheda 3,500 0 3,429 71 3,051 182 267 

25 Qameyu 2,602 3 2,547 52 2,390 88 124 

 

21.2 Halmashauri ya Mji wa Babati 

Jedwali Na. 21. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Babati, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Babati 32,283 73 29,905 2,305 28,406 1,911 1,966 

1 Babati 4,656 20 4,385 251 3,972 318 366 

2 Mutuka 1,579 0 1,362 217 1,423 78 78 

3 Nangara 2,746 2 2,551 193 2,526 114 106 

4 Bagara 8,149 34 7,685 430 6,816 721 612 

5 Sigino 3,632 0 3,269 363 3,344 105 183 

6 Maisaka 6,222 13 5,627 582 5,614 306 302 

7 Singe 2,031 3 1,930 98 1,820 97 114 

8 Bonga 3,268 1 3,096 171 2,891 172 205 

 

21.3 Halmashauri ya Wilaya ya Hanang 

Jedwali Na. 21. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Hanang, SMT 2022 

 
Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Hanang 80,187 38 75,976 4,173 70,899 3,887 5,401 

1  Masakta 2,208 1 2,059 148 1,994 117 97 

2  Masqaroda 2,103 0 1,991 112 1,872 118 113 

3  Endasiwold 1,277 0 1,227 50 1,181 24 72 

4  Endasak 1,356 2 1,292 62 1,064 116 176 

5  Endagaw 1,585 1 1,511 73 1,423 79 83 

6  Measkron 2,448 1 2,384 63 2,204 101 143 

7  Gidahababieg 1,394 0 1,330 64 1,229 63 102 

8  Gitting 2,934 3 2,800 131 2,596 128 210 

9  Hidet 1,646 0 1,537 109 1,455 83 108 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

10  Simbay 1,952 0 1,855 97 1,763 91 98 

11  Sirop 1,522 0 1,486 36 1,444 34 44 

12  Gisambalang 3,719 1 3,570 148 3,351 125 243 

13  Nangwa 1,656 5 1,575 76 1,412 89 155 

14  Wareta 2,087 1 1,858 228 1,859 66 162 

15  Dirma 3,367 1 3,098 268 2,971 197 199 

16  Mogitu 3,439 1 3,275 163 3,004 202 233 

17  Dawar 1,652 0 1,552 100 1,487 97 68 

18  Gendabi 2,029 0 1,978 51 1,774 102 153 

19  Jorodom 820 1 766 53 777 15 28 

20  Dumbeta 2,220 1 2,170 49 1,997 94 129 

21  Ganana 1,652 7 1,527 118 1,333 155 164 

22  Katesh 2,617 5 2,455 157 2,246 208 163 

23  Lalaji 3,540 0 3,332 208 3,209 158 173 

24  Balang'dalalu 4,455 2 4,210 243 3,862 185 408 

25  Gehandu 3,393 0 3,222 171 2,945 156 292 

26  Ishponga 1,801 0 1,762 39 1,585 59 157 

27  Laghanga 2,978 0 2,840 138 2,672 84 222 

28  Getanuwas 4,053 0 3,737 316 3,622 190 241 

29  Hirbadaw 2,651 1 2,502 148 2,360 104 187 

30  Garawja 1,499 0 1,402 97 1,332 35 132 

31  Bassodesh 3,271 1 3,114 156 2,911 203 157 

32  Bassotu 3,738 2 3,536 200 3,223 255 260 

33  Mulbadaw 3,125 1 3,023 101 2,742 154 229 

21.4 Halmashauri ya Wilaya ya Mbulu 

Jedwali Na. 21. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbulu, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbulu 

49,244 33 47,011 2,200 43,385 2,530 3,329 

1  Bashay 2,375 1 2,320 54 2,159 101 115 

2  Yaeda Ampa 3,098 3 2,972 123 2,819 122 157 

3  Tumati 3,533 1 3,353 179 3,166 126 241 

4  Dongobesh 3,174 4 2,964 206 2,727 168 279 

5  Gidhim 2,805 1 2,675 129 2,525 73 207 

6  Dinamu 2,341 1 2,277 63 2,101 92 148 

7  Haydom 5,731 11 5,393 327 4,732 432 567 

8  Eshkesh 1,726 0 1,639 87 1,597 62 67 

9  Endamilay 3,491 2 3,407 82 3,126 132 233 

10  Yaeda Chini 1,665 0 1,624 41 1,481 91 93 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

11  Maretadu 3,240 2 3,097 141 2,779 248 213 

12  Haydarer 4,186 1 4,001 184 3,567 261 358 

13  Geterer 3,150 1 3,019 130 2,834 142 174 

14  Maghang 2,232 0 2,167 65 1,984 137 111 

15  Labay 1,471 1 1,388 82 1,295 87 89 

16  Masieda 1,639 0 1,588 51 1,393 125 121 

17  Endahagichan 1,324 0 1,119 205 1,243 23 58 

18  Masqaroda 2,063 4 2,008 51 1,857 108 98 

21.5 Halmashauri ya Mji wa Mbulu 

Jedwali Na. 21. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Mbulu, SMT 2022 

Kata 
Jumla ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Mji wa Mbulu 

33,091 22 31,790 1,279 29,476 1,517 2,098 

1  Marang 1,614 0 1,572 42 1,469 77 68 

2  Daudi 2,058 0 1,918 140 1,785 123 150 

3  Bargish 2,289 1 2,169 119 2,054 94 141 

4  Gunyoda 1,909 1 1,859 49 1,640 66 203 

5  Imboru 2,162 4 2,118 40 1,923 101 138 

6  Uhuru 1,272 3 1,203 66 1,003 176 93 

7  Ayamohe 1,850 2 1,734 114 1,674 97 79 

8  Sanu Baray 1,373 1 1,304 68 1,181 77 115 

9  Gehandu 3,434 0 3,359 75 3,082 159 193 

10  Ayamaami 1,079 0 1,039 40 990 32 57 

11  Endagikot 1,208 7 1,136 65 1,057 51 100 

12  Tlawi 2,066 0 2,016 50 1,859 83 124 

13  Silaloda 1,603 1 1,547 55 1,464 38 101 

14  Nahasey 2,464 0 2,373 91 2,265 99 100 

15  Kainam 2,023 0 1,900 123 1,839 67 117 

16  Nambis 1,922 0 1,836 86 1,755 64 103 

17  Murray 2,765 2 2,707 56 2,436 113 216 
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21.6 Halmashauri ya Wilaya ya Simanjiro 

Jedwali Na. 21. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Simanjiro, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Simanjiro  62,267 75 57,913 4,279 55,397 2,520 4,350 

1  Loiborsiret 5,202 1 4,964 237 4,720 110 372 

2  Emboreet 3,383 2 3,306 75 3,008 81 294 

3  Terrat 3,425 1 3,076 348 2,951 85 389 

4  Oljoro No.5 5,331 0 5,061 270 4,878 73 380 

5  Komolo 5,079 3 4,536 540 4,587 204 288 

6  Shambarai 3,428 2 3,266 160 3,086 89 253 

7  Mirerani 3,414 18 3,057 339 2,593 457 364 

8  Naisinyai 3,202 16 2,924 262 2,737 137 328 

9  Endiamutu 3,585 15 3,288 282 3,004 356 225 

10  Msitu wa Tembo 4,285 1 4,081 203 3,921 149 215 

11  Ngorika 2,200 0 2,057 143 1,977 122 101 

12  Loiborsoit 2,862 0 2,672 190 2,566 141 155 

13  Ruvu Remit 1,867 0 1,821 46 1,722 35 110 

14  Orkesumet 2,027 4 1,921 102 1,604 149 274 

15  Naberera 7,246 9 6,378 859 6,662 210 374 

16  Kitwai 2,068 3 1,896 169 1,921 85 62 

17  Endonyongijape 1,543 0 1,531 12 1,492 11 40 

18  Langai 2,120 0 2,078 42 1,968 26 126 
 

21.7 Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto 

Jedwali Na. 21. 7: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Kiteto, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Kiteto 75,187 20 70,749 4,418 69,660 2,454 3,073 

1  Makame 3,906 4 3,680 222 3,743 51 112 

2  Ndedo 1,962 0 1,833 129 1,844 36 82 

3  Kijungu 1,773 2 1,719 52 1,574 115 84 

4  Lengatei 4,162 3 4,012 147 3,835 104 223 

5  Loolera 1,685 0 1,517 168 1,590 47 48 

6  Sunya 6,532 1 5,871 660 6,000 240 292 

7  Dongo 2,790 0 2,701 89 2,557 113 120 

8  Laiseri 3,077 1 2,853 223 2,915 102 60 

9  Songambele 2,658 1 2,521 136 2,434 117 107 

10  Dosidosi 2,250 1 2,213 36 2,087 55 108 

11  Magungu 2,482 0 2,351 131 2,240 116 126 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

12  Engusero 5,524 0 5,218 306 5,180 163 181 

13  Matui 3,132 2 3,033 97 2,866 137 129 

14  Chapakazi 1,940 0 1,820 120 1,813 42 85 

15  Ndirgishi 2,689 1 2,562 126 2,482 119 88 

16  Bwawani 2,120 0 1,993 127 1,997 42 81 

17  Njoro 5,201 0 4,827 374 4,828 112 261 

18  Olboloti 2,839 0 2,749 90 2,659 88 92 

19  Kibaya 1,790 2 1,699 89 1,416 172 202 

20  Partimbo 8,472 1 7,738 733 7,912 283 277 

21  Bwagamoyo 1,610 1 1,522 87 1,507 36 67 

22  Namelock 4,341 0 4,181 160 4,071 96 174 

23  Kaloleni 2,252 0 2,136 116 2,110 68 74 
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Mkoa Na. 22.0: Njombe 

Jedwali Na. 0 22: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Njombe, SMT 2022 

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Njombe 279,349 322 270,529 8,498 246,759 8,881 23,709 

1 Wilaya ya Njombe  35,565 19 34,608 938 31,292 1,054 3,219 

2 Mji wa Njombe  51,555 139 49,752 1,664 45,286 1,961 4,308 

3 Mji wa Makambako  37,865 63 35,954 1,848 33,597 1,931 2,337 

4 Wilaya ya Ludewa  46,374 32 45,438 904 41,632 1,473 3,269 

5 Wilaya ya Makete  42,501 48 41,466 987 37,022 824 4,655 

6 Wilaya ya Wanging'ombe  65,489 21 63,311 2,157 57,930 1,638 5,921 

22.1 Halmashauri ya Wilaya ya Njombe 

Jedwali Na. 22. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Njombe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Njombe 35,565 19 34,608 938 31,292 1,054 3,219 

1 Kidegembye 3,697 1 3,606 90 3,190 93 414 

2 Matembwe 3,861 3 3,780 78 3,308 138 415 

3 Lupembe 3,250 5 3,109 136 2,863 111 276 

4 Ikondo 1,913 0 1,880 33 1,685 35 193 

5 Mfriga 1,694 1 1,662 31 1,494 39 161 

6 Idamba 1,291 0 1,265 26 1,168 22 101 

7 Ukalawa 1,202 1 1,183 18 1,038 13 151 

8 Mtwango 5,401 3 5,195 203 4,838 232 331 

9 Igongolo 2,941 0 2,890 51 2,605 75 261 

10 Kichiwa 3,626 3 3,478 145 3,227 116 283 

11 Ninga 2,190 0 2,162 28 1,912 56 222 

12 Ikuna 4,499 2 4,398 99 3,964 124 411 
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22.2 Halmashauri ya Mji wa Njombe 

Jedwali Na. 22. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Njombe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Njombe 51,555 139 49,752 1,664 45,286 1,961 4,308 

1 Njombe Mjini 7,652 69 7,335 248 6,542 572 538 

2 Mjimwema 6,602 34 6,310 258 5,845 339 418 

3 Ramadhani 7,956 13 7,517 426 7,263 274 419 

4 Yakobi 3,081 5 2,938 138 2,714 88 279 

5 Kifanya 4,067 2 3,943 122 3,577 108 382 

6 Ihanga 2,085 1 2,061 23 1,852 51 182 

7 Iwungilo 3,180 1 3,110 69 2,761 86 333 

8 Luponde 4,035 3 3,984 48 3,415 116 504 

9 Matola 3,303 1 3,241 61 2,901 64 338 

10 Makowo 1,559 0 1,517 42 1,347 27 185 

11 Lugenge 2,519 0 2,462 57 2,236 70 213 

12 Uwemba 3,784 7 3,655 122 3,294 110 380 

13 Utalingoro 1,732 3 1,679 50 1,539 56 137 

22.3 Halmashauri ya Mji wa Makambako 

Jedwali Na. 22. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Makambako, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Makambako 37,865 63 35,954 1,848 33,597 1,931 2,337 

1 Makambako 3,042 9 2,874 159 2,484 316 242 

2 Mjimwema 2,027 3 1,992 32 1,632 282 113 

3 Mlowa 2,160 2 2,066 92 1,963 40 157 

4 Lyamkena 6,154 3 5,685 466 5,694 214 246 

5 Mwembetogwa 703 12 682 9 344 173 186 

6 Mahongole 3,525 1 3,452 72 3,173 77 275 

7 Kitandililo 2,915 3 2,847 65 2,577 94 244 

8 Utengule 3,494 1 3,395 98 3,146 94 254 

9 Maguvani 3,819 3 3,621 195 3,484 214 121 

10 Majengo 1,860 6 1,689 165 1,646 91 123 

11 Kitisi 2,598 7 2,519 72 2,294 144 160 

12 Kivavi 5,568 13 5,132 423 5,160 192 216 
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22.4 Halmashauri ya Wilaya ya Ludewa 

Jedwali Na. 22. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ludewa, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Ludewa 

46,374 32 45,438 904 41,632 1,473 3,269 

1  Lupanga 2,021 0 2,004 17 1,804 57 160 

2  Mlangali 2,500 1 2,476 23 2,210 64 226 

3  Milo 2,782 4 2,763 15 2,514 120 148 

4  Madope 2,166 1 2,148 17 1,915 101 150 

5  Ludende 2,183 4 2,138 41 1,986 67 130 

6  Lubonde 1,832 1 1,823 8 1,641 88 103 

7  Mawengi 2,893 1 2,821 71 2,522 79 292 

8  Ludewa 3,595 5 3,520 70 3,251 106 238 

9  Luana 1,766 0 1,708 58 1,578 36 152 

10  Nkomang'ombe 1,213 0 1,152 61 1,108 18 87 

11  Luilo 1,451 1 1,400 50 1,289 22 140 

12  Masasi 717 0 661 56 668 13 36 

13  Manda 1,451 1 1,426 24 1,366 22 63 

14  Ruhuhu 1,233 0 1,207 26 1,184 27 22 

15  Lumbila 626 2 619 5 582 4 40 

16  Kilondo 717 0 701 16 672 3 42 

17  Iwela 418 0 411 7 390 5 23 

18  Lupingu 1,746 1 1,701 44 1,638 31 77 

19  Makonde 1,312 0 1,286 26 1,201 19 92 

20  Lifuma 729 0 724 5 690 14 25 

21  Lugarawa 3,056 7 2,966 83 2,617 140 299 

22  Madilu 2,738 0 2,692 46 2,404 121 213 

23  Mundindi 2,842 0 2,794 48 2,513 122 207 

24  Mavanga 2,322 1 2,286 35 2,044 131 147 

25  Ibumi 836 2 812 22 748 29 59 

26  Mkongobaki 1,229 0 1,199 30 1,097 34 98 

22.5 Halmashauri ya Wilaya ya Makete 

Jedwali Na. 22. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Makete, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya 
Wilaya ya Makete 

42,501 48 41,466 987 37,022 824 4,655 

1  Lupila 2,103 1 2,090 12 1,859 43 201 

2  Ukwama 1,499 1 1,454 44 1,368 39 92 

3  Ipepo 1,968 1 1,952 15 1,766 26 176 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

4  Mbalatse 1,346 0 1,339 7 1,170 8 168 

5  Lupalilo 2,058 0 2,048 10 1,872 56 130 

6  Iwawa 5,355 9 5,155 191 4,054 73 1,228 

7  Mang'oto 1,645 1 1,630 14 1,399 37 209 

8  Tandala 2,200 4 2,147 49 1,954 60 186 

9  Isapulano 1,466 2 1,424 40 1,231 20 215 

10  Bulongwa 1,449 5 1,407 37 1,255 39 155 

11  Kipagalo 1,708 2 1,686 20 1,568 21 119 

12  Luwumbu 964 1 955 8 880 8 76 

13  Matamba 2,480 6 2,397 77 2,228 63 189 

14  Mlondwe 1,587 1 1,553 33 1,414 28 145 

15  Kitulo 1,839 1 1,708 130 1,555 62 222 

16  Itundu 1,807 7 1,759 41 1,616 34 157 

17  Kinyika 2,099 1 2,051 47 1,932 50 117 

18  Iniho 1,561 0 1,537 24 1,412 32 117 

19  Ipelele 2,046 3 2,026 17 1,849 35 162 

20  Kigulu 232 0 231 1 212 0 20 

21  Ikuwo 1,729 1 1,691 37 1,449 27 253 

22  Mfumbi 2,210 0 2,088 122 1,962 46 202 

23  Kigala 1,150 1 1,138 11 1,017 17 116 

 

22.6 Halmashauri ya Wilaya ya Wanging'ombe 

Jedwali Na. 22. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Wanging'ombe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendel
ea na Ujenzi 

Makazi 

Makazi 
na 

Biashar
a 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Wanging'ombe 

65,489 21 63,311 2,157 57,930 1,638 5,921 

1  Imalinyi 3,423 1 3,313 109 3,058 52 313 

2  Ulembwe 4,265 1 4,174 90 3,700 126 439 

3  Makoga 3,604 1 3,557 46 3,179 81 344 

4  Kipengele 2,611 2 2,576 33 2,388 47 176 

5  Igosi 2,343 0 2,298 45 2,158 68 117 

6  Wangama 1,726 3 1,695 28 1,472 55 199 

7  Kidugala 2,233 1 2,144 88 1,864 37 332 

8  Usuka 2,514 0 2,423 91 2,203 80 231 

9  Igwachanya 5,732 3 5,539 190 4,907 183 642 

10  Mdandu 3,326 0 3,220 106 2,949 85 292 

11  Igima 5,148 0 5,029 119 4,527 107 514 

12  Itulahumba 2,088 0 2,020 68 1,783 36 269 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendel
ea na Ujenzi 

Makazi 

Makazi 
na 

Biashar
a 

Yasiyo ya 
Makazi 

13  Saja 3,209 0 3,106 103 2,935 72 202 

14  Kijombe 3,247 0 3,131 116 2,903 40 304 

15  Wanging'ombe 4,771 0 4,587 184 4,309 140 322 

16  Ilembula 4,811 8 4,467 336 4,337 174 300 

17  Uhambule 2,514 0 2,432 82 2,270 108 136 

18  Luduga 4,038 1 3,871 166 3,530 57 451 

19  Malangali 1,216 0 1,179 37 1,079 13 124 

20  Uhenga 1,389 0 1,330 59 1,232 42 115 

21  Udonja 1,281 0 1,220 61 1,147 35 99 
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Mkoa Na. 23.0: Katavi 

Jedwali  Na. 0 23.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Katavi, SMT 2022 

23.1 Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda 

Jedwali Na. 23. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Manispaa ya Mpanda, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Manispaa ya 
Mpanda  

48,490 45 44,653 3,792 43,883 2,184 2,423 

1 Shanwe 4,589 0 4,152 437 4,340 144 105 

2 Makanyagio 1,471 3 1,370 98 1,265 115 91 

3 Kashaulili 866 1 844 21 448 198 220 

4 Kawajense 1,549 7 1,472 70 1,283 148 118 

5 Nsemulwa 6,218 5 5,666 547 5,899 170 149 

6 Majengo 701 4 674 23 376 131 194 

7 Kasokola 1,851 0 1,735 116 1,683 36 132 

8 Kazima 4,491 3 4,145 343 4,122 251 118 

9 Uwanja wa Ndege 3,075 1 2,911 163 2,835 164 76 

10 Kakese 5,428 1 5,153 274 5,065 157 206 

11 Misunkumilo 4,854 4 4,368 482 4,474 114 266 

12 Mpanda Hotel 1,468 3 1,362 103 1,130 184 154 

13 Ilembo 5,632 12 4,830 790 5,178 160 294 

14 Mwamkulu 2,848 0 2,746 102 2,596 108 144 

15 Magamba 3,449 1 3,225 223 3,189 104 156 

 

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Katavi 189,349 70 180,146 9,133 173,903 5,698 9,748 

1 Manispaa ya Mpanda  48,490 45 44,653 3,792 43,883 2,184 2,423 

2 Wilaya ya Nsimbo  37,386 6 36,020 1,360 34,098 908 2,380 

3 Wilaya ya Tanganyika  52,663 9 50,811 1,843 49,139 1,032 2,492 

4 Wilaya ya Mlele  16,503 3 15,821 679 14,853 652 998 

5 Wilaya ya Mpimbwe  34,307 7 32,841 1,459 31,930 922 1,455 
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23.2 Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 

Jedwali Na. 23. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Nsimbo, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo 37,386 6 36,020 1,360 34,098 908 2,380 

1 Sitalike 4,037 0 3,751 286 3,604 133 300 

2 Ibindi 2,137 0 2,083 54 1,935 117 85 

3 Itenka 4,971 1 4,785 185 4,664 164 143 

4 Machimboni 1,002 0 955 47 902 51 49 

5 Kapalala 1,605 0 1,479 126 1,461 54 90 

6 Nsimbo 1,673 0 1,638 35 1,564 35 74 

7 Kanoge 3,062 0 3,011 51 2,934 36 92 

8 Ugalla 3,512 0 3,404 108 3,263 136 113 

9 Litapunga 3,430 2 3,363 65 3,259 17 154 

10 Mtapenda 1,964 1 1,929 34 1,854 32 78 

11 Katumba 7,132 2 6,888 242 6,104 89 939 

12 Uruwira (Urwira) 2,861 0 2,734 127 2,554 44 263 

23.3 Halmashauri ya Wilaya ya Tanganyika 

Jedwali Na. 23. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Tanganyika, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo 
Matumizi Makuu ya 

Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Tanganyika 52,663 9 50,811 1,843 49,139 1,032 2,492 

1 Mishamo 2,562 0 2,521 41 2,424 6 132 

2 Mpandandogo 3,776 0 3,630 146 3,597 64 115 

3 Kabungu 2,969 0 2,902 67 2,802 71 96 

4 Ilangu 2,841 0 2,783 58 2,712 7 122 

5 Bulamata 4,273 2 4,217 54 3,804 14 455 

6 Ipwaga 3,458 1 3,406 51 3,099 14 345 

7 Tongwe 6,402 3 6,002 397 6,004 163 235 

8 Mnyagala 4,605 2 4,460 143 4,236 175 194 

9 Mwese 2,436 1 2,360 75 2,310 45 81 

10 Katuma 2,650 0 2,564 86 2,455 82 113 

11 Sibwesa 4,852 0 4,634 218 4,640 103 109 

12 Kasekese 3,678 0 3,450 228 3,418 103 157 

13 Ikola 3,062 0 2,996 66 2,823 97 142 

14 Karema 1,310 0 1,282 28 1,207 27 76 

15 Kapalamsenga 2,756 0 2,615 141 2,667 40 49 

16 Isengule 1,033 0 989 44 941 21 71 
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23.4 Halmashauri ya Wilaya ya Mlele 

 

Jedwali Na. 23. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mlele, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mlele 16,503 3 15,821 679 14,853 652 998 

1 Utende 3,758 0 3,596 162 3,405 119 234 

2 Inyonga 4,215 2 4,044 169 3,687 279 249 

3 Kamsisi 2,510 1 2,422 87 2,308 53 149 

4 Ilunde 2,188 0 2,110 78 1,932 98 158 

5 Ilela 1,801 0 1,691 110 1,642 54 105 

6 Nsenkwa 2,031 0 1,958 73 1,879 49 103 

23.5 Halmashauri ya Wilaya ya Mpimbwe 

Jedwali Na. 23. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mpimbwe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mpimbwe 34,307 7 32,841 1,459 31,930 922 1,455 

1 Chamalendi 3,179 1 3,088 90 2,986 65 128 

2 Mwamapuli 2,900 0 2,828 72 2,748 65 87 

3 Majimoto 7,558 2 7,036 520 6,845 279 434 

4 Mamba 6,123 3 5,989 131 5,769 165 189 

5 Kasansa 2,211 0 2,077 134 2,094 40 77 

6 Mbede 2,956 0 2,890 66 2,770 65 121 

7 Usevya 2,679 0 2,628 51 2,428 79 172 

8 Kibaoni 4,294 1 4,154 139 3,994 111 189 

9 Ikuba 2,407 0 2,151 256 2,296 53 58 
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Mkoa Na. 24.0: Simiyu 

Jedwali  Na.  24.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Simiyu, SMT 2022 

Halmshauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Simiyu 430,378 138 414,145 16,095 399,564 10,312 20,502 

1 Wilaya ya Bariadi 79,542 12 76,192 3,338 74,435 1,614 3,493 

2 Mji wa Bariadi 38,442 43 37,079 1,320 35,415 1,206 1,821 

3 Wilaya ya Itilima 94,425 13 91,440 2,972 88,558 1,893 3,974 

4 Wilaya ya Meatu 70,368 16 68,161 2,191 64,300 1,838 4,230 

5 Wilaya ya Maswa 96,822 32 92,670 4,120 89,533 2,448 4,841 

6 Wilaya ya Busega 50,779 22 48,603 2,154 47,323 1,313 2,143 

24.1 Halmashauri ya Wilaya ya Bariadi 

Jedwali Na. 24. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bariadi, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Bariadi 

79,542 12 76,192 3,338 74,435 1,614 3,493 

1 Itubukilo 3,729 0 3,519 210 3,568 54 107 

2 Sakwe 3,800 1 3,766 33 3,588 36 176 

3 Ngulyati 2,897 0 2,827 70 2,660 113 124 

4 Kilalo 4,081 0 3,716 365 3,869 67 145 

5 Kasoli 3,721 0 3,497 224 3,532 95 94 

6 Mwasubuya 1,839 0 1,760 79 1,701 51 87 

7 Gambosi 1,798 0 1,632 166 1,724 37 37 

8 Ikungulyabashashi 3,429 0 3,297 132 3,272 40 117 

9 Dutwa 5,991 2 5,638 351 5,527 180 284 

10 Sapiwi 6,373 1 6,230 142 5,910 163 300 

11 Masewa 1,571 0 1,530 41 1,483 30 58 

12 Matongo 6,349 0 6,209 140 5,997 76 276 

13 Gilya 5,091 3 4,866 222 4,817 81 193 

14 Mwaubingi 2,522 1 2,391 130 2,318 70 134 

15 Gibishi 2,144 1 2,115 28 1,969 62 113 

16 Nkindwabiye 3,466 0 3,244 222 3,158 46 262 

17 Ihusi 3,834 1 3,777 56 3,562 89 183 

18 Mwaumatondo 3,471 0 3,364 107 3,177 62 232 

19 Nkololo 6,575 1 6,324 250 6,087 148 340 

20 Banemhi 3,604 0 3,320 284 3,427 51 126 

21 Mwadobana 3,257 1 3,170 86 3,089 63 105 
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24.2 Halmashauri ya Mji wa Bariadi 

Jedwali Na. 24. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Bariadi, SMT 2022 

 
 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Bariadi  38442 43 37,079 1,320 35,415 1,206 1,821 

1 Mhango 2,286 2 2,186 98 2,133 66 87 

2 Guduwi 2,457 0 2,371 86 2,312 58 87 

3 Nyakabindi 4,682 2 4,543 137 4,408 89 185 

4 Bariadi  3,136 4 3,013 119 2,787 167 182 

5 Sima  3,206 12 3,062 132 2,703 245 258 

6 Malambo  2,811 5 2,720 86 2,520 129 162 

7 Somanda  4,138 14 3,996 128 3,845 109 184 

8 Nyangokolwa  4,749 0 4,619 130 4,395 109 245 

9 Bunamhala  8,369 2 8,107 260 7,812 188 369 

10 Isanga  2,608 2 2,462 144 2,500 46 62 

 

24.3 Halmashauri ya Wilaya ya Itilima 

Jedwali Na. 24. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Itilima, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Itilima 

94,425 13 91,440 2,972 88,558 1,893 3,974 

1 Bumera 3,459 0 3,395 64 3,194 91 174 

2 Ikindilo 5,478 1 5,360 117 5,229 96 153 

3 Mwamtani 4,332 1 4,241 90 4,057 27 248 

4 Sagata 6,929 0 6,646 283 6,470 155 304 

5 Mwaswale 6,103 0 5,978 125 5,848 56 199 

6 Nkuyu 3,520 1 3,374 145 3,176 66 278 

7 Mhunze 4,737 2 4,642 93 4,392 76 269 

8 Migato 6,760 0 6,452 308 6,218 146 396 

9 Chinamili 6,255 0 6,033 222 5,876 155 224 

10 Ndolelezi 5,352 2 5,243 107 5,019 71 262 

11 Lagangabilili 5,703 1 5,479 223 5,373 120 210 

12 Budalabujiga 3,302 0 3,206 96 3,086 85 131 

13 Nkoma 8,796 0 8,415 381 8,316 131 349 

14 Mwalushu 2,464 1 2,354 109 2,275 80 109 

15 Mwamapalala 3,111 1 3,009 101 2,890 127 94 

16 Nyamalapa 3,031 0 2,959 72 2,860 97 74 

17 Luguru 3,865 0 3,773 92 3,667 99 99 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

18 Nhobora 2,540 0 2,509 31 2,355 50 135 

19 Zagayu 2,511 1 2,427 83 2,342 52 117 

20 Kinang'weli 2,006 2 1,902 102 1,931 43 32 

21 Mbita 2,123 0 2,030 93 2,022 36 65 

22 Sawida 2,048 0 2,013 35 1,962 34 52 

 

24.4 Halmashauri ya Wilaya ya Meatu 

Jedwali Na. 24. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Meatu, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Meatu 

70,368 16 68,161 2,191 64,300 1,838 4,230 

1. Mwanhuzi 3,990 4 3,887 99 3,478 214 298 

2. Nkoma 1,252 0 1,244 8 1,120 38 94 

3. Kimali 1,395 0 1,375 20 1,267 44 84 

4. Mwamishali 2,286 0 2,238 48 2,108 63 115 

5. Mwangudo 2,470 1 2,429 40 2,232 84 154 

6. Mwanyahina 1,834 0 1,809 25 1,656 67 111 

7. Imalaseko 1,680 0 1,633 47 1,536 35 109 

8. Mwabuzo 3,026 0 2,990 36 2,751 73 202 

9. Mwamalole 2,748 0 2,694 54 2,492 97 159 

10. Mwanjolo 1,513 0 1,505 8 1,428 12 73 

11. Mwamanongu 2,067 2 2,044 21 1,882 58 127 

12. Ng'hoboko 1,408 0 1,299 109 1,286 49 73 

13. Bukundi 2,703 6 2,609 88 2,536 49 118 

14. Mwamanimba 741 0 729 12 672 32 37 

15. Mbushi 549 0 538 11 515 20 14 

17. Kabondo 1,091 0 1,069 22 1,019 30 42 

18. Itinje 1,527 0 1,492 35 1,390 61 76 

19. Lubiga 1,544 0 1,510 34 1,367 76 101 

20. Isengwa 1,318 0 1,201 117 1,224 37 57 

21 Mbugayabanghya 1,304 0 1,290 14 1,217 43 44 

22. Kisesa 5,990 0 5,701 289 5,469 132 389 

23 Mwandoya 7,353 0 7,025 328 6,618 163 572 

24 Lingeka 1,854 0 1,735 119 1,729 26 99 

25. Sakasaka 3,605 0 3,467 138 3,270 81 254 

26. Mwabuma 3,635 2 3,581 52 3,451 65 119 

27. Mwabusalu 3,492 0 3,255 237 3,269 57 166 

28. Mwasengela 2,602 0 2,535 67 2,450 36 116 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

29. Tindabuligi 3,129 1 3,063 65 2,779 63 287 

30. Mwakisandu 2,262 0 2,214 48 2,089 33 140 

 

24.5 Halmashauri ya Wilaya ya Maswa 

Jedwali Na. 24. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Maswa, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Maswa 

96,822 32 92,670 4,120 89,533 2,448 4,841 

1 Kadoto 3,056 0 2,968 88 2,891 68 97 

2 Shishiyu 3,627 1 3,422 204 3,483 68 76 

3 Nyabubinza 3,359 0 3,106 253 3,219 37 103 

4 Mwang'honoli 3,023 1 2,904 118 2,883 53 87 

5 Kulimi 1,000 0 992 8 956 22 22 

6 Malampaka 2,865 0 2,715 150 2,654 75 136 

7 Badi 4,547 0 4,453 94 4,303 95 149 

8 Mwabayanda 2,467 0 2,358 109 2,324 66 77 

9 Mataba 1,823 1 1,779 43 1,771 15 37 

10 Jija 2,361 0 2,321 40 2,264 50 47 

11 Seng'wa 3,041 1 2,923 117 2,788 89 164 

12 Masela 3,304 0 3,187 117 3,080 126 98 

13 Isanga 1,906 0 1,809 97 1,779 62 65 

14 Zanzui 1,737 2 1,685 50 1,608 61 68 

15 Mwamashimba 2,584 0 2,528 56 2,495 34 55 

16 Buchambi 3,641 2 3,440 199 3,400 64 177 

17 Busangi 1,880 0 1,819 61 1,794 39 47 

18 Nyalikungu 2,471 7 2,330 134 2,137 102 232 

19 Binza 1,937 1 1,869 67 1,836 38 63 

20 Bugarama 2,074 3 1,911 160 1,969 38 67 

21 Shanwa 2,930 3 2,749 178 2,148 247 535 

22 Sola 1,866 9 1,795 62 1,401 135 330 

23 Ng'wigwa 2,317 0 2,110 207 2,191 54 72 

24 Nguliguli 3,256 0 3,174 82 2,998 62 196 

25 Ipililo 6,865 0 6,559 306 6,267 196 402 

26 Senani 3,998 0 3,818 180 3,690 101 207 

27 Mwamanenge 2,891 0 2,805 86 2,695 32 164 

28 Sukuma 2,988 0 2,806 182 2,764 39 185 

29 Mpindo 2,676 0 2,523 153 2,514 73 89 

30 Dakama 1,046 0 1,029 17 977 27 42 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

31 Lalago 2,636 0 2,575 61 2,339 37 260 

32 Budekwa 2,014 0 1,985 29 1,863 57 94 

33 Busilili 2,470 0 2,338 132 2,316 72 82 

34 Sangamwalugesha 1,668 0 1,637 31 1,561 50 57 

35 Mbaragane 3,142 0 3,053 89 2,933 44 165 

36 Mwabaratulu 1,356 1 1,195 160 1,242 20 94 

 

24.6 Halmashauri ya Wilaya ya Busega 

Jedwali Na. 24. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Busega, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Busega 50,779 22 48,603 2,154 47,323 1,313 2,143 

1. Shigala 2,854 0 2,723 131 2,684 45 125 

2. Badugu 3,121 1 2,976 144 2,984 35 102 

3. Nyaluhande 2,556 0 2,462 94 2,406 27 123 

4. Kiloleli 5,446 7 4,998 441 5,080 156 210 

5. Mwamanyili 2,570 2 2,408 160 2,341 66 163 

6. Kabita 6,807 2 6,537 268 6,426 140 241 

7. Nyashimo 3,332 4 3,199 129 2,964 139 229 

8. Kalemela 2,427 0 2,342 85 2,254 81 92 

9. Lamadi 6,628 3 6,392 233 6,089 232 307 

10. Lutubiga 2,185 0 2,046 139 2,066 40 79 

11. Mkula 3,297 2 3,157 138 3,074 95 128 

12. Ngasamo 1,762 0 1,732 30 1,643 60 59 

13. Malili 3,466 1 3,382 83 3,252 70 144 

14. Igalukilo 2,596 0 2,545 51 2,423 84 89 

15. Imalamate 1,732 0 1,704 28 1,637 43 52 
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Mkoa Na. 25.0: Geita 

Jedwali  Na. 0 25.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Geita, SMT 2022 

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Mkoa wa Geita 624100 263 587,719 36,118 585,017 14,366 24,717 

1 Wilaya ya Geita 224,720 61 211,793 12,866 212,393 4,420 7,907 

2 Mji wa Geita 66,095 90 61,955 4,050 60,117 2,724 3,254 

3 Wilaya ya Nyang'hwale 58,686 11 54,944 3,731 55,190 939 2,557 

4 Wilaya ya Mbogwe 74,549 12 70,564 3,973 69,428 2,055 3,066 

5 Wilaya ya Bukombe 77,195 17 73,294 3,884 72,603 2,036 2,556 

6 Wilaya ya Chato 122,855 72 115,169 7,614 115,286 2,192 5,377 

 

25.1 Halmashauri ya Wilaya ya Geita 

Jedwali Na. 25. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Geita, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Geita 224,720 61 211,793 12,866 212,393 4,420 7,907 

1 Kagu 4,306 0 4,075 231 4,120 40 146 

2 Bugulula 6,572 0 6,295 277 6,326 34 212 

3 Senga 7,215 2 6,939 274 6,855 89 271 

4 Kakubilo 9,287 1 8,965 321 8,850 94 343 

5 Nkome 9,251 1 8,808 442 8,772 137 342 

6 Katoma 3,327 0 3,035 292 3,188 30 109 

7 Nzera 5,914 2 5,451 461 5,567 62 285 

8 Lwenzera 7,630 0 7,314 316 7,332 81 217 

9 Kamhanga 4,115 1 3,908 206 3,905 56 154 

10 Bugalama 5,201 0 4,945 256 4,894 55 252 

11 Lubanga 3,220 0 3,046 174 3,017 73 130 

12 Isulwabutundwe 3,410 1 3,249 160 3,247 45 118 

13 Nyamboge 2,813 0 2,715 98 2,669 27 117 

14 Izumacheli 1,507 0 1,432 75 1,320 54 133 

15 Nyawilimilwa 7,015 3 6,838 174 6,848 82 85 

16 Kamena 3,530 0 3,373 157 3,331 90 109 

17 Nyamalimbe 4,797 1 4,558 238 4,503 90 204 

18 Bujula 3,061 0 2,936 125 2,923 48 90 

19 Bukoli 6,549 1 6,081 467 6,198 134 217 

20 Butobela 5,440 3 5,100 337 4,989 187 264 

21 Nyarugusu 11,145 12 10,553 580 10,236 508 401 
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Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

22 Nyakamwaga 6,624 0 6,283 341 6,328 85 211 

23 Rwamgasa 13,863 5 13,222 636 13,005 330 528 

24 Busanda 5,677 1 5,334 342 5,371 67 239 

25 Nyalwanzaja 3,441 1 3,248 192 3,262 65 114 

26 Nyaruyeye 4,147 0 3,902 245 3,924 86 137 

27 Butundwe 1,909 0 1,774 135 1,810 25 74 

28 Magenge 3,307 0 3,191 116 3,166 52 89 

29 Kaseme 5,107 0 4,770 337 4,824 72 211 

30 Katoro 17,497 13 16,040 1,444 16,293 586 618 

31 Nyamigota 6,073 1 5,786 286 5,965 48 60 

32 Nyakagomba 4,766 0 4,537 229 4,490 89 187 

33 Nyachiluluma 4,005 0 3,783 222 3,798 48 159 

34 Bukondo 4,586 0 4,304 282 4,274 51 261 

35 Chigunga 3,211 0 2,953 258 3,051 36 124 

36 Nyamwilolelwa 8,430 0 7,601 829 8,104 121 205 

37 Ludete 16,772 12 15,449 1,311 15,638 643 491 

 

25.2: Halmashauri ya Mji wa Geita 

Jedwali Na. 25. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Geita, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Geita 66,095 90 61,955 4,050 60,117 2,724 3,254 

1 Nyankumbu 14,494 9 13,470 1,015 13,396 606 492 

2 Bombambili 1,158 17 1,097 44 939 39 180 

3 Mtakuja 4,515 3 4,377 135 4,219 170 126 

4 Mgusu 3,994 1 3,847 146 3,560 267 167 

5 Kalangalala 8,728 49 8,218 461 7,143 779 806 

6 Buhalahala 11,090 7 9,944 1,139 9,933 574 583 

7 Nyanguku 3,044 0 2,847 197 2,903 42 99 

8 Ihanamilo 3,552 0 3,274 278 3,372 46 134 

9 Kasamwa 4,536 1 4,285 250 4,090 98 348 

10 Bulela 2,641 2 2,589 50 2,515 23 103 

11 Shiloleli 1,943 0 1,912 31 1,901 9 33 

12 Kanyala 3,851 1 3,634 216 3,714 55 82 

13 Bung'wangoko 2,549 0 2,461 88 2,432 16 101 
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25.3 Halmashauri ya Wilaya ya Nyang’hwale 

Jedwali Na. 25. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Nyang'hwale SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Nyang’hwale 58,686 11 54,944 3,731 55,190 939 2,557 

1 Shabaka 4,840 1 4,549 290 4,609 59 172 

2 Mwingiro 2,855 2 2,763 90 2,702 37 116 

3 Nyabulanda 3,578 0 3,398 180 3,445 49 84 

4 Nyang'hwale 2,765 1 2,519 245 2,561 32 172 

5 Kaboha 2,670 1 2,577 92 2,537 40 93 

6 Busolwa 4,301 0 4,116 185 4,061 68 172 

7 Kakora 4,549 1 4,288 260 4,275 37 237 

8 Nyijundu 4,508 0 4,071 437 4,267 39 202 

9 Nyamtukuza 2,187 0 2,065 122 2,052 40 95 

10 Nyugwa 4,385 1 3,964 420 4,238 71 76 

11 Kharumwa 6,771 3 6,301 467 6,196 165 410 

12 Izunya 3,755 0 3,465 290 3,454 97 204 

13 Bukwimba 3,901 0 3,537 364 3,621 64 216 

14 Kafita 4,345 0 4,158 187 4,087 103 155 

15 Nundu 3,276 1 3,173 102 3,085 38 153 

25.4 Halmashauri ya Wilaya ya Mbogwe 

Jedwali Na. 25. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Mbogwe SMT 2022 

Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

 Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Mbogwe  

74,549 12 70,564 3,973 69,428 2,055 3,066 

1 Lugunga 5,228 0 4,865 363 4,871 151 206 

2 Nyakafulu 10,070 2 9,163 905 9,154 565 351 

3 Bukandwe 2,681 0 2,570 111 2,525 67 89 

4 Nhomolwa 2,078 1 1,993 84 1,936 48 94 

5 Masumbwe 6,794 2 6,433 359 6,100 346 348 

6 Iponya 4,502 0 4,308 194 4,254 114 134 

7 Nanda 2,931 1 2,763 167 2,709 80 142 

8 Mbogwe 3,988 2 3,751 235 3,707 78 203 

9 Ngemo 3,409 0 3,323 86 3,181 62 166 

10 Ushirika 3,387 2 3,205 180 3,126 57 204 

11 Nyasato 3,434 0 3,307 127 3,223 81 130 

12 Bunigonzi 1,519 0 1,495 24 1,462 24 33 

13 Ikobe 3,144 0 3,032 112 3,036 36 72 
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Kata 

Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

 Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

14 Lulembela 9,240 1 8,734 505 8,756 169 315 

15 Ikunguigazi 3,986 1 3,722 263 3,785 57 144 

16 Isebya 4,095 0 3,988 107 3,852 66 177 

17 Ilolangulu 4,063 0 3,912 151 3,751 54 258 

 

25.5 Halmashauri ya Wilaya ya Bukombe 

Jedwali Na. 25. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Bukombe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoend
elea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Bukombe 

77195 17 73294 3884 72603 2036 2556 

1 Lyambamgongo 1,599 0 1,400 199 1,508 37 54 

2 Bukombe 4,766 0 4,499 267 4,518 88 160 

3 Bugelenga 2,649 0 2,536 113 2,479 86 84 

4 Iyogelo 2,340 2 2,189 149 2,242 37 61 

5 Ng'anzo 3,420 0 3,250 170 3,201 58 161 

6 Butinzya 1,845 0 1,813 32 1,753 27 65 

7 Ushirombo 1,767 1 1,724 42 1,710 26 31 

8 Igulwa 4,665 4 4,362 299 4,273 168 224 

9 Katente 4,006 1 3,815 190 3,609 197 200 

10 Bulangwa 4,408 1 4,144 263 4,091 239 78 

11 Katome 1,950 0 1,872 78 1,842 41 67 

12 Bulega 3,935 0 3,797 138 3,748 53 134 

13 Runzewe Mashariki 5,408 1 5,242 165 5,173 114 121 

14 Runzewe Magharibi 4,078 0 3,915 163 3,913 66 99 

15 Namonge 11,484 4 10,926 554 11,052 164 268 

16 Uyovu 13,894 1 13,125 768 12,826 506 562 

17 Busonzo 4,981 2 4,685 294 4,665 129 187 
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25.6: Halmashauri ya Wilaya ya Chato 

Jedwali Na. 25. 6: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Chato, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Majengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Chato 122,855 72 115,169 7,614 115,286 2,192 5,377 

1 Ichwankima 2,331 0 2,244 87 2,159 40 132 

2 Kachwamba 2,948 0 2,718 230 2,783 25 140 

3 Kasenga 5,428 0 5,116 312 5,084 45 299 

4 Ilemela 3,129 0 2,881 248 2,966 15 148 

5 Muganza 8,858 2 8,189 667 8,293 207 358 

6 Bwongera 3,968 0 3,730 238 3,718 50 200 

7 Kigongo 7,123 1 6,776 346 6,683 173 267 

8 Nyamirembe 5,583 0 5,130 453 5,229 52 302 

9 Chato 4,763 9 4,355 399 4,275 188 300 

10 Muungano 5,457 44 4,939 474 4,946 141 370 

12 Bwina 2,812 1 2,595 216 2,595 60 157 

13 Katende 1,201 0 1,144 57 1,100 33 68 

14 Ilyamchele 2,555 0 2,371 184 2,338 47 170 

15 Bukome 5,006 7 4,577 422 4,683 90 233 

16 Makurugusi 9,594 2 8,972 620 9,144 144 306 

17 Buseresere 11,105 3 10,248 854 10,430 244 431 

18 Butengo rumasa 5,057 0 4,830 227 4,801 90 166 

19 Iparamasa 8,879 0 8,568 311 8,318 156 405 

20 Buziku 4,906 0 4,639 267 4,632 56 218 

21 Nyarutembo 4,307 2 4,185 120 3,961 60 286 

22 Bwanga 11,624 1 10,990 633 11,158 191 275 

24 Bwera 3,238 0 3,105 133 3,110 42 86 

25 Minkoto 2,983 0 2,867 116 2,880 43 60 
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Mkoa Na. 26.0: Songwe 

Jedwali  Na. 26.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Songwe, SMT 2022 

Halmashauri 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea na 
Ujenzi 

Makazi 
Makazi na 
Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Mkoa wa Songwe 362113 174 351,836 10,103 326,631 8,752 26,730 

1. Wilaya ya Momba 64,271 15 62,104 2,152 59,155 1,445 3,671 

2. Mji wa Tunduma 44,664 69 43,317 1,278 40,221 1,603 2,840 

3. Wilaya ya Songwe 49,949 13 48,276 1,660 45,631 1,322 2,996 

4. Wilaya ya Mbozi 152,518 64 148,579 3,875 137,248 3,724 11,546 

5. Wilaya ya Ileje 50,711 13 49,560 1,138 44,376 658 5,677 

26.1 Halmashauri ya Wilaya ya Momba 

Jedwali Na. 26. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Momba, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Momba 64,271 15 62,104 2,152 59,155 1,445 3,671 

1. Chilulumo 4,307 2 4,214 91 3,964 94 249 

2. Kamsamba 5,332 1 5,051 280 4,978 99 255 

3. Ivuna 5,941 0 5,657 284 5,580 112 249 

4. Mpapa 2,453 1 2,348 104 2,298 54 101 

5. Mkulwe 3,557 2 3,371 184 3,245 57 255 

6. Mkomba 3,885 0 3,693 192 3,606 65 214 

7. Chitete 7,354 5 7,140 209 6,706 184 464 

8. Msangano 6,038 1 5,872 165 5,316 114 608 

9. Nkangamo 3,996 0 3,708 288 3,633 115 248 

10 Ndalambo 2,889 1 2,808 80 2,662 70 157 

11 Kapele 6,320 1 6,225 94 5,798 169 353 

12 Nzoka 4,196 0 4,134 62 3,987 92 117 

13 Myunga 5,260 1 5,187 72 4,875 127 258 

14 Ikana 2,743 0 2,696 47 2,507 93 143 
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26.2 Halmashauri ya Mji wa Tunduma 

Jedwali Na. 26. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya Mji 
wa Tunduma, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Mji wa Tunduma 44,664 69 43,317 1,278 40,221 1,603 2,840 

1. Chiwezi 3,024 2 2,955 67 2,683 33 308 

2. Katete 3,347 4 3,286 57 3,048 131 168 

3. Mpemba 7,262 2 6,989 271 6,561 273 428 

4. Mpande 2,667 3 2,454 210 2,431 33 203 

5. Chapwa 4,214 6 4,096 112 3,867 108 239 

6. Sogea 3,282 7 3,212 63 2,961 140 181 

7. Kaloleni 1,474 4 1,448 22 1,252 89 133 

8. Maporomoko 1,068 3 1,055 10 949 55 64 

9. Tunduma 537 11 483 43 266 66 205 

10. Majengo 1,787 20 1,744 23 1,409 165 213 

11. Chipaka 4,651 0 4,496 155 4,337 111 203 

12. Muungano 3,846 2 3,766 78 3,534 144 168 

13. Mwakakati 2,789 2 2,739 48 2,551 125 113 

14. Uwanjani 2,340 1 2,283 56 2,201 65 74 

15. Makambini 2,376 2 2,311 63 2,171 65 140 

 

26.3 Halmashauri ya Wilaya ya Songwe 

Jedwali Na. 26. 3: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Songwe, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Songwe 49,949 13 48,276 1,660 45,631 1,322 2,996 

1. Gua 2,009 0 1,944 65 1,845 30 134 

2. Ngwala 1,745 1 1,640 104 1,609 37 99 

3. Kapalala 1,947 1 1,870 76 1,811 61 75 

4. Udinde 1,408 0 1,347 61 1,285 32 91 

5. Mbangala 1,984 0 1,902 82 1,741 111 132 

6. Saza 2,079 1 1,967 111 1,860 104 115 

7. Mkwajuni 6,165 6 5,893 266 5,616 289 260 

8. Mwambani 2,870 0 2,775 95 2,649 38 183 

9. Kanga 4,063 1 3,951 111 3,633 81 349 

10 Ifwenkenya 3,117 0 3,011 106 2,768 45 304 

11 Galula 3,308 0 3,192 116 2,905 63 340 

12 Chang'ombe 3,987 0 3,877 110 3,648 78 261 

13 Mbuyuni 2,734 0 2,685 49 2,593 81 60 



302 

 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

14 Magamba 4,362 0 4,276 86 4,007 70 285 

15 Totowe 1,626 1 1,581 44 1,531 12 83 

16 Mpona 1,539 0 1,519 20 1,477 16 46 

17 Namkukwe 2,402 2 2,340 60 2,208 115 79 

18 Manda 2,604 0 2,506 98 2,445 59 100 
 

26.4 Halmashauri ya Wilaya ya Mbozi 

Jedwali Na. 26. 4: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Mbozi, SMT 2022 

Kata 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo 

ya 
Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi 
Makazi 

na 
Biashara 

Yasiyo 
ya 

Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya Mbozi 152518 64 148579 3875 137248 3724 11546 

1. Msia 6,614 0 6,492 122 6,102 115 397 

2. Isalalo 2,350 0 2,268 82 2,146 27 177 

3. Nanyala 3,746 2 3,615 129 3,272 81 393 

4. Ruanda 3,573 3 3,483 87 3,166 156 251 

5. Iyula 6,541 2 6,360 179 5,831 207 503 

6. Mlangali 5,898 1 5,778 119 5,384 103 411 

7. Idiwili 4,797 1 4,706 90 4,172 107 518 

8. Ihanda 6,789 3 6,681 105 6,179 155 455 

9. Nyimbili 4,622 2 4,556 64 4,066 31 525 

10. Ipunga 2,990 0 2,955 35 2,756 37 197 

11. Ukwile 3,568 2 3,485 81 3,163 61 344 

12. Vwawa 6,587 10 6,425 152 5,872 291 424 

13. Hezya 2,911 0 2,849 62 2,609 57 245 

14. Kilimampimbi 2,307 0 2,244 63 2,058 33 216 

15. Ilolo 2,313 5 2,191 117 2,040 123 150 

16. Ichenjezya 1,620 6 1,522 92 1,374 112 134 

17. Hasanga 4,506 1 4,329 176 4,183 120 203 

18. Hasamba 2,308 5 2,252 51 2,019 23 266 

19. Bara 6,880 1 6,758 121 6,300 180 400 

20. Nambinzo 8,953 0 8,664 289 8,196 228 529 

21. Itaka 6,438 0 6,262 176 5,891 114 433 

22. Halungu 8,744 1 8,574 169 8,014 169 561 

23. Isansa 6,650 0 6,359 291 5,948 127 575 

24. Igamba 9,330 1 9,095 234 8,203 238 889 

25. Magamba 5,738 0 5,632 106 5,171 140 427 

26. Itumpi 3,958 0 3,841 117 3,477 70 411 

27. Shiwinga 3,665 0 3,593 72 3,303 39 323 

28. Mahenje 5,989 2 5,822 165 5,494 111 384 

29. Mlowo 12,133 16 11,788 329 10,859 469 805 
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26.5 Halmashauri ya Wilaya ya Ileje 

Jedwali Na. 26. 5: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Kata; Halmashauri ya 
Wilaya ya Ileje, SMT 2022 

Kata Idadi ya 
 Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa Yasiyo 
ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 
na Ujenzi 

Makazi Makazi 
na 

Biashara 

Yasiyo ya 
Makazi 

Halmashauri ya Wilaya ya 
Ileje 

50,711 13 49,560 1,138 44,376 658 5,677 

1. Itumba 3,697 5 3,483 209 3,313 56 328 

2. Itale 3,082 0 3,032 50 2,654 45 383 

3. Ibaba 2,935 0 2,913 22 2,567 41 327 

4. Ndola 3,248 0 3,185 63 2,832 21 395 

5. Bupigu 2,381 0 2,350 31 2,135 34 212 

6. Isongole 4,692 0 4,522 170 4,231 120 341 

7. Chitete 4,268 0 4,108 160 3,770 57 441 

8. Mbebe 3,995 0 3,846 149 3,498 65 432 

9. Mlale 2,138 0 2,108 30 1,925 13 200 

10. Luswisi 1,905 0 1,846 59 1,587 5 313 

11. Ngulilo 1,936 0 1,925 11 1,621 24 291 

12. Lubanda 3,105 0 3,075 30 2,568 19 518 

13. Ngulugulu 1,906 1 1,889 16 1,687 21 198 

14. Sange 2,151 0 2,130 21 1,853 29 269 

15. Ikinga 2,623 5 2,596 22 2,333 22 268 

16. Kafule 2,732 2 2,710 20 2,354 44 334 

17. Malangali 2,608 0 2,562 46 2,335 28 245 

18. Kalembo 1,309 0 1,280 29 1,113 14 182 
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Mkoa Na. 27.0: Kaskazini Unguja 

Jedwali  Na. 27.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Baraza; Mkoa wa 
Kaskazini Unguja, SMT 2022  

Baraza 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Mkoa wa Kaskazini 
Unguja 

74,764 466 66,676 7,622 67,943 3,011 3,810 

1 Manispaa Kaskazini  A 45,243 349 40,238 4,656 40,662 1,967 2,614 

2 Mji Kaskazini B 29,521 117 26,438 2,966 27,281 1,044 1,196 

 

27.1: Baraza la Mji Kaskazini A 

Jedwali Na.27. 1:  Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la 
Manispaa Kaskazini  A,  SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Baraza la Manispaa Kaskazini  A 45,243 349 40,238 4,656 40,662 1,967 2,614 

1 Kigunda 805 1 740 64 751 11 43 

2 Kilindi 1,644 36 1,230 378 1,404 105 135 

3 Banda Kuu 1,376 96 1,167 113 955 174 247 

4 Kiungani 2,527 70 2,143 314 2,171 195 161 

5 Fukuchani 759 4 670 85 680 39 40 

6 Kidoti 1,147 12 991 144 977 80 90 

7 Tazari 1,234 1 1,084 149 1,162 39 33 

8 Kilimani Tazari 828 5 734 89 742 41 45 

9 Bwereu 636 1 575 60 573 28 35 

10 Kivunge 1,221 3 1,137 81 1,060 36 125 

11 Muwange 1,281 0 1,133 148 1,194 48 39 

12 Pitanazako 1,394 2 1,302 90 1,323 40 31 

13 Potoa 887 0 804 83 834 17 36 

14 Kijini Matemwe 849 0 803 46 755 50 44 

15 Kigomani 1,007 14 900 93 876 53 78 

16 Kigongoni 527 0 506 21 479 11 37 

17 Juga Kuu 747 2 680 65 627 58 62 

18 Mbuyutende 815 8 708 99 690 68 57 

19 Mkwajuni 1,768 0 1,586 182 1,547 122 99 

20 Kibeni 1,068 0 985 83 1,030 13 25 

21 Moga 675 0 640 35 642 3 30 

22 Chutama 718 0 673 45 688 9 21 

23 Kidombo 1,364 0 1,283 81 1,284 34 46 

24 Matemwe Kaskazini 542 6 505 31 502 10 30 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

25 Gamba 951 15 856 80 866 38 47 

26 Matemwe Kusini 1,883 31 1,740 112 1,703 73 107 

27 Pwani Mchangani 1,345 21 1,153 171 1,164 76 105 

28 Kikobweni 800 0 628 172 758 30 12 

29 Bandamaji 489 0 430 59 437 11 41 

30 Kinyasini 1,854 9 1,663 182 1,685 68 101 

31 Kandwi 907 0 835 72 803 39 65 

32 Chaani Masingini 1,532 2 1,446 84 1,416 31 85 

33 Mchenza Shauri 323 0 301 22 299 10 14 

34 Chaani Kubwa 1,128 0 1,059 69 1,044 34 50 

35 Mkokotoni 1,628 6 1,419 203 1,444 83 101 

36 Mto wa Pwani 591 0 489 102 553 20 18 

37 Pale 471 0 438 33 430 13 28 

38 Mchangani 332 0 332 0 304 10 18 

39 Kipange 345 0 309 36 316 7 22 

40 Muwanda 287 0 273 14 255 9 23 

41 Gomani 613 3 502 108 565 16 32 

42 Uvivini 1,804 1 1,629 174 1,654 80 70 

43 Mtakuja 950 0 776 174 918 12 20 

44 Jongowe 1,191 0 981 210 1,102 23 66 

 

27.2: Baraza la Mji Kaskazini B 

Jedwali Na.27. 2: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la Mji 
Kaskazini B, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Baraza la Mji  Kaskazini B 29,521 117 26,438 2,966 27,281 1,044 1,196 

1 Mnyimbi 624 0 532 92 583 13 28 

2 Donge Mbiji 588 0 552 36 549 13 26 

3 Donge Pwani 567 1 539 27 497 33 37 

4 Mkataleni 1,497 2 1,380 115 1,360 79 58 

5 Donge Mtambile 649 2 612 35 589 27 33 

6 Donge Karange 431 1 412 18 398 12 21 

7 Donge Vijibweni 261 0 253 8 244 6 11 

8 Njia ya Mtoni 242 0 226 16 226 10 6 

9 Majenzi 293 0 274 19 270 9 14 

10 Kitope 1,158 1 1,050 107 1,056 56 46 

11 Kilombero 658 0 593 65 625 14 19 

12 Mbaleni 793 0 752 41 734 15 44 

13 Kwagube 1,597 1 1,280 316 1,500 63 34 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

14 Mahonda 1,484 1 1,349 134 1,318 93 73 

15 Kinduni 1,111 2 956 153 1,036 31 44 

16 Matetema 1,341 1 1,252 88 1,271 45 25 

17 Upenja 873 2 795 76 823 22 28 

18 Kiwengwa 1,433 83 1,150 200 1,096 152 185 

19 Pangeni 523 1 499 23 494 8 21 

20 Mgambo 790 0 744 46 747 24 19 

21 Kisongoni 509 0 464 45 481 19 9 

22 Misufini 2,379 0 2,154 225 2,264 45 70 

23 Makoba 1,206 0 1,127 79 1,156 27 23 

24 Kiongwe Kidogo 408 0 388 20 381 8 19 

25 Kidanzini 1,062 4 928 130 994 22 46 

26 Mafufuni 1,880 0 1,579 301 1,783 36 61 

27 Mangapwani 1,070 4 922 144 983 31 56 

28 Fujoni 1,046 1 990 55 975 22 49 

29 Kiombamvua 1,378 6 1,124 248 1,291 55 32 

30 Mkadini 1,390 4 1,295 91 1,306 43 41 

31 Zingwezingwe 280 0 267 13 251 11 18 
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Mkoa Na. 28.0: Kusini Unguja 

Jedwali  Na. 0 28.0: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Halmashauri; Mkoa wa 
Kusini Unguja, SMT 2022  

Halmashauri/Baraza 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea na 

Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Kusini  

Unguja 
64,453 850 54,117 9,486 58,097 2,618 3,738 

1  Mji Kati 43,856 379 37,133 6,344 39,756 1,628 2,472 

2 Wilaya ya Kusini 20,597 471 16,984 3,142 18,341 990 1,266 

 

28.1: Baraza la Mji Kati 

Jedwali Na. 28. 1: Idadi ya Majengo kwa Aina, Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la Mji 
Kati, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Baraza la Mji Kati 43,856 379 37,133 6,344 39,756 1,628 2,472 

1 Kiboje Mwembeshauri 507 1 422 84 457 21 29 

2 Kiboje Mkwajuni 683 4 630 49 630 15 38 

3 Ghana 957 3 827 127 855 54 48 

4 Mgeni Haji 441 1 398 42 413 5 23 

5 Uzini 369 0 298 71 340 13 16 

6 Mitakawani 408 1 391 16 376 9 23 

7 Tunduni 477 0 446 31 429 18 30 

8 Bambi 1,202 1 1,136 65 1,096 18 88 

9 Pagali 434 0 369 65 407 10 17 

10 Umbuji 802 0 710 92 755 9 38 

11 Mchangani Shamba 775 0 724 51 714 17 44 

12 Mpapa 457 2 426 29 380 5 72 

13 Kijibwemtu 115 0 109 6 109 3 3 

14 Kidimni 1,856 8 1,639 209 1,672 92 92 

15 Machui 380 6 358 16 323 24 33 

16 Miwani 892 1 859 32 822 34 36 

17 Koani 1,995 13 1,615 367 1,789 92 114 

18 Jendele 981 1 921 59 882 29 70 

19 Chwaka 2,025 22 1,565 438 1,790 95 140 

20 Marumbi 704 28 513 163 615 43 46 

21 Uroa 1,208 31 1,014 163 1,045 89 74 

22 Pongwe 402 25 329 48 331 19 52 

23 Ndijani Mseweni 1,372 2 1,281 89 1,274 20 78 

24 Cheju 964 5 791 168 842 52 70 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

25 Charawe 484 0 425 59 445 13 26 

26 Ukongoroni 334 0 268 66 319 2 13 

27 Pete 667 4 604 59 590 34 43 

28 Ndijani 

Mwembepunda 

507 2 448 57 467 5 35 

29 Zawiani 357 0 318 39 322 14 21 

30 Dunga Bweni 2,021 5 1,760 256 1,843 65 113 

31 Ubago 1,712 10 1,536 166 1,622 27 63 

32 Dunga Kiembeni 1,302 7 1,178 117 1,163 58 81 

33 Jumbi 5,648 137 4,249 1,262 5,127 292 229 

34 Tunguu 3,620 28 2,741 851 3,281 117 222 

35 Binguni 1,155 6 1,002 147 1,036 35 84 

36 Bungi 1,673 11 1,364 298 1,513 49 111 

37 Unguja Ukuu 

Kaepwani 

639 2 563 74 593 29 17 

38 Kikungwi 615 7 479 129 571 12 32 

39 Uzi 1,063 2 941 120 989 34 40 

40 Ng'ambwa 449 0 395 54 419 11 19 

41 Unguja Ukuu 

Kaebona 

547 1 516 30 503 15 29 

42 Tindini 657 2 575 80 607 30 20 

 

28.2:  Halmashauri ya Wilaya ya Kusini 

Jedwali Na. 28. 2: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Halmashauri 
ya Wilaya ya Kusini, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Halmashauri ya Wilaya 

ya Kusini 
20,597 471 16,984 3,142 18,341 990 1,266 

1 Michamvi 955 28 787 140 776 68 111 

2 Paje 2,143 112 1,655 376 1,804 184 155 

3 Bwejuu 1,364 49 1,010 305 1,210 89 65 

4 Dongwe 1,592 52 1,324 216 1,408 96 88 

5 Jambiani Kikadini 1,177 99 946 132 952 114 111 

6 Jambiani Kibigija 2,092 82 1,506 504 1,766 160 166 

7 Kitogani 661 3 616 42 585 9 67 

8 Muungoni 852 1 760 91 787 20 45 

9 Nganani 1,040 5 848 187 971 16 53 

10 Mzuri 903 4 812 87 840 12 51 

11 Kajengwa 933 3 804 126 873 29 31 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

12 Kijini 1,136 4 1,003 129 1,084 29 23 

13 Kiongoni 610 7 481 122 529 28 53 

14 Tasani 826 4 634 188 775 22 29 

15 Mtende 734 3 668 63 672 25 37 

16 Kibuteni 289 3 238 48 268 10 11 

17 Kizimkazi Dimbani 916 4 813 99 846 26 44 

18 Kizimkazi 

Mkunguni 

1,083 8 902 173 1,019 25 39 

19 Muyuni A 467 0 399 68 436 6 25 

20 Muyuni B 484 0 446 38 434 12 38 

21 Muyuni C 340 0 332 8 306 10 24 
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Mkoa Na. 29.0: Mjini Magharibi 

Jedwali  Na. 0 29: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Baraza; Mkoa wa Mjini 
Magharibi, SMT 2022  

Baraza 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Yanayoendele

a na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Mjini Magharibi 177,450 5,453 154,249 17,748 156,26

7 

12,789 8,394 

1  Manispaa Mjini 31,461 2,660 28,036 765 25,178 3,691 2,592 

2  Manispaa Magharibi A 72,826 568 63,498 8,760 66,140 4,152 2,534 

3 Manispaa Magharib iB 73,163 2,225 62,715 8,223 64,949 4,946 3,268 

 

29.1 Baraza la Manispaa Mjini 

Jedwali Na. 29. 1: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la 
Manispaa Mjini, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Baraza la Manispaa Mjini 31,461 2,660 28,036 765 25,178 3,691 2,592 

1 Shangani 345 320 20 5 151 86 108 

2 Mkunazini 363 314 47 2 130 146 87 

3 Kiponda 140 136 4 0 45 59 36 

4 Malindi 475 370 96 9 259 107 109 

5 Mchangani 456 214 235 7 320 67 69 

6 Vikokotoni 280 83 194 3 176 78 26 

7 Mlandege 273 82 185 6 172 53 48 

8 Gulioni 447 45 397 5 333 54 60 

9 Makadara 311 3 302 6 266 23 22 

10 Muembetanga 240 27 201 12 177 42 21 

11 Mitiulaya 514 15 480 19 370 59 85 

12 Shaurimoyo 860 2 840 18 778 58 24 

13 Saateni 486 12 442 32 351 50 85 

14 Kwamtipura 1,131 1 1,085 45 992 103 36 

15 Mkele 653 13 629 11 564 55 34 

16 Mboriborini 380 1 372 7 353 18 9 

17 Mapinduzi 345 2 333 10 278 26 41 

18 Mwembemakumbi 706 3 690 13 600 73 33 

19 Maruhubi 705 21 667 17 551 53 101 

20 Masumbani 744 0 723 21 692 27 25 

21 Chumbuni 1,017 4 993 20 904 74 39 

22 Karakana 407 1 402 4 324 28 55 

23 Banko 1,038 4 938 96 918 76 44 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

24 Kilimahewa Juu 645 2 632 11 593 32 20 

25 Kilimahewa Bondeni 783 1 774 8 718 42 23 

26 Amani 1,015 18 978 19 761 96 158 

27 Kwa Wazee 627 21 591 15 521 73 33 

28 Nyerere 922 2 892 28 794 76 52 

29 Sogea 719 6 702 11 616 72 31 

30 Kwamtumwajeni 446 7 423 16 382 45 19 

31 Magomeni 938 28 892 18 774 102 62 

32 Meya 646 3 627 16 556 78 12 

33 Mpendae 587 43 517 27 414 115 58 

34 Kwabintiamrani 1,195 13 1,168 14 1,031 134 30 

35 Kilimani 303 97 202 4 180 24 99 

36 Migombani 1,002 37 942 23 854 115 33 

37 Urusi 1,019 1 1,007 11 856 145 18 

38 Jang'ombe 666 12 635 19 528 100 38 

39 Kidongo Chekundu 311 4 293 14 233 43 35 

40 Matarumbeta 503 4 493 6 397 85 21 

41 Kwaalinatu 471 7 459 5 383 62 26 

42 Mwembeladu 504 53 441 10 306 88 110 

43 Miembeni 456 26 415 15 344 71 41 

44 Mwembeshauri 219 16 194 9 160 39 20 

45 Rahaleo 307 28 276 3 234 35 38 

46 MwembeMadema 238 29 200 9 181 12 45 

47 Kikwajuni Juu 348 68 255 25 262 33 53 

48 Kikwajuni Bondeni 337 52 284 1 276 46 15 

49 Kisimamajongoo 190 38 151 1 164 22 4 

50 Kisiwandui 152 35 111 6 101 37 14 

51 Mnazimmoja 355 280 73 2 192 70 93 

52 Sebleni 1,015 5 983 27 880 94 41 

53 Muungano 736 12 717 7 595 101 40 

54 Kwaalimsha 461 7 447 7 347 73 41 

55 Mikunguni 405 23 376 6 273 77 55 

56 Kwahani 624 9 611 4 568 39 17 
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29.2 Baraza la Manispaa Magharibi A 

Jedwali Na. 29. 2: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la 
Manispaa Magharibi A, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Baraza la Manispaa Magharibi A 72,826 568 63,498 8,760 66,140 4,152 2,534 

1 Bububu 1,035 48 941 46 810 90 135 

2 Mbuzini 5,218 19 4,444 755 4,857 249 112 

3 Kijichi 2,849 65 2,490 294 2,572 165 112 

4 Dole 2,965 10 2,329 626 2,724 139 102 

5 Kizimbani 1,058 3 982 73 942 52 64 

6 Chemchem 1,770 22 1,626 122 1,549 159 62 

7 Chuini 4,475 35 3,766 674 4,122 234 119 

8 Kama 2,393 9 2,096 288 2,279 74 40 

9 Kihinani 2,401 14 2,197 190 2,184 159 58 

10 Kikaangoni 2,485 15 2,359 111 2,314 125 46 

11 Mfenesini 1,524 5 1,340 179 1,349 100 75 

12 Mwakaje 2,034 13 1,624 397 1,789 72 173 

13 Bumbwisudi 1,011 0 909 102 916 36 59 

14 Mwera 5,400 34 4,187 1,179 5,012 253 135 

15 Muembe Mchomeke 2,433 16 1,961 456 2,214 150 69 

16 Kianga 5,292 28 4,355 909 4,882 292 118 

17 Masingini 2,531 30 2,138 363 2,357 96 78 

18 Mtoni Kidatu 2,113 23 2,005 85 1,801 171 141 

19 Mtoni Chemchem 3,136 0 2,835 301 2,913 160 63 

20 Welezo 1,313 15 1,192 106 1,111 103 99 

21 Uholanzi 1,198 0 1,145 53 1,067 96 35 

22 Mtofaani 1,429 7 1,247 175 1,299 67 63 

23 Michikichini 3,552 5 3,119 428 3,337 152 63 

24 Hawaii 689 3 651 35 635 40 14 

25 Mto pepo 1,693 2 1,564 127 1,560 99 34 

26 Munduli 1,934 10 1,811 113 1,712 170 52 

27 Mtoni 2,993 29 2,754 210 2,698 148 147 

28 Sharifu Msa 1,105 45 1,018 42 931 100 74 

29 Mwanyanya 1,931 17 1,792 122 1,690 187 54 

30 Kibweni 1,820 31 1,688 101 1,593 135 92 

31 Kwa Goa 1,046 15 933 98 921 79 46 
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29.3 Baraza la Manispaa Magharibi B 

Jedwali Na. 29. 3: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la 
Manispaa Magharibi B, SMT 2022 

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Baraza la Manispaa Magharibi B 73,163 2,225 62,715 8,223 64,949 4,946 3,268 

1 Mwanakwerekwe 2,813 8 2,725 80 2,537 201 75 

2 Mikarafuuni 1,126 1 1,091 34 991 120 15 

3 Magogoni 1,145 20 1,097 28 858 146 141 

4 Jitimai 851 61 762 28 445 91 315 

5 Sokoni 825 80 716 29 561 131 133 

6 Melinne 1,487 6 1,390 91 1,329 87 71 

7 Taveta 677 2 653 22 583 79 15 

8 Kijitoupele 4,828 27 4,310 491 4,365 374 89 

9 Uzi 2,788 20 2,603 165 2,506 213 69 

10 Kinuni 1,808 2 1,675 131 1,611 146 51 

11 Mnarani 3,057 28 2,850 179 2,661 277 119 

12 Pangawe 2,235 10 2,135 90 1,951 210 74 

13 Muembe Majogoo 1,673 1 1,605 67 1,513 131 29 

14 Kibondeni 2,723 29 2,109 585 2,486 138 99 

15 Uwandani 4,631 54 3,647 930 4,230 195 206 

16 Chunga 3,516 31 3,035 450 3,196 189 131 

17 Mambosasa 4,050 33 3,571 446 3,607 332 111 

18 Fuoni Kipungani 2,866 18 2,161 687 2,620 144 102 

19 Fuoni Migombani 1,515 40 1,396 79 1,331 112 72 

20 Maungani 3,438 46 2,692 700 3,135 133 170 

21 Kisauni 4,194 128 3,451 615 3,744 241 209 

22 Tomondo 2,789 10 2,582 197 2,503 225 61 

23 Fumba 892 96 650 146 787 28 77 

24 Bweleo 855 86 582 187 773 31 51 

25 Dimani 1,461 65 1,216 180 1,369 55 37 

26 Kombeni 2,720 32 2,159 529 2,485 114 121 

27 Nyamanzi 801 6 706 89 716 54 31 

28 Shakani 2,488 88 2,014 386 2,388 48 52 

29 Chukwani 3,029 397 2,341 291 2,747 160 122 

30 Kiembesamaki 1,101 273 776 52 904 60 137 

31 Mbweni 1,546 238 1,207 101 1,344 113 89 

32 Mombasa 1,419 121 1,238 60 1,217 145 57 

33 Kwa Mchina 605 79 510 16 420 98 87 

34 Michungwani 1,211 89 1,060 62 1,036 125 50 
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Mkoa Na. 30.0: Kaskazini Pemba    

Jedwali Na. 30.0: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Halmashauri/Baraza; 
Mkoa wa Kaskazini Pemba, SMT 2022  

Halmashauri/Baraza 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 
Yasiyo ya 

Ghorofa 

Ujenzi 

Unaendelea 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

Mkoa wa Kaskazini 

Pemba 

63,490 222 58,280 4,988 57,519 2,260 3,711 

1  Mji Wilaya ya 

Wete 

33,812 188 30,740 2,884 30,669 1,142 2,001 

2 Wilaya ya 

Micheweni 

29,678 34 27,540 2,104 26,850 1,118 1,710 

30.1: Baraza la Mji Wilaya ya Wete 

Jedwali Na. 30. 1: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la Mji 
Wilaya ya Wete, SMT 2022     

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Baraza la Mji Wilaya ya Wete 33,812 188 30,740 2,884 30,669 1,142 2,001 

1 Fundo 1,183 3 965 215 1,069 21 93 

2 Gando 973 0 881 92 905 18 50 

3 Ukunjwi 872 2 807 63 805 15 52 

4 Junguni 817 0 712 105 770 6 41 

5 Finya 793 1 711 81 722 23 48 

6 Mgogoni 754 0 663 91 687 32 35 

7 Kizimbani 1,463 8 1,336 119 1,309 72 82 

8 Kinyasini 1,058 1 942 115 948 45 65 

9 Kipangani 796 31 724 41 673 45 78 

10 Selem 570 57 486 27 425 36 109 

11 Jadida 490 5 453 32 438 23 29 

12 Mtemani 826 9 760 57 741 41 44 

13 Bopwe 1,184 17 1,061 106 1,088 47 49 

14 Utaani 901 13 827 61 804 54 43 

15 Pandani 1,521 2 1,385 134 1,386 46 89 

16 Maziwani 504 0 489 15 465 9 30 

17 Mzambarau Takao 867 0 812 55 770 30 67 

18 Shengejuu 676 0 601 75 600 30 46 

19 Kiungoni 1,261 1 1,202 58 1,126 55 80 

20 Pembeni 709 0 655 54 625 20 64 

21 Mjananza 490 0 449 41 464 8 18 

22 Mlindo 624 0 560 64 578 21 25 

23 Mchanga Mdogo 1,066 4 979 83 984 45 37 

24 Kojani 1,179 2 985 192 1,121 31 27 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

25 Kinyikani 628 0 568 60 552 26 50 

26 Chwale 736 0 675 61 648 52 36 

27 Mpambani 439 1 428 10 415 13 11 

28 Kambini 840 3 789 48 778 19 43 

29 Kangagani 991 1 879 111 901 42 48 

30 Kiuyu Minungwini 1,530 0 1,410 120 1,413 26 91 

31 Kiuyu Kigongoni 845 1 775 69 754 36 55 

32 Mtambwe Kaskazini 1,848 1 1,688 159 1,696 48 104 

33 Kisiwani 866 0 814 52 800 12 54 

34 Mtambwe Kusini 1,293 8 1,202 83 1,172 24 97 

35 Piki 1,080 0 1,002 78 1,000 32 48 

36 Limbani 1,139 17 1,065 57 1,037 39 63 

 

30.2: Halmashauri ya Wilaya ya Micheweni 

Jedwali Na. 30. 2: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Halmashauri 
ya Wilaya ya Micheweni, SMT 2022  

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 
Halmashauri ya Wilaya ya 

Micheweni 
29,678 34 27,540 2,104 26,850 1,118 1,710 

1 Majenzi 800 8 731 61 667 43 90 

2 Micheweni 849 0 809 40 782 25 42 

3 Shumba Mjini 1,465 0 1,335 130 1,360 33 72 

4 Chamboni 871 0 814 57 805 28 38 

5 Shanake 955 0 850 105 882 29 44 

6 Kiuyu Mbuyuni 1,337 0 1,215 122 1,261 26 50 

7 Maziwa Ng'ombe 2,207 0 2,113 94 2,039 58 110 

8 Sizini 1,382 1 1,306 75 1,241 67 74 

9 Mjini Wingwi 1,504 0 1,427 77 1,406 51 47 

10 Wingwi Mapofu 1,255 1 1,178 76 1,068 86 101 

11 Wingwi Njuguni 898 1 821 76 773 60 65 

12 Mtemani 1,084 1 975 108 1,025 17 42 

13 Tondooni 1,110 8 1,042 60 988 35 87 

14 Makangale 945 5 853 87 838 38 69 

15 Msuka Magharibi 1,167 0 1,074 93 1,050 34 83 

16 Msuka Mashariki 1,405 0 1,289 116 1,281 41 83 

17 Kifundi 986 0 906 80 908 29 49 

18 Konde 1,802 8 1,596 198 1,568 118 116 

19 Kipange 736 0 669 67 694 12 30 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

20 Mihogoni 859 0 822 37 782 27 50 

21 Tumbe Magharibi 1,383 0 1,317 66 1,263 64 56 

22 Tumbe Mashariki 1,597 0 1,503 94 1,408 83 106 

23 Shumba Viamboni 689 0 669 20 594 39 56 

24 Chimba 970 0 927 43 865 39 66 

25 Kinowe 1,422 1 1,299 122 1,302 36 84 
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Mkoa Na. 31.0: Kusini Pemba 

Jedwali  Na. 0 31.0: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Baraza; Mkoa wa 
Kusini Pemba, SMT 2022  

BarazaManispaa 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Majengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

Mkoa wa Kusini Pemba 60,264 475 54,743 5,046 54,516 1,939 3,809 

1  Manispaa Chakechake 29,938 341 26,874 2,723 27,190 847 1,901 

2  Mji Mkoani 30,326 134 27,869 2,323 27,326 1,092 1,908 

 

31.1: Baraza la Manispaa Chakechake  

Jedwali Na. 31. 1: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la 
Manispaa Chakechake, SMT 2022  

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

 Baraza la Manispaa Chakechake 29,938 341 26,874 2,723 27,190 847 1,901 

1 Chanjaani 984 5 878 101 864 50 70 

2 Shungi 687 1 642 44 637 7 43 

3 Madungu 1,114 28 979 107 1,029 25 60 

4 Tibirinzi 1,063 32 969 62 966 34 63 

5 Chachani 195 36 152 7 110 29 56 

6 Kichungwani 481 77 387 17 324 38 119 

7 Msingini 578 20 509 49 521 35 22 

8 Wawi 1,665 4 1,485 176 1,519 47 99 

9 Wara 1,123 39 1,002 82 992 42 89 

10 Mkoroshoni 937 31 800 106 822 61 54 

11 Mvumoni 994 4 875 115 918 18 58 

12 Mgogoni 938 9 836 93 850 38 50 

13 Kibokoni 652 0 582 70 611 9 32 

14 Gombani 1,332 18 1,132 182 1,205 43 84 

15 Ole 859 1 755 103 804 18 37 

16 Mchanga Mrima 953 3 838 112 852 35 66 

17 Mjini Ole 1,044 2 950 92 962 26 56 

18 Vitongoji 1,625 4 1,456 165 1,490 51 84 

19 Ng'ambwa 760 2 710 48 697 15 48 

20 Uwandani 748 0 671 77 687 21 40 

21 Pujini 897 1 833 63 814 21 62 

22 Matale 1,138 3 1,065 70 1,028 30 80 

23 Mfikiwa 680 9 557 114 594 21 65 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo 

ya 

Makazi 

24 Chonga 973 1 885 87 905 25 43 

25 Mgelema 365 1 333 31 341 4 20 

26 Kilindi 1,183 1 1,128 54 1,096 15 72 

27 Ziwani 1,098 3 1,054 41 1,010 20 68 

28 Kwale 991 1 888 102 939 18 34 

29 Mbuzini 850 0 769 81 786 17 47 

30 Ndagoni 1,335 1 1,218 116 1,272 17 46 

31 Wesha 1,031 4 928 99 911 13 107 

32 Michungwani 665 0 608 57 634 4 27 

31.2: Baraza la Mji Mkoani 

Jedwali Na. 31. 2: Idadi ya Majengo Kwa Aina na Matumizi Makuu na Shehia; Baraza la Mji 
Mkoani, SMT 2022  

Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Yenye 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

 Baraza la Mji Mkoani 30,326 134 27,869 2,323 27,326 1,092 1,908 

1 Ngwachani 920 8 835 77 814 41 65 

2 Wambaa 897 3 802 92 797 35 65 

3 Chumbageni 872 1 815 56 794 22 56 

4 Mgagadu 784 5 711 68 693 25 66 

5 Chambani 1,561 0 1,511 50 1,406 54 101 

6 Ukutini 637 1 608 28 563 30 44 

7 Dodo 1,325 1 1,222 102 1,212 53 60 

8 Mwambe 1,427 3 1,259 165 1,263 106 58 

9 Shamiani 341 0 316 25 308 15 18 

10 Jombwe 934 0 821 113 868 33 33 

11 Mchakwe 796 0 717 79 748 24 24 

12 Kiwani 759 1 684 74 698 25 36 

13 Mtangani 858 1 820 37 777 8 73 

14 Kendwa 1,262 1 1,183 78 1,109 42 111 

15 Kisiwapanza 979 0 923 56 910 18 51 

16 Kangani 1,219 1 1,087 131 1,098 50 71 

17 Kengeja 1,700 36 1,522 142 1,490 70 140 

18 Kuukuu 665 0 623 42 627 17 21 

19 Mkungu 450 0 422 28 407 5 38 

20 Chole 455 0 403 52 419 11 25 

21 Mtambile 1,231 7 1,164 60 1,100 46 85 

22 Mizingani 516 6 461 49 465 21 30 

23 Mjimbini 694 2 643 49 627 21 46 

24 Minazini 435 0 427 8 392 12 31 
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Shehia 
Idadi ya 
Majengo 

Aina ya Jengo Matumizi Makuu ya Jengo 

Yenye 

Ghorofa 

Yasiyo 

ya 

Ghorofa 

Yanayoendelea 

na Ujenzi 
Makazi 

Makazi 

na 

Biashara 

Yasiyo ya 

Makazi 

25 Ng'ombeni 979 7 901 71 832 37 110 

26 Makombeni 528 0 500 28 488 11 29 

27 Mbuguani 472 2 439 31 428 19 25 

28 Uweleni 614 22 552 40 501 46 67 

29 Changaweni 596 4 505 87 527 29 40 

30 Makoongwe 449 0 428 21 421 9 19 

31 Shidi 343 0 286 57 334 3 6 

32 Michenzani 968 0 909 59 900 24 44 

33 Mbuyuni 472 10 418 44 397 17 58 

34 Stahabu 735 0 694 41 670 26 39 

35 Mkanyageni 1,067 11 954 102 974 41 52 

36 Chokocho 1,386 1 1,304 81 1,269 46 71 
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Kiambatisho: Washiriki 

Walioshiriki Kuandika Ripoti ya Sensa ya Majengo:  

 

Kamisaa wa Sensa 

Mhe. Anne Semamba Makinda (Tanzania 

Bara) 

Balozi Mohamed Haji Hamza (Tanzania 

Zanzibar) 

 

Wenyeviti wa Bodi NBS/OCGS  

Dr. Amina Msengwa (NBS) Amb. Amina Salum Ali (OCGS) 

 

Watakwimu Wakuu NBS/OCGS  

Dr. Albina Chuwa (NBS)   Salum Kassim Ali (OCGS) 

 

Wakurugenzi NBS/OCGS na Wizara za Ardhi (Tanzania Bara na Tanzania 

Zanzibar) 

Ruth Minja (NBS) Fahima Mohamed Issa (OCGS) 

Emilian Karugendo (NBS) Bakari Kitwana Makame (OCGS) 

Daniel Masolwa (NBS) Haroub Ali Masoud (OCGS) 

Daniel Ulindula Andrew (NBS) Abdalla Khamis Abdalla (OCGS) 

Deogratius Kalimenze (DHS) - MLHHSD Ilyasa P. Haji (DPPR) - MLHD 

 

Waratibu wa Sensa 

Seif Kuchengo (NBS)  Abdul-Majid Jecha Ramadhan (OCGS) 
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Wachambuzi wa Taarifa na Waandishi wa Ripoti 

Mariam J. Kitembe (NBS) Hamisa Suleiman Faki (OCGS) 

Dr. Mwinyi O. Mwinyi (NBS) Bakari Khamis Kondo (OCGS) 

Phausta Ntigiti (NBS) Othman Ali Khamis (OCGS) 

Mdoka Omar (NBS)  Haji Ame Haji (OCGS) 

Pastory Ulimali (NBS) Amina Musa Khamis (OCGS) 

Hilali Abdullah (NBS) Kazija Khamis Said (OCGS) 

Hashim Njowele (NBS) Ibrahim Makame Nyange (OCGS) 

Hellen Hilary (NBS) Raya Mohammed Mahfoudh (OCGS) 

Philbert Mrema (NBS) Juma Mbwana Juma (OCGS) 

Henrick Mwellu (NBS) Meckson Lorden Nzogela (Chuo Kikuu Ardhi) 

David Mwaipopo (NBS) Maglan Charles Sang’enoi (Chuo Kikuu Ardhi) 

Edward J. Mpanda (MLHHSD) Abdallah Rashid Ali (MLHD) 

Dismas W. Minja (MLHHSD) Said S. Makenzi (MLHD) 

Bariki Ileta (MLHHSD) Mohammed H. Mohammed (MLHD) 

Fidelis W. Kabuje (MLHHSD) Abdallah A. Magombana (NLUPC) 

Amina  C. Ramadhan (MLHHSD)  
 

 

  

Wachambuzi wa Taarifa za Kijiografia 

 

Benedict Mugambi (NBS) Julieth Msuya (NBS) 

Khalid Lewanga (NBS) Yunis Nota (NBS) 

 

Wachakataji wa Taarifa 

Mwanaidi Mahiza (NBS) Vicent Kaberengeta (NBS) 

Steven Lwendo (NBS) Hashim Uzia Mohamed (OCGS) 

Stephen S. Jutta (NBS) Bakar K. Omar (OCGS) 

Novat T. Buberwa (NBS) Aisha Said Mohammed (OCGS) 

Munir Mdee (NBS) Yenala A. Mwangwale (MLHHSD) 
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George Mockray (NBS) Haruna I. Kiyungi (MLHHSD) 

Beatrice Rwegoshora (NBS) Masele Mabula (EASTC) 
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